ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717

ผู้สร้างเกม Minecraft แจงเหตุไม่นำเกมลง Steam

.::ผู้สร้างเกม Minecraft แจงเหตุไม่นำเกมลง Steam::.

ผู้สร้างเกม Minecraft แจงไม่นำเกมลง Steam ชี้ถูกจำกัดสิทธิ์การบริการเกินไป

Markus ‘Notch’ Persson ผู้สร้างเกม Minecraft เปิดเผยกรณีที่เกม Minecraft ไม่ได้วางจำหน่ายบน Steam ระบบจำหน่ายเกมบนออนไลน์ เนื่องจากไม่เห็นด้วยกับข้อตกลงการบริการของ Valve ที่บัญญัติเอาไว้

Notch กล่าวว่า เงื่อนไขข้อตกลงของ Valve ไม่สามารถอำนวยความสะดวกต่อการบริการของเกม Minecraft เพื่อวางจำหน่ายเลย อีกทั้งยังมีข้อจำกัดต่างๆมากมายทั้งการปรับปรุงเพิ่มตัวเกมและการพูดคุยกับผู้เล่นในเกมด้วย อย่างไรก็ตาม การที่มีช่องทางจำหน่ายคอนเทนต์เกมก็ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งที่ Steam และ Valve เห็นพ้องต้องกันว่าด้วยเรื่องผลประโยชน์

Notch ยังกล่าวอีกด้วยว่า ทางทีมงานยังมีการพูดคุยกับ Valve แต่ตนก็ทราบถึงเหตุผลของ Valve ดีว่าพวกเขาต้องการควบคุมแพลตฟอร์มเป็นของตัวเอง และมีความไม่ลงรอยกันระหว่างในสิ่งที่เราต้องการและสิ่งที่ Valve อยากจะทำ อย่างไรก็ตามแต่ ตนก็ไม่อยากถูกจำกัดกับสิ่งที่ตนทำของเกม Minecraft ด้วย

เกม Minecraft เป็นเกมสร้างโลกโพลิกอน 3 มิติ ให้ผู้เล่นมีอิสระสร้างสรรค์สร้างสิ่งปลูกสร้าง, สร้างถ้ำใต้ดินที่ขุดจนถึงแกนโลก และเปิดโอกาสให้ผู้เล่นคนอื่นได้สร้างสรรค์โลกในเกมด้วยเช่นกัน เกมนี้มีเสน่ห์ตรงที่มีความย้อนยุค (Retro) เล่นแล้วเข้าใจง่ายและสนุกกับการปล่อยความสร้างสรรค์ของเกมได้อย่างเต็มที่

Source : Gamespy

Credit : Gamemun
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ข่าวนี้ทำให้ผมรู้อยู่ 2 เรื่องใหญ่ๆเลย
    คือ 1 Markus ‘Notch’ Persson คือผู้สร้างเกม Minecraft (ขอบพระคุณสำหรับเกมดีนะครับ)
    2 ไอ้ Steam มันมีเงื่ิอนไขยุ่งยากเเบบนั้นด้วยหรอเนี้ย

Skrillex !

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ใจพี่ Notch หล่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ก็จริงนะ Steam ข้อตกลงเยอะมากเลย

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้าวไม่ลงสตรีมเรอะ ยังไงก็แล้วแต่ ผมฝากเพื่อนซื้อ Minecraft มาแล้ว 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ดีแล้วครับอย่าเอาลงเลย ^ ^