ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ลง Win8 ดีไหม ????

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    8 สำหรับคนชอบเล่นเกมเก่าๆหรือออนไลท์ กรุณาเช็คให้แน่ใจ ว่าซัพพอตหรือยัง เพราะบางเกมยังไม่ซัพพอตเลย
    ส่วนพวกโปรแกรมสามัญ ส่วนใหญ่รับ8ล่ะ แต่โปรแกรมเฉพาะทางบางตัวเช็คดีๆด้วยเช่นกัน
    เรื่องความเร็วยอมรับไวมากๆ แต่ข้อเสียตอนใช้ครั้งแรกคุณอาจมึนกับUIไปสักพัก ถ้าชินก็สบาย

ปล บางเกมมีคนบอก 8 เล่นได้แต่ ท่านอาจจะเล่นไม่ได้ก็ไม่ต้องตกใจ บางเกมมันก็มีงี้เหมือนกัน 555
    แนะนำถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ลงแบบdual boot ทั้ง 7 และ 8 อีกอย่างถ้าจะลงแนะนำว่าลงเหมือนฟอแมตวินโด้ ถ้าอัพเกรดระวังโปรบางตัวพังรันไม่ได้นะ^^

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    สบายๆ แต่ผมมีปัญหาเดียวคือลง net framework ไม่ได้ก็แค่นัน้

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    windows8 คือสิ่งที่ดีที่สุดคับ ผมก็ใช้ เปิดเครื่องเร็วสุดๆ

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    เกมที่ผมเปิดไม่ได้เห็นเกมเดียวนะตอนนี้ Command & Conquer Tiberian Sun
    ส่วนเกมที่เปิดไม่ได้จะมีวิธีเปิดใน Google อยู่ (เกือบ)ทุกเกม

นอกนั้นหายห่วง เพราะใช้มาครึ่งปีได้ ทำได้ทุกอย่าง
    แต่การดูแลรักษามันจะต้องละเอียดกว่า Win7 หลายเท่าเลย นี่แหละหลายคนถึงบอกมันไม่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wolfie0530 : 28th February 2013 เมื่อ 22:07

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    ;w; ค ห ส ต ผมลองลงมาเเล้วใช้ยากมวากกก
    เลยต้องลง 7 เหมือนเดิม สุดยอด โคตรลำบาก มีเเท็บ เวลาเปิดโฟลเดอรใหม่ กินเเรมมากกว่าเดิม 10 %
    เปิดเครื่ิองต้องล็อกอิน เเถม Social Network ติด กับ window อีก
    ปิด เบราเซอรหมด ยัง มาเเชทได้
    ดูภาพ xxx เปิดเต็มจอเบยยย ดูคลิป xxx ก็เต็มจอบเบยยย
    Metro รกหูรกตามากกก
    ลงได้ 1.5 วัน ลบ ลง 7 ใหม่ เบย
    ก็เเล้วเเต่ความชอบนะ ผมชอบตรงมันสวยดี เเต่ลำบากไปหน่อย

ส่วนที่ชอบ
    -สวย
    -สวย
    -สวย
    -ดูดี
    -ระเบียบขึ้นเยอะ
    -IE 10 เร็วมาก
    -ตรงส่วน Copy File มีกราฟให้ดูด้วย สวยๆ
    ส่วนที่กล่าวมาทั้งหมดนั้น ถ้าไม่ไปตั้งค่าให้มันล็อคอินนู่นนี่ ก็เหมือน win 7 ทุกอย่าง แค่ star เมนู เปลี่ยนเป็น metro เท่านั้น กินแรมน้อยกว่า win 7 ด้วยนะครับ ผมใช้อยู่เดิมๆ เหมือนใช้ win 7 ที่เร็วสเถียรกว่าเดิมอีก สรุปดีกว่าใช้ดีมากครับ ลองซะจะติดใจ
    CPU: CORE i5 / MB: MSI Z77A-G43 / RAM: CORSAIR VENGEANCE 8GB DDR3 / VGA: MSI GTX 660 TI 2GB DDR5 / PSU: XFX PROSeries 650W / CASE: PHANTOM 410 BLACK EDITION

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ลองใช้ win 8 ทั้ง pro และสุดท้าย enterprise ใช้สักพักสองสามวัน ลองกลับไปใช้ win7 เปรียบเทียบความรู้สึกอีกที
    ผลคือขอกลับมาใช้ win8 enterprise ดีกว่า ติดใจเรื่องสีสรร กราฟฟิก ความเร็ว มันน่ะครับ เรื่อง metro app ใช้ไปเดี๋ยวก็คล่อง ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเลื่อนจอ
    ไปหามัน อยู่แต่หน้า desktop ก็ได้คับ อ้อ อย่าลืมใส่ปุ่มสตาร์ทเพิ่มด้วยเดี๋ยวจะไม่ชิน

สำหรับท่านที่ยังเล่น yuri win 8 64bit เล่นแล้วกาตุกตลอดไม่รองรับครับ แต่ win32 เล่นได้ไม่มีปัญหา ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    อย่าใช้ 8 ถ้าท่านเล่นใน PC - Notebook ที่ไม่มีทัชสกรีน มันจะไม่ได้ประสบการณ์วิน 8 ที่เเท้จริง
    ก๊อบไฟล์เร็วก็จริง เเต่ Theme มันไม่สวยเท่า 7 เคยดูในยูทูปเเล้วเเปลกๆ
    บู๊ตเร็วมากๆใช้คู่กับ SSD ก็ดีจริง
    เเต่คนที่ใช่เเล้ว(ซื้อเเท้)บางคนยังกลับไปใช้ 7 คือท่าน HISMAN เเละอีกหลายๆคน
    ผมก็ไม่ชอบ รอมีจอทัชค่อยใช้

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    พวกโปรแกรมที่เปิดมัน 8 ไม่ได้ มันก็มีให้รันเป็น 7 ไม่ใช่เหรอครับ?

ผมก็บอกไม่ถูกว่ามันดีกว่ายังไง แต่ผมซื้อมาแล้วขอใช้ให้คุ้มละกัน 555
    แค่มันเปลี่ยนหน้าตาไปบ้าง ก็ทำความคุ้นเคยแค่แป๊บๆก็เล่นได้ล่ะ สะดวกสบาย เร็วด้วย สวยอีก

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    จขกท เราบอกได้คำเดียวว่า"นายต้องลองเอง" windows 8 มี4 รุ่นมั้ง มี windowsRT(ของtablet) windows8 windows8PRO windows8Enterprise
    สำหรับบางคนที่ไม่รู้
    ส่วนตัวก็เคยลองมาเหมือนกันแต่ด้วยเหตุผลทางบางประการต้องกลับมาใช้windows7 ส่วนเกมส์ก็เคยลอง บางเกมส์ที่เป็นออนไลน์และออฟไลน์บางเกมส์ก็ลงไม่ได้
    software ก็เช่นกันแต่ส่วนใหญ่แล้ว ถ้าลง7ได้ก็น่าจะลง8ได้เหมือนกัน
    ตามนั้นเคป่ะ
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    satornarm คุณคือผู้ที่เข้าถึงอย่างแท้จริงครับ ^^

ถ้าเข้าถึงมันแล้วจะรู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

Win8 ลงแรกๆก็อู้ยปรู๊ดปร๊าดดีจริงๆ แต่ใช้งานได้ซักอาทิตย์เท่านั้นแหละเหอะๆ กำ กำ กำ ไม่ต้องแบเลย

แล้วเกมส์นี่หละเหอะๆ ถ้าทุกท่านเป็นผู้ทีเล่นเกมส์ออนไลน์เป็นหลักแล้วละก็ จะย้อนกลับมาที่ Win7 ทุกรายไป

จริงๆแล้ว MS น่าจะทำของมือถือก็มือถือไป คอมก็คอมไป ไม่ต้องมาปะปนกันแบบนี้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Swordman : 1st March 2013 เมื่อ 02:17

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    windows 8 เป็นตัวที่ผมใช้ทดสอบโปรแกรมใน vm และใช้งานจริงๆด้วย ถือโอเคกว่า win7 เพราะเมื่อก่อนก็ใช้ win7 แล้วลังเล มากๆ
    ลง windows 8 ใช้ได้ 2 ชม ก็ต้องกลับไปใช้ win7 ที่โกสไว้เพราะมันไม่ชิน ถ้าทนใช้ไปสักพักนึงแล้วจะรู้ผลเองครับ

กรณีที่ว่ามันรองรับอะไรแค่ไหนก็ต้องหาคำตอบด้วยตัวท่านเองจากสเปคคอมของท่าน ส่วนที่ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาใดๆ (PC)
    ส่วนเรื่องเกม ผมว่ามันก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ (นอกจากเกมที่เฉพาะจริงๆ) ถ้าเราลงพวก net framwork กับ dx9 ให้มันครบ
    ถึงแม้ว่ามันจะมี net framework 4.0 กับ dx11 มาอยู่แล้ว แต่ในความเป็นจริง เกมบางเกมยังจำเป็นต้องอาศัยการทำงาน
    ของ dx9 กับ net framwork รุ่นเก่าตั้งแต่ 2.0-3.5 sp1 อยู่ถ้าไม่มีส่วนประกอบพวกนี้มันก็ไม่สมบูรณ์ครับ

ทั้งนี้ถ้าอยากจะลองเล่นจริงๆก็แนะนำให้โกสวินโดว์ตัวเก่าไว้แล้ว ลองเปิดใจใช้ windows 8 ดู
    ถ้ามันไม่ดียังไงก็โกสกลับมาได้ แต่ถ้ามันดี ใช้ไปสักพักนึงแล้วคงต้องหันไปลบไฟล์ที่โกสไว้แบบผมเป็นแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 1st March 2013 เมื่อ 07:16

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ผมลงก็ไม่มีันหานิ่ แค่ลงปล้วไดรเวอร์บางตัวยังไม่มมีมาให้ในวิน ก็ไปโหลดโปแกรมหาDriver มาปคานิ้ก็เสจแล้ว
    ผมมเล่นเกมได้ทุกเกมอ่ะ HoN ACIII BOII Farcry 3 Dota 2 DotA LoL PB บลาๆๆ สรุป ยังไม่มีเกมไหนที่เล่นไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    ใครมีวิธีแก้บ้าง

ปัญหาของ win8 Enterprise ในเครื่องของผม

มันเปิดไฟล์ Notpad เก่า ที่เขียนเป็นภาษาไทยไว้ไม่ได้ มันเปิดออกมาเป็น ภาษาต่างดาว

ใครรู้วิธีแก้ ช่วยบอกด้วยครับ
    ลองไปปรับค่าทุกอย่างให้เป็นThaiดู

ส่วนของท่าน จขกท. ผมว่าดีนะผมเร็วและดีกว่า 7 เยอะ ส่วนเกมมมม รองรับเหมือน 7 ทุกอย่าง ก็เหมือนนำ 7 มาทำให้หน้า Start เป็นแนวใหม่ และ ที่สำคัญมัน โหลด แอฟจากWindows Storeได้ด้วย แต่ไม่เน้นใช้งานหนักๆนะครับ เดี๋ยวจะค้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongkaenglnw : 23rd April 2013 เมื่อ 10:31

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เปลี่ยนไปใช้ SSD เเล้วลงซะ เเล้วจะรู้ เร็วนรกเป็นยังไง

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ต้องดูก่อนว่าเครื่องที่คุณใช้ Driver มัน Support windows 8 มั้ย ผมก็ใช้อยู่ ก็อย่างที่หลายคนบอก มันเร็วและเบากว่า 7 เกมส์ที่ผมลงก็เล่นได้หมด แต่ถ้าใช้เทรนเนอร์ บางตัวจะใช้ไม่ได้ windows 8 มันใช้ .Net 4.0 แต่บางเกมส์ต้องรัน .Net 2.0-3.5 ต้องไปเปิดให้ Windows 8 สามารถ Run .Net 2.0-3.5 ใน cmd ก่อน
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    จริงครับ ' ที่บอกว่า Windows 8 เล่นเกมส์ไม่ได้ " อาจเป็นเพราะไม่ได้ลง .Net Framework + DirectX 9 ครับ
    เนื่องจาก Windows 8 ใช้ .Net Framework 4.0 + DirectX 11 ครับ
    อย่างเกมส์ FarCry3 Windows 8 เล่นไม่ได้ เพราะไม่ได้ลง DirectX 9 เนื่องจาก ไฟล์เข้าเกมส์ รับรอง Dx9
    ลองไปเปิด Folder เกมส์ดูจะมี ไฟล์เข้าเกมส์ที่รับรอง Dx11 อยู่อีก 1 อัน

หลังจากลง Dx9 ก็เล่นได้ตามปกติ '

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    win 8 ไม่เสถียร ดับง่าย อย่าเสี่ยงดีที่สุด
    CPU : i5-2400 3.10GHz VGA : AMD HD 6790 RAM : ddr3 1600 8gb

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    Windows 8 ใช้งานปกติไม่มีปัญหาครับ เร็วสะดวก สวย
    แต่ถ้าท่านจะเอาไปเล่นเกม ท่านอาจจะเจอปัญหาเกี่ยวกับเกมเก่าๆได้ อย่าง Crysis ภาคแรกผมปรับสุดได้ Windows 7 สบายๆ มา 8 กระตุก - -
    ส่วนเกมใหม่ๆไม่มีปัญหาครับ

สรุปโดยรวมดี
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LittleAuraz อ่านกระทู้
    จริงครับ ' ที่บอกว่า Windows 8 เล่นเกมส์ไม่ได้ " อาจเป็นเพราะไม่ได้ลง .Net Framework + DirectX 9 ครับ
    เนื่องจาก Windows 8 ใช้ .Net Framework 4.0 + DirectX 11 ครับ
    อย่างเกมส์ FarCry3 Windows 8 เล่นไม่ได้ เพราะไม่ได้ลง DirectX 9 เนื่องจาก ไฟล์เข้าเกมส์ รับรอง Dx9
    ลองไปเปิด Folder เกมส์ดูจะมี ไฟล์เข้าเกมส์ที่รับรอง Dx11 อยู่อีก 1 อัน

หลังจากลง Dx9 ก็เล่นได้ตามปกติ '
    เอ๊ะๆๆ ทำไมผมเล่นได้ล่ะ ใช้ DirectX 11ชอง Win 8
    ผมยัง ไม่ได้ลง DX9 เลยอ่ะ งงแหะ ในตัว Farcry3 มีตัวรัน DX11 ไม่ใช่หรอ

ปล.เสปคคอมที่เล่นได้แต่เกมเก่าๆห้ามลง Win8 เด็ดขาด ถึงมันจะเบาเครื่อง แต่มันก็ทำให้คุณไม่มีเกมเล่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toomtarm005 อ่านกระทู้
    win 8 ไม่เสถียร ดับง่าย อย่าเสี่ยงดีที่สุด
    ตัวไหนครับ RT หรือป่าว โหลดตัว Full มาลองสิ เสถียรสุดๆ
    เกมที่ผมมีใน Steam เล่นได้หมด แอดมาดูได้ steam: thanee_charattrakool

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    windows 8 ดีคับ แต่ถ้าคนเคยชินกับรุ่นเก่าๆแล้วหันไปใช้ windows8 จะงงมากๆคับ เหมือนถอยรถมาใหม่เลย เครื่องยนตร์ระบบภายในต่างกันกับรุ่นก่อนๆ อย่างเห็นได้ชัด เอาแบบเออ งงไปกันเลยคับ
    ต้องพยายามหัดใช้ ให้ชินหน่อยถึงจะคล่องนะคับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ระบบมันดูยุ่งยากพิกลคับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ไดร์เวอร์ motherboard Asus windows 7 64 bit ใช้ กับ windows 8 pro 64bit ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    8 ดีมากครับเร็วด้วยแต่เตือนไว้ Win 8 คือหายนะสำหรับ Gamer ทั้งหลาย
    พวกที่เล่นไม่เยอะแบบมาก ๆ + ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์บางเกมจะได้รู้กันหรอก
    และชอบพูดว่าไม่มีปัญหาไร ผมลองมาแล้ว 2 เดือน(ของแท้ด้วยนะ) เปลี่ยนกลับไป
    ใช้ Win7 Windows 7 Gamer Edition 64Bit เหมือนเดิมเลย

ปล.ปัญหาเกี่ยวกับทางด้านเกมส์ไม่ได้มีแค่นี้นะ มีอีกแยะ แถ,ยังมีพวกโปรแกรมบางส่วนที่เป็นปัญหาอีก

การใช้ทั่วไปก็ไม่มีปัญหาเหมือนคนทั่วไปว่าจริง ๆ นั่นแหละ
    แต่ลองใช้มันให้ลึกเข้าไปอีกดูสิ บอกได้คำเดียว

โอ้พระสงฆ์ นี่หรือคือ Window8 ที่ดีนักดีหนา

ผมใช้ มา 2 เดือนไม่มีปัญหาอะไรนะ ลงเกมเป็นว่าเล่น แต่ที่ผมเปลี่ยนกลับมา windows 7 เพราะลงโยวกังเถื่อน เซิร์ฟ kiss อะไรนี่ละ ตอนลงมันไปปรับ โปรแกรม dos แล้วภาษาไทยกลายเป็นต่างดาวไปทันที ที่ผมไม่ลงวินโดว์ 8 อีกอะหรอ ขึ้นเกรียจ crack ตังไม่มี เลยมาใช้ 7 ก่อน สำหรับผมมันไวกว่ากันมากจริงๆ (ผมว่า win8 ไม่ค่อยมีโปรแกรมอะไรให้มาเลยนะนั่งลงเอาเอง - -)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantrue อ่านกระทู้
    ไดร์เวอร์ motherboard Asus windows 7 64 bit ใช้ กับ windows 8 pro 64bit ได้ไหมครับ
    ผมไม่แน่ใจตอนลง windows8 ให้มันหา driver ให้เองไม่ต้องทำอะไรเลย
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    พวกที่บอกว่า Win 8 ที่เล่นเกมไม่ได้เพราะ ไดร์เวอร์นะครับตรงนั้นคนเค้าก็รู้กันอยู่แล้ว แล้วที่บอกว่าเกมส์ ต่าง ๆ นา ๆ
    ที่พวกท่านบอกว่าเล่นได้น่ะก็เล่นได้ครับผมก็มีหมดทุกเกมแต่ที่พวกท่านบอกมานั้นยังน้อยไป และลึกไม่พอครับ
    ปัญหามันเยอะจริง ๆ ยิ่งพวกที่เล่นเกมส์แท้ฝั่ง Game for window นี่นะจะรู้เลย
    และโปรเกรมต่าง ๆ อีกอยากมาย

ดวยรวมแล้วผมชอบนะเร็วซิปหายเลย แต่ขอบายดีกว่า ถึงจะเสียดายที่ซื้อแผ่นแท้มาก็เหอะ เพราะผมต้องทำไรอีกเยอะ
    ไม่ใช่กะเอาแค่เร็ว เพราะเล่นเกมก็ไม่ได้ต่างอะไรเลย สำหรับคอมที่ มี Spec ค่อนข้างสูง
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมใช้ win8 ตอนนี้ยังไม่มีเกมไหนที่เล่นไม่ได้ครับ ....

far cry3 ,crysis , vindictus , dota2 ,batman , dead space , diablo2 , the sim 3

เล่นได้หมดจร๊ะ....

แล้วก็ที่ผมเล่น ผมเล่นกับโน๊ตบุ๊ค asus ครับ อะไรซัพไม่ซัพผมไม่รู้

ผมลงแค่ driver ของ nvidia แล้วก็พวกโปรแกรมต่างๆ ที่ต้องใช้เล่นเกม

ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เร็วมากด้วย....

ผมใช้แค่วันเดียว ก็ชินแล้วครับ แต่อาจไม่เข้าถึงโปรแกรมอะไรที่มันลึกๆ

ส่วนคนที่บอกว่าเปิดหนังx เปิดหนังดู ฟังเพลง แล้วมันเต็มจอ..

คุณก็ลงโปรแกรมดูหนังสิว่ะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ทุกครั้งที่เราเปิดไฟล์มันจะมีให้เราเลือกว่าจะเปิดดูกับอะไร

แค่คุณไปเปิดกับโปรแกรมธรรมดาๆ มันก็ดูหนังได้เหมือนwin7ละครับ

winamp บลาๆๆ ก็ใช้ได้ปกติ

ส่วนคำตอบของผมคือ ''ดี'' กว่าwin7ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ganandgun : 2nd March 2013 เมื่อ 00:25

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    เอ๊ะๆๆ ทำไมผมเล่นได้ล่ะ ใช้ DirectX 11ชอง Win 8
    ผมยัง ไม่ได้ลง DX9 เลยอ่ะ งงแหะ ในตัว Farcry3 มีตัวรัน DX11 ไม่ใช่หรอ
    หมายถึงว่า ใช้ตัว Dx9 เข้าเกมส์ครับ ' ถ้าใช้ตัว Dx11 อีกตัวเข้า ก็เล่นได้อยู่แล้วล้ะ

สงสัย อธิบายไม่เคลียร์ 555