ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ลง Win8 ดีไหม ????

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    Win 7 Gamer Edition x64 ครับดีสุดสำหรับผมนะ 55

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    win8 ของผมเวลาใช้จอย xbox เล่นเกมแล้วอนาล็อกมันหลอนแบบขึ้นๆลง เลยกลับใจมาใช้win7 เหมียนเดิม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อันนี้ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้ทำอะไรนะครับ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    สรุปนะ ลง Window 8 ไปเลย ใช้ตัว Pro เอา

คุณมาตั้งถามยังงี้ก็เหมือนแต่ก่อนตอนเราใช้ XP แล้ว 7 มาใหม่อ่ะ ก็ตั้งถามว่าดีไหมเล่นเกมได้ไหม
    สุดท้ายตอนนี้ XP ก็แทบเล่นเกมไม่ได้เพราะ DirectX ไม่รองรับ

เพราะฉะนั้นของฝหใ่ย่อมดีกว่าเสมอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ภ้ามีจอย xboxแท้ หรือจอย F510 ก็ลงได แต่จอย บ้านๆ ลง win7 ดีกว่าคะ เพราะ x360ce ใช้ใน win8 ไม่ได้ จบข่าว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ขอสอบถามเรื่องระบบ used login ของ windows 8หน่อยอะครับว่า ใช้ Local Account กับ Microsoft Account ใช้แบบไหนดีกว่ากันครับ
    คือตอนนี้ ผมใช้ Microsoft Account อยู่อะครับ ต้องมานั่งใส่ พาส ทุก ครั้งที่เปิดเครื่องเลย แล้วอีกอย่างคือ Microsoft Account ต้องมีการเชื่อมต่อกับhotmail ตลอดเวลา มัน
    จะมีความเสียงในการโดนตรวจสอบ คีลย์แท้ หรือปล่าวครับ รบกวนช่วยแนะให้ผมเข้าใจหน่อยครับ แล้วการจัดการไฟล์ต่างๆในเครื่อของทั้ง 2 แบบต่างกันไหม
    ถามเยอะหน่อย ขอบคุณครับ.

ปล.ปกติแต่ละท่านใช้แบบไหนกันครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    สำหรับผมเลยนะครับบบบ
    ใฃ้เล่นเกม( มีจอย XBOX ) หลักๆ เลย เเละ ฟังเพลงดูหนังงงง
    เเต่ที่สำคัญ
    ใช้ Word บ่อยมากๆ ครับใช้ทุกวัน ( ทำโครงการ )

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    สำหรับผม ผมคิดว่า ยังของใหม่ก็น่าจะดีกว่าของเก่าอยู่แล้วคับ เพราะว่า ไม่มีใครอยากพัฒนาลงหรอกคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ณ ตอนนี้ ขอบอกว่าดีถึงดีมากครับ แนะนำให้ลงเลย เล่นเกมแหล่มมาก!

กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 813
    ผมชอบ windows8 ที่สุดเท่าที่เคยใช้คอมมาครับ เหตุผลคือผมชอบครับ รูปแบบมันตรงใจผมมาก และมันเร็วมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ผมเห้นด้วยดีมากครับ
    เวลามีปัญหาก็ Restore ซะ ง่ายดี

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ลองด้วยตัวเองครับๆ ส่วตัวผมก็ว่าดีนะครับ
    I Love Mugi >,<

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อย่าไปลงรุ่น win8 Enterprise นะ หนักเครื่องเปล่าๆ ลงรุ่น Pro ก็พอเเล้วว ด้วยความหวังดี

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    80 % ที่บอกมา ผมมั่นใจเลยว่าาาา ลงเเน่ !
    เเต่อยากรู้ว่า รุ่นไหน สเถียรที่สุดในตอนนี้ อยากรู้จริงๆ
    สเปคผม
    core i5 2410m
    RAM 4
    NVIDIA GeForce GT 520m

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เครื่องผม แค่ AMD dual core x2 7550 แรม 4 กิ๊ก การ์ดจอ ATI Radeon hd4350 ผมใช้ windows 8 enterprise 32 bit รู้สึกว่าลื่นกว่าดีกว่า pro นะครับ
    อีกอย่างผมจะไม่ลงโปรแกรมที่ไม่จำเป็นให้รกเครื่องด้วย ลงเท่าที่จำเป็นครับ เปิดปิดเครืองไวหยั่งกับจรวด เข้า ie เร็วมาก กูเกิ้ลโครมบน win8 กลับอืด ๆ กว่าหน่อย
    ทั้งนี้ผมมีการตั้งค่าที่ msconfig ปรับแต่ง ปิดโปรแกรมไม่จำเป็นตอน boot กับ startup ออก

ตอนแรก ๆ ใช้ tune up utility 2013 คอยล้างขยะปรับแต่งคอม แต่ตอนนี้เจอตัวชอบกว่าคือ fix cleaner คอยชำระล้างคอมและจัดระเบียบต่าง ๆ ดีมากคับ

ผมลง win 8 ระหว่าง pro กับ enterprise กลับไปกลับมา ขอยืนยันว่า enterprise ไม่หนักเครื่องสำหรับสเปคคอมผมครับ แต่ถ้าสเปคต่ำกว่านี้ไม่แน่ใจ
    ที่บ้านมีคอมอีกเครื่องสเปคใกล้เคียงกับตัวของผมเอง ลองลง win 8 pro 64 bit ไม่ปรากฎว่าเร็วกว่า enterprise ที่ผมใช้เลยครับ ลงโปรแกรมเหมือนกับเกือบทุกอย่าง

สมาชิกเต็มตัว
    Hua Hin, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้ว่า มันเหมือน Win 7 ป่าวนะ
    เเต่ต้องไปเเก้ไข ตัวประเทศที่เราอยู่อ่ะครับ
    ใช่ครับต้องไปเปลี่ยน System Location

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ลงเลยครับ ทำอะไรได้เยอะกว่าเหมือนเป็นมิติใหม่ แต่ถ้าจะลงควรโหลดพวก firmwere 2.0-3.5 , Diver การ์ดจอ, โปรแกรมต่างๆเอาไว้
    พอลงเสร็จจะได้ไม่เสียเวลาโหลด
    ตอนนี้ผมใช้ Windows 8 Pro อยู่ ก็ใช้ได้เลยแหละ ชอบๆ ส่วนเกมก็เล่นได้ตามปกตินะ

เปิดปิดเครื่องไวมากๆ ก็อปปี้ ถ่ายโอนไฟล์ ไว และ สวย

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีคำถามครับ ผมใช Asus a43sj: i5 2.4GH NVIDIA GeForce GT 520m
    เวลาลง 8 แล้วต้องไปหาDiver ของมันลงเพิ่มไหมครับ ใช้อันเดิมได้ไหมที่เป็นของ 7 ที่แถมมาครับ
    เพราะว่ามันมีพวกคีย์ลัดอยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nacksolo อ่านกระทู้
    มีคำถามครับ ผมใช Asus a43sj: i5 2.4GH NVIDIA GeForce GT 520m
    เวลาลง 8 แล้วต้องไปหาDiver ของมันลงเพิ่มไหมครับ ใช้อันเดิมได้ไหมที่เป็นของ 7 ที่แถมมาครับ
    อ็ากกกก
    รู้ไหมมม ???
    คุณรุ่นเดียวกับผมเป็ะ
    ปล. อยากรู้คำตอบเหมือนกันนน ตอบหน่้อยบๆๆๆ

Barcelona,Spain
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมแนะนำว่าไม่ลองกับตัวเองก็ไม่รู้หรอกครับ ลงแล้วหาคำตอบด้วยตัวเองจะดีกว่าครับ ถ้าให้ตอบก็ จากที่ใช้มาจนตอนนี้ยังไม่มีความคิดที่จะกลับไปใช้ วิน7 อีกเลย ถ้าจะลงก็ลง 8pro ก็พอ ส่วน driver สามารถใช้ของ วิน7 แทนได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkblack : 7th March 2013 เมื่อ 10:20
    รักชาติไทย รักประเทศไทย เราคนไทย ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่แนะนำอย่างแรง
    เล่นเกมส์ FPS ตกกว่า Win7 เป็นเท่าตัว
    เคยลองแล้ว
    และต้องกลับมาใช้ Win 7 เหมือนเดิม เสถียรสุด

ถ้าอยากเร็วจริงๆ ต้องซื้อ SSD และ USB 3.0 นั้นแหละ
    เปิดเครื่องโครตเร็ว ถึงจะเป็น Win7
    ส่งไฟล์ก็เร็วเพราะ USB 3.0

เอาความจริงไหม
    เครื่องหนู เมื่อก่อนลง Window 8 ไปเล่น NFS MW 2012 ปรับต่ำสุด ยังกระตุก
    พอกลับมา Win 7 เหมือนฝัน ปรับ Med อย่างลื่น
    และก็มีหลายเกมส์เลย อย่าง COD MW2 Mod กราฟฟิค
    ไม่อยากจะเชื่อ หน่วงเป็นบ้าเลย พอมาลง Win 7 กลับลื่นปกติ

ก็จริงอยู่ว่ามันสวย แต่มาลองคิดๆดู พวกหน้า Start เราไม่ได้ใช้เลยนิวา
    งั้นถ้าตัดออกไปก็กลายเป็น Win7 โมเป็น Win8

คิดดูแล้วกันว่าตัวเองชอบเล่นเกมส์
    หรือว่าสวยงาม

ถ้าเล่นเกมส์ Win7 Gamer Edition + Game Booster
    ถ้าสวยงามไม่เล่นเกมส์มากนักก็ Window 8 Pro
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 7th March 2013 เมื่อ 10:33

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ผมใช้แท้ตั้งแต่ออกแล้วครคับมันอัพจนเสถียรแล้วครับ
    NFS MW 2012 ผทปรับสุดทุกอย่างไม่กระตุกนะครับ
    ใช้แท้ดีได้อัพตลอด แต่ถ้าไม่ไหวก็ให้ลงตัวล่าสุดไปครับใช้ดีครับ
    7 จริงยังไม่หยุด Support แต่ การออกแบบ 8 ดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sukamoto : 7th March 2013 เมื่อ 11:40

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nacksolo อ่านกระทู้
    ต้องลงใหม่หมดครับผม

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ใช้ Win 8 ประมาณ7 เดือน ปัจจุบันยังใช้อยู่
    NB Sumsung, CPU i5 ,ram 8 Gb ,Intel(R)HD 3000 และ GT540m
    *ลงใหม่หลายรอบ
    -เพราะ อยากรู้ว่า win 8 ตัวไหนเหมาะกับเครื่องนี้ ที่ลองลงมี Windows 8 N x64,Windows 8 Pro x64,Windows 8 Enterprise x64 ,Windows 8 Enterprise N x64 สุดท้ายเลือก Windows 8 Enterprise x64 เวิร์กสุด
    -เพราะชอบลงโปรแกรมต่างๆมากและเข้าไปแก้ไขWindows (อยากลอง จนบางที Restore ก็ไม่หาย ) จนทำให้เครื่องมีปัญหาเลยต้องลงใหม่
    **ปัญหาที่เจอ
    -เวลาเปิด ไฟล์เพลงจำพวก 1080p.mp4 ด้วยโปรเกรม KMP เปิดได้สัก 8-9 เพลง เครื่องจะค้าง ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ สาเหตุ อาจจะมาจาก ไม่สามารถสั่งให้ KMP รันกับGT540m แต่ใน Windows 7 ทำได้
    -เวลาอัพเดตซอฟต์แวร์โทรศัพท์มือถือใหม่ ขณะที่กำลังติดตั้งซอฟต์แวร์ เครื่องรีสตาร์ทเอง ( โปรแกรม Nokia Suite การโอนไฟล์,การดูข้อมูล,การติดตั้งแอฟพิเคชั่น ทำได้เหมือน Windows 7 ยกเว้นการอัพเดตซอฟต์แวร์โทรศัพท์)
    -ไม่สามรถเข้าใช้ Administator ได้เหมือน Windows 7
    ***สำหรับWindows 8
    -ในการทำงาน Windows 8 ทำงานสมบรูณ์ดี ผมใช้โปรแกรมไม่ต่างจาก Windows 7 สำหรับเกมส์ในปัจจุบันก็ส่วนใหญ่เล่นได้
    -ใช่ใหม่ๆ ก็มึน งง แน่นอน มันไม่เหมือนตอนที่เปลี่ยนจาก xp มา vista มา win 7 แบบนี้ไม่ได้ปรับอะไรมาก
    -เรื่องความเร็ว Windows 8 เร็วกว่า Windows 7 ต้องลองใช้ดูครับถึงจะรู้ ใช้แล้วจะติดใจ
    -CPU ขั้นต่ำ i3 64bit ไปเลย ถ้าจะลงโปรแกรมเป็น 32 bit ก็ทำได้

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมไม่รู้หรอกว่าพวกคุณมีอคติกับ window 8 ขนาดไหนแต่ผมบอกได้เลยว่าไม่ช้าเร็วพวกคุณก็ต้องใช้อยู่ดี

เทคโนโลยีสมัยนี้ไปทางสัมผัสหมดแล้ว notebook แบบทัช มาแทนที่แบบไม่ทัชมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว

ถ้ายังฝันว่า window 9 จะเป็นแบบเดิมผมว่ายากอะยกเว้นจะมีแบบ ระบบ desktop away ไม่ก็ metro away วินโด 8 ผมใช้อยู่ดีกว่า 7 หมดเสียอย่างเดียวสลับ metro บ่อยรำคาญมากใครรู้วิธีให้ desktop away บอกด้วย