ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    No Comment ครับ

ทุกคนมั้กจะเลือกสิ่งที่ตัวเองต้องการเสมอของอย่างนี้ห้ามไม่ได้หรอก
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ก็เพื่อความอยู่รอดของทั้ง2ฝั่งละครับ ฝั่งผลิตก็จะขายเอากำไรอย่างเดียวไม่สนคนซื้อเลยเกมส์เลยแพง คนซื้อก็ไม่ค่อยมีตังก็โหลดฟรีเพื่อความอยู่รอดของกระเป๋าตังและกระเพาะ ถ้าทั้ง2ฝั่งมาเจอกันครึ่งทางทุกอย่างก็จบด้วยดีเกมส์เถื่อนก็ลดน้อยลงได้กำไรมากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ในความคิดของผมนะ ปัญหามันอยู่ที่พ่อค้าคนกลาง มันขายแพงมากๆ ยกตัวอย่าง ผมอยู่สมุทรสาครร้านแถวนั้น รับมา1000กว่าแต่ขาย2000+ ผมก็ไม่ไหว *แผ่นนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chai2520 อ่านกระทู้
    ในความคิดของผมนะ ปัญหามันอยู่ที่พ่อค้าคนกลาง มันขายแพงมากๆ ยกตัวอย่าง ผมอยู่สมุทรสาครร้านแถวนั้น รับมา1000กว่าแต่ขาย2000+ ผมก็ไม่ไหว *แผ่นนะ
    - -* อ้างอีกละก็ค่าเงินเค้ากับเรามันเท่ากันสะที่ไหนเหล่าหะ สมมุติต้นทุนผลิต 2 แสน เอาไปจำหน่ายแผ่นละ 200 ก็ต้องขาย 10000 แผ่น ถึงจะได้ทุนกลับมา(ไม่นับกำไร) แล้วถ้าเกิดโดนคนที่คิดแบบ คุณ!! โหลดไปเล่นโดยไม่ซื้อสมมุติ ต้องขาย 10000 แผ่นแต่โดนยอดโหลดมากกว่ายอดจำหน่ายเหลือ 5000 งี้ เค้าก็ขาดทุนทีมงานไม่มีเงินทุนพัฒนาเกมส์บริษัทไม่อยากจ้างเพราะเกมส์ทำกำไรไม่ได้ก็ไม่มีเกมส์เล่นหรือไม่ก็ยังอยู่แต่ไปลง console แทน ก็แบบนี้แหละ - -* หลายเกมส์ละลงแต่ console แล้วไอพวกห่านี้ก็บ่นไม่ลง pc วะ - -* บ่นทำส้นอะไร

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ถามผมว่าทำไมไม่ซื้อแท้ ? ทำไมโหดลของฟรี ? ทำไมนั้นหรอ ? ก็เพราะว่าผมไม่มีเงินสักะบาทยังไงละครับผมทำได้แค่วันๆ ตื่นมาล้างหน้า แปลงฟัน กินข้าว ทำงานที่บ้านนิสๆหน่อยๆไม่ใช่รายได้เป็นเงินทีเดียวหรือเงินเดือนไงละ เพราะอายุไม่ถึงขั้นนั้นก็ลลเยต้องโหลดฟรีไปก่อนอีกอย่างต่อให้ขอเงินพ่อแม่ผมว่าหลายคนส่วนมากเกิน 50% โดนด่าแหลก โดดนพ่อแม่ด่าหูพัง แน่ๆเลยแหละ ทางเดียวที่คนหลายคนอืนแบบผมจะซื้อได้คงต้องเรียนจบ มหาลัย กว่าจะถึงตอนนั้นอย่างต่ำก็ 23-24 ละมั้ง ก็จะมีเงินของตัวเองที่นี้เกมออกมาเราก็มีสิทแล้วว่าจะซื้อแท้เกมใหนชอบเกมใหนรักเกมใหนก็ตามสบายแต่อย่าเดือดร้อนพ่อแม่ก็พอครับ

ปล.กระทู้หลังถ้าจะอ้างข้อความเดิมกรุณาอย่าพิมหยาบละด่าเพราะกระทู้จะเกิดการทะเลาะกันป่าวๆ ดังนั้นนี้คือความจริงที่ยอมรับก็คือความจริงไม่มีวันตายครับผม

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เปลี่ยน จากแผ่น 1500+ เป็น 350 + ดิ คนซื้อกระจาย

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    เกมส์พีซีราคาต่อแผ่นประมาณ 499-699 ผมว่ากำลังดีเพราะสามารถซื้อได้โดยไม่ลำบากใจ นี่หนึ่งเกมส์ 1500 บาทเงินเดือน 9000 บาท อย่างเก่งเล่นไม่เบื่อก็ 3 เดือน

แถมขึ้นชื้อว่าเป็น PC ด้วยแล้วปัจจัยสำคัญที่สุดก็คือสเป็คเครื่องไม่ว่าจะเป็นการ์ดจอราคาเรื่อนหมื่น สำคัญคนที่มีรายได้กลางๆผมว่าจะซื้อแผ่นแท้ซักเกมส์มันก็ลำบากใจไม่น้อยเหมือนกันนะ

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yousellgun อ่านกระทู้
    เกมส์พีซีราคาต่อแผ่นประมาณ 499-699 ผมว่ากำลังดีเพราะสามารถซื้อได้โดยไม่ลำบากใจ นี่หนึ่งเกมส์ 1500 บาทเงินเดือน 9000 บาท อย่างเก่งเล่นไม่เบื่อก็ 3 เดือน

แถมขึ้นชื้อว่าเป็น PC ด้วยแล้วปัจจัยสำคัญที่สุดก็คือสเป็คเครื่องไม่ว่าจะเป็นการ์ดจอราคาเรื่อนหมื่น สำคัญคนที่มีรายได้กลางๆผมว่าจะซื้อแผ่นแท้ซักเกมส์มันก็ลำบากใจไม่น้อยเหมือนกันนะ
    โทษครับ ? รู้จัก สตีม ไหมครับ ? 499-699 นี้ได้เกมดีๆเกมหนึ่งเลยนะครับ เผลอๆ ได้แบบ Game of the year หรือ แบบ Deluxe เลยด้วยซ้ำ o.O เกมที่มัน 1500 อัพ ส่วนใหญ่เป็นเกมไหม่ที่เพิ่งออกมาได้ไม่กี่เดือน หรือบางเกมที่ยังไม่มีอะไรลดเลย ลองไปเที่ยวตามเว็บแลกเปลี่ยนเกมสตีมสีครับ 499+ นี้มีเกมแท้ให้คุณเลือกได้เยอะแยะเลย

นี้ครับ http://store.hardwaredata.net/?produ....lYv2Yk71.dpbs

Crysis 2 – Maximum Edition 385 บาทโอน

Borderland - Game of the year 250 บาทโอน

Dead Space 1+2 รวม 509บาทโอน จะซื้อรึเปล่าครับ หลายๆเกมยังไม่เกิน 699เลย (ใครอยากได้ถูกก็ต้องโอน ใครอยากสะดวกก็ต้องทรู ซึ่งมันจะแพงขึ้นมาหน่อย)

F.E.A.R Collection ครบทุกภาค 499

Splinter Cell Deluxe 345 o.O หลายคนยังมองว่า 300+ ยังแพงอยู่ แต่นี้ไม่ใช่ทางสตีมลดนะครับ ทางร้านขายเขาเป็นคนลดเอง ซึ่งแต่ละตัวที่ลดส่วนมากจะเป็นแบบ พิเศษ ที่ซื้อแล้ว DLC ครบ หรือซื้อแล้วได้หลายภาค ก็มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 28th February 2013 เมื่อ 09:53

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    ถามผมว่าทำไมไม่ซื้อแท้ ? ทำไมโหดลของฟรี ? ทำไมนั้นหรอ ? ก็เพราะว่าผมไม่มีเงินสักะบาทยังไงละครับผมทำได้แค่วันๆ ตื่นมาล้างหน้า แปลงฟัน กินข้าว ทำงานที่บ้านนิสๆหน่อยๆไม่ใช่รายได้เป็นเงินทีเดียวหรือเงินเดือนไงละ เพราะอายุไม่ถึงขั้นนั้นก็ลลเยต้องโหลดฟรีไปก่อนอีกอย่างต่อให้ขอเงินพ่อแม่ผมว่าหลายคนส่วนมากเกิน 50% โดนด่าแหลก โดดนพ่อแม่ด่าหูพัง แน่ๆเลยแหละ ทางเดียวที่คนหลายคนอืนแบบผมจะซื้อได้คงต้องเรียนจบ มหาลัย กว่าจะถึงตอนนั้นอย่างต่ำก็ 23-24 ละมั้ง ก็จะมีเงินของตัวเองที่นี้เกมออกมาเราก็มีสิทแล้วว่าจะซื้อแท้เกมใหนชอบเกมใหนรักเกมใหนก็ตามสบายแต่อย่าเดือดร้อนพ่อแม่ก็พอครับ

ปล.กระทู้หลังถ้าจะอ้างข้อความเดิมกรุณาอย่าพิมหยาบละด่าเพราะกระทู้จะเกิดการทะเลาะกันป่าวๆ ดังนั้นนี้คือความจริงที่ยอมรับก็คือความจริงไม่มีวันตายครับผม
    ทำไมน้องผมอายุ 16 ไปรับงานพิเศษแถวบ้านเก็บเงินซื้อของแท้ได้อะ ผมก็ถามนะไม่โหลดหรอ(ลองถามดู) น้องก็บอกไม่อะผมไม่อยากทำให้วงการเกมส์ล่มจมไปมากกว่านี้ผมจะพยายามช่วยให้วงการเกมส์มันพัฒนา เป็นไงละ ผมฟังผมยังตกใจเลย มันไม่โหลดเถื่อนเลยเกมส์เนี่ย(แต่อย่างอื่นไม่รู้)แต่ก็ดีที่คิดได้ ถ้าไม่มีเงินน้องผมมันก็เล่นเกมส์เดิมซ้ำๆจน ความลับเกมส์ครบ 100 เปอเซ็นอะไรประมาณนี้ อย่าอ้างดิครับทางออกมันมี

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    เปลี่ยน จากแผ่น 1500+ เป็น 350 + ดิ คนซื้อกระจาย
    แล้วต้นทุนละ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yousellgun อ่านกระทู้

คุณล้อผมเล่นใช่ไหม steam ไม่รู้จักหรอมันลดราคาเกมส์ตลอดแวะเข้าไปดูหน่อยอย่ามาดริฟ ยางเสียหมดแล้ว

ต้องขอบคุณมากจริงๆผมได้สอย Ghost Recon : Future Soldier Deluxe Edition 750 บาทเองแบบทรูนะโหรอลดราคาไม่ผิดหวังจริงๆหลังจากเล่น STALKER มานาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 28th February 2013 เมื่อ 09:53

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    โทษทีครับ..แค่อยากแสดงความคิดเห็นไม่ได้เจตนาออกมาดริฟ ผมก็พยายามซื้ออะไรให้มันถูกต้องเท่าที่กำลังทรัพย์จะเกื้อหนุน ถ้าเกมส์ทุกเกมส์มันเริ่มต้นที่ราคา 499-699 ผมว่ามันน่าจะโอเค

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมว่าความจริงเติมเงินออนไลน์เดือนนึง เผลอๆซื้อเกมส์แท้ได้เลยนะเนี่ย

เคยอ่านเจอเกมเมอร์บางคนบอกว่าเติมเงินเกมส์นี้มาจะเป็นแสนล่ะ วันดีคืนดีปิดให้บริการเฉยเลยก็มี 55+

เกมส์ออนไลน์เนี่ย ผมสู้เทพทรูไม่ได้เลย งบประมาณมีไม่พอ เอามาซื้อเกมส์แท้เล่นมัลติมันๆดีกว่า (แต่บางเกมส์ดันมีอาวุธแบบ DLC มาให้ซื้ออีก lol)

ในอนคตแพล็ตฟอร์ม PC มันอาจจะเป็น Free-2-Play แต่มี In-App Purchase แบบในแท็ปเล็ตก็เป็นได้นะครับ (ตอนนี้ที่เป็นอยู่คือ TF2 มั้ง)

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilArt อ่านกระทู้
    ผมว่าความจริงเติมเงินออนไลน์เดือนนึง เผลอๆซื้อเกมส์แท้ได้เลยนะเนี่ย

เคยอ่านเจอเกมเมอร์บางคนบอกว่าเติมเงินเกมส์นี้มาจะเป็นแสนล่ะ วันดีคืนดีปิดให้บริการเฉยเลยก็มี 55+

เกมส์ออนไลน์เนี่ย ผมสู้เทพทรูไม่ได้เลย งบประมาณมีไม่พอ เอามาซื้อเกมส์แท้เล่นมัลติมันๆดีกว่า (แต่บางเกมส์ดันมีอาวุธแบบ DLC มาให้ซื้ออีก lol)

ในอนคตแพล็ตฟอร์ม PC มันอาจจะเป็น Free-2-Play แต่มี In-App Purchase แบบในแท็ปเล็ตก็เป็นได้นะครับ (ตอนนี้ที่เป็นอยู่คือ TF2 มั้ง)
    ผมว่าคงงั้นและครับ (ฮ่า) แต่ผู้พัฒนาอาจจะเปลี่ยนระบบมาเป็นเติมเงินแบบเกมออนไลน์ทั่วๆไป คราวนี้ก็จะมีคนบ่นออกมาว่า"อะไรเนี้ย เจอแต่เทพทรูๆ" ไม่ก็ "ชิทท เจอโปรอีกแล้ว" เป็นต้น

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมซื้อ Crysis 3 PS3 2000 กว่าๆเอง(หนักใจ!!!)

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    อันนี้ความคิดผมนะครับเกมสมัยนี้มันเริ่มหามัลติหนุกมาให้ผู้ซื้อแผ่นแท้เล่นกันแล้วซึ่งผมยอมรับครับว่าหนุกจริงอย่าง Call of Duty ops 2 ไงครับซอมบี้มันมากผมซ์้อแผ่นแท่เลยละเกมนี้ 1600 เงินเก็บผมเองแพงแต่ถ้าเกมไหนที่ชอบจริงๆก็ซื้อเถอะครับ ๕๕๕

ปล.อันนี้ความคิดผมนะครับถ้าเราไปซื้อที่ๆผลิตเลยอาจจะถูกกว่าก็ได้เนอะ ๕๕๕ (ไปเพื่อ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐Rexion๐ : 28th February 2013 เมื่อ 10:57

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jpplus อ่านกระทู้
    มันลดกันไม่ได้ง่ายๆหลอก สมมุติเกมเกมนึงใช้คนทำ สัก 30 คนอย่างนี่ 30 คนได้เงินเดือนคนละ 30000 เท่ากับต้องจายเงินพนักงานถึงเดือนละ 900000 ถ้าเกมนี่ใช้เวลาสร้าง 1 ปีก็ตอนเสียเงินปีละ 10800000 เพื่อสร้างเกมแล้วจะให้ลดราคาลง มันไม่ได้หลอกครับ ไหนจะราคาทุนอีก นอกจากคนไม่เยอะขึ้นยังคนโหลดเถื่อนเพิ่มคนอีกยิ่งลดไม่ได้เข้าไปใหญ่
    มันก็ถูกครับที่ว่าต้นทุกมันสูง แต่ถ้าไม่ได้ลดราคาลงบ้าง คนซื้อก็ย่อมไม่เพิ่มขึ้นอยู่แล้วครับต่อให้มีคนมาโวยวายด่าทอคนที่โหลดเถื่อนมากแค่ไหนมันก็ไม่มีประโยชน์อยู่ดี กลับกันต่อให้ไม่มีช่องทางในการโหลดเถื่อนเลย คนที่ไม่มีเงิน ไม่มีเวลาไปทำงานพิเศษ แค่เรียนหนังสือ รับเงินจากพ่อแม่ เรียนพิเศษเตรียมแอดมิดชั่นก็เต็มที่แล้ว ก็ไม่ได้ทำให้ยอดขายเพิ่มขึ้นอยู่ดีไม่ใช่หรือครับ ผมคิดว่าการลดคนโหลดเถื่อนลงมันไม่ได้ทำให้คนหันไปซื้อมากขึ้นหรอกครับ มันต้องใช้นโยบายอื่นๆที่ทำให้คนซื้อมากขึ้น เปิดกว้างให้กับคนที่ไม่มีรายได้มากนัก น่าจะดีกว่านะครับ ราคาในสตีมก็เป็นราคาที่ค่อนข้างถูกแล้วก็จริง แต่ในเกมบางเกมมันไม่คุ้มค่าที่จะลงทุนขนาดนั้นไงครับ ผมไม่ได้สนับสนุนให้โหลดเถื่อนนะ แต่ผมสนับสนุนให้มีนโยบายที่เน้นเพิ่มยอดขายมากกว่านี้ไม่ใช่มัวแต่มาป้องกันการโหลดเถื่อนจนไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้นเลย
    ผู้ชายหลั่นล้า

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoSTe_[DeFronZo] อ่านกระทู้
    แหม่ ความจริงก็อยากอยู่เฉยล่ะ แต่ผมค้างจากกระทู้ มาม่า เรื่องนี้อยู่
    คือผมก็ไม่ได้ซื้อแผ่นแท้ทุกเกมหรอกนะครับ แต่เห็นคนพิมพ์โพสกันแบบนี้แล้วอยากด่ามากครับ
    เกมบ้านเราอ่ะ ถูกสุดในสามโลกล่ะไอ_ส เกมที่เห็น 499 799 อ่ะ ถ้าเป็นที่อื่นเอาราคาไปคูณ 2
    ส่วนไอเกมที่มันเป็นพันอ่ะนั่นมันราคาปกติ หัดจำไว้ซะมั่ง เห็นคนบ่นแบบนี้ผมก็รู้สึกไม่ดีนะครับ
    เกิดมีแต่คนคิดแบบนี้ซัก ล้านคนจะเป็นไงลองนึกดู รายได้มหาศาลอ่ะ
    ด่าผมทำไม มีการศึกษารึป่าวครับ คุณคิดว่าตัวคุณเลิศกว่าคนอื่นถึงขั้นด่าคนอื่นหรอครับ คุณมันก็แค่เด็กที่ไม่มีอนาคต ทำทุกอย่างเพื่อเกม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theyus01 อ่านกระทู้
    ผมเล่นในคอนโซล PC ผมเล่นแต่ MOBA แผ่นซื้อเล่นในคอนโซล ผมดูราคา PC ไม่กี่ร้อย ต้องบอกว่าถูกมากเทียบกับคอนโซล แผ่นละ 1690 เงี้ย

(ซื้อแท้ทุกเกมส์รายได้จากการทำงานหยาดเหงื่อตัวเอง)

คุณคิดว่าความเห็นคุณไม่เห็นแก่ตัวไปหรือ
    ไม่เห็นแก่ตัวหรอกครับ คิดดูมั่งสิ เด็กที่มีโอกาสน้อย กว่าจะเก็บเงินได้ 2-3ร้อยมันยากแค่ไหน คุณคิดว่าความเห็นคุณไม่เห็นแก่ตัวไปหรือ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เถื่อนหมดครับทุกอย่าง ด้านมืดจงเจริญ ด้านมืดจงเจริญ

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    เปิดประเด็นมากันจัง หวังดราม่า
    แท้ๆเถื่อนๆอยู่ได้

ทีหนังAVไม่เห็นมีใครซื้อแท้ซักคน โหลดเถื่อนทั้งนั้นยังไม่บ่น ทางโน้นเค้าก็ขาดทุนนะ
    ใครจะกล้าเดินไปร้านขายหนัง AV แล้วบอกพี่ๆเรื่องไหนเด็ดช่วงนี้ครับ ๕๕๕ (เอาฮาเน้อเห็นกระทู้เริ่มดราม่าแล้วกู้หน่อยๆ สงสาร จขกท )

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เอาเป็นว่า มีตังค์เมื่อไหร่ก็จะซื้อ
    ส่วนใหญ่ไม่มีก็จะโหลดอ่านะ
    แต่ถ้าเกมส์ไหนชอบจริงๆ ก็พยายามซื้อหมดอะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    แต่ละคอมเม้นท์ โธ่หนอเด็กไทย ที่หลังอยากกินขนมแต่ไม่มีเงินซื้อก็ต้องขโมยกินแล้วสินะ
    เลิศจริงๆยังคิดว่าตัวเองทำถูกเสมอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย effer : 1st March 2013 เมื่อ 11:03