ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

ของเขาดีเกิน จึงต้องลองมา รีวิว แบบเต็มที่ เลยจะมา review 2 เกมส์ดัง!!! ที่น่าจับตามองปี 2013

review 2 เกมส์ดัง!!! ที่น่าจับตามองปี 2013 อย่างเกม Watch Dogs กับ Tomb Raider

บ้างคน ก็เกิด อาการ สงสัยว่า เดียวก็ได้เล่นแล้ว ไม่ต้อง รีวิว ก็ได้ละมั่ง T^T (เอาซะหน่อยเห็นภาพสวยคนรอเยอะดีเลย เอามา ชมกันเล่นๆกันไป)

มาพบกับเกมส์แรกที่อยากแนะนำชาว Jokergameth อยากเล่นกันมากที่สุด กันดีกว่านั่นก็คือเกมส์ Watch Dogs
    เกม “Watch Dogs” ถูกพัฒนาโดยยูบิซอฟต์ มอนเทรียลภายใต้ระยะเวลา 2 ปี ก่อนหน้านี้สตูดิโอในมอนเทรียลก็มีผลงานพัฒนาเกมระดับคุณภาพอย่าง Assassin’s Creed III และ Far Cry 3 สำหรับเกม “Watch Dogs” จะมีจุดเด่นตรงที่ผู้เล่นสามารถเชื่อมต่อควบคุมทุกสิ่งทุกอย่างที่อยู่รอบ ตัวได้
    เนื้อเรื่องของเกมจะเกี่ยวข้องกับอนาคตอันใกล้ที่ซูเปอร์คอมพิวเตอร์ เพียงเครื่องเดียว สามารถควบคุมสั่งการเมืองได้ทั้งเมือง ผู้เล่นจะสวมบทเป็นแฮคเกอร์นามว่า “Aiden Pearce” ที่สามารถเชื่อมต่อเข้าควบคุมระบบการสั่งการในเมืองได้ สามารถทำให้โทรศัพท์มือถือของผู้คนใช้การไม่ได้ และสามารถควบคุมสัญญาณไฟจราจรจะทำให้เกิดเหตุการณ์รถชนกันมั่วไปหมดได้ ฉากของเมืองในเกมจะมีชื่อว่า “Windy City” ที่สร้างมาจากเมืองชิคาโก

อันนี้เป็น trailer ของเกมส์นะ

gameplay แรก

gameplay ที่สอง

Watch Dogs มีกำหนดวางจำหน่ายบน PS3, Xbox 360 และ Windows PCs ในวันที่ ปลายปี 2013 นี้

เกมที่ 2 คือ เกม Tomb raider

Tomb raider(2013) เป็นเกมแนวผจญภัย ของค่ายเกมส์ Square Enix นำเสนอตัวตนแท้ๆของ Lara Croft นักผจญภัยที่เคยผ่านอุปสรรคและฝ่าดงพรไพรมานักต่อนัก กลับต้องผจญภัยต่อธรรมชาติและสัตว์ป่าอันโหดร้ายชนิดที่ไม่มีทักษะการผจญภัย และใช้สัญชาตญาณเอาชีวิตรอด เพราะ Lara Croft ได้เริ่มการผจญภัยเป็นครั้งแรกหลังเกิดอุบัติเรือล่มและมีชีวิตรอดเพียงคน เดียว
    เกมส์ Tomb raider(2013)
    วีดีโอ review ของเกมส์มากมายแต่ผมอยากนำเสนออยู่ 2 วีดีโอที่ผมคิดว่าน่าสนใจไปชมกันได้เลย

วีดีโอแรกเป็น วิดีโอโชว์การเล่นเกม Tomb Raider (ปี 2013) ยาว 11 นาที

วิดีโอโชว์การเล่นเกม Tomb Raider ภาคใหม่ ประกอบคำอธิบายของผู้พัฒนา จากสตูดิโอ Crystal Dynamics ผู้ชมจะได้พบกับการเอาชีวิตรอดของตัวเอก คือ Lara Croft จากฉากวิหารโบราณ
    ส่วนวีดีโอที่ 2 เป็นเทรลเลอร์ของ Tomb Raider นี้แสดงให้เห็นว่าผู้เล่น สามารถเดินทางสำรวจเกาะอย่างรวดเร็วด้วยระบบ Fast travel และการเข้าไปยังจุดที่ไม่สามารถเข้าไปสำรวจได้ในตอนแรกด้วยระบบ Gear gating ลองรับชมกันดู

เมื่อลาร่าได้ทำภารกิจทั้งหมดเสร็จสิ้นแล้วพื้นที่แถวนั้นก็จะกลายเป็นสถานที่ปลอดภัยซึ่งจะสามารถใช้ระบบ Quickly travel(เหมือนกับ Skyrim) เพื่อกลับไปสำรวจเส้นทางลับหรือหาทรัพยากรต่างๆที่เราพลาดไปเพิ่มเติม อีกระบบก็คือ Gear gating ก็ประมาณว่าเราดำเนินเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆจนถึงจุดๆหนึ่งที่เรามีค่า ประสบการณ์พอที่จะอัพเกรดทักษะของเรา เราก็จะสามารถพัฒนาอุปกรณ์ต่างๆและทำให้เราเข้าไปยังจุดที่ตอนแรกเราไม่ สามารถเข้าไปได้ สรุปก็คือทำให้เราวนกลับมาที่เดิมแต่มีสิ่งใหม่ให้ทำนั่นแหละ
    Tomb Raider มีกำหนดวางจำหน่ายบน PS3, Xbox 360 และ Windows PCs ในวันที่ 5 - 12 มีนาคม 2013 นี้
    เป็นยังไงบ้างกับ 2 review เกมส์ที่คนหลายรอกัน ถูกใจกันไหมละ ถ้าถูกใจก็อย่าลืมซื้อไว้ครอบครองกันนะ ของแท้ก็ดี บ้างคน รอ Download ก็ ตามสะดวกสบายกันเลยดีกว่า

ขอ จบ ท้าย ด้วย Tomb Raider 2013 Review Video สุดมันส์

Tomb Raider อีกหนึ่งเกมส์แนวแอคชั่นผจญภัยที่มีมาตั้งแต่ปีคศ.1996 ซึ่งล่าสุดนั้นก็มีเวอร์ชั่น 2013 เรียบร้อยแล้ว ซึ่งนางเอกของภาคนี้ก็ยังคงสวยเช่นเคย ^^ อีกทั้งเนื้อหาของเกมส์นั้นยังมันส์สุดยอดอีกด้วย ซึ่งวันนี้ Gamenhalen ก็ได้นำคลิปวีดีโอรีวิวจากทาง Gamespot มาให้ได้ชมกันครับ ซึ่งเกมส์ Tomb Raider นี้ก็ทำผลงานดี โดยได้คะแนนจาก Gamespot ไปถึง 8.5 เลยทีเดียว ซึ่ง Gamespot นี่ถือเป็นสำนักข่าวเกมส์และอื่นๆเกี่ยวกับวงการเกมส์ที่เคี่ยวที่สุดเลยก็ว่าได้นะครับ แต่ Tomb Raider ก็ยังได้คะแนนถึงขนาดนี้ แสดงว่าเกมส์นี้ต้องมันส์สุดๆอย่างแน่นอนเล

http://keytidjet.com โดย By Adnews

http://www.gamenhalen.com โดย Published

เรียบเรียงใหม่ โดย momaykissxsis

ปล. Tomb Raider ที่เลื่อนๆ อาจจะเป็นเฉพาะ PC ก็ได้ ^^

ปล. เกิดการ มึนกับวันออก Tomb Raider ยังไง 5 - 12 มีนาคม ออกแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 28th February 2013 เมื่อ 19:33

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ปล. Tomb Raider เลื่อนการวางจำหน่าย จาก 5มีนาคม เป็น 12 มีนาคม
    //โรคไส้เลื่อนนนนน
    ปล. ลืมพิมฑ์ครับ ว่า เฉพาะเอเชีย ครับ ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sopin128 : 28th February 2013 เมื่อ 19:02

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sopin128 อ่านกระทู้
    ปล. Tomb Raider เลื่อนการวางจำหน่าย จาก 5มีนาคม เป็น 12 มีนาคม
    ทำไมสตีมยังวันที่ 5 อยู่เลยอ่ะครับ เลื่อนจริงดิ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Tomb Raider ใน steam ก็ 5 มีนาคมนะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    เซง เลย เลื่อนเหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

review 2 เกมส์ดัง!!! ที่น่าจับตามองปี 2013 อย่างเกม Watch Dogs กับ Tomb Raider

ไหนล่ะครับ รีวิว watchdogs อ่ะอุส่าเข้ามาดู ไม่เห็นมีเลย ตัวเกมส์ยังไม่ออกแล้วมันจะมีได้ยังไงล่ะรีวิว ส่วนwatchdogs ในข่าวนี้เขาเรียกว่า พรีวิว(preview)ครับ

edit: เสริมคห.บนๆที่บอกว่า ตู้มหลายเด้อ(tome raider) เลื่อนนะครับที่เลื่อนนั้นเป็นแบบกล่อง ราคา799 นำเข้าจัดจำหน่าย โดย cd gamer คำชี้แจงตามนี้เลยครับ พร้อมเครดิต

ประกาศเลื่อนวันวางจำหน่ายสำหรับเกมส์ Tomb Raider สำหรับ PC จากวันที่ 5 มีนาคม เป็นวันที่ 12 มีนาคม ทั่วทั้งเอเซียครับ สำหรับใครที่ยังไม่ได้สั่งจองล่วงหน้า สามารถสั่งจองได้ถึงวันที่ 1 มีนาคมนี้นะครับ

credit : cd gamer facebook

ส่วน digital download อย่างเช่น steam ยังคงออกเหมือนเดิมตามปกติครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mujg28735 : 28th February 2013 เมื่อ 19:24

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sopin128 อ่านกระทู้
    ปล. ลืมพิมฑ์ครับ ว่า เฉพาะเอเชีย ครับ ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
    ใน Steam กับในเว็บ http://www.tombraider.com/ ยังเป็นวันที่ 5 อยู่ครับ ที่เห็นเลื่อนก็มีแต่ร้าน Zest เท่านั้นครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เท่าที่ผมทราบ ยังไม่เห็นข่าวจากที่ไหน ประกาศว่าเกมนี้เลื่อนนะครับ แม้แต่เว็บหลักของเกมก็ยังเป็นวันที่ 5 มีนาคม ทุกแพลตฟอร์ม ทุกโซนนะครับ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อยากเล่น Watch Dogs อ่ะ น่าจะมันดี

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    น่าจะเรียก พรีวิว มากกว่า รีวิว นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ไม่นะ ลาร่า เลือนทำไม่อยากเล่นใจจะขาด
    THIS IS A COMMON GUY

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    รอ watch dog อยู่เกมส์เดียวนี้แหละครับ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เลื่อน 1 อาทิตย์ไม่เยอะนะดีกว่าเป็นเดือนๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แบบกล่องเลื่อน(เอเซีย)แต่ถ้าซื้อในSteamจำหน่ายวันที่5ตามปกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killmet : 28th February 2013 เมื่อ 19:40

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    Tomb Raider ก็ยังเห็นเป็น 5 มีนา อยู่นะ

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    gta v หายไปไหน
    อุปกรณ์ IT Review
    http://itherehere.chakarin.com/

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อยากสอย tomb raider อยู่พอดีครับ ฮ่าๆ

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    watch dog ท่าวิ่งแปลกๆ แหะ

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    Watch Dog เขายังไม่เรียกReviewนะ เขาเรียกPreview เกมยังไม่เสร็จเลย
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mujg28735 อ่านกระทู้

ไหนล่ะครับ รีวิว watchdogs อ่ะอุส่าเข้ามาดู ไม่เห็นมีเลย ตัวเกมส์ยังไม่ออกแล้วมันจะมีได้ยังไงล่ะรีวิว ส่วนwatchdogs ในข่าวนี้เขาเรียกว่า พรีวิว(preview)ครับ

edit: เสริมคห.บนๆที่บอกว่า ตู้มหลายเด้อ(tome raider) เลื่อนนะครับที่เลื่อนนั้นเป็นแบบกล่อง ราคา799 นำเข้าจัดจำหน่าย โดย cd gamer คำชี้แจงตามนี้เลยครับ พร้อมเครดิต

ประกาศเลื่อนวันวางจำหน่ายสำหรับเกมส์ Tomb Raider สำหรับ PC จากวันที่ 5 มีนาคม เป็นวันที่ 12 มีนาคม ทั่วทั้งเอเซียครับ สำหรับใครที่ยังไม่ได้สั่งจองล่วงหน้า สามารถสั่งจองได้ถึงวันที่ 1 มีนาคมนี้นะครับ

credit : cd gamer facebook

ส่วน digital download อย่างเช่น steam ยังคงออกเหมือนเดิมตามปกติครับ
    เราเอาตามบอร์ด ที่เขา รีวิว หรือ พรีวิว ตายแล้ว มึน ส่วน ยังไง ตามที่ทุกคนรู้กันนั้นละ นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilAgri อ่านกระทู้
    Watch Dog เขายังไม่เรียกReviewนะ เขาเรียกPreview เกมยังไม่เสร็จเลย
    มีข่าวว่า เสร็จหลายเดือนแล้ว พร้อมที่จะ ขายที่ Ps3 XBOX360 PC พอมีข่าวหลุดๆ Ps4 เลย เงียบ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 28th February 2013 เมื่อ 20:33

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เรือขนแผ่น Tome Rider เกิดอบัติเหตุ ขณะมายังเอเชีย สาเหตุคือลืมเติมน้ำมัน จึงต้องหันเรือกลับไปเติมทั้งๆที่เห็นฝั่งเอเชียแล้วก็ตาม
    ปล.ขำๆนะครับ มันไม่จริง ตอนนี้ผมอยากเล่นใจจะขาดแล้วววววววววววววววว ใน steam แพงกว่าร้าน Zest ซะอีก 799 กับ 1340 สั่ง Zest ไปแล้วเพราะราคามันยั่ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 28th February 2013 เมื่อ 21:01

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมเเถมให้

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    แบบกล่องเลื่อน แต่โหลดไม่เลื่อนหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    รู้จัก อิลูมินาติ ไหม

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    นานๆทีได้เห็นเกมที่ให้เล่นตัวละครหญิงแฮะ

แถมสวยอีก...
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450