ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manss123 อ่านกระทู้
    เอิ่มของผมเล่นไปถึงตอนที่ให้เลือกระหว่างช่วยกับฆ่าLittle sisterอะครับ แล้วคราวนี้ก็จะมีขึ้นมาให้กดน่าจะระหว่าง H กับ L ดังภาพครับ ซึ่งกดไปทั้ง2ตัวแล้วก็ยังไม่เกิดอะไรขึ้นเลยครับติดมาทั้งวันแล้ว ก็ยังงงๆอยู่ ใครพอจะช่วยได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
    ของผมก็เป้นอ่าคับ แก้กะไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกทีเถอะคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manss123 อ่านกระทู้
    ผมยังไม่ได้เหมือนเดิมอะครับ
    ไปหาโหลดแพท 1.1 มาลงใหม่พร้อมแคร็กใหม่อะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    bioshock 2 มี crack dlc ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tookkatun อ่านกระทู้
    ไปหาโหลดแพท 1.1 มาลงใหม่พร้อมแคร็กใหม่อะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับได้แล้ว สำหรับท่านที่ประสบปัญหาเดียวกันกับเรานะครับก็ไปตามลิ้งค์นี้เลยครับ
    http://www.2kgames.com/bioshock/support/
    ตอนแรกผมก็โหลดตัว2มา พอมาเจอคำแนะนำของท่านก็ลองอันแรกได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆเน้ออ
    ปล.ไม่ต้องลบแล้วลงใหม่นะเออ

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุนครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    CPU: Intel Core?i7 --- Ram: 4GB --- V-Card: NVIDIA Geforce GT640M 2Gb

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับได้แล้ว สำหรับท่านที่ประสบปัญหาเดียวกันกับเรานะครับก็ไปตามลิ้งค์นี้เลยครับ
    http://www.2kgames.com/bioshock/support/
    ตอนแรกผมก็โหลดตัว2มา พอมาเจอคำแนะนำของท่านก็ลองอันแรกได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆเน้ออ
    ปล.ไม่ต้องลบแล้วลงใหม่นะเออ
    ของผมได้ละคับ ขอบคุณมากๆครับ เล่นได้ ทั้ง 2 ภาคไม่มีปัญหาเลยคับ
    ขอบคุณ จขท.ด้วยนะครับ เกมส์มันส์สุดๆ เอาใจไปเลยคับ

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไฟลล์ที่2,3,7โดนลบแล้วครับแก้ไขที

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMAOI อ่านกระทู้
    ไฟลล์ที่2,3,7โดนลบแล้วครับแก้ไขที
    ตอนนี้ ONE2UP เริ่มไล่ลบไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ต่างๆแล้วนะครับ ไฟล์ตัวนี้ผมไม่ใด้สำรองไว้ ต้องรีอัพใหม่ทั้งหมดครับ ต้องรอนิดนึงครับ...

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมาก.....
    เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    เพิ่มไฟล์ รีอัพโหลด.....

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอบคุณครับ เเต่ขอถามหน่อย เกมนี้มันหลอนมั๊ยครับ เหรือเป็นเเนวยิง เเอ๊คชั่นธรรมดา ยังไม่เคยเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พอลงเกมส์แล้วมันขึ้นว่า

BioShock 2 has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. ...... แบบนี้อ่ะครับ ต้องแก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ขอโทษนะครับ พอดีสงสัย ว่าคุณ gii1818 ใช้ แทน 2 ภาครวมกันว่า DILOGY อ่ะครับ
    ปกติ ถ้าใช้ Duology นี่เคยเห็นบ่อยอ่ะครับ แต่ Dilogy นี่ไม่เคยเห็น ก็เลยสงสัย ถามดูเฉยๆอ่ะคับทั่น
    หรือ DILOGY นี่ใช้แทนอย่างอื่น? ขอโทษที่รบกวนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับ พอดีสงสัย ว่าคุณ gii1818 ใช้ แทน 2 ภาครวมกันว่า DILOGY อ่ะครับ
    ปกติ ถ้าใช้ Duology นี่เคยเห็นบ่อยอ่ะครับ แต่ Dilogy นี่ไม่เคยเห็น ก็เลยสงสัย ถามดูเฉยๆอ่ะคับทั่น
    หรือ DILOGY นี่ใช้แทนอย่างอื่น? ขอโทษที่รบกวนครับ
    เป็นคำถามที่ดีครับ ชื่อ Bioshock Dilogy ผมไม่ใด้ตั้งเองครับ ชื่อตามที่ทีมรีแพคเค้าตั้งมาครับ Bioshock Dilogy [R.G. Catalyst]

การใช้คำต่างๆ แล้วแต่ทีมที่เค้าทำมาครับผม...

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณครับ มาตามโหลดแล้วครับ ผมชอบงานของทีมงานนี้จริงๆ R.G. CATALYST คุณภาพทุกเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    เพิ่งเล่น infinite จบ อยากรู้มากๆเลยว่า ภาคแรกมี "ความเป็น Bioshock ขนาดไหน และภาค Infinite "ตัด" ความเป็น Bioshock ออกไปมากแค่ไหนกัน"
    ขอบคุณที่อัพครับ
    "IGNITE THE REVOLUTION"

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้ครับแต่ผมติดตรง ไม่มีเมนูครับ มองไม่เห็น แก้ยังไงครับ
    ลบลงใหม่หลายรอบก็เหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    1
    ลงภาค2แล้วต้องสมัครวินโดว์ไลท์พอสมัครเสร็จก็ล็อคอินเข้าไปแล้วเป็นแบบนี้อะ

http://image.ohozaa.com/view2/wMz5lrpoQPFQV37u

ส่วนภาคแรกเล่นจบแล้วมีปัญหาอยู่อย่างเดียวคือเลือกที่จะฆ่าหรือช่วยเด็กไม่ได้วิธีแก้ของผมคือเซฟตอนฆ่าบิ๊กดาดี้ได้แล้วไปใกล้ๆตัวเด็กแล้วเซฟแล้วก็โหลดเซฟเข้ามาแล้วกดEก็จะช่วยเด็กได้แต่ฆ่าไม่ได้
    วิธีนี้สำหรับคนขี้เกลียดลงเกมส์ใหม่น้าๆๆๆๆ

http://image.ohozaa.com/view2/wMzazrYK1RAgCsXM

พอโหลดเซฟเข้าใหม่มันจะขึ้นภาษามั่วๆแต่สามารถช่วยเด็กได้อย่างเดียวไม่สามารถฆ่าได้ แต่ก่อนจะเซฟต้องเข้าไปใกล้ๆเด็กนะแล้วนั่งย่อลงแล้วโหลดเซฟมาให้รีบกดE

ทำไมลงภาพไม่ได้หว่ายังงงอยู่เหมือนกันๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ebola123 : 21st April 2013 เมื่อ 05:43

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ใครที่มีอาการ เมนูต่างๆ ใน หน้าจอหลักหาย พวกปุ่ม new game option อะไรพวกนี้ผมนั่งหาในกุเกิล ก็ไม่เจอ จนนั่งมั่วเอง ในที่สุด ผมเจอวิธีแก้แล้วครับ

ให้ไปที่โฟลเดอร์ที่เราลงเกมส์ไว้ ให้ดูในโฟลเดอร์ Release จะมี ไฟล์ Default.ini จัดการเปิดมันขึ้นมาด้วย notepad จากนั้น ให้หา บรรทัดที่เป็น Language ครับ จะสังเกตุว่า

มันไม่ได้เป็น eng ให้เปลี่ยนทั้งสองบรรทัด เป็น eng ครับ เข้าเกมส์ enjoy ได้เลย

ปล. วิธีข้างต้น ผมแก้แล้วใช้ได้นะครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yousellgun อ่านกระทู้
    win7 เปิดแล้ว stop working ครับ
    เป็นเหมือนกัน

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mixernut อ่านกระทู้
    ใครที่มีอาการ เมนูต่างๆ ใน หน้าจอหลักหาย พวกปุ่ม new game option อะไรพวกนี้ผมนั่งหาในกุเกิล ก็ไม่เจอ จนนั่งมั่วเอง ในที่สุด ผมเจอวิธีแก้แล้วครับ

ให้ไปที่โฟลเดอร์ที่เราลงเกมส์ไว้ ให้ดูในโฟลเดอร์ Release จะมี ไฟล์ Default.ini จัดการเปิดมันขึ้นมาด้วย notepad จากนั้น ให้หา บรรทัดที่เป็น Language ครับ จะสังเกตุว่า

มันไม่ได้เป็น eng ให้เปลี่ยนทั้งสองบรรทัด เป็น eng ครับ เข้าเกมส์ enjoy ได้เลย

ปล. วิธีข้างต้น ผมแก้แล้วใช้ได้นะครับ
    ขอบคุณครับ ผมลองทำแล้วใช้ได้ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณครับ