ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Review: Senran Kagura Shinovi Versus: Shōjo-tachi no Shōmei (Vita)

Review: Senran Kagura Shinovi Versus: Shōjo-tachi no Shōmei (Vita) 18 +

สำหรับคนที่ไม่ทราบ ซีรีย์เซนรันคากุระนี่จะเกี่ยวกับสถาบันโรงเรียนนินจาสาว ๆ ตบตีกัน แล้วก็เซอร์วิสเกี่ยวกับหน้าอกแล้วก็เสื้อผ้าขาดโชว์ชุดชั้นใน แล้วก็ชุดชั้นในขาดโชว์แสงศีลธรรมอีกทีครับ ถ้าเป็นภาคใน 3DS ก็จะเป็นแอ็คชั่นแบบหันข้าง พอขึ้นมา Vita ก็อัพเกรดเป็น 3 มิติเต็มรูปแบบออกมาในแนวเกมฟันดะปล่อยท่าปล่อยทางคล้าย ๆ กับซีรีย์มุโซทั้งหลาย โดยที่ยังคงจิตวิญญาณผ้าขาด หน้าอกเด้งดึ๋งดั๋ง เน้น ๆ เนื้อ ๆ เหมือนเดิม

ผมไม่มีความรู้เรื่องระบบในภาคเก่า ๆ นะครับ จะพูดถึงภาค Vita ที่รีวิวนี้อย่างเดียว ซึ่งระบบหลักของเกมหรือการมุโซมั่วซั่วกับศํตรูและบอสก็ทำออกมาได้อยู่ในระดับที่ดีมากทีเดียว การเคลื่อนไหวราบรื่น ตัวละครและวิธีการเล่นเช่นการคอมโบหรือท่าไม้ตายก็มีเยอะแยะน่าใช้ไปหมด ความยากความท้าทายก็อยู่ในระดับเล่นสนุกไปจนถึงโหดมาก เรื่องภาษาเรื่องเมนูอะไรต่าง ๆ ก็ยังไม่ถึงขั้นจะมั่วไม่ได้ และในเวลาที่ตัวละครเดินเล่นอยู่ในห้องพัก lobby นั้นก็สามารถกดปุ่มเรียกไอค่อนที่มีรูปภาพประกอบมาดูได้ว่าตรงส่วนไหนคือออกไปสู้ ตรงไหนไปซื้อของ หรือไปแต่งตัว เป็นต้น

เกมเพลย์การบังคับควบคุมนั้นก็ค่อนข้างเป็นแบบพื้นฐานไม่ซับซ้อน เน้นไปที่โหมดเนื้อเรื่อง 3 โรงเรียนที่มีตัวละครมากมาย เล่นเนื้อเรื่องเบื่อก็ไปด่านอิสระที่ก็มีเยอะอีกแล้วแถมสามารถเลือกตัวละครเล่นอย่างอิสระด้วย เมื่อเข้าด่านมาเจอศัตรูก็มีปุ่มฟันเบา ฟันหนั มีกระโดด มีพุ่งหลบมีป้องกันแบบปกติ ล็อคเป้าด้วยการเอานิ้วแตะที่หน้าจอ ฯลฯ นอกจากพื้นฐานที่ว่ามาแล้ว สาว ๆ ของเราก็สามารถแปลงร่างได้ด้วยการกด L ซึ่งพอแปลงแล้วคอมโบก็จะเปลี่ยนไป และสามารถใช้ท่าไม้ตายได้ (L พร้อมกับปุ่มโจมตีหนัก หรือเบา) ทั้งหมดก็จะมีประมาณนี้ ส่วนความสุขที่ได้รับน่าจะมาจากการที่มีตัวละครให้ใช้เยอะแล้วก็มีความแตกต่างกันออกไป

ส่วนทางด้านมัลติเพลย์เล่นหลายคนนั้นจะแบ่งออกเป็นส่วนใช้ adhoc เล่นด้วยกัน กับส่วนเล่นผ่านเน็ต (ที่ต้องใช้ code มาปลด ซื้อแผ่นมือหนึ่งแถมฟรี ซื้อต่อเขามาจ่าย 1000 yen ที่ psn) ก็จะประกอบด้วยโหมดเก็บคะแนน โหมดถอดผ้า โหมดวิ่งเก็บกางเกงใน ซึ่งเท่าที่เล่นมายังไม่พบปัญหา lag หรือจุดติดขัดไม่สะดวกประการใด (ไม่นับที่เล่นแพ้ประจำ)

นอกจากจะเล่นสู้กันแล้ว อีกส่วนหนึ่งที่ทำออกมาได้ดีมากเลยก็คือส่วนตกแต่งตัวละคร ชุดนักเรียนปกติ ชุดแปลงร่าง แล้วก็ชุดชั้นในและของตกแต่งอื่น ๆ มีอย่างเพียบ แต่งกันสนุกไปเลย แล้วก็ค่อนข้างให้อิสระในการตกแต่งพอสมควรด้วย การหาเก็บนั้นนอกจากขูดรีดด้วย DLC ตามปกติของเกมแนวเซอร์วิสแล้ว ในเกมก็มีให้เก็บตามเนื้อเรื่องกับเลเวลตัวละครและมีจำนวนคุ้มค่าพอ

แต่งได้ถึงขนาดนี้แน่ะ

ทางด้านเนื้อเรื่องนี่แค่ตัวอย่างอนิเมผมยังทนดูไม่ได้เลยครับ ในเกมก็อาศัยกดข้ามเอา ง่ายดี แต่ก็พอจับทางได้ว่าขายพวก character อุปนิสัยตัวละครกับพากย์หื่นอิย้าง ๆ อะนะ (หนวกหูดี) แต่ยอมรับว่าหลายตัวก็มีเสน่ห์ใช้ได้เลย บางคนเสื้อผ้าขาดแล้วทำหน้าชอบใจ ...เดินเส้นทางสาย M โด แหง ๆ

จุดขัดใจก็มีอยู่บ้างที่โมเดลตัวละครในคัตอินกับโมเดลที่ใช้เล่นจริงใช้คนละตัวกัน ทำให้ตัวที่ใช้เล่นเนี่ยไม่แสดงสีหน้าหรือท่าทางที่เป็นธรรมชาติเลย นอกจาก "ท่าโจมตี" ทั้งหลายแล้วตัวละครที่ใช้เล่นทุกตัวกับลูกกระจ๊อกนี่เคลื่อนไหวแทบไม่ต่างกัน ตาก็ไม่กระพริบ ก็เข้าใจว่าส่วนหนึ่งที่ทำแบบนี้จะได้ดูแลง่ายลดเวลาลดต้นทุนในการผลิต (แล้วก็อาจจะปัญหาเรื่องเฟรมเรตด้วย) ...แต่ยังไงอย่างน้อยผมก็อยากได้เกมที่ตัวละครแต่ละตัวสามารถแสดงสีหน้าได้ระหว่างเล่นนะ บ่นเรื่องนี้ตั้งแต่เซนโกกุบาซาร่าแล้วมั้ง (หัวเราะ) ตอนออกท่าออกทางเวลาชนะนี่น่ารักจริง ๆ นะ แต่พอตอนบังคับมันดูแข็ง ๆ ไม่น่ารักเท่าน่ะ อีกเรื่องก็คือโหลดบ่อยแล้วก็ใช้เวลาโหลดค่อนข้างนานเล็กน้อย ทว่ายังอยู่ในระดับพอรับได้

เรื่องการเป็นเกมที่เน้นขายเซอร์วิสอย่างเดียวไม่คิดมากเท่าไรนะเพราะตัวเกมก็ออกมาดีแล้ว คิดมากเรื่องเดียวย่อหน้าบนนั่นแหละ ก็ออกมาสนุกดีครับ เล่นสบาย ๆ แต่เวลายากก็ยากในโหมดยาก เผลอกระพริบตาที อ้าว...โป๊ซะละ โดยเฉพาะออนไลน์ เล่นกันโห๊ดโหด

ปล. code สำหรับเล่นออนไลน์อยู่หลังปกเกม ต้องดึงออกมาดูหน่อย

ขายของไปเด้งไป ประเสริฐมาก

คะแนน 7.5/10

ใช้ได้เลยครับ ตรงประเด็นในฐานะเกมพกพาด้วยคือ "เปิดเล่นเมื่อใดก็ได้" เล่นไปเรื่อย ๆ สนุก ๆ ไม่ต้องคิดมาก สำหรับคนไม่ใช่แฟนซีรีย์นี่คิดว่าแผ่นราคาแพงไปหน่อย

เนื้อเรื่อง สำหรับคนที่ชื่นชอบ เกมส์ Devil May Cry "เปิดตำนาน ปิศาจสะอื้น"
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=168866

เนื้อเรื่อง Re 0 - 6
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1971009
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 4th March 2013 เมื่อ 17:57

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    555555555 ถูกใจขาหื่น 555
    ATI RADEON HD 5570 Intel Core i3-2100 3.1ghz Ram 4 GB พอดีๆCOL

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    สาวดุ้น

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    1
    ฮ่าๆ เกมอะไรหวานี้ น่าเล่น ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    รูปนี้มันยังไงวะ - -
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    ผมเคยดูเเบบเป็นอนิเมเเล้ว เเต่เกมน่าเล่นกว่าอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    อย่างนี้สินะที่เรียกว่าผู้หญิงยิงเรือ ^^

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    เกมส์นี้....เอ่อ..ถ้าเล่นก็คงต้องสร้าง
    รหัส+ซ่อน สร้างฮารดิสสำรอง และใช้สแกนนิ้วมือ ในการเปิดเพื่อเล่นมั้งครับ...
    ภรรยาเห็นนี้...เอ่อ...PSV คงพังครับ...
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    เอิ่มมมมมมมมมมม

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610

เรื่องนี้ป่ะ กำลังดูอยู่เลย อิอิ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    เกมนี้ซื้อมาแล้วคุ้ม PS Vita มากครับ ขอบอก =,.=b

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5

เดียวพรุ่งนี้ไปหาซื้อมาเล่น ดีกว่าน่ามันๆ อิอิ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อยากได้ Vitaaaaa
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    29
    หน้ามัธยม...มหาลัย ชัด ๆ !

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    หนึ่งในเกมที่สนุกมากๆของ vita เลยทีเดียว เล่นละวางไม่ลง xD
    I5 3570K RAM 8 GB VGA Gigabyte 7870 OC

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    กำลังทรัพย์ไม่มี T__T

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368

นี่มันปืนใหญ่นีโออาร์มสตรองไซโคลนเจ็ทอาร์มสตรองนี่นา

กล่าวขอบคุณ
    1,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    เข้ามาเพราะเห็นภาพนี้

[Red Hood]

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ว่าแล้วต้องมี มุข นีลอามสตรอง ไซโคลเจ็ทอาร์มสตรอง เล่นของยากเหมือนกันน่ะเนี่ย 555+ กำลังจะเล่นเลยมุข นี้

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    สนุกจริงๆนะครับ ออกปุ๊บซื้อปั๊บเลย เล่นกับบอทได้นะครับสำหรับโหมดออนไลน์น่ะ

เนื้อเรื่องไม่มีอะไรมากครับ ยังไม่ได้แตะด้านเนื้อเรื่องหลักเท่าไหร่ แต่เกี่ยวกับงานโรงเรียนนี่แหละ เหมือนจะจัดประลอง 4 โรงเรียน (มั่วเอานะ ก็ยังเล่นไม่ถึง แต่ได้ยิน gakuensai น่ะ)
    แต่ฉบับอนิเมะก็มีเนื้อเรื่องใช้ได้น้าาา อย่าหนีเพราะแค่เซอร์วิสล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    เข้ามาดูเพราะรูปปก - -*
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อิคารุกะ ชนะเลิศ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    Jesus Christ !

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godog585858 อ่านกระทู้
    ว่าแล้วต้องมี มุข นีลอามสตรอง ไซโคลเจ็ทอาร์มสตรอง เล่นของยากเหมือนกันน่ะเนี่ย 555+ กำลังจะเล่นเลยมุข นี้
    งั้นผมว่ามัน คือ หอคอยบาบีรอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 4th March 2013 เมื่อ 20:46

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    รอแผ่นมือ 2 อยากหื่นแต่ไม่มีตังค์
    THIS IS A COMMON GUY