ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9

โหมด Single Player ของ Battlefield 3 จะยาวกว่า Modern Warfare 2 เล็กน้อยแต่มันจะเต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์

ที่ผ่านมาเราคงได้ทราบรายละเอียดเกี่ยวกับโหมด Multiplayer ของ Battlefield 3 ไปพอสมควร ทั้งจากการที่มีผู้เล่นที่ได้ทดสอบเวอร์ชั่น Alpha มาเล่นให้ฟังทั้งคลิปวีดีโอ แต่ดูเหมือนเราจะลืมไปหรือเปล่าว่า Battlefield 3 นั้นก็มีโหมดการเล่นแบบ Single Player ที่จะมีเนื้อเรื่องเข้มข้นและมันส์ไม่แพ้โหมด Multiplayer เช่นกัน โดยทางเว็บไซต์ beefjack ก็ได้นำรายละเอียดใหม่จากทาง DICE เกี่ยวกับความยาวโหมด Campaign แบบผู้เล่นเดี่ยวมาให้เราชมแล้ว

โดยทาง David Goldfarb หัวหน้าฝ่ายออกแบบของ DICE ด้ให้สัมภาษณ์ผ่านทางเว็บไซต์เกี่ยวกับความยาวของโหมด Single Player ว่า

“ผมบอกได้ตรงนี้เลยว่าความยาวของมันจะมีความเหมาะสม” “มันไม่ใช่ Skyrim และมันคงไม่สั้นจ๊ดจู๋เพียงแค่ 3 ชั่วโมงหรืออะไรทำนองนั้น”
    แต่เมื่อได้ถามว่าถ้าหากเทียบกับ Modern Warfare 2 ที่มีโหมด Campaign ยาวราวๆ 6 ล่ะ Battlefield 3 จะยาวกว่าไหม ? ทาง Goldfarb นั้นก็ได้ตอบกลับมาว่า

“ผมบอกได้ว่ามันอาจจะยาวกว่านิดหน่อย เมื่อเทียบกับเวลาที่เราเคยเล่นมันจะยาวกว่านั้นแน่ แต่คงไม่ขนาดถึง 2 เท่า 3 เท่าจะยาวแค่ไหนคุณต้องต้องไปเล่นกันเอาเอง ซึ่งเมื่อคุณเล่นในแบบ Hard มันก็จะใช้เวลามากขึ้นไปอีก”

“ผมต้องการให้มันเต็มเปี่ยมไปด้วยประสบการณ์สุดเร้าใจ” “ซึ่งมันก็คงจะดีกว่าที่มี 6 ชั่วโมงที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์แทนที่จะมี มี 12 ชั่วโมงที่เต็มไปด้วยความน่าเบื่อ”

.:: Credit : NC4G ::.

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ผมว่าเนื้อเรื่องยังไง COD ก็ดีกว่า

ปล. ผมแค่คาดเดา ไม่ได้ฟันธงว่ามันจะต้องดีกว่า ผมไม่ใช่แฟนบอยแฟนคอต ผมพูดจากที่เคยเล่นCod กับ BF ภาคก่อนๆ
    ภาคใหม่BFอาจดีกว่าก็ได้ แต่ cod ก็ยังไม่เห็นเลยจริงไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 31st August 2011 เมื่อ 22:53

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    ผมว่าเนื้อเรื่องยังไง COD ก็ดีกว่า
    อย่าเพิ่งฟันธงสิ ระบบ มันดีกว่าทุกระบบแล้ว ขาดแค่ข้อนี้เอง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้

ปล. ผมแค่คาดเดา ไม่ได้ฟันธงว่ามันจะต้องดีกว่า ผมไม่ใช่แฟนบอยแฟนคอต ผมพูดจากที่เคยเล่นCod กับ BF ภาคก่อนๆ
    ภาคใหม่BFอาจดีกว่าก็ได้ แต่ cod ก็ยังไม่เห็นเลยจริงไหม
    เเน่ใมจนะว่าคาดเดา
    คาดเดามันต้องประโยคนี้

"ผมว่าเนื่อเรื่อง cod น่าจะดีกว่า"

ใช้ให้ถูก

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    เอามาให้ดูทุกวันจริงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 31st August 2011 เมื่อ 22:33

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ทั้งรูปโปรไฟล์ลายเซ็นต์ นี่โดนใจผมมากๆ nyan nyan nyan

น่าสนใจไม่แพ้ COD เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ทั้งรูปโปรไฟล์ลายเซ็นต์ นี่โดนใจผมมากๆ nyan nyan nyan

น่าสนใจไม่แพ้ COD เลยครับ
    NYAN ?

NYAN หรอ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ข่าว BF3 นี่เยอะจริง ๆ เยอะกว่า ข่าว Crysis 2 วันก่อนอีก เหอะ ๆ - -* เอามายั่วรึเปล่าเนี่ยยย
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    COD MW เนื้อเรื่องมันมาตั้งสามภาคแล้ว

แต่ BF รูปแบบเกมมันคือการรบเต็มรูปแบบ แต่ Cod ใช้แค่ทหาร ไม่มี ยานพาหนะ

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้
    COD MW เนื้อเรื่องมันมาตั้งสามภาคแล้ว

แต่ BF รูปแบบเกมมันคือการรบเต็มรูปแบบ แต่ Cod ใช้แค่ทหาร ไม่มี ยานพาหนะ
    COD ไม่เชิงว่าเป็นทหารนะครับ แต่เป็นพวกหน่วยลับ กับ หน่วยพิเศษมากกว่า นะครับ ไม่ใช่ทหาร

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ยังไม่ทันได้เล่นก็ตีโพย ตีพายกันไปใหญ่ = =a

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ทำไมแฟนๆ COD ต้องคิดว่า COD ดีกว่า

ไม่ยอมรับกันหรอเนี่ย เห็นๆกันอยู่

ผมไม่ใช่แฟนทั้ง 2(ผมแฟน Crysis)

แต่ต้องยอมรับจริงๆว่า Btf 3 นั้น เจ๋งกว่า MW 3 เยอะมากๆ
    SoShi & Sone Are Together Forever

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    ทำไมแฟนๆ COD ต้องคิดว่า COD ดีกว่า

ไม่ยอมรับกันหรอเนี่ย เห็นๆกันอยู่

ผมไม่ใช่แฟนทั้ง 2(ผมแฟน Crysis)

แต่ต้องยอมรับจริงๆว่า Btf 3 นั้น เจ๋งกว่า MW 3 เยอะมากๆ
    ช่าย ช่าย......

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้

ไม่ได้ตั้งใจจะดราม่านะ แต่สำหรับคนที่เป็นเกมเมอร์เก่าๆ ตั้งแต่สมัย BF1942 หรือสมัย COD สงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ในระบบเนื้อเรื่องนั้นCOD ทำออกมาได้น่าเล่นกว่าBFทุกครั้ง

ส่วนระบบอื่นๆทั้งสองเกมก็ยังกินกันไม่ลง ซึ่งถ้าจะให้เปรียบสองเกมนี้ก็เหมือนคู่รักคู่กัดกันมาตลอด เวลาออกภาคใหม่ๆมาก็เหมือนการชกมวยที่เริ่มยกใหม่

ผมยอมรับว่าผมเป็นแฟนCOD มานานตั้งแต่ภาคแรกเลย ส่วนในเรื่องที่ภาคนี้ BF3 หรือ COD ใครจะดีใครจะอยู่นั้นยังธงได้ไม่ร้อยเปอร์เซน

โอเค ยกแรกBF3 งัดหมัดเด็ดออกมาทั้งระบบที่สมบูรณ์แบบและกราฟฟิคที่ สวยงาม ตระการตา สมจริงมากๆ นี่คือหมัดเด็ดของBF3

ส่วนCOD นั้น ระบบกราฟฟิคยังคงเป็นเอนจิ้นตัวเดิม แต่...ทางทีมงานได้ทำการเกลาภาพให้สมจริง ทั้ง แสง เงา อื่นๆให้ดูสมจริงโดยที่ยังอยู่ในขอบของเอนจิ้นตัวเดิม (หรือบางคนอาจจะพูดว่า"เหล้าเก่าในขวดใหม่") ที่ดูแล้วไฉไลกว่าเดิม

ซึ่งหมัดเด็ดของCODคือการขาย เนื้อเรื่องหรือซีรี่ย์ ที่ได้มีมาจากภาคก่อนๆ ซึ่งทั้งสองค่ายมีจุดขาย จุดเด่น จุดด้อยแตกต่างกันไฟ

ซึ่งเราก็คงยังพูดอะไรไม่ได้มากนอกจากข้อมูลข่าวสารที่ทั้งสองเกมได้ปล่อยออกมายั่วกิเลสเหล่าสาวกเกมเมอร์ทั้งหลายให้คีย์บอดช็อตกันเล่นๆเพราะน้ำลายไหลเท่านั้น ซึ่งคงต้องรอข่าวหรือข้อมูลเพิ่มเติมออกมาหรือไม่ก็รอตัวเกมส์จริงๆ

ออกมาให้เล่นกันก่อน แล้วถึงจะค่อยมาวิจารณ์เกมส์ว่าทั้งสองเกมนี้ ใครโดนสอยตกไปเวทีไปก่อนเท่านั้นเอง

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เนื้อเรื่องกลัวจะเป็นแบบ Badcompany2 ผมเล่นไม่จบด้วยซ้ำ

เนื้อเรื้องต้องยกให้ cod มันเป็นจุดขายของเค้าไปซะแล้ว

ผมว่าไอ้เนื้อเรื่องที่เข้มข้นนี้ละที่ทำให้ cod ยอดขายยอดโหลดทล่มทะลายกว่าเกมอื่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaZi_BF3 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ตั้งใจจะดราม่านะ แต่สำหรับคนที่เป็นเกมเมอร์เก่าๆ ตั้งแต่สมัย BF1942 หรือสมัย COD สงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ในระบบเนื้อเรื่องนั้นCOD ทำออกมาได้น่าเล่นกว่าBFทุกครั้ง

ส่วนระบบอื่นๆทั้งสองเกมก็ยังกินกันไม่ลง ซึ่งถ้าจะให้เปรียบสองเกมนี้ก็เหมือนคู่รักคู่กัดกันมาตลอด เวลาออกภาคใหม่ๆมาก็เหมือนการชกมวยที่เริ่มยกใหม่

ผมยอมรับว่าผมเป็นแฟนCOD มานานตั้งแต่ภาคแรกเลย ส่วนในเรื่องที่ภาคนี้ BF3 หรือ COD ใครจะดีใครจะอยู่นั้นยังธงได้ไม่ร้อยเปอร์เซน

โอเค ยกแรกBF3 งัดหมัดเด็ดออกมาทั้งระบบที่สมบูรณ์แบบและกราฟฟิคที่ สวยงาม ตระการตา สมจริงมากๆ นี่คือหมัดเด็ดของBF3

ส่วนCOD นั้น ระบบกราฟฟิคยังคงเป็นเอนจิ้นตัวเดิม แต่...ทางทีมงานได้ทำการเกลาภาพให้สมจริง ทั้ง แสง เงา อื่นๆให้ดูสมจริงโดยที่ยังอยู่ในขอบของเอนจิ้นตัวเดิม (หรือบางคนอาจจะพูดว่า"เหล้าเก่าในขวดใหม่") ที่ดูแล้วไฉไลกว่าเดิม

ซึ่งหมัดเด็ดของCODคือการขาย เนื้อเรื่องหรือซีรี่ย์ ที่ได้มีมาจากภาคก่อนๆ ซึ่งทั้งสองค่ายมีจุดขาย จุดเด่น จุดด้อยแตกต่างกันไฟ

ซึ่งเราก็คงยังพูดอะไรไม่ได้มากนอกจากข้อมูลข่าวสารที่ทั้งสองเกมได้ปล่อยออกมายั่วกิเลสเหล่าสาวกเกมเมอร์ทั้งหลายให้คีย์บอดช็อตกันเล่นๆเพราะน้ำลายไหลเท่านั้น ซึ่งคงต้องรอข่าวหรือข้อมูลเพิ่มเติมออกมาหรือไม่ก็รอตัวเกมส์จริงๆ

ออกมาให้เล่นกันก่อน แล้วถึงจะค่อยมาวิจารณ์เกมส์ว่าทั้งสองเกมนี้ ใครโดนสอยตกไปเวทีไปก่อนเท่านั้นเอง
    +10 เห็นด้วยในข้อแตกต่างนี้ครับ

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    สรุปแล้วเท่าที่ผมอ่านมา มันจะมีโหมดเล่นกับ Bot ไหมเนี้ย ถ้าไม่มีสงสัยว่า ภาค 2 จะสนุกกว่ามัง แต่เรื่องภาพผมยกให้นะมันสวยเกินจริงๆ แต่ผมคิดถึง Bot มากกว่า เน็ตผมมันไม่แรง ไม่มีตังซื้องของแท้ อิอิ 55

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    รอเล่นก่อนละกันครับ แต่หากดูผิวๆ ผมก็ให้ BF3 นะ
    It's Good For You !!!!!

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    โคะ!!! อะไรจะมีข่าวเยอะขนาดนี้ เล่นมาวันละข่าวเลยแฮะ!!(แต่ติดตามตลอด)
    ปล.เอาเป็นว่าอย่าให้ผิดหวังละกัน สั่งไปแล้วววว!!!

ชอบคำนี้จัง
    “ซึ่งมันก็คงจะดีกว่าที่มี 6 ชั่วโมงที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์แทนที่จะมี มี 12 ชั่วโมงที่เต็มไปด้วยความน่าเบื่อ”

คุณเล่นมาจากไหนอะ พาผมไปเล่นด้วย รู้ซะแล้วว่า COD ดีกว่า(ทั้งๆที่เกมทั้งคู่มันยังไม่มาเลย...)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 31st August 2011 เมื่อ 22:47

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titanoon อ่านกระทู้
    คุณเล่นมาจากไหนอะ พาผมไปเล่นด้วย รู้ซะแล้วว่า COD ดีกว่า(ทั้งๆที่เกมทั้งคู่มันยังไม่มาเลย...)
    ก็จากที่ผ่านๆมาไงครับ COD เน้นเนื้อเรื่องกับระบบการเล่นง่ายๆแต่ได้อารมณ์ ภาพไม่สวยแต่สมจริง(หมายความว่าดูแล้วไม่ใช่ตัวการ์ตูน)

ส่วน BF เน้นการรบแบบกองทหาร รบทีเป็นกองๆ แต่ภาพของ BF นั่นสวยกว่า COD มากๆ(ดูจากเสปคและเทรลเลอร์)

ส่วนตัวผม(กับคนคอมกากๆทั้งหลาย)ก็ชอบ COD ครับ แต่ถ้าคอมเสปคดีๆล่ะก็แน่นอนเลยว่า BF อยู่แล้ว เพราะผมชอบความสมจริงเป็นหลัก

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    “ผมต้องการให้มันเต็มเปี่ยมไปด้วยประสบการณ์สุดเร้าใจ” “ซึ่งมันก็คงจะดีกว่าที่มี 6 ชั่วโมงที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์แทนที่จะมี มี 12 ชั่วโมงที่เต็มไปด้วยความน่าเบื่อ”

ประโยคนี้โดนเต็มๆ 55

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ยังฟันธงอะไรกันไม่ได้หรอกนะ ต้องลองเล่นกันดูก่อนแล้วค่อยว่ากัน อิๆ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก เอามายั่วอีกแล้วววววว

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    คนที่คิดว่า BF3 ดีกว่า อาจจะมีอิทธิพลมาจากการโปรโมตก็เป็นได้นะครับ
    BF3 ปล่อยคลิปอย่างปล่อยได้ปล่อยดีปล่อยมาเลย
    แต่ MW3 มันออกจะเงียบๆ ไม่โปรโมตเยอะเท่า BF3 อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Harmonica อ่านกระทู้
    คนที่คิดว่า BF3 ดีกว่า อาจจะมีอิทธิพลมาจากการโปรโมตก็เป็นได้นะครับ
    BF3 ปล่อยคลิปอย่างปล่อยได้ปล่อยดีปล่อยมาเลย
    แต่ MW3 มันออกจะเงียบๆ ไม่โปรโมตเยอะเท่า BF3 อ่ะ
    จริงๆมันน่ารำคาญที่มาต้องเจอ BF3 ทุกวัน (ตอนนี้ EA กำลังฮึกเหิมกับ BF3) ส่วนบางเกมส์ไม่ต้องโปรโมตถ้าตัวเกมดีจริงคนเขาก็ออกไปซื้ออยู่แล้ว แต่ถ้าโปรโมตแล้วตัวเกมไม่ดีกลายเป็นขี้โม้มากเกินเหตุ (EA ตอนสมัยคุมเกมส์ C&C)

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: