ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

จากปุ่ม like กลายมาเป็น "ตรายา" แจ่มจริง!!

มันเริ่มมาจากการทำเล่นสนุกๆ ในบริษัทออกแบบชื่อ Nation ที่ประเทศอังกฤษ ครั้นมันได้รับการเผยแพร่ออกไป กลับได้รับความสนใจล้นหลามและมีผู้ติดต่อขอซื้อมากมาย จนต้องทำผลิตขายจริงๆ แม้แต่เจ้าพ่อเฟซบุ๊คตัวจริงเสียงจริง-มาร์ค ซัคเคอร์เบิร์ก ยังสั่งซื้อไว้เป็นเจ้าของหนึ่งอัน

เก๋กว่า น่ารักกว่ามั้ยล่ะ แทนที่จะเป็นคำว่า ?อนุมัติ? หรือ ?approved? อันซ้ำซากจำเจน่าเบื่อหน่าย เราก็ใช้ตรายางเฟซบุ๊คอันนี้ปั๊มตึ้งลงไป มันก็จะปรากฎเป็นคำว่า ?like? พร้อมสัญลักษณ์น่ารักมือชูนิ้วโป้งสีฟ้าอ่อนที่เราคุ้นเคยและชื่นชอบ แถมมีตรายาง ?dislike? หรือ ?ไม่อนุมัติ? ให้ใช้คู่กันเบ็ดเสร็จ สามารถสั่งซื้อได้ ที่นี่-Think Geek

กระทรวงวัฒนธรรมและกองเซ็นเซ่อร์ของเมืองไทยสนใจจะสั่งซื้อไปใช้สักหนึ่งกระสอบไหมคะ เผื่อจะได้ทันโลกหายเป็นไดโนเสาร์ได้บ้าง

เครดิตจาก http://www.poppaganda.net

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เอ้ย เจ๋งดีอ่ะคับ ชอบๆ อยากให้บ้านเรามีขายจัง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    702
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    เอ้ย เจ๋งดีอ่ะคับ ชอบๆ อยากให้บ้านเรามีขายจัง
    ไปสั่งร้านเค้าทำก็ได้แล้วครับท่าน - -"

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ชอบมากเลยคับ

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ตรายางครับ ไม่ใช่ ตรายา

On Da EastSide Of Da LBC

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    สั่งทำก็ได้ ไม่เห็นจะยาก