ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051

Thumbs up .:Space Frontier:.โอ้โห!!! PETA โวยเกม "Assassin's Creed 4: Black Flag" ส่งเสริมการล่าวาฬ

.:Space Frontier-New:.
    .:โอ้โห้!!! PETA โวยเกม "Assassin's Creed 4: Black Flag " ส่งเสริมการล่าวาฬ~~:.

ที่มีเนื้อหาหาเกี่ยวกับการ "ล่าวาฬ" แหม่..ยังคงเอามาเป็นประเด็นได้น่ะครับ!!!

เกม "แอซซาซินครีด 4" (Assassin's Creed 4 : Black Flag) เป็นผลงานของค่าย Ubisoft ที่จะทำลงทั้ง Pc และ Console
    มีเนื้อหาหลักเกี่ยวกับบรรดาโจรสลัดทั้งการต่อสู้ระหว่างเรือรบ ลอบเร้นในเมืองท่า ไปจนถึงการหาสมบัติตามเกาะร้างต่างๆ
    โดยจุดเด่นอย่างหนึ่งที่ทีมพัฒนากล่าวถึงคือผู้เล่นสามารถ "ล่าวาฬในทะเล" ได้ด้วย!!!

หลังข่าวแพร่ออกไป ทาง PETA ก็ออกแถลงการณ์ว่า "การล่าวาฬ เป็นการยิงวาฬด้วยฉมวกแล้วปล่อยให้พวกมันดิ้นกระเสือกกระสนอยู่นานนับชั่วโมง
    ก่อนจะสิ้นลมหรือไม่ก็ตัดชิ้นส่วนออกมาขณะที่พวกมันยังมีชีวิตอยู่ อาจฟังดูเหมือนเรื่องราวจากตำราประวัติศาสตร์ แต่อุตสาหกรรมเปื้อนเลือดนี้
    ยังดำเนินอยู่ในปัจจุบันท่ามกลางการประณามในระดับนานาชาติและมันก็เป็นเรื่องอัปยศสำหรับเกมใดๆที่ส่งเสริมสิ่งนี้ PETA ขอเป็นกำลังใจ
    ให้บริษัทวีดีโอเกมที่สร้างผลงานเพื่อการยกย่องเหล่าสัตว์โลก มิใช่เกมที่สนับสนุนการทำร้ายและสังหารพวกมัน"!!!!

ก่อนหน้านี้ ทาง PETA ก็เคยเพ่งเล็งและโหนกระแสวีดีโอเกมชื่อดังอยู่หลายครั้ง ไม่ว่าจะเป็นเกม "Cookingmama" ที่ใช้เนื้อสัตว์ทำอาหาร
    "Super Meat Boy" ที่มีตัวเอกเป็นก้อนเนื้อ "Super Mario 3D land" ซึ่งตัวเอกสวมชุดแรคคูน หรือแม้กระทั่ง "Pokemon"
    ที่โดนกล่าวหาว่าทารุณสัตว์ด้วยการจับมาสู้กัน!!!!

PETA องค์กรอิสระรณรงค์เพื่อต่อต้านการทารุณสัตว์

ปัจจุบัน อุตสาหกรรมล่าวาฬเพื่อการพาณิชย์ถือเป็นเรื่องต้องห้ามโดยมติของคณะกรรมการ "International Whaling Commission" (IWC)
    ตั้งแต่ปี 1986 เนื่องจากวาฬหลายประเภทถูกล่ามากเกินไปจนใกล้สูญพันธุ์ แต่ก็ยังมีบางประเทศโดยเฉพาะญี่ปุ่น
    ได้ร้องขอให้ยกเว้นสำหรับการล่าเพื่อศึกษาวิจัยทางวิทยาศาสตร์~~

ทางค่าย Ubisoft ยังไม่มีแถลงการณ์ตอบกลับใดๆเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่ความเห็นของชาวอินเตอร์เน็ตจำนวนไม่น้อยก็แขวะ PETA
    ว่าดูจะไม่สนใจการเชือดคอมนุษย์ที่เกิดขึ้นเป็นปกติในเกมเดียวกันเลย~~(แหม่..องค์กรเขา สำหรับสัตว์นะครับ)

Editor : PAPIYONGZ

Source : Manager , Gconsole

Fan Page : Satisfaction Space

กด THANK เพื่อเป็นกำลังใจ ให้คนทำและทีมงานด้วยน่ะครับ

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลนะครับ

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    อยากเล่น เกมส์
    .:llTHE BlUEll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ของปลอมดันล่าไม่ได้อีก คิดว่าเล่นแล้วคนจะซื้อเรือตกวาฬหรือไง

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    เอ่ออ....... อย่าสนใจนะ Ubisoft ผมอยากลองล่าวาฬดูบ้าง ล่าหมีจนเบื่อแล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    super meat boyกับ mario ยังไม่เว้น ?

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    โหเกมน่ะครับ ไม่ใช่เล่นเกมส์แล้วอยากไปล่าปลาวาฬ บ้าม่าย บางครั้งผู้ใหญ่นั้นแระที่แยกเยะไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    นี่แหละครับที่เขาเรียกว่า แยกแยะไม่เป็น!!!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    งั้นเอาปลาวาฬออกได้เลย UBISOFT เอา

ไอ้พวกคนใน PETA มาเชือดแทนได้มันไม่ว่า

ปล.ทำงี้ไม่ให้เกียรติคนเล่นเลย คนไม่ได้เหมือนกันหมดนะ-0-

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    โดนเกือบทุกภาคเลยเปล่าครับนี่ AC เนี่ย...

^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    1
    farcry 3........

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    PETA จะยังไงไม่สนครับ
    แต่เท่าที่อ่านก็รู้แล้วว่าภาคนี้มันรายละเอียดขนาดไหน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    "หรือแม้กระทั่ง "Pokemon" ที่โดนกล่าวหาว่าทารุณสัตว์ด้วยการจับมาสู้กัน!!!!"

WTF!!!

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    จะเอาอะไรมากมาย แค่เกมครับ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    ยังไงก็แค่เกมอ่ะ ไม่มีปัญญาออกไป ล่าของจริงหรอก แค่มีตัง ซื้อของจริงก็ดีแล้ว ใครจะไปจ้างเรือไปจับ วาฬ ละ โดนจับ ประหารชีวิตไม่คุ้มหรอก ชีวิต นี้

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    มันคิดได้ไงว่า Gamer ที่นั่งเล่นอยู่ที่หน้าจอคอมจะออกทะเลไปล่าปลาวาฬ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่มีไรทำรึไงฟระ มาจับผิดเกมส์เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ล่าในเกมก็ไม่ได้ สงสัยพอเล่นเกมนี้เสร็จปุ๊ปออกทะเลล่าวาฬเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,036
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เล่นเกมแล้วจะซื้อเรือไปล่าปลาวาฬ เลยหรอนั้น 555

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benbendog อ่านกระทู้
    ของปลอมดันล่าไม่ได้อีก คิดว่าเล่นแล้วคนจะซื้อเรือตกวาฬหรือไง
    คิดเหมือนกันเลยครับ

แต่ถ้าขนาดโปเกมอนเค้ายังคิดว่าทารุณสัตว์ ก็คงเปลี่ยนความคิดกันไม่ทันแล้วหล่ะครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ไม่ไปโวย FAR CRY 3 มั่งล่ะ
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    มันก็แค่เกมจะเอาอะไรมาก คุณจะไม่ล่าวาฬก็ได้นะ มันก็แค่สีสันของเกม

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ส่วนตัวผมว่ามันจุกจิกเยอะไปนะ แต่ก็เข้าใจเค้า

สัตว์ในเกมไม่ได้ตายจริง แต่นอกเกมก็ตายเรื่อยๆ และถ้าเกมๆนึงมีส่วน(แม้จะเล็กน้อย)
    ผมก็รู้สึกไม่ดีเหมือนเค้าครับ ถ้าไงก็ให้ผู้พัฒนาเอาเนื้อหาส่วนนี้ออกไปดีกว่าครับ

แล้วก็ผมไม่แปลกใจเลยที่คนส่วนมากบอกว่าเกมมันรุนแรงบ่มเพาะแต่ความโหด*****ม
    เกมเมอร์มันพวกบ้าคลั่ง พร้อมจะลุกมาไล่ฆ่าคนได้ทุกเมื่อ เมื่อผมเจอประโยคนี้

" เอาไอ้พวกคนใน PETA มาเชือดแทนได้มันไม่ว่า "

อย่าทำให้ภาพของเกมเมอร์ติดลบยิ่งกว่านี้เลยครับ

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167

"สปิริต" มันอยู่ที่ใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ไม่เกี่ยวอะไรกับของจริงเลย -*