ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

ตกลง ประกัน หมดเมื่อไหร่กันแน่รบกวนผู้รู้ช่วยเหลือที

คือขอเล่าย้อนกลับไปถึงวันที่ประกอบคอมหน่อยนะครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปประกอบคอมมาเมื่อวันที่ 4 กันยายน 2553

จากร้าน TKcom ที่เซียร์

และการ์ดจอที่ใช้ก็คือ pwc5770 ประกอบมาใหม่ทั้งชุด

และคิดว่าจะอัพการ์ดจอใหม่ภายในเดือนนี้ ก็เลยลองเช็คดูประกันตัวการ์ดจอว่ายังเหลืออีกเท่าไหร่

ประกัน com7 นะครับ ลองเช็ค S/N ที่แปะบนตัวการ์ดและข้างกล่องดูจากในเว็บ com7 แล้วปรากฎว่า

วันที่ซื้อ : 2 สิงหาคม 2553
    วันหมดประกัน : 31 กรกฎาคม 2556

แต่พอดูจาก void com7 บนตัวการ์ด ที่แปะโดยร้าน TKcom

ตรง EXPIRE 10 ตรงตารางที่เป็นช่องๆเลข 9 ข้างล่างที่เป็นเลขวงกลม 13 คือหมดเมื่อไหร่ครับ

แต่ผมประกอบคอมชุดนี้มาพร้อม pwc5770 วันที่4 กันยายน 2553

ประกันมันก็ควรจะหมดซักเดือน9ปี56 ผมเข้าใจตามนี้ถูกแล้วหรือเปล่าครับ

แต่ทำไมใน S/N มันหมดไวกว่าตั้ง2เดือน

แล้วถ้าเป็นแบบนี้ผมไปตั้งขายใน ocz จะบอกประกันหมดเมื่อไหร่ดีครับ เพราะประกันหมดไม่ตรงกัน

ผู้รู้ช่วยอธิบายให้เข้าใจทีครับ (ขอบคุณครับ)

ปล. แต่ถ้าประกันหมดตาม S/N จริง ก็เท่ากับว่าผมเสียเปรียบซื้อที่หลังแต่ประกันเดินไปก่อนแล้วตั้งแต่ยังไม่ได้ซื้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sorry_Sorry : 1st September 2011 เมื่อ 10:48

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    วันหมดประกัน : 31 กรกฎาคม 2556
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    com7 หมดเดือน 9 ปี 2013 ก็ อีก2ปีหมดประกันครับครับ แสดงว่าประกัน 3ปี "...แต่พอดูจาก void com7 บนตัวการ์ด ที่แปะโดยร้าน TKcom

ตรง EXPIRE 10 ตรงตารางที่เป็นช่องๆเลข 9 ข้างล่างที่เป็นเลขวงกลม 13 คือหมดเมื่อไหร่ครับ ..." การ์ดมันไม่พังง่ายๆหรอกครับ 3-4ปีนู่นถึงจะพัง แต่ค่ายนี้ผมไม่เคยใช่แฮะ ผมเล่นของค่าย sapphire HD5770 เหมือนกันครับ แต่รุ่น vapor-x ตัวเก่าเป็น HD3850 256Mb ก็ยังใช้ได้ดีอยู่แม้จะผ่านมาหลายปีแล้วหลังจากหมดประกัน
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ปัญหาคือผมอยากรู้ว่าประกันมันหมดเมื่อไหร่กันแน่

เพราะจะได้ไปตั้งขายใน ocz ได้ถูก

ระหว่าง 9/13 ที่แปะโดยที่ TKcom ตามวันที่ผมได้ซื้อการ์ดจอ คือ 4กันยายน2553

หรือตาม S/N

วันที่ซื้อ : 2 สิงหาคม 2553

ที่หมดประกันก่อนวันที่ผมจะซื้อการ์ดจอซะอีก -*-

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ตาม S/N ที่เช็คกับ Com7 ครับ

ผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันตอนขาย 9800GT

มีลูกค้าทักมาว่าหมดตามว๊อยส์ไหนกันแน่ พอลองเช็คดูสุดท้ายก็ได้คำตอบว่าตามว๊อยส์ ของบริษัทที่นำเข้า

PS: อันนี้ซื้อจาก Advice ร้านอื่นเป็นไงไม่แน่ใจ

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T-man อ่านกระทู้
    ตาม S/N ที่เช็คกับ Com7 ครับ

ผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันตอนขาย 9800GT

มีลูกค้าทักมาว่าหมดตามว๊อยส์ไหนกันแน่ พอลองเช็คดูสุดท้ายก็ได้คำตอบว่าตามว๊อยส์ ของบริษัทที่นำเข้า

PS: อันนี้ซื้อจาก Advice ร้านอื่นเป็นไงไม่แน่ใจ

ผมซื้อจากร้าน TKcom อ่ะครับ ถ้าหมดตาม S/N ไม่ใช่ void

ก็แสดงว่าผมเสียเปรียบเพราะประกันเดินไปแล้วตั้งแต่ยังไม่ได้ซื้อตัวการ์ดเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    น่าจะตาม ว๊อยส์ น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    หมดประกันของ com7 ตาม S/N ที่เหลืออีกเดือนคือยังอยู่ในประกันของร้านครับ
    แต่ปกติจะยึดตามประกันร้านครับเพราะเราเอาไปเคลมที่ร้านเชคได้ว่าซื้อวันไหน

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    หมดประกันของ com7 ตาม S/N ที่เหลืออีกเดือนคือยังอยู่ในประกันของร้านครับ
    แต่ปกติจะยึดตามประกันร้านครับเพราะเราเอาไปเคลมที่ร้านเชคได้ว่าซื้อวันไหน

ผมมีบิลใบเสร็จร้าน TKcom เก็บไว้อยู่ ในบิลก็มีเลข S/N ของการ์ดจอ พร้อมวันที่ประกอบคอมมาทั้งชุดครับ