ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834

ทำไมเน็ต 3bb ช้ามาก ?

เรื่องเน็ต 3bb ช้ามาก

ตอนเเรกผมโหลดเกมปกติโหลด 600-700 kb พอต่อมา 100-200 kb เเถมหน้าเว็บก็เข้าไม่ได้มั้งเข้าได้มั้งโหลดเกมไม่ติดเลย

ตอนเเีรกก็ปกติมันช้า 2-3 วันก็นึกว่าคงหายเเล้ว เเล้วมันก็เป็นติดต่อกันเป็นอาทิตย์กี่อาทิตย์เเล้วก็ไม่รู้นิทำไมเน็ตมันช้า้้้เเบบนี้

เน็ตผม 6 mb นะ ใครรู้ว่าเป็นอะไรบอกหน่อยเสียเงินให้กับเน็ตช้าๆ T_T
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    คุณมาโพสต์ในนี้จะได้อะไร คุณก็โทรไปด่ามันสิขู่มันว่าจะเลิกใช้มาง้อแน่นอน ถ้ามันไม่ง้อก็เลิกไปเลย
    ผมบอกตรงๆนะ ผมล่ะเบื่อมากเลย มาโพสต์ืำืำทำไมใน Jokegameth มันจะได้ประโยชน์อะไรคุณไม่ต้องมาโพสต์ในนี้ก็ได้ครับ
    ถ้าเว็บมันมีกระดานร้องเรียนคุณก็ไปโพสต์ในกระดานร้องเรียน หรือไม่ก็โทรไปด่ามัน แค่นั้นที่นี่ไม่ใช่เว็บสารพัดช่างนะครับ จะได้แนะนำคุณได้
    คนที่เล่นที่นี่ส่วนใหญ่มันมีแต่วัยรุ่นทั้งนั้น ไม่มีใครที่รู้วิธีดึงเน็ตจาก server หรอกครับ ถึงรู้ก็ทำไม่ได้แน่นอนนอกจากจะเก่งมากๆๆจริง
    ใครทำเป็นมาโชว์ได้เลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    1530 ครับ ไปโทรเลย เชื่อผม ของผมเมื่อก่อน ช้า มากก

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    3BB แจ้งเปลี่ยน DNS Server ใหม่แล้ว

- วิธีการเปลี่ยน DNS IP Address
    http://support.3bb.co.th/th/te...ica...IP_Address.pdf

- วิธีการเปลี่ยน DNS IP Address ใน Router Huawei
    http://support.3bb.co.th/th/te...IP_..._%20Huawei.pdf

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    เค้ามาขอความช่วยเหลือครับ อย่ามาดราม่าในบอร์ดนี้เลยผมไม่ชอบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมช้ากว่าคุณอีกครับ - -* โหลดที่ 50-150kb ครับ เน็ต 6mb 3bb เหมือนกันครับ บางครับมันขึ้น 250-350kb ครับ เเต่ส่วนมากจะตกที่ 100-150kb ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลองโทรไป 1530 ดูครับ ของผมก็เป็น วันนี้ช้างมาทำให้แล้ว ดีขึ้นเยอะเลย ครับ