ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Battlefield ในโลกเสมือนจริง มีโอกาสเป็นไปได้!

Battlefield ในโลกเสมือนจริง มีโอกาสเป็นไปได้!

เชื่อว่าหลายคนที่อ่านข่าวนี้คงจะเป็นแฟนการ์ตูนเรื่อง Sword Art Online ที่ภายในการ์ตูนมีอุปกรณ์ที่เรียกว่า Nerve Gear ทำให้เราสามารถเข้าไปเล่นเกมในโลกเสมือนจริงได้ ย้อนกลับมาที่โลกความจริงของเรานี้รู้หรือไม่ว่ามีอุปกรณ์หนึ่งที่สามารถทำให้เราเข้าไปในโลกเสมือนจริงภายในเกมได้ โดยอุปกรณ์ตัวนั้นมีชื่อว่า Oculus Rift แต่เจ้าตัวนี้ไม่ได้เห็นแจ่มแจ๋วเหมือนกับในการ์ตูนหรอกนะ

กลับมาที่หัวข้อข่าวที่ว่าเกม Battlefield นั้นในอนาคตเราอาจจะได้เห็นมันเข้ามาร่วมใช้งานกับอุปกรณ์ตัวนี้ก็เพราะว่านาย Frank Vitz หัวหน้าของ Frostbite นั้นสนใจที่จะนำ Oculus Rift เข้ามาใช้กับเกม Battlefield น่ะสิ ซึ่งตอนนี้ทางบริษัทได้สั่งซื้ออุปกรณ์ตัวนี้มาทดลองใช้งานแล้ว และก็ต้องพบว่ามันสามารถทำงานร่วมกันกับ Frostbite Engine ได้อย่างดีเลย คาดว่าในอนาคตเราจะได้เห็นเกมจาก EA หลายๆเกมสามารถใช้งาน Oculus Rift ได้อีกเช่นกัน

by teenee.com

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    รู้สึกเหมือนข่าวจะซ้ำนะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=169371

อันนี้ใช่ไหม ได้ดู ชื่อข่าว กับ คน โพส หรือป่าว

ชื่อ อนาคตอาจจะได้เล่น Battlefield โดยใช้ Oculus Rift โดย momaykissxsis

อันนี้แค่อาจ แต่ ข่าวนี้ คือ กัน ทดลอง เรียบร้อยแล้ว !!!!! (สงสัย ต้องตัดแว่นแล้วละ)

ตั้งแต่ คุณ โพสไรแปลกที่ เล่นเกม จบภายใน 1 วัน เราว่า เป็น ยามบ้าน ดีกว่าเป็น ยามบอร์ดข่าวเกมนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 9th March 2013 เมื่อ 00:21

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    อนาคตคงได้เห็น nerve gear จริงละมั้ง
    ถึงกับทรุด

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 40976 อ่านกระทู้
    อนาคตคงได้เห็น nerve gear จริงละมั้ง
    นั่นสินะ คงได้เล่นกันในอนาคต

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohut อ่านกระทู้
    แล้วก็จำกัดคนเล่นไว้ 10,000 คน ห้ามล็อกเอาส์(คุ้นๆ)
    งานนี้ผมขอเป็นคนที่ 10,001 (คนที่ไม่ได้เล่น) เพราะผมจะคอยเล่นเกมรุ่นที่ 2 ที่มันล็อคเอ้าท์ได้ (คุ้นมั๊ยล่ะ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 8th March 2013 เมื่อ 22:56

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    เอาแล้วๆ รอดู อนาคต

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ออกมาไวๆนะ อยากเล่นๆๆ//เกบตังรอ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อยากเล่นจริง
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อยากลองใช้ star burst Stream กับ ลอง Burst Link ดูซักครั้งเหมือนกัน ...

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    เหนื่อยน่าดู แล้วถ้ามันเป็นเกมโป้ ล่ะ เหอะๆๆๆ 55555+ มันแน่

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    น่าเล่นมากๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 40976 อ่านกระทู้
    แล้วก็จำกัดคนเล่นไว้ 10,000 คน ห้ามล็อกเอาส์(คุ้นๆ)

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อนาคต คงจะมี อะนะ แต่คงไม่ใช้ รุ่นนี้ น่าจะ รู้ ลูก หลาน นู้นแหละ

555 ฉะนั้น เลิกหวัง กับ ยุค เราๆ เถิด ถึงเวลานั้น คงนั่งเล่น หมากรุก กับ เพื่อน สนิท ข้างบ้าน ที่ แก่ พอๆ กัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตราบใดที่ยังต้องใช้ จอยหรือคีบอด ผมก็ยังไม่ฟินนะ555+
    อารมณ์เหมือนจอ+เม้ามากกว่า แต่ถ้าเาไปเล่นกับพวก สกายริมนี่ก็น่าหนุกนะ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MyAlice อ่านกระทู้
    ท่ามันสั่งการด้วยสมอง ล่ะก็น่าสนใจ นอนแล้วเล่น ไม่ต้องขยับตัวเหมือน SAO
    แต่ท่าให้ใส่แล้วขยับตัวลุกขึ้น ไปมา อันนี้ขอผ่าน
    +1 ถูกใจ ขาขี้เกียจเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อนาคต คงจะมี อะนะ แต่คงไม่ใช้ รุ่นนี้ น่าจะ รู้ ลูก หลาน นู้นแหละ

555 ฉะนั้น เลิกหวัง กับ ยุค เราๆ เถิด ถึงเวลานั้น คงนั่งเล่น หมากรุก กับ เพื่อน สนิท ข้างบ้าน ที่ แก่ พอๆ กัน

ผมมั่นใจว่า มันจะทันรุ่นเราเนี่ยแหละ ลองคิดเล่นๆน่ะว่า เมื่อ 30 ปีก่อน เกมส์มันยังเป็นเกมส์ปิงปอง ที่เลื่อนแท่งขึ้นๆลงๆรับลูก จอดำๆ มีแค่นั้น

แล้วลองระยะเวลาวิวัตนาการของเกมส์มันเหมือนจะก้าวกระโดดเอามากๆ นี่แค่ 30 ปี จากเกมส์ปิงปองโง่ๆ กลายมาเป็น Crysis ได้

แล้วถ้าอีก 30 ปีข้างหน้ามันจะขนาดไหน คิดแล้วตื่นเต้น ถ้าเป็นจริงน่ะ คงได้เล่นกับลูกๆหลานๆแน่
    0000000000000000000000

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    รู้สึกเหมือนข่าวจะซ้ำนะ

กล่าวขอบคุณ
    630
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อุ บะส์

ถ้า มัน เป็น จริง ขึ้น มา นี้ ยอด เยี่ยม เลย นะ นั้น

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    อยากลองเล่นดูบ้างนะ

แต่พอเล่นไปแล้วจะไหวหรือเปล่านี่
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน