ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

EA จ้างนักสแปมชาวจีนนับร้อยให้โพสต์แต่เรื่องดี ๆ เกี่ยวกับ SimCity

EA จ้างนักสแปมชาวจีนนับร้อยให้โพสต์แต่เรื่องดี ๆ เกี่ยวกับ SimCity

สำหรับใครก็ตามที่ซื้อ SimCity มาแล้วแล้วหลังจากที่ตัวเกมออกวางจำหน่ายมาได้ไม่กี่วัน หนึ่งในปัญหาใหญ่ที่คุณต้องได้พบและกำลังประสบกันอยู่ในตอนนี้ก็คือ เซิร์ฟเวอร์ของเกมที่เข้ายากเข้าเย็น เปิดบ้างปิดบ้างกันจนแทบจะเดาทางไม่ถูก เพราะ SimCity ภาคนี้ต้องออนไลน์ตลอดเวลาเหมือน Diablo III ซึ่งแม้ EA จะออกมากล่าวว่าจะเร่งแก่ปัญหาให้เร็วที่สุด แต่มันก็ไม่ช่วยให้ภาพลักษณ์ของทางบริษัทดูดีขึ้นสักเท่าไร แล้วอย่างนี้จะทำยังไงล่ะครับ ถ้าเป็นไปตามที่ Play4Real รายงาน EA ก็ไปจ้างนักสแปมชาวจีนนับร้อย ๆ คนมาเพื่อพูดถึงแต่เรื่องดี ๆ เกี่ยวกับการออนไลน์ตลอดเวลาของ SimCity ตามเว็บบอร์ดต่าง ๆ มาเลยไง

จากการเปิดเผยของผู้ดูแลเว็บบอร์ดชื่อดังอย่าง GameFAQs, IGN, และ NeoGAF จำนวนยอดผู้สมัครสมาชิกในช่วงนี้เพิ่มสูงขึ้นจนผิดปกติ จนผู้ให้บริการเว็บบอร์ดบางรายถึงกับต้องปิดระบบสมัครสมาชิกเอาไว้ชั่วคราว แถมเมื่อตรวจสอบ IP ของบรรดาสมาชิกใหม่เหล่านั้นก็พบว่า ส่วนใหญ่เป็น IP ที่มาจากประเทศจีนกันทั้งสิ้น และอีกอย่างที่เหมือนกันของบรรดาสมาชิกใหม่เหล่านั้นก็คือ พวกเขาล้วนพากันชม SimCity กันอย่างไม่ขาดปาก อันจะเห็นได้จากตัวอย่างดังนี้

- “ผมถือว่ามันเป็นเกม MMO จะเล่น MMO ได้คุณก็ต้องออนไลน์เท่านั้น เพราะงั้นฉันก็ไม่มีปัญหากับมันนะ”
    - “มีแต่พวกขี้แพ้เท่านั้นแหละที่เล่นเกมอยู่คนเดียว พวกเรามาทำความรู้จักกับเพื่อนใหม่ใน SimCity เพื่อเกมเพลย์ที่ดีกว่ากันเถอะ”
    - “ขอบคุณ EA ที่ช่วยให้เกมของเราอัปเดตอยู่ตลอดเวลา”
    - “อย่าเพิ่งรีบขอเงินคืนกันเลย ให้โอกาส EA เขาอีกหน่อยเถอะ”

นอกจากนี้ Play4Real ผู้ขุดคุ้ยเรื่องราวยังได้เข้าไปสัมภาษณ์มือสแปมคนหนึ่งในปฏิบัติการครั้งนี้ด้วย และด้านล่างนี้ก็คือบทสนทนาที่ว่าครับ

Play4Real: ที่ลือกันว่า EA จ่ายเงินให้คุณมานี่จริงหรือเปล่า
    citybuilder229: ไม่ ไม่จริงเลย
    Play4Real: งั้นทำไมคุณถึงโพสต์แต่เรื่องดี ๆ เกี่ยวกับการบังคับให้ออนไลน์ตลอดเวลาของ SimCity ล่ะ
    citybuilder229: เพราะตัวแทนของ EA บอกให้ผมโพสต์
    Play4Real: ไหนคุณบอก EA ไม่ได้จ้างคุณไง
    citybuilder229: คือผมยังไม่ได้เงินเลย
    Play4Real: อ๋อ โอเค พอจะบอกเราได้มั้ยว่าข้อตกลงมันเป็นยังไง
    citybuilder229: 1 โพสต์ต่อ 1 หยวน (ประมาณ 4.75 บาท)
    Play4Real: แล้วตอนนี้คุณทำยอดได้เท่าไหร่แล้ว
    citybuilder229: 780 หยวน (ประมาณ 3,700 บาท)

หลังจากนั้นก็ได้มีการติดต่อไปสอบถามเรื่องที่ว่านี้กับ EA แต่ทางบริษัทก็ปฏิเสธ พร้อมตอบกลับมาว่า “เราไม่ลดตัวลงไปทำเรื่องอะไรอย่างการไปจ้างนักสแปมชาวจีนเพื่อโพสต์สร้างกระแสพูดแต่เรื่องดี ๆ ในการออนไลน์ตลอดเวลาของ SimCity แน่นอน มันไม่จำเป็นเลย เพราะการออนไลน์ตลอดเวลาก็เป็นเรื่องที่ดีอยู่แล้ว” อย่างไรก็ตามไหน ๆ EA ก็ออกมาปฏิเสธแล้ว ก็ถือว่าอ่านเพื่อความบันเทิงแล้วกันนะครับ เพราะถ้าไม่นับเรื่องปัญหาที่กำลังเกิดขึ้นในช่วงนี้แล้ว ยังไง SimCity ก็ถือว่าเป็นเกมที่ดีจริง ๆ ให้โอกาส EA เขาอีกหน่อยเถอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เชื่อใจไม่ได้เลยนะเนี่ย

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ชวนเชื่อกันแม้กระทั่งในเกม แหม่........
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Play4Real: ไหนคุณบอก EA ไม่ได้จ้างคุณไง
    citybuilder229: คือผมยังไม่ได้เงินเลย

citybuilder229: 1 โพสต์ต่อ 1 หยวน (ประมาณ 4.75 บาท)
    Play4Real: แล้วตอนนี้คุณทำยอดได้เท่าไหร่แล้ว

สรุปมันไม่ได้จ้างสินะ -*-

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    EA ถ้ายังทำแบบนี้อยู่ เดี่ยวก็ เจ๊ง เชื่อดิ -*-

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saskill อ่านกระทู้

สรุปมันไม่ได้จ้างสินะ -*-
    แหม่ นะผมเห็นด้วย ไม่ได้จ้างเลยครับ แบบนี้ไม่รู้จะเรียกอะไร สงสัย ขอให้โพส

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972

มาม่าแน่ๆเลยครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ค่ายนี้ผมลาดขาด เกมส์แต่ละเกมส์DLCบานแถมแพง ซื้อแท้ตลอดก็ไม่ไหว EA Seasonpass นะทำบ้างก็ได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อีกสักพักผมว่าได้ถอดระบบ Online ออกแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    ทำไม...ทำไม
    SIMCity ไม่อยู่กับค่ายที่เขาทำเกมส์+การตลาดที่ ดีกว่านี้...
    สวรรค์
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    Maxis เป็นสตูดิโอเกมที่ดีพอๆกับ Crytek ครับ แต่ปัญหาคือคนที่ซื้อเป็น EA ดังนั้นชะตากรรมทุกอย่างจึงตกไปอยู่กับ EA ดูได้จากข่าวทำไม Crysis 3 ไม่ได้ลง Wii U
    ตามลิ้งค์ : Crysis 3 เกือบจะได้ลง Wii U แล้ว

ตอนแรกผมกำลังจะซื้อเลย เจอท่านนี้อัพข่าวไม่ดีๆเกี่ยวกับเกมนี้ แล้วลดความอยากไปในทันที ว่าจะซื้อแบบกล่องด้วยซ้ำไป

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    น่าๆให้โอกาสเขาหน่อยผมว่ามันก็ยกระดับจากเล่นคนเดียวมาเล่นกันเป็นหมู่ online เลยนี่นา
    มันก็เหมือนกับสร้างโลกใหม่เลยนะนั่น ปัญหามันจะเกิดมันก็คงจะใหญ่ไม่ใช่น้อยเหมือนเช่นตอนนี้ไง

(ไม่ถูกจ้างนะครับ -*- )

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    พูดจริงๆ ไม่ชอบ EA ตั้งแต่ BF3 หละซื้อมาแรกๆก็ดีอยู่หลอกหลังๆ DLC อะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมดแทบยังราคาแพงอีกด้วย ....

ปล. Crysis 3 ผมพูดจริงๆนะไม่เคยคิดที่จะเล่นเลยอย่างมากลองโหลดมาเล่นแปปๆแล้วก็ลบทิ้ง .. Crysis 2 ซื้อมา 899 เล่นไม่ถึง 1 ชั่วโมงลบทิ้งหละทุกวันนี้กล่อง+แผ่นยังวางแหมะอยู่บนชั้นวางแผ่น CD เนี้ย ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จขกท EA จ้างท่านเท่าไหร่

ล้อเล่นนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    เกม***** ราคา1600 แถมห่วยผมเกือบซื้อมาแล้วดีมาอ่านหน้าข่าวก่อน
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    เคืองตรง BF3 Premium เนี้ยซื้อทีได้ DLC ทุกภาคแล้ว Limited Edition ฉันละ

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มันฮาตรงบทสนทนานี่แหละ5555555
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.