ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 301

:: ลาวไฮเทค!! เปิดใช้ WiMAX 4G ล้ำหน้าแซง สิงคโปร์ ::

:: ลาวไฮเทค!! เปิดใช้ WiMAX 4G ล้ำหน้าแซง สิงคโปร์ ::

รายงาน ข่าวแจ้งว่า บริษัท Planet Computer ซึ่งเป็นบริษัทที่ให้บริการอินเตอร์เนตรายใหญ่ในลาว โดยร่วมทุนกับหลายบริษัทจากยุโรป ได้เปิดให้บริการ อินเตอร์เน็ตไร้สาย 4G โดยใช้เทคโนโลยี WiMAX ซึ่งมีความเร็วในการดาวน์โหลดข้อมูลมากกว่าที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน 5-10 เท่า
    โดย การเปิดใช้บริการครั้งนี้ถือเป็นประเทศแรกในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ซึ่งทำให้ลาวเป็นประเทศที่มีระบบเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตด้วยความเร็วสูงติด อันดับโลก ซึ่งแม้แต่สิงคโปร์ ที่เป็นประเทศที่มีระบบอินเตอร์เน็ตเร็วเป็นอันดับที่ 6 ของโลก ก็ยังอยู่ในระดับ 3.5G เท่านั้น ส่วนเวียดนามก็อยู่ในขั้นกำลังทดลองใช้ WiMAX อยู่เช่นกัน

ไวแม็กซ์ WiMAX คืออะไร
    เทคโนโลยี ไวแม็กซ์ ย่อมาจาก Worldwide Interoperability for Microwave Access หรือรู้จักกันอีกชื่อหนึ่งว่ามาตรฐาน IEEE 802.16 เทคโนโลยีเครือข่ายไร้สายความเร็วสูง ที่คาดว่าจะถูกนำมาใช้งานอย่างแพร่หลายในอนาคตอันใกล้ คล้ายกับเครือข่ายไว-ไฟ ที่ผู้ใช้โน้ตบุ๊ก หรือพีดีเอ สามารถใช้งานอินเทอร์เน็ตได้หากอยู่ในบริเวณจุดกระจายสัญญาณ แต่มีรัศมีทำการที่กว้างกว่าถึง 40 ไมล์ (ประมาณ 65 กิโลเมตร) และมีความเร็วสูงกว่าในการส่งผ่านข้อมูลสูงสุดถึง 70 เมกะบิตต่อวินาที

ข้อ ดีของไวแมกซ์ คือ ใช้งานได้เร็ว เป็นมาตรฐานทั่วโลก รองรับการส่งผ่านข้อมูลขนาดใหญ่ทั้งข้อมูล ภาพ เสียง และวิดีโอสตรีมมิ่ง เชื่อมต่อในทุกที่ที่ต้องการ
    (ขอบคุณข้อมูลจาก wiseknow.com)

Credit : Mthai
    จากใจจขกท. : And How about Thailand
    กำลังปรับปรุงลานเซ็น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,974
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    แล้ว "Thailand" ล่ะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _ZerO_ อ่านกระทู้
    แล้ว "Thailand" ล่ะครับ
    เอา 3G ก่อนเหอะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ต่อไปอย่าดูถูกประเทศลาวนะ
    NO GOD OR KING ONLY MAN

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    ไทยเรายังไม่มี 3g มันไปถึง 4g แล้วหรอ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [EMPTY] อ่านกระทู้
    ไทยเรายังไม่มี 3g มันไปถึง 4g แล้วหรอ
    มีแล้วไม่ใช่หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ลาวไปแล้วไกลแล้ว แต่ thailand

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,639
    ประเทศไทยทำไรกันอยู่อ่ะเนี่ย ประเทศที่ที่เมื่อก่อนว่า ล่าหลังเรา
    เดียวนี้เขาล่ำหน้าเราไปซะแหละ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    กากมาก! ไทย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    แล้วไทยเมี่อไรจะมี 3G ฟะ
    มัวแต่ฟ้องกันอยู่นั้นละ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    เดี๋ยวโดนเขาด่าเพื่อนเขาว่า "ไอไทย" เมื่อก่อนเรายังด่าเพื่อนเราว่า "ไอลาว" เลย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เอ้า!!! ไทยงานเข้า โดนเค้าแซงแล้วมั้ยล่ะ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    มัวแต่ทะเลาะกันไง ^^
    Avenged Sevenfold

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    คงไม่เเปลกหรอกมั้งเพราะพี่ไทยมัวเเต่ทะเลาะเรื่องเหลี่ยมๆไร้สาระ
    ชาติหน้ากว่าจะเจริญ ครับผม
    (หลายประเทศเขาเตรียมตัว Asean 2015 กันหมดเเล้วพี่ไทยกำลังทำอะไรอยู่นักการเมืองมัวเเต่ชักว่**หรือไงฟ่ะ )

Skrillex !

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ไทยหนอไทย เจ้าจะก้าวไปอย่างไรกัน!!

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    เอา 3G ก่อนเหอะ
    3G ยังไม่ทั่ว ประเทศ เลย ฮาๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 5
    ไม่ได้ว่านะครับ
    ก็พวกคุณเอาเวลามานั่งอ่านและมาว่าประเทศตัวเองอยู่แบบนี้งัยครับ ไม่ไปหางานทำ หรืออะไรซักอย่างที่มันพัฒนาประเทศละครับ (รวมผมด้วยแหละมานั่งอ่านอยู่เนี้ย)
    ประเทศไม่เจริญเพราะขาดความร่วมมือกัน หนือก็แย่ ใต้ก็แตก ตรงกลางจะฆ้ากันอยู่แล้ว แบบนี้ประเทศไทยจะไปรอดได้งัย
    รัฐบาลมีส่วนมากที่สุด แต่ไม่ใช่ว่าประชาชนไม่มีส่วนเลย
    งั้นช้วยช้วยกันดูแลประเทศหน่อยนะครับ (ต้องเอาอย่างผมนี้ มาเป็นทหารรับใช้ชาติ) 55555 คิดคิดแล้วก็คุ้มละที่มาเกิดอยู่ในประเทศไทย
    แม้ประเทศไทยจะตามชาติอื่นไม่ทัน แต่บางเรื่องประเทศไทยก็เก่งกว่าหลายหลายประเทศในโลกนะครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamerret อ่านกระทู้
    ก็พวกคุณเอาเวลามานั่งอ่านและมาว่าประเทศตัวเองอยู่แบบนี้งัยครับ ไม่ไปหางานทำ หรืออะไรซักอย่างที่มันพัฒนาประเทศละครับ (รวมผมด้วยแหละมานั่งอ่านอยู่เนี้ย)
    ประเทศไม่เจริญเพราะขาดความร่วมมือกัน หนือก็แย่ ใต้ก็แตก ตรงกลางจะฆ้ากันอยู่แล้ว แบบนี้ประเทศไทยจะไปรอดได้งัย
    รัฐบาลมีส่วนมากที่สุด แต่ไม่ใช่ว่าประชาชนไม่มีส่วนเลย
    งั้นช้วยช้วยกันดูแลประเทศหน่อยนะครับ (ต้องเอาอย่างผมนี้ มาเป็นทหารรับใช้ชาติ) 55555 คิดคิดแล้วก็คุ้มละที่มาเกิดอยู่ในประเทศไทย
    แม้ประเทศไทยจะตามชาติอื่นไม่ทัน แต่บางเรื่องประเทศไทยก็เก่งกว่าหลายหลายประเทศในโลกนะครับ
    แหม.. ก็ไม่ขนาดนั้นครับ ที่มาบ่นก็ไม่ใช่อะไรหรอก พูดไปงั้นแหละ จริงๆมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอก คนไทยเราชอบบ่น เป็นกิจวัตรประจำชาติครับ บ่นวันละนิด จิตแจ่มใสครับ

ปล.แล้วผมไปทำอะไรดีล่ะ ช่วยประเทศชาติ แค่ตัวเองยังหาข้าววกินลำบากเลย

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่าสิ้นปีนี้ไทยก็ยังไม่ได้ใช้ 3G ทั้งประเทศแน่

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackedsugus อ่านกระทู้
    3G ยังไม่ทั่ว ประเทศ เลย ฮาๆ
    ไอ3G ที่มีอยู่ในไทย(ภึงจะไม่ทั่วไทย) มันก็ยังไม่ใช่ 3gจริงๆนะครับ แค่เอาลักษณะบางอย่างๆ ( ย้ำบางอย่าง ) ของ3g มาเท่านั้น
    และ อีกอย่างเมื่อวัดระดับrate ความเร็ว ของ3g อันที่มีบ้าง ไม่มีบ้าง หายบ้าง หลุดบ้าง ในไทยก็ยังเป็น rate ของความเร็ว ที่ต่ำมาก อยู่เลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamerret อ่านกระทู้
    แล้วเข้ารู้ได้ไงว่าเราไม่มีงานทำ ก็มันเวลาเลิกงานเข้าก็มาแสดงความคิดเห็นยามว่างไงครับ

ถึงประเทศไทยจะไม่ได้ดีที่สุดในโลก แต่ประเทศไทยก็มี ในหลวง ที่ดีที่สุดในโลกครับ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    สังเกตดู"วายฟาย" เหอะๆเขียนได้ตรงจริงๆ 5555

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมได้ยินมาว่าต่อไปในอนาคตประเทศลาวจะเป็นประเทศที่เจริญที่สุดในโลก
    ไม่รู้จริงรึเปล่า

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    พวกเราไปอยู่ลาวกันเทอะ!

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อย่าว่า งุ้นงี้เลย เน็ตกับสายโทรศัพท์ ยังหลุดแล้วหลุดอีก