ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

แจก SAVE GAME : Devil May cry 5 ปลดลีอค Super Dante กับ Super Vergil และวิธีลง MOD ตัวละคร

สนใจลงโฆษณา

เซฟเกม
    เซฟเกม Devil may Cry ปลดลีอค Super Dante กับ Super Vergil แล้ว
    ใครไม่อยากเล่นเองก็โหลดไปแต่แนะนำให้ลองเล่นเองจะได้สนุกไปกับเกม

1***** Dante (ของลับยังไม่ครบขาด 3 4 ด่าน*****
    2*****Vergil (ครบทุกอย่าง)*****

วิธีลงเซฟ
    โหลด http://www.mediafire.com/?it4ovrqtb1h9crx
    แตกไฟล์ออกมาจะได้ โฟเดอร์ RLD!
    (*โฟเดอร์ RLD มันเหมือนเป็นโปรไฟล์ของเซฟนี้ บางคนชื่อโปรไฟล์เกมจะไม่เหมือนกัน อาจจะเป็นชื่ออื่นลองดูให้ดี และทางทีดีหาชื่อโฟเดอร์ 220440 เพราะเป็นโฟเดอร์เซฟเกมของเกมนี้ )
    เอาไปวางทับเซฟของตังเองได้เลย

1***หรือใครต้องการเฉพาะ Dante ตัวเดียวหรือ Vergil ก็กดเข้าไปข้างในแล้ว copy เฉพาะเซฟของตัวละครนั้นไปวางทับของตัวเอง**
    2*** ที่เซฟสำหรับของเถื่อน C:\ProgramData\Steam\RLD!\220440\storage ***
    3*** ของจริงน่าจะอยู่ในนี้ ถูกผิดบอกกันด้วย C:\Program Files (x86)\Steam\userdata\<profile>\220440\ ****

วิธีการโหลด MOD

ก่อนอื่นไปโหลดโปรแกรม Texmod มาแตกไฟลืไว้ก่อนที่ไหนก็ได้
    ลิ้งค์ตรงจากเว็บโหลด http://dmcmods.com/wp-content/upload...xMod_v0.9b.zip
    อันนี้ผมอัปไว้ http://www.mediafire.com/?io8z2bou5zi0qbr

1*** เว็บโหลด MOD http://dmcmods.com/c/1/15***
    2****วิธีโหลดก็กดเข้าไปในกระทู้ กรอกรหัสอักษร เพื่อโหลดไฟลฺ mod มา****

NO INTRO FIX ทำให้เข้าหน้าจอเซฟเกมเลยไม่ต้องรอดูวีดิโอ สำหรับคนเข้าเกมทดลอง mod
    แตกไฟล์ไว้ในโฟเดอร์เกม http://www.mediafire.com/?glt5fgjmxa0a4ag

ขั้นตอนการลง
    ทำตามรูปเลยครับไฟล์mod ไม่ได้ดัดแปลงตัวเกมอะไรเลย ลงได้สาบยๆไม่ต้องกลัวเสีย
    mod บางตัวที่มาโหลดมาเป็นแพคเดียวกันแต่มีหลายอันสามารถเลือกอันใดอันหนึ่งแล้ว Run ได้เลย (ทดลองแล้ว)***
    1*** หากเข้าเกมส์ไปเล่นแล้ว mod ไม่ทำงานก็ให้ลองปิด สแกนไวรัสดูนะคับ (ทดลองแล้ว)***
    2*** เพราะของผมต้องปิดก่อนเหมือนมันเด้งขึ้นว่ามาว่า มันลบไฟล์ mod หรืออะไรสักอย่าง เลยทำให้ mod ไม่ทำงาน (ทดลองแล้ว)***
    3*** บางคนลง mod ทำตามทุกอย่างแล้ว mod ไม่ทำงานให้ลองเปลี่ยนสกิลไปใช้ Classic Dante นะครับ mod บางตัวจะทำงานกับสกินนี้เท่านั้น (ทดลองแล้ว)***

ตัวอย่าง MOD ของผม
    ***MOD ตัวอย่าง http://www.mediafire.com/?btai23nz0sn98qe ใช้ตัว LDK นะคับ***

ตัวอย่าง MOD ที่ปรับกราฟฟิคให้ดูเก่า

สามารถผสม mod กันได้นะคับ
    ตัวอย่าง อันนี้ผมใช้ สกินหัวโล้น Casual Dante + LDK เอฟเฟสสีแดง

และอันนี้ผมเพิ่มเอเฟคแบบเก่าเข้าไป เท่ไปอีกแบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 12th March 2013 เมื่อ 17:43
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ว่าแต่มีวิธีทำmod มะครับ แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณ
    One Shall Stand One Shall Fall

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลงเซฟยังไงอ่ะครับ ผมทำไม่ได้หาไม่เจอให้วางไว้ไหน TT'

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icerithza อ่านกระทู้
    ลงเซฟยังไงอ่ะครับ ผมทำไม่ได้หาไม่เจอให้วางไว้ไหน TT'

ของผมมันอยู่ที่
    C:\ProgramData\Steam\RLD!\220440\storage ตามนนี้อะคับ (ของเถื่อน)

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    เอาของผมมั้ยครับ เล่นจบหมดทุกระดับแล้ว เก็บ Key กับ Lost Soul ครบหมดแล้วด้วย อิอิ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลง เชฟ ที่ ไหน ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobbyfatboy อ่านกระทู้
    เอาของผมมั้ยครับ เล่นจบหมดทุกระดับแล้ว เก็บ Key กับ Lost Soul ครบหมดแล้วด้วย อิอิ

เล่นกันให้ตายไปข้างเลย แบบนี้ ฮ่าๆๆ ผมก็อยากทำได้มั่งแต่ติดงานเยอะ ไม่มีเวลา

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ว่าแต่เจ้าของกระทู้ครับ พอมีวิธีสร้างmodมะครับจะศีกษา
    One Shall Stand One Shall Fall

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thera0095 อ่านกระทู้
    เล่นกันให้ตายไปข้างเลย แบบนี้ ฮ่าๆๆ ผมก็อยากทำได้มั่งแต่ติดงานเยอะ ไม่มีเวลา
    กว่าจะเก็บครบก็เล่นไปเกือบ ๆ 70 ชม. เลยครับ = =" แต่เกมนี้มันส์มากครับ คุ้มกับเงิน 600 ที่เสียไปจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    ว่าแต่เจ้าของกระทู้ครับ พอมีวิธีสร้างmodมะครับจะศีกษา
    ทำไไม่เป็นอะคับแต่เห็นมีกระทู็นี้เขียน The DmC Modder’s Toolkit ใช้ทำอะไรไม่รู็น่าจะ edit mod มั้ง

http://dmcmods.com/492-dmc-modders-toolkit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 10th March 2013 เมื่อ 23:41

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    น่าสนใจแฮะ
    [Lolicon Guy -w-]

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มี trainer ของ Vergil ไหมครับที่ใช้ GOD MODได้ อ่ะ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZUZHOD : 11th March 2013 เมื่อ 00:08

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZUZHOD อ่านกระทู้
    มี trainer ของ Vergil ไหมครับที่ใช้ GOD MODได้ อ่ะ ครับ
    ไม่อะคับแต่ถึงขั้น GOD MOD ผมว่าไม่น่าใช้หรอกนะมันคงจะไม่สนุก

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อยากได้ตัว MOD ที่ จขกท. เอามาเป็นตัวอย่างอ่ะครับ สวยดี ขอหน่อย พอดีผมหาไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuseusepower อ่านกระทู้
    อยากได้ตัว MOD ที่ จขกท. เอามาเป็นตัวอย่างอ่ะครับ สวยดี ขอหน่อย พอดีผมหาไม่เจอเลย
    จะโพสไว้ใต้ข้อความของรูปตัวอย่างนะ ของผมมันจะมีมา 2 mod ให้ใช้ตัวที่เป็น LDK นะคับ ส่วนตัวที่เป็น Osiris จะเป็นเอฟเฟคของอาวุธเคียว (จำไม่ค่อยจะได้ว่าใช่ป่าว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 11th March 2013 เมื่อ 00:34

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    955
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    Blog Entries
    2
    เยี่ยมเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมหาที่เซฟไม่เจออะคับ ผมหาตามเจ้าของกระทู้ก็ไม่เจอด้วยอะคับ (หรือเพราะผมไม่ได้ลง Steam) อะ เกี่ยวมั้ย ?

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeffbie อ่านกระทู้
    ผมหาที่เซฟไม่เจออะคับ ผมหาตามเจ้าของกระทู้ก็ไม่เจอด้วยอะคับ (หรือเพราะผมไม่ได้ลง Steam) อะ เกี่ยวมั้ย ?
    ของผม win 7 64bit

สำหรับ win7 บางเครื่องมันจะซ่อน folder น่ะครับ ต้องไปกดให้มันเห็น folder ที่ซ่อนอยู่ก่อนน่ะถึงจะเห็น C\ProgramData\Steam\RLD!\220440

หรือ

C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Steam ผมก็ไม่แน่ใจเพราะเห็นแต่ละคนบอกกันมันหลายที่เหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ลง mod ไม่ได้อ่าครับ ทำตามวิธีทุกอย่างแต่ mod ชุด mod ท่า ก็ไม่เปลื่อนแปรงเลย
    So_Jaff

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เล่น Vergil ยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    จากการทำนายของผมในอนาคตเกมนี้ อาจจะมี Nude Mod ก็เป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awess อ่านกระทู้
    เล่น Vergil ยังไงอะครับ
    vergil เราต้องเลือกเกมที่เล่นตอนกดเข้าไปในเกมครับ มันจะแบ่งเกมไว้ 2 เกมคือ Dante กับ Vergil ก็ให้เลือก vergil
    หรือบางที่คุณยังไม่ได้ลง DLC ของ vergil เลยไม่มีปุ่มให้เลือกเล่น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 11th March 2013 เมื่อ 16:58

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ก้อนเมฑ อ่านกระทู้
    ลง mod ไม่ได้อ่าครับ ทำตามวิธีทุกอย่างแต่ mod ชุด mod ท่า ก็ไม่เปลื่อนแปรงเลย
    สิ่งที่ทำให้คุณใช้ mod ไม่ได้คือ
    1 ไม่ได้ คลิกไปที่ชื่อ mod เพื่อเลือกการใช้งาน mod
    *ถ้ายังไม่ได้กดมันจะบอก <No Package Selecta> แต่ถ้ากดแล้วมันจะบอกชื่อคนที่สร้างว่า Created by Mod ** ตามตำอย่าง
    2 ปิดแสกนไวรัสครับ เพราะผมทดลองแล้วของผมต้องปิดไม่งั้นมันไปลบอะไรสักอย่างนี่แหละ mod เลยไม่ทำงาน
    3 อีกอย่างที่ผมเจอคือ เราต้องใช้ Dante Classic skin mod ถึงจะทำงาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 11th March 2013 เมื่อ 17:10

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    MOD นี่ลงได้ทีละตัวหรอครับ ?
    Name[M]ar.s__•
    (-.-(-.-(-.-(-.-)-.-)-.-)-.-)

Tags for this Thread