ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 115

PC/Racing Need For Speed All In One Putlocker 500 mb/Part [Prostreet โหลดได้แล้ว]

อัพเดต 29/07/55
    ตอนนี้ carbon โหลดได้ละคับ พอดีว่าเน็ตหลุดบ่อยเหลือเกินตั้งแต่ติด 10 mb เลยมีปัญหาในเรื่อง upload เลยช้านิดนึงคับ

ไฟล์เกมทุกภาคเป็น iso คับ ยกเว้น ภาค Carbon คับ

สำคัญมาก เตรียมเครื่องของคุณให้พร้อม อัพเดต driver การ์ดจอหรือยัง ลง direct x หรือยัง ลง Microsoft Visual C++ 2005-2010 หรือยัง ที่สำคัญก่อนจะโหลดเกมนี่สเปกขั้นต่ำถึงหรือป่าว ถ้าไม่ถึงไม่แนะนำให้โหลดจ้ะ

โปรแกรมจำลอง ISO ไม่มีโหลดที่นี่

1.Need For Speed Underground ไม่ขอลงเสปกนะคับเพราะว่าคงจะเล่นกันได้หมดคับ สามารถรันบน win 7 32 และ 64 bit ได้คับ

Part 1 Part 2

วิธีลง
    1.แตกไฟล์จะเจอ iso ประมาณ 2 ไฟล์ ทำการจำลองแผ่น 1 ก่อนคับ
    2.ลงเกมตามปกติ รอโหลดเสร็จมันจะถามแผ่น 2 ก้อจำลองแผ่น 2 ต่อคับ [ถ้ามันถามหา serial ดูได้จากโฟลเดอร์ crack คับมีมาให้แล้ว]
    3.ลงเสร็จแล้วเข้าโผลเดอร์ crack ลง patch ก่อนละเอา แครกทับลงคับ

2.Need For Speed Underground 2 เหมือนกับภาคแรกคับถ้าเล่นภาคแรกได้ภาค 2 ก้อไม่น่ามีปัญหาคับ

Part 1 Part 2 Part 3

วิธีลง
    ทำเหมือนกับภาคแรกเลยคับเพราะว่ามี 2 แผ่นเหมือนกัน

ป.ล ถ้าเล่นแล้วมีปัญหารบกวนมาบอกด้วยนะึคับเพราะภาคนี้แครกดูแปลกๆ เล่นแล้วชอบเด้งออกมา

Updateสำหรับคนที่มีปัญหาแบบนี้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plenty50 อ่านกระทู้
    ผมโหลด Underground1 กับ 2 ไป

เล่นภาคแรกไม่มีปัญหาเล่นได้สบายครับ

แต่ภาค2นี้เด้งบ่อยมากครับ สงสัยต้องกลับไปลง XP ถึงจะได้เล่น

ผมดูใน EasyInfo ในภาคแรก ตรง OS ก็ขึ้น กากบาทสีแดง แต่เล่นได้ ภาค2 ตรง OS ขึ้น fail แต่เด้งบ่อยๆ

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ
    ให้ โหลดนี้ไป จิ้ม ใช้ไม่ได้เดี๋ยวจะหาวิธีให้
    วิธีทำ มีเกมอยู่ลบเกม ลงเกมใหม่อย่าเพิ่งลงแครก(แครกที่อยู่ในโฟเดอเราจะไม่ใช้) แตกไฟล์แครกที่โหลดไป ทำการจำลองแครกในโปรแกรมจำลอง iso แล้วลองเข้าเกม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kai17444 อ่านกระทู้
    Need For Speed Underground 2 win7 64 bit เล่นได้100เปอร์เซนต์
    3.Need For Speed Most Wanted

ขั้นพื้นฐาน
    CPU: 1.4 GHz or faster
    RAM: 256 MB or more
    Disc Drive: 8x or faster CD/DVD drive
    Hard Drive: 3 GB or more free space
    Video: DirectX 9.0c compatible (see right)
    Sound: DirectX 9.0c compatible
    Input: Keyboard, mouse, or USB Steering Wheel/Gamepad
    Video card with 32 MB or more memory and one of these chipsets is required: ATI Radeon 7500 or greater; ATI Radeon Xpress 200; NVIDIA GeForce2 MX/GTS or greater; Intel 950/i915g; S3 GammaChrome S18 Pro
    Multiplayer requires 1 set of discs per PC and a broadband (Cable, DSL, or faster) connection.
    Internet or LAN (2-4 players)
    System Requirements for full detail level on 1280x1024 (Thanks to Nico)
    Note: You might be able to play on full detail level and 1280x1024 with slightly lower requirements.

ขั้นแนะนำ
    CPU: 3 Ghz or faster
    RAM: Atleast 1 GB
    Disc Drive: DVD reader
    Hard Drive: 3 GB or more free space
    Video: DirectX 9.0c compatible
    Sound: DirectX 9.0c compatible
    Input: Keyboard, Mouse or Steering Wheel/Gamepad
    Video Card: Atleast an NVidia 5900 or ATi 9800 with 256mb of video memory
    Multiplayer requires 1 set of discs per PC and a broadband (Cable, DSL or faster) connection.
    Internet or LAN (2-4 players)

รันบน 7 ได้เหมือนกันคับทั้ง 32-64 bit

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4 Part 5

วิธีลง
    ทำเหมือนกันคับเพียงแต่มีแผ่นเดียวเลยไม่ต้องจำลองซ้ำอีกรอบ
    ป.ล ถ้า crack ในโฟลเดอร์ Crack ไม่สามารถเข้าเกมได้ มี Crack อีกอันอยู่ข้างนอกคับประมาณ 5.17 mb ชื่อ speed.exe ก็อปไปวางไว้ได้เลย

แก้ปัญหาเห็นถามกันมามากมายเหลือเกินเล่นไม่ได้บ้าง แตกไฟล์ไม่ได้บ้าง ก่อนอื่นให้อ่านจนจบก่อนนะคับเพราะว่าของผมลงได้ แตกไฟล์ได้ 100 เปอเซ็นคับ เพราะผมลองโหลดมาแล้วทั้ง 5 part เลยคับ
    1.ใครโหลดแล้วขึ้น 99.99 เปอละคับผมแนะนำว่าขั้นแรก clear ขยะในเครื่องละ cookie ต่างๆในเครื่องออกให้หมดทุกอย่างเลยคับที่เป็นขยะจากนั้นรีเครื่องไปรอบ 1
    2.ให้อัพเดต winrar และ idm เป็นประจำคับสามารถหาได้ตามบอร์ดทั่วไปคับ (ที่ joker ก้อมีคับในหมวด software) ไปหาโหลดมาลงซะ
    3.ถ้า 2 วิธีนี้ทำไม่ได้ก้อต้องรอโหลดพรุ่งนี้คับ (คล้ายๆ กับ mediafire)

สำหรับคนที่บอกว่าเล่นไม่ได้กลับขึ้นไปอ่านข้างบนคับว่าต้องโหลดอะไรมาลงใส่เครื่องบ้าง แต่ถ้าไม่ได้จริงผมแนะนำว่าให้ลง window ใหม่เลยคับ (ไม่ได้ประชดนะคับ) แต่ผมว่าวิธีนี้เวิร์คสุดละในความคิดผมนะ
    ส่วนคนที่โหลดมาละบอกแตกไฟล์ไม่ได้เอารูปนี้ไปดูคับละจะเข้าใจคับ เพราะว่า putlocker เวลาโหลดไฟล์มาละชื่อไฟล์จะไม่ตรงกับต้นฉบับที่ upload คับ ทำให้บางคนแตกไฟล์ไม่ได้

นี่คือ 1 เสียงของคนที่โหลดภาคนี้ไปว่าเล่นได้แน่ๆ 100 เปอเซ็น
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makubug อ่านกระทู้
    โอเช...ตามรูปนะครับ หลังจากโหลดไฟล์ครบแล้ว ให้ลบ ตัวเลข-ตัวหนังสือออก จนเหลือแบบนี้

แล้วก็เมาท์อิมเมจ ปรกติ
    ....
    เล่นได้แร้วววว.....!!!!

ยืนยัน เล่นได้ ชัวร์ครับ

ขอบคุณท่าน puccahouse ด้วยครับ
    4.Need For Speed Carbon

Minimum System Requirements ขั้นต่ำ
    Processor: Intel Pentium 4 (or equivalent) CPU running at 1.7GHz or higher
    RAM: 512MB
    Video Memory: 64 MB (NVIDIA Geforce4 Ti/ATI Radeon 8500 or higher)
    Only supplied on DVD?: Yes
    Hard Drive Space: 5.3 GB
    Operating System: Windows XP Service Pack 2 (32Bit Edition only), Windows 2000 Professional Service Pack 4,Windows Vista SP1,(ลองแล้ว วิน7 32 bit)
    DirectX Version: 9.0c

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4
    CRACK (สำคัญมาก) จิ้ม

ทำไมถึงบอกว่าสำคัญเพราะว่าตัวเกมเป็นภาษาไทยคับถ้าเล่นใน win 7 จะกระตุกมากๆ ต่อให้สเปกท่านเทพขนาดไหนก้อกระตุกคับเรามาดูวิธีทำกันดีกว่า
    1.เริ่มจากลงเกมก่อน
    2.พอลงเกมเสร็จจะมี icon หน้า desktop 3 ตัว ลบ 2 ตัวที่สลับภาษาออกจาก desktop คับ เพราะเราไม่ใช้
    3.โหลด crack ข้างบนไปคับแตกไฟล์จะเจอ 3 ไฟล์ คือ ไฟล์เปลี่ยนภาษา patch และ crack
    4.เอา patch ไปที่ตัวเกมละกด patch มันโลด
    5.เสร็จปุ๊บเอาไฟล์เปลี่ยนภาษาไปไว้ที่ตัวเกมคับละกดเลือก english แบบ Uk หรือ Us ก้อได้
    6.เอาแครกทับที่ตัวเกม
    7.อย่าเพิ่งเข้าเกมนะจ้ะคลิกขวาที่แครกเกมเลือก properties ไปที่ compitibility เลือก window 95 และติ๊กถูกตรงหน้า รันความละเอียด 640*480 ละกด apply
    8.เข้าเกมโลดจะเห็นว่าตัวเกมลื่นหัวแตกอย่างเห็นได้ชัด

5.Need For Speed Pro Street

Minimum System Requirements ขั้นต่ำ
    Processor: Pentium 4 @ 2.8 GHz (Vista Requires 3.0 GHz)
    Memory: 512 Mb
    Hard Drive: 8.1 Gb free
    Video Memory: 128 Mb
    Video Card: GeForce FX 5950 / ATI Radeon 9500
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard
    Mouse
    DVD Rom Drive

Recommended System Requirements ขั้นแนะนำ
    Processor: Pentium 4 @ 3 GHz
    Memory: 1 Gb
    Hard Drive: 8.1 Gb free
    Video Memory: 256 Mb
    Video Card: GeForce 6800 / Radeon X800+
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard
    Mouse
    DVD Rom Drive

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4 Part 5 Part 6 Part 7 Part 8 Part 9 Part 10

วิธีลง เหมือนเดิมคับง่ายๆ จำลองไดฟ เข้า setup ใส่ key จากโฟเดอแครก กด nextๆๆๆๆ เสร็จเอาแครกมาทับเล่นได้แล้วจ้า (อย่าลืมปิด anti virus ก่อนลงนะ)

10.Need For Speed The Run Black Box สดๆร้อนๆ

ขั้นต่ำ
    DirectX: DirectX 10
    CPU: 2.4 GHz Intel Core 2 Duo or equal AMD
    Memory: 3 GB
    HDD: 18 GB
    Graphics (AMD): 512 MB RAM ATI Radeon 4870 or better
    Graphics (NVIDIA): 512 MB RAM NVIDIA GeForce 9800 GT or better
    Sound: DirectX compatible
    Input: Keyboard, Gamepad or Wheel, DVD Rom
    Online: 512 KBPS Internet connection or better

ขั้นแนะนำ
    DirectX: DirectX 11
    CPU: 3.0 GHz Intel Core 2 Quad or equal AMD
    Memory: 4 GB
    HDD: 18 GB
    Graphics (AMD): 1024 MB RAM ATI Radeon 6950
    Graphics (NVIDIA): 1024 MB RAM NVIDIA GeForce GTX560
    Sound: DirectX compatible
    Input: Keyboard, Gamepad or Wheel, DVD Rom
    Online: 512 KBPS Internet connection or better

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4 Part 5 Part 6 Part 7 Part 8 Part 9 Part 10

วิธีลง
    Nextๆๆๆๆ ไปเรื่อย (มีถามด้วยว่าจะลง direct x และ Microsoft C++ หรือป่าว ถ้ามีครบแล้วก้อไม่ต้องลงก้อได้) และก้อรอนานๆ เลยคับ เสร็จแล้วก็อปไฟล์ที่ชื่อ EN.7z ไปใส่ตามรูปที่ผมลงไว้ (ถ้าไม่ทำเป็นภาษาอื่นไม่รู้ด้วย) และปิดท้ายด้วยแครกไปใส่ในตัวเกมเลย จบ

อันนี้แครกคับมี en.7z พร้อมเลยคับสำหรับคนที่ไม่มี จิ้ม

ใครที่รอ HOT PURSUITE เตรียมตัวนะจ้า

ปล. Link เสีย มีปัญหาหรือเล่นไม่ได้ยังไงมาบอกด้วย ไฟล์เสีย Alt+R เลย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puccahouse : 29th July 2012 เมื่อ 19:14 เหตุผล: Update กระทู้

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    มาเป็นกำลังใจจ้า
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puccahouse อ่านกระทู้
    มาตอนไหนนี่เพิ่งจะตั้งเสร็จโผล่มาและเร็วแฮะ
    เห็นกระทู้ลอยอยู่ เลยมาช่วยเจิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ultimatezpro : 7th July 2012 เมื่อ 20:10

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    มาตอนไหนนี่เพิ่งจะตั้งเสร็จโผล่มาและเร็วแฮะ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ตามหา the run แบบ blackbox จัดให้ทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    คับเดี๋ยวจะเอาให้คับ แต่ว่าลงนานนะ blackbox ตัวนี้ผมนี่หัวเสียไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    need for speed hot pursuit 2010 มีไหมเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpikinGz อ่านกระทู้
    need for speed hot pursuit 2010 มีไหมเอ่ย
    ชื่อก้อบอกอยู่แล้วว่า All In One มีแน่นอนคับ แต่ต้องใจเย็นๆ นา net บ้านคับ อัพได้ทีละภาคเน้อ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    .Need For Speed Underground 2
    part2ชื่อไฟล์ 75_need_for_speed_2_underground_2.part2_d5f53.rar'
    รวมกับไฟล์ื่ื่อื่นไม่ได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    มาเป็นกำลังใจให้คับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bumt อ่านกระทู้
    part2ชื่อไฟล์ 75_need_for_speed_2_underground_2.part2_d5f53.rar'
    มันแตกไฟล์ไม่ได้หรืออะไรยังไงนี่คับ งง เพราะของผมไม่มีไฟล์ชื่อ 75_need_for_speed_2_underground_2.part2_d5f53.rar นี่นะจ้ะไม่ได้เป็น rar คับ iso เด้อ โหลดผิดเจ้าหรือป่าวคับนี่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ขอบคุณครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bumt อ่านกระทู้
    แก้ชื่อไฟล์ให้มันตรงกันอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xdead อ่านกระทู้
    แก้ชื่อไฟล์ให้มันตรงกันอ่ะคับ
    เออ เข้าใจละตอนกดดาวน์โหลดนี่เองไฟล์ชื่อไม่ตรงกันกับต้นฉบัับ นึกว่าอะไร -*- ลืมบอกคับใครสั่ง the run bb ไว้เย็นๆ นี่เตรียมโหลดคับ เพราะว่าผมจะเอาภาคหลังขึ้นไปคับ เก็บ 4 ไว้ สุดท้ายเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puccahouse : 8th July 2012 เมื่อ 09:07

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Need For Speed ภาค 1+2 ทําไมโหลดไม่เต็ม 100 สักที part ละ 500 สองตัวเลยละ เป็นเพราะอะไรแก้ไขให้ด้วยนะรออยู่

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    แล้วจะลง Prosteert เปล่าครับ หายากมาก ๆ ภาคนั้น ผมมารออยู่ภาคเดียวเลย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Need For Speed Underground 2 win7 64 bit เล่นได้100เปอร์เซนต์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากคับที่มาช่วยยืนยัน prostreet ผมมีคับอัพลงแน่ๆ แต่ต้องรอนะ วันนี้เจอมรสุมหลายอย่างไฟดับ error กระจายไม่รู้ the run จะเสร็จหรือป่าวนี่ -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yok998 อ่านกระทู้
    Need For Speed ภาค 1+2 ทําไมโหลดไม่เต็ม 100 สักที part ละ 500 สองตัวเลยละ เป็นเพราะอะไรแก้ไขให้ด้วยนะรออยู่
    ทำไมคนอื่นเขาโหลดได้คับ หรือว่ามีคนโหลดไม่ได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Need for speed Most Wanted นี้ตัวเต็มเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    560
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไม่รู้ละ เล่นได้หรือไม่ อยากเล่น เกมส์ รถเเข่ง ตั้งเเต่ เช้า ละ ขอ สักเกม เหอะ
    ใจมาก นาย น้อยยย ^^!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomttc อ่านกระทู้
    Need for speed Most Wanted นี้ตัวเต็มเปล่าครับ
    ถ้าไม่เต็มแล้วผมจะเอามาลงให้เมื่อยตุ่มทำไมนี่ -*-

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puccahouse อ่านกระทู้
    ถ้าไม่เต็มแล้วผมจะเอามาลงให้เมื่อยตุ่มทำไมนี่ -*-
    จะว่าไป จขกท. ก็กวน... ไม่เบาเหมือนกันนะครับเนี่ย ฮ่าๆๆ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมรอ hot pursuit ครับผม รีบอัพนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    hotpursuite ต่อจาก the run คับ ตอนนี้ติด error อย่างเดียวเลยไม่ไปไหนเลยอยู่แค่ part 6 นี่ -*- สงสัยจะได้พรุ่งนี้ละ the run

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: