ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoliCoNclaSsic อ่านกระทู้
    ถ้าผมจะขอwhitelist ผมเบอเลขประจำตัวประชาชนได้ไหม ?
    ไม่ใด้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    [IMG][/IMG] เเก้ไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ]\Ton/[ : 14th March 2013 เมื่อ 17:41 เหตุผล: รูปไม่ขึ้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ควรเปิดเผยเลขประจำตัวบัตรประชาชน 13 หลักนะ
    [IMG][/IMG]

ยอดเขาขั่วโลกเหนือ อันหนาวเหน็บ ณ ดินแดนลี้ลับ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ควรเปิดเผยเลขประจำตัวบัตรประชาชน 13 หลักนะ
    นั่นน่ะสิ ถ้าเป็นเซิฟจริงอย่างเกมทั่วๆก็ไม่น่ามีปัญหานะ เพราะเค้ามีการรับรองข้อมูลพวกนี้อย่างปลอดภัย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    คือซื้อของแท้ใน steam แล้วเข้ามาหาเซิฟเล่น โหลด Day-z Commander
    มันจะง่ายกว่ามั้ยครับเนี่ย ดูวิธีสมัครแบบว่ายากมากเลยอะ =_=

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Blog Entries
    1
    มันเล่นDayZได้หรอ มันไม่มีArmA 2 :Operation Arrowhead ใครก็ได้ตอบทีอยากเล่นมา1ชาติเเล้ว ปล.ใครก็ได้ทีทดลองเเล้วกับกระทู้นี้T_T

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mixpattanun อ่านกระทู้
    มันเล่นDayZได้หรอ มันไม่มีArmA 2 :Operation Arrowhead ใครก็ได้ตอบทีอยากเล่นมา1ชาติเเล้ว ปล.ใครก็ได้ทีทดลองเเล้วกับกระทู้นี้T_T
    ผมโหลดเท่าที่มีในกระทู้ก็เล่นได้แล้วครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ]\Ton/[ อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG] เเก้ไงครับ
    เปนช่วงปิดปรับปรุงเชิฟ 11-13.00น ป่าวครับนั่น

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อยากเล่นแต่ไม่กล้าเอา บัตรประชาชนไป ใช้
    ปล. ถาม? สมมติว่ามีคนเล่นแล้วไปแฮค คุณจะลงโทษเค้ายังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinnmaster : 15th March 2013 เมื่อ 03:29

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinnmaster อ่านกระทู้
    อยากเล่นแต่ไม่กล้าเอา บัตรประชาชนไป ใช้
    ปล. ถาม? สมมติว่ามีคนเล่นแล้วไปแฮค คุณจะลงโทษเค้ายังไง
    แฮกเชิฟ แอดมินรู้อยู่แล้วครับว่าไครทำ ขอใวลิสด้วยบัตรประชาชลแล้วไปแฮก ก้น่าจะโดนบล๊อคไอพีไม่ให้เล่น
    แล้วถ้ายังหน้าด้านจะมาขอใวลิสไหม่ ก้คงต้อง มีบัตรอีกใบเพื่อขอใวลิส สวมรอยเปนคนอื่น และ ยืนยันตัวเองในเฟสบุ๊ค อีกเฟสในเฟสต้องมี เพื่อนพอสมมควร ป้องกันการมั่วเข้ามาขอ สมัครไหม่มาขอใวลิส เพื่อมาแฮกแล้วโดนจับใด้ง่ายๆๆ สุกท้ายก็โดนแบนอีก สสุดท้ายก้เลิกไป ไปหาเชิฟ free to play เล่นง่ายแฮกง่าย เพราะไครจะเข้าเล่น ก้ใด้ไม่มีการคัดคนไงครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่ใด้บังคับ ให้ไครมาเล่นนะครับ โปรดใช้วิจาราณยานเอาเอง
    บัตรประชาชล ถ่ายด้วยกล้องมือ/กล้องเวปแคม มีตัวหนังสือ ทับในตัวบัตร ขนาดรูปก้ไม่ชัด
    ส่วนตัวผมให้ข้อมูลบัตรไปไม่มีปัญหา เพราะผมคิดไม่ออกว่า จะเอารูปบัตรผมไปทำอะไรใด้ รูปแค่นั้นใช้ทำ ธุรการทางการเงินอะไรไม่ใด้เลยครับ แถม ตอนลงรายละเอียดยัง เปนการพิมอีก ลายเช๊นเจ้าของบัตรก้ไม่มี แค่รูปบัตรลอยๆ
    สถาบันการเงินที่ไหนกล้า ให้เอาบัตรแบบนี้ไปใช้ผมว่า.... กลัวนั่น กลัวนี่ ถ้าให้ดีก้ ชื้อ คีย์แท้เล่นหมดเรื่องครับ

ปรกติ ตอนที่เปนระบบขอใวลิสแบบง่ายๆๆ คนเล่น 60-70 คนครับ ช่วงค่ำๆ
    ตอนนี้หลังทำระบบ ขอใวลิสใช้บัตร ตอนนี้คนในเชิฟ หายไปพอสมควร เหลือ 20 กว่าๆๆ ในช่วงค่ำๆ
    อาจเปนเพราะ มันยุ่งยากไปหน่อย หรือบางคนกลัวไม่ปลอดถัย แต่หลังจะ ทำระบบใวลิสแบบนี้ ไม่มี การแฮกเชิฟเกิดขึ้นอีกเลย
    ไม่เหมือนตอนแรกๆๆ นั่งเล่นอยู่ดีๆๆ คนตายทั้งเชิฟบ้าง นั้งเล่นอยู่ดีๆๆ ตัวละครมี ปืน และของ ครบตัวบ้าง ทั้งเชิฟ ปัญหาดังกล่าว อาจหมดไป เพราะมันต้องใช้บัตร ประชาชลสมัครนี่เหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hipza191 : 15th March 2013 เมื่อ 05:01

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    ถึง กับต้องใช้ บัตร ประชาชน ข้อมูลบนบัตร สำคัญมาก มีทั้้งที่อยู่ รหัสประจำตัว สำคัญทั้งนั้น

ผมไม่เอาด้วยอะ ไม่เล่นดีกว่า

เสี่ยง มากๆ เสี่ยงเกินไป

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    1
    ผมก็ว่ามันเสี่ยงไปนะ ผมเล่นแบบ Single ก็ได้ครับ แม้จะเล่นกับ ai ก็เหอะ แต่ไงก็ขอบคุณนะครับไม่ได้จะว่าอะไรนะแต่แค่

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    แนะนำว่ามันไม่เหมาะนะครับที่จะใช้บัตรจริงๆวิธีอื่นน่าจะใช้ได้มีอีกเยอะนะครับ ใส่ข้อมูลเยอะๆหรือให้แอดเฟสไปเลย เฟสก็ตรวจสอบได้ง่ายครับว่ามีตัวตนจริงไม่จริง Timeline มันบอกหมดอยู่เเล้ว

ปล.แล้วแต่นะครับใครอยากเล่นตามสบายครับผมแค่เตือนกะเเนะนำ

ปล2ถ้าผมจะแฮกผมไปยืมบัตรใครก็ได้ที่รู้จักเเล้วเค้าไม่เล่นเกมนี้มา ปลอมแทนมั่นใจว่าท่านก็แยกไม่ออกอยู่ดีว่าผมตัวปลอม

ปล3อย่าวางใจว่าแค่บัตรไม่ชัด มันมีหนทางในการปลอมบัตรไปทำธุกรรม หรือ ปลอมอะไรได้อีกมากมาย เอาข้อมูลที่อยู่ เลขบัตรไปใช้ทำไรได้เยอะครับ คนถึงเล่นเซิฟท่านน้อยลงมาจากไม่ไว้ใจกะยุ่งยากนี่แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RIAD:MAz : 15th March 2013 เมื่อ 05:50

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อย่าซีเรียสนะครับ ผมคิดว่าทุกคนเค้าติเพื่อก่อ

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    โลกนี้มันชักอยู่ยากขึ้นทุกวัน ว่าไมครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    แอดมินเปลี่ยนวิธีให้ไปใช้การทำสำเนาบัตรประชาชน แล้วขีดฆ่ากลางบัตร เขียนว่าใช้สำหรับ DayZ.in.TH แล้วครับ

หากไปดูในกลุ่มใน Facebook จะรู้ครับ
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันอยู่ที่ความใว้ใจในตัวแอดมินครับ ผมแค่สื่อกลางที่เห็นว่า เกมน่าสนใจดีเลยเอามาโพส ส่วนไครจะ ตัดสินใจว่าจะ เล่นหรือไม่เล่น ผมบังคับไม่ใด้ครับ
    แต่ผมขอบอกเลยว่า ตอนนี้ แอดมิน ใด้บัตรประชาชลจากสมาชิกไปแล้วไม่ตำกว่า 40ใบแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ตอนแรกกะลองเล่นดูแระ อ่านๆไป มีถ่ายบัตรประชาชนด้วย..ไม่เอาดีก่า ผมก็กลัวคน hack ข้อมูลผมเช่นกัน
    ปล. แต่ก็ขอบคุณที่เอามาแบ่งปัน ยังไงก็ใช้วิจารณญารณ์กันด้วยเน้อก่อนจะเล่น

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แล้ว ตรวจสอบยังไงว่า คนที่เอาบัตรสมัครไป เปนเจ้าของบัตรตัวจริง

ถ้าคนมั้น ตั้งใจจะแฮคจริง หาบัตรประชาชนคนอื่นมาแทนก็ได้

แปลกๆดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sweez อ่านกระทู้
    แล้ว ตรวจสอบยังไงว่า คนที่เอาบัตรสมัครไป เปนเจ้าของบัตรตัวจริง

ถ้าคนมั้น ตั้งใจจะแฮคจริง หาบัตรประชาชนคนอื่นมาแทนก็ได้

แปลกๆดี
    แฮกก็โดน แบนไงครับผม จากนั้นก้แบนไอพี ถ้าจะเล่นไหม่ ก้ต้อง หาบัตรไหม่ เพื่อมา ขอใวลิสไหม่ มันคุ้มที่จะเล่นมั้ย ถ้าคุณจะมาแฮก ยังไงก็โดนจับใด้

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    แล้วทางแอดมินกล้าที่จะเอาสำเนาบัตรของตัวเอง มาให้ผู้สมัครคนอื่นไหมหละเพื่อยืนยันว่าจะไม่เกิดปัญหาตามมา
    หากสำเนาของเราถูกเอาไปใช้ในทางที่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Thumbs up

ตามที่ข้างบนบอกครับ ที่นักเล่นเกม พิมพ์ไว้ แล้วทางแอดมินกล้าที่จะเอาสำเนาบัตรของตัวเอง มาให้ผู้สมัครคนอื่นไหมหละเพื่อยืนยันว่าจะไม่เกิดปัญหาตามมา
    หากสำเนาของเราถูกเอาไปใช้ในทางที่ผิด

โดนครับ ตอนแรก ผมก็จะเล่นเชิฟนี้ แต่ไม่เล่นละมันมากเกิน บัตรประชาชน มันทำอะไรได้หลายอย่าง แค่อยากฝากเตือนเพื่อนๆไว้นะครับ เชิฟอื่นมีเยอะแยะ เสีย 50 ทรูค่าไวริส ยังดีกว่าให้บัตรประชาชน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย greenbee1881 : 15th March 2013 เมื่อ 19:04

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อยากเล่น******ยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    แล้วทางแอดมินกล้าที่จะเอาสำเนาบัตรของตัวเอง มาให้ผู้สมัครคนอื่นไหมหละเพื่อยืนยันว่าจะไม่เกิดปัญหาตามมา
    แอดมิน คนนี้เค้า อยู่ ม.5ครับ มี facebook แอดมิน แถมยังเปนคนที่ชนะเลิส การแข่งเขียนเวป ระดับไหนผมไม่ทราบ แต่ มีรางวัลการันตี และ เปนคนออกแบบ เวปไชค์ hon.in.th ครับ
    ทีมงาน จาก hon เค้าไห้ โคโลเชิฟ น้องม.5 คนนี้ใว้เพื่อศึกษา เค้าเปิดเชิฟไห้เล่นฟรี ถือว่าบุญมากแล้วครับ ผมว่าไครกลัวและไม่พอใจตรงไหน ก้แค่ คริกปิดกระทูผมไป แล้วไปหา เชิฟอื่นเล่นเถอะครับ
    ส่วนไครจะ คิดอะไร ลบๆๆ กรุณา แค่คิดก้พอครับไม่ต้องโพส จะกลายเปนผมทำไห้ เชิฟเสียชื่อป่าวๆๆ
    อย่างที่ผมบอก ท่านไปชื้อ คีย์แท้เล่นสิครับ!!!