ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

แนะนำ Dayz Mod เชิฟไทยเล่นฟรีแนว serviver ในเมืองที่มีแต่ชอมบี้ Multiplayer Online เล่นฟรี

จุดเด่นของเกมส์ DayZ
    คือความสมจริงของระบบการเล่น ที่ให้ผู้เล่นจะต้องเอาตัวรอดจากซอมบี้และผู้เล่นคนอื่นที่สวมบทบาทเป็นโจรคอยกำจัดลอบซุ่มสังหารเพื่อขโมยเสบียงของผู้เล่น
    ยิ่งไปกว่านั้น ยังขึ้นอยู่กับความไว้เนื้อเชื่อใจระหว่างผู้เล่นบนโลกออนไลน์ที่ไม่เคยเห็นหน้าตามาก่อนด้วย

DayZ สามารถสานฝันของคุณให้เป็นจริง ด้วยการเล่นแบบ Multiplayer Online ที่ทำให้คุณต้องเอาชีวิตรอดภายใต้สถานการณ์อันเลวร้าย
    ไม่ว่าจะจากผู้ติดเชื้อ ผู้เล่นด้วยกันเอง หรือ... แม้กระทั่ง การขาดอาหาร-น้ำ และ โรคภัยไข้เจ็บ
    ผู้เล่นสามารถพูดคุยกันในเกมผ่านไมโครโฟนใด้
    แนวทางการเล่นเกมของ DayZ นั้นมีกฎง่าย ๆ อยู่เพียงข้อเดียวคือ "ต้องเอาชีวิตรอดให้ได้ ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดก็ตาม"
    ซึ่ง...
    อาจทำด้วยตัวคนเดียว...
    อาจร่วมมือกับผู้คนอื่น...

หรืออาจหลอกผู้เล่นคนอื่นมาสังหารเพื่อชิงเอาของก็ได้!
    พูดง่าย ๆ ว่า...
    สิ่งที่น่ากลัวที่สุดในเกมนี้ไม่ใช่ซอมบี้ แต่คือ "คนด้วยกัน" นั่นเอง
    แต่ชอมบี้ก็ยังเป็นสาเหตุการตายในช่วงหัดเล่น

การรวมกลุ่มกันอาจทำให้มีชีวิตรอดได้ง่ายขึ้น... แต่นั่นก็หมายถึงว่า อาหาร-น้ำ-ยารักษาโรค-และกระสุน ต้องปันส่วนกันอย่างยุติธรรมด้วย
    มิเช่นนั้น... "การลดจำนวนคนในกลุ่ม" อาจเป็นสิ่งที่ต้องถูกยกขึ้นมาพิจารณา

...................................................................................................................................................................................................................

วิธีติดตั้งเกม
    1.ดาวโหลด
    2.เม้าอิมเมจไฟล์,แตกไฟล์
    3.ติดตั้งตัวเกม
    4.ติดตั้งตัวเข้าเชิฟ

ตัวเกม
    ArmA2 DVD1 [4.37 GB]
    ArmA2 DVD2 [4.37 GB]
    ArmA2 DVD3 [602 MB]

ตัวเข้าเชิฟเวอร์ ไทย
    Setup.zip [1 MB]

วิธีเข้าเล่นอย่างละเอียดนะครับต้องอ่าน !!!!

1.ติดตั้งเกม และ netfreamwork4 ที่มีมากับตัวเกมเลยครับ ป้องกันการมีปัญหาทีหลัง

2.ติดตั้ง ตัวเข้าเชิฟ DayZ.in.TH Lancher

3.ต้องมี ID/pass ก่อนเข้าเล่นสมัครใด้ที่ http://dayz.in.th/register.php ID/pass เดียวกันใช้ก่อนเข้าเกมและในเวปบอด

4.ทดลองล๊อคอินเข้าไป ในเกมดูก่อนทดลองว่าสามารเข้าเกมใด้ไม่มีปัญหา *ยังเล่นไม่ใด้นะแค่ลองเข้า หากเข้าเกมใด้ ออกมาทำข้อ.5

5.จำเป็นต้องขอ whitelist ก่อนไม่งั้นจะเข้าเล่นไม่ใด้ *whitelist เพื่อให้แน่ใจว่าคุณไม่ใช่ hacker พวกก่อกวน ต่อเชิฟเวอร์

ขั้นตอนการขอ whitelist

1.ทำการเปลื่ยน CDคีย์ ของเกม วิธีเปลี่ยนCDคีย์

2.คุณจะต้องยืนยัน Facebook โดยมีเงื่อนไขคือ คุณต้องเป็นสมาชิกในกลุ่ม DayZ.in.TH Group **เข้า facebook ค้นหากลุ่ม DayZ.in.TH Group และสมัครเข้ากลุ่ม

3.ทำเอกสารยืนยันตนก่อนขอ whitelist รูปบัตรประชาชล และมีการพิมกำกับรายละเอียด ดังนี้ Username , PlayerID, PlayerName, ชื่อFacebook รูปตัวอย่าง.....

**ใช้กล้องถ่ายรูป หรือ กล้องเวปแคมถ่ายบัตรประชาชลที่วางบนกระดาษขาว แล้วเอามาพิม รายละเอียดเอาทีหลังครับ**

4.หลังจากมีเอกสารต่างๆๆครบแล้วก้เข้าเวป http://dayz.in.th/index.php กดขอใวลิสในเวปใด้เลย...
    PlayerName: ห้ามเปลี่ยนในเกมเด็ดขาด ***ใช้ชื่อจากโปรไฟล์ ในเกมครับ
    PlayerID: กรุณาตรวจสอบให้ถูกต้อง ***ต้องมีข้อความขึ้นว่า สามารถใช้ใด้สีเขียวด้วยนะ
    Email: กรุณาตรวจสอบให้ถูกต้อง (ใช้เป็นการยืนยันลิ้ง) ***ตรวจสอบมีลิ้งให้กดในเมลมั้ง ลืมๆๆแล้วเหมือนกัน
    แนะนำตัว: ใช้เป็นการตัดสินใจในการผ่านไวลิส ***ใส่ไปเลยทำไมถึงอยากลองเล่น หรืออะไรต่างๆๆ
    แนบไฟล์: แนบไฟล์สำเนาบัตรประชาชน ที่เตรียมใว้ ***รูปบัตรที่ ทำใว้ ในข้อ3 แนบไปตอนกดขอ 1 รูป
    ยอมรับข้อตกลง: เพื่อคุณต้องยืนยันกฏและข้อตกลงภายใน DayZ.in.TH ***กดขอใด้เลย

5.รอผลการขอ whitelist ดูสถานะใด้จากด้านล่างของเวป http://dayz.in.th/whitelist.php *เมื่อ Status ขึ้นว่า เพิ่ม Whitelist แล้ว ก็เข้ามามันกันใด้เลย

.......................................................................
    ชื่อในเกมผม evolution เจอผมอย่ายิงผมนะครับ - -*

หากมีปัญหาต่างๆๆๆ สามารถโพสถามในกระทู้หรือ เข้าเวป http://dayz.in.th/index.php ไปโพสถามใด้ครับมีคนรอช่วยอยู่

ข้อมูลไอเท็ม

http://www.digitalkeystore.com/forum...hp?f=57&t=4733 ของใช้ต่างๆ และการนำมาใช้งาน
    http://dayzdb.com/database/weapons อาวุส
    http://dayzdb.com/database/vehicles รถ เรือ เครื่องบิน
    http://dayzdb.com/map#2.065.072 แผนที่ บอกจุกเกิด ไอเทมต่างๆๆ

แนวทางการเล่น
    -เอาตัวรอดในเมืองที่มีแต่ชอมบี้ แรกๆจะใช้ขวานเปนอาวุส ดีสุด เพราะไม่มีเสียง และสับชอมบี้ ทีเดียวตาย หาใด้ตามโรงงานโรงนา หน้าที่ของขวานอีกอย่างคือเอาใว้ตัดฟืนก่อไฟ ปรุงเนื้อสัตว์
    -รักษาระดับ ความหิวข้าว หิวน้ำ อุณภูมในตัว เอาตัวรอดจากชอมบี้และ ผู่เล่นที่เปนคนไม่ดีชอบทำร้ายคนไม่มีอาวุส หิวน้ำ หิวข้าวมากๆๆ จะเปนลม สลบ และตายใด้
    -หาอาหารน้ำจากในบ้าน ที่เข้าใด้ ในแต่ละหลัง ตามโรงงาน โรงนาต่างๆๆ สามารถล่าสัตว์ หรือ หาแหล่งน้ำ ธรรมชาติ ใด้เช่นกัน
    -เมื่อมี อาหารน้ำพอสมควร ก้ควรหาเต๊นเพื่อจะใด้มีที่เก๊บของส่วนตัวเก็บอาหาร น้ำ ควรไปกางเต๊นใว้ในป่า หากมีคนมาพบเต๊นเรา อาจโดนขโมยของไปใด้ เต๊นหาใด้จาก ชุปเปอร์มาเก๊ต บ้านหลังโตๆ
    -เมื่อมีอาหาร น้ำ และเต๊น ที่ลับตาคนพอสมควร ควรจะหาอาวุส ปืนใว้ในครอบครอง เพื่อเอาใว้ป้องกันตัว จากคน เลวๆ หรือจะเลือกเปนคนเลวเองก้ใด้ไปล่ยิงคน หา เสบียง - -* /ไม่ควรใช้ปืนยิงชอมบี้เพราะเสียงปืน อาจทำให้ชอมบี้ใด้ยินและตามเสียงปืนมาเจอเราใด้ แต่ถ้าเปน ปืน SD พวกปืนเก๊บเสียงก้ใช้ยิงชอมบี้ใด้
    -เมื่อมีอาวุสแล้ว
    -เมื่ออาหาร น้ำ เต๊น อาวุส สิ่งที่ควรมีใว้และควร ช่อนอย่างดีคือ ยานพาหนะ รถ เรือ เฮลิปคอปเตอร์ พวกนี้จะช่วยให้เราเดินทางไปไหนมาไหน รวดเร๊ว และหาของต่างๆๆง่ายขึ้น * แต่ยานพาหนะจะหายากมากๆ
    -สุดท้ายพอเราใด้ของต่างๆๆครบตามประสงค์เราคงต้องเลอกแล้วว่า เราจะ ฆ่าทุกคนที่เจอ หรือช่วยพวกเขา จากสถานการ ต่างๆๆ อาจหาทีม โดนชวนผุ๋เล่น มาเปนพวก แต่ระวังจะถูกหักหลังเอาใด้
    เพราะบางท่าน พอรู้ว่าไครมีของดีๆๆ มักจะ ล่อมา ฆ่า เอาของอิอิ
    -จงอยู่ให้ใด้ จงอยู่ให้ใด้ จงอยู่ให้ใด้ จงอยู่ให้ใด้ ..............................................................................................

ปุ่มควบคุมในเกม

เดิน ช้าย ขวา หน้าหลัง เหมือนเกมทั่วๆๆไป w a s d
    หมุนลูกกลิ้งเม้า แล้วคริก เลือกคำสั่งที่จะกระทำ กับสิ่งของ ที่พบเจอ
    z หมอบลงกับพื้น เพื่อครานต่ำๆ ลดการมองเหนของชอมบี้ใด้มากมาย
    x ย่อตัวระดับกลาง นั่ง ใด้ ลดการมองเห็นของชอมบี้ ใด้ **ใช้บ่อยสุด ตอนวิ่งเสียงเท้าเราจะเบาลง
    c โหมดเดินวิ่ง ระดับใวสุด หากมีคนไล่ยิง หรือชอมบี้ ไล่กระซวก ควรกด c แล้ววิ่งป่าราบ - -*
    m เปิดแผนที่ ต้องมี แผนที่ในตัว
    o ดูนาฟิกาในในเกมว่ากี่โมง *วันเวลาในเกมเหมือนจิงแต่ช้ากว่าเวลา จิง 7ชม
    k ดูเข๊มทิศ ถ้ามี
    B ใช้กล้องส่องทางไกล ถ้ามี
    คริกขวาค้างใว้ *ชูมภาพไกล้ขึ้นมองใด้ไกล
    คริกขวา1ครัง ตั้งเล็งปืน zoom /คริ็กขวาค้างตอน เล็ง จะชูมใด้ไกล้ขึ้นอีก
    Q หรือ E ค้างใว้ เอี้ยวตัวยิง ช้ายขวา
    R Reload กระสุน
    ปุ่มตัวเลข 7 9 1 3 กดค้างใว้ตอนวิ่ง จะเปนการมองรอบๆๆ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hipza191 : 14th March 2013 เมื่อ 04:38 เหตุผล: แก้ไขเนื้อหา

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นใด้ 100% ครับหากทำตาม ขั้นตอนนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับน่าสนใจ แต่เดี๋ยวไปทำบัตรประชาชนก่อน ยังไม่ได้ทำเลย ^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เซิฟเวอร์ Official หรือ Private ครับ ?

ถ้าเป็น Private สมัคร Whitelist มันยุ่งยากไปไหมเนี่ย ยังกะทำบัญชีธนาคาร

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมว่าถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ควรให้ข้อมูลลับกับคนอื่นนะครับ (บัตรประชาชน)

ปล.ผมแค่เข้ามาเตือนเพื่อนๆเฉยๆ อย่าหาว่าผมมาดิสเครดิตเลยนะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ควรให้ข้อมูลลับกับคนอื่นนะครับ (บัตรประชาชน)

ปล.ผมแค่เข้ามาเตือนเพื่อนๆเฉยๆ อย่าหาว่าผมมาดิสเครดิตเลยนะครับ

ที่ผ่านๆๆ มาเคยเปิดให้เล่นโดย การขอใวลิสแบบง่ายๆๆ เลยง่ายต่อการ เข้ามาของ hackher ที่ไม่มีตัวตน นะครับ ทางแอดมินเค้าเลยหาทาง ป้องกันพวก hack ต่างๆๆ โดยการทำเรื่องขอ whitelist ยากหน่อย
    โดยใช้บัตรประชาชลที่ และยืนมีเฟสบุค ที่มี เพื่อนจำนวนหนิ่ง ป้อมกันบุคคลที่เข้ามา แบบน่าสงสัยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้

ถูกต้องครับไม่จำเป็นอย่าใช้บัตรประชาชน เพราะสมัยนี้มิจฉาชีพเอาไปสวมลอยเยาะ หรือไม่ก็ควรเซนสำเนาถูกต้องทุกครั้งที่ใช้งานเสมอ

และอีกอย่างนะครับ ผมว่าไม่จำเป็นเลยซะด้วยซ้้ำ

ปล. เติอนด้วยตวามหวังดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JiyeonAh : 14th March 2013 เมื่อ 10:52

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ถ้าไม่ใช่บัตรประชาชนผมจะเล่นอยู่นะ - -

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    เล่นฟรี แถมไม่มี "เรื้อน" ด้วย เล่นเพลินครับ ผมเล่นอยู่

ปล.เรื้อน เป็นคำเรียกเฉพาะ เช่น เฮ้ย! โปรนี้หว่า "เรื้อน" ว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    อยากเล่นมานานแล้วว แต่ไม่รู้ทำยังไง เดี๋ยวลองโหลดไปลองก่อนนะครับบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ปรกติเกมนี้แผ่นแท้ในสตีม ต้องเสียเงินชื้อ ราวๆๆ 500-700 บาทนะครับ ถึงจะใด้เล่น
    แต่นี่แอดมิน คนทำเชิฟอยู่ ม.5 เองครับ แถมเปิดให้เล่นฟรี แต่เปิดใด้ไม่นานก้โดน พวก "เรื้อน อย่างว่าเข้ามา Hack ทำคนตายทั้งเชิฟบ้าง ไรบ้าง hack ปืนบ้าง
    แรกต้องปิดเชิฟไปเพือหาตัวคน hackครับ สุดท้าย แก้ปัญหาไม่ใด้ เพราะไม่รู้ไครเปนไคร เค้าทำระบบ whitelist ที่ คัดคนก่อนเข้าเล่นครับ ยืนยันความมีตัวตน ของผู่เล่นเท่านั้นเองครับ
    ผมคนใด้เข้าไปเล่นแล้ว ก้ดีครับ ใด้ เล่นเกมที่อยากเล่นในสตีม แบบไม่ต้องเสียเงิน ชื้อ

ขอสรุปเรื่องที่ต้องใช้บัตร ประชาชลสมัคร white list ก้แล้วแต่ วิจารณญาน นะครับผม ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใช้เกมเถื่อนเล่นใช่เปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ]\Ton/[ อ่านกระทู้
    น่าจะทำนองนั้นครับ เพราะมันไม่ต้องเสียตัง ตัวเกมก้โหลดจากลิ้งบนนะครับ
    แต่ผมก้ไม่ใด้รู้อะไรมากนะครับ ว่า เปนเชิฟเถื่อนหรือไม่เถื่อนยังไง แค่ผมเองเล่นแล้วสนุกดีเลยอยากมีเพื่อนร่วมเชิฟเยอะๆๆ จึงขอเปนคนนึงที่ช่วน แอดมินโปรโมทเชิฟครับผม

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สุดยอดเลยจะลองโหลดอยู่นะครับชอบเกมส์แนวนี้อยู่แล้ว
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ]\Ton/[ อ่านกระทู้
    แน่นอนครับ ผมก็เถื่อน 100% เล่นได้ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghostboo อ่านกระทู้
    แน่นอนครับ ผมก็เถื่อน 100% เล่นได้ครับ
    เล่นเชิฟนี้ด้วยหรอครับ ชื่ออะไรเอ่ย - *-

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมกลังโหลดเลยครับ
    สมัครไปละ ชื่อ Mirrorboy ครับ
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เดียวผมตามไปลองเล่นดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cullen อ่านกระทู้
    ผมกลังโหลดเลยครับ
    สมัครไปละ ชื่อ Mirrorboy ครับ
    สนใจอยากมีเพื่อนร่วมวิ่งหนีชอมบี้ เจอผมในเกมนะครับชื่อ evolution
    skype pong.taweerat

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hipza191 อ่านกระทู้
    เล่นเชิฟนี้ด้วยหรอครับ ชื่ออะไรเอ่ย - *-
    ชื่อในเกมส์ : Ghost_huafu ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าเล่นดีแต่สมัครยากไปหน่อย

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    รอให้ลงARMA3เร็วๆจัง และ ขอเตือนเรื่องบัตรด้วยเช่นกันครับ เด็กๆไม่ค่อยคิดอะไรมากหรอกแต่สำหรับผู้ใหญ่อย่างเราๆ เสียวสันหลังหวาบๆ
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช่ patch อะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hipza191 อ่านกระทู้
    สนใจอยากมีเพื่อนร่วมวิ่งหนีชอมบี้ เจอผมในเกมนะครับชื่อ evolution
    skype pong.taweerat
    ครับผม
    แต่กว่าจะโหลดเกม ลง สมัคร ขอไวลิส คงใช้เวลาพอสมควร
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ถ้าผมจะขอwhitelist ผมเบอเลขประจำตัวประชาชนได้ไหม ?