ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Queen of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน Joker Game Official Fanpage ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ ลงโฆษณา
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง Seed Game Shop ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ Thai Easy VPS WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

การผจญภัยครั้งใหม่ของเหล่านักรบในดินแดนมังกร

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,547
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    Blog Entries
    1

Exclamation [ปัญหา]หลังลงวินโดว์ต้องลงไดร์เวอร์อะไรบ้าง

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    คือว่าผมจะลงวินโดว์ใหม่แต่อยากลองลงด้วยตัวเอง แต่ผมไม่รู้ว่าหลังลงวินโดว์แล้ว ต้องลงไดร์เวอร์อะไรบ้างน่ะครับ
    ช่วยหน่อยครับ
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ก็ค้นหาใน อากู๋ เอาครับ ลอง Search ชื่อรุ่นเมนบอร์ดตามด้วยคำว่า Driver ของท่าน แล้วมันจะขึ้นมาให้ท่านเข้าไปหาโหลดเอาครับโดยต้องเลือกที่เป็น ระบบปฏิบัติการที่ตรงกันเช่น ลง Windows 7 64Bit ก็ต้องเลือก Driver สำหรับ 64Bit ถ้าเป็น 32 bit ก็เลือกที่เป็นของ 32Bit
    ส่วนที่เหลือคือพวก Driver การ์ดจอ , เสียง ไรงี้ครับ แค่โหลดตรงกับรุ่นก็พอ แต่ Driver เสียงไม่แน่ใจนะครับ เพราะทุกวันนี้ใช้แต่ VIA HD AUDIO อันอื่นไม่เคยใช้เลย
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,547
    1
    ที่หลักๆเลยใช้แค่นั้นหรอครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 14th March 2013 เมื่อ 17:41
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    2,547
    1
    http://www.devid.info/model/350

ผมต้องโหลดหมดเลยหรือป่าวครับ...

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,172
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,051
    ง่ายๆครับ หลังจากลงวิน 7 หรือ 8 เสร๊จให้อัพเดทวินโดว์แล้วมันจะติดตั้งไดร์เวอร์ให้เอง หลังจากอัพเดทเสร็จแล้วให้เข้าไปที่เว็บของ AMD หรือ Nvidia จะมีรุ่นของการ์ดจอให้เลือกโหลด

กล่าวขอบคุณ
    1,172
    อีกนิด สำหรับไดร์เวอร์เสียงมันมีให้อยู่แล้วหรือไดร์เวอร์ไม่จำเป็นอื่นๆแต่ถ้าอยากได้ ตรงอัปเดทวินโดว์ให้ดูหน้า Optional เลือกอัพเดทได้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    SlimDrivers

โปรแกรมนี้มีไดร์เวอร์ทุกอย่างแจ่มมากผมใช้อยู่

http://www.driverupdate.net/downloads/SlimDrivers-setup.exe

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,547
    1
    คือว่าลงวินโดว์แล้ว เข้าเน็ตได้เลย เมาส์คีย์บอร์ด ใช้ได้เลยหรือป่าวครับ...
    ผมลองถามเพื่อน มันบอกว่า"พอลงเสด เมาส์ คีย์บอรด ใช้ไม่ได้เลยอ่ะครับ"...
    ผมกลัวว่าจะเป็นอย่างที่เพื่อนบอกอ่ะครับ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ถ้าลงwinตัวปล่าวๆ ก็ ควรลงต่อไปนี้
    1. Driver การ์ดจอ
    2. Driver mainboard (อันนี้สำคัญ)
    3. โปรแกรมต่างๆ
    4. Direct X
    5. เกมส์ทั่วไป
    6. ควร Active เพื่อจะได้ Update Windows (สำคัญ)
    7. โปรแกรมเสริมทั่วไปเช่น (Net. Framwork , C++ เป็นต้น )ส่วนใหญ่จะติดมากับตัว Windows

น่าจะแค่นี้แหละมั้ง มีอะไรก็ PM มาละกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,172
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frame~[F] อ่านกระทู้
    คือว่าลงวินโดว์แล้ว เข้าเน็ตได้เลย เมาส์คีย์บอร์ด ใช้ได้เลยหรือป่าวครับ...
    ผมลองถามเพื่อน มันบอกว่า"พอลงเสด เมาส์ คีย์บอรด ใช้ไม่ได้เลยอ่ะครับ"...
    ผมกลัวว่าจะเป็นอย่างที่เพื่อนบอกอ่ะครับ
    ใช้ได้สิครับเหมือนว่าคุณกำลังใช้ Windows ที่ลงทุกอย่างเรียบร้อย แต่ความแรงมันลดลง ภาพไม่ค่อยสวย เสียงไม่ค่อยใส อะไรประมาณนี้ พอลงไดร์เวอร์เข้าไป วินโดว์มันก็จะทำงานถูกต้อง

ลงวินโดว์ > อัปเดท : ง่ายๆแค่นี้ เสร็จแล้วก็เข้าไปโหลดไดร์เวอร์การ์ดจอถ้าไม่รู้จัก ก็ให้ลงโปรแกรมค้นหาไดร์เวอร์หรือลง Game Booster แล้วไปหน้า Driver กดตรวจสอบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,547
    1
    โอเค ครับ ผมพอมั่นใจละ ถามเพื่อความมั่นใจน่ะครับ เพราะไม่เคยลงมาก่อนครับ
    ลงจริงๆพรุ่งนี้ เสร็จแล้วจะมารายงานให้ทราบครับ...

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 226
    ปกติ วินโดว 7,8 เเทบไม่ต้องลง Driver เลยนะ ลงเสร็จก็ใช้ได้เลย นอกจากเครื่องเรามีฮาร์ดเเวร์รุ่นเก่าๆ ที่มันไม่รุ้จักต้องไปหาโหลดมาเอง ส่วนมากผมจะลงเเค่ไดรเวอร์การ์ดจออย่างเดียว ให้มันใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ ..

กล่าวขอบคุณ
    2,547
    1

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    ผมลงได้เรียบร้อยแล้วครับ