ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1

Exclamation [ปัญหา]หลังลงวินโดว์ต้องลงไดร์เวอร์อะไรบ้าง

คือว่าผมจะลงวินโดว์ใหม่แต่อยากลองลงด้วยตัวเอง แต่ผมไม่รู้ว่าหลังลงวินโดว์แล้ว ต้องลงไดร์เวอร์อะไรบ้างน่ะครับ
    ช่วยหน่อยครับ
    joker123
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ก็ค้นหาใน อากู๋ เอาครับ ลอง Search ชื่อรุ่นเมนบอร์ดตามด้วยคำว่า Driver ของท่าน แล้วมันจะขึ้นมาให้ท่านเข้าไปหาโหลดเอาครับโดยต้องเลือกที่เป็น ระบบปฏิบัติการที่ตรงกันเช่น ลง Windows 7 64Bit ก็ต้องเลือก Driver สำหรับ 64Bit ถ้าเป็น 32 bit ก็เลือกที่เป็นของ 32Bit
    ส่วนที่เหลือคือพวก Driver การ์ดจอ , เสียง ไรงี้ครับ แค่โหลดตรงกับรุ่นก็พอ แต่ Driver เสียงไม่แน่ใจนะครับ เพราะทุกวันนี้ใช้แต่ VIA HD AUDIO อันอื่นไม่เคยใช้เลย
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    ที่หลักๆเลยใช้แค่นั้นหรอครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 14th March 2013 เมื่อ 17:41
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    http://www.devid.info/model/350

ผมต้องโหลดหมดเลยหรือป่าวครับ...

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ง่ายๆครับ หลังจากลงวิน 7 หรือ 8 เสร๊จให้อัพเดทวินโดว์แล้วมันจะติดตั้งไดร์เวอร์ให้เอง หลังจากอัพเดทเสร็จแล้วให้เข้าไปที่เว็บของ AMD หรือ Nvidia จะมีรุ่นของการ์ดจอให้เลือกโหลด

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    อีกนิด สำหรับไดร์เวอร์เสียงมันมีให้อยู่แล้วหรือไดร์เวอร์ไม่จำเป็นอื่นๆแต่ถ้าอยากได้ ตรงอัปเดทวินโดว์ให้ดูหน้า Optional เลือกอัพเดทได้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    SlimDrivers

โปรแกรมนี้มีไดร์เวอร์ทุกอย่างแจ่มมากผมใช้อยู่

http://www.driverupdate.net/downloads/SlimDrivers-setup.exe

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    คือว่าลงวินโดว์แล้ว เข้าเน็ตได้เลย เมาส์คีย์บอร์ด ใช้ได้เลยหรือป่าวครับ...
    ผมลองถามเพื่อน มันบอกว่า"พอลงเสด เมาส์ คีย์บอรด ใช้ไม่ได้เลยอ่ะครับ"...
    ผมกลัวว่าจะเป็นอย่างที่เพื่อนบอกอ่ะครับ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ถ้าลงwinตัวปล่าวๆ ก็ ควรลงต่อไปนี้
    1. Driver การ์ดจอ
    2. Driver mainboard (อันนี้สำคัญ)
    3. โปรแกรมต่างๆ
    4. Direct X
    5. เกมส์ทั่วไป
    6. ควร Active เพื่อจะได้ Update Windows (สำคัญ)
    7. โปรแกรมเสริมทั่วไปเช่น (Net. Framwork , C++ เป็นต้น )ส่วนใหญ่จะติดมากับตัว Windows

น่าจะแค่นี้แหละมั้ง มีอะไรก็ PM มาละกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frame~[F] อ่านกระทู้
    คือว่าลงวินโดว์แล้ว เข้าเน็ตได้เลย เมาส์คีย์บอร์ด ใช้ได้เลยหรือป่าวครับ...
    ผมลองถามเพื่อน มันบอกว่า"พอลงเสด เมาส์ คีย์บอรด ใช้ไม่ได้เลยอ่ะครับ"...
    ผมกลัวว่าจะเป็นอย่างที่เพื่อนบอกอ่ะครับ
    ใช้ได้สิครับเหมือนว่าคุณกำลังใช้ Windows ที่ลงทุกอย่างเรียบร้อย แต่ความแรงมันลดลง ภาพไม่ค่อยสวย เสียงไม่ค่อยใส อะไรประมาณนี้ พอลงไดร์เวอร์เข้าไป วินโดว์มันก็จะทำงานถูกต้อง

ลงวินโดว์ > อัปเดท : ง่ายๆแค่นี้ เสร็จแล้วก็เข้าไปโหลดไดร์เวอร์การ์ดจอถ้าไม่รู้จัก ก็ให้ลงโปรแกรมค้นหาไดร์เวอร์หรือลง Game Booster แล้วไปหน้า Driver กดตรวจสอบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    โอเค ครับ ผมพอมั่นใจละ ถามเพื่อความมั่นใจน่ะครับ เพราะไม่เคยลงมาก่อนครับ
    ลงจริงๆพรุ่งนี้ เสร็จแล้วจะมารายงานให้ทราบครับ...

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ปกติ วินโดว 7,8 เเทบไม่ต้องลง Driver เลยนะ ลงเสร็จก็ใช้ได้เลย นอกจากเครื่องเรามีฮาร์ดเเวร์รุ่นเก่าๆ ที่มันไม่รุ้จักต้องไปหาโหลดมาเอง ส่วนมากผมจะลงเเค่ไดรเวอร์การ์ดจออย่างเดียว ให้มันใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ ..

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    ผมลงได้เรียบร้อยแล้วครับ