ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    สงกรานต์เปิด Dubstep อย่างเดียวก็ได้...

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ค่าลิขสิทธิ์การนำเพลงไปเล่น

3 เพลง 120,000

6 เพลง 240,000

ผมว่าไม่จริง ผมเคยทำงานให้ตอนเรียนมหาลัย

จ้างวง(ศิลปินแกรมมี่)มาเล่น ราคาไม่ถึงเท่านั้นเลยครับ (ราคานี้จ้างวงมาเล่นได้เลย 120,000 - 240,000)

ศิลปินราคาเฉลี่ย 50,000 - 100,000 ต่อคืน ร้องประมาณ 6-10 เพลง แล้วแต่วงครับ

ถ้านำเพลงมาเล่นเฉยๆแล้วจ่ายขนาดนั้นคงไม่จริงครับ

เพราะถ้าไปเล่นอย่างวงที่เล่นตามร้านอาหารก็โดนด้วยสิครับ

แต่ถ้าเฉพาะคอรเสิร์ตก็ไม่แน่ เพราะต้องจ่ายอยู่แล้ว

แล้วถ้าอย่างเด็กมัธยม มหาลัย ไปประกวด ก็ห้ามเล่นเหรอ ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 15th March 2013 เมื่อ 08:27

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ผมว่ามันไม่มีทางเป็นไปได้ ถ้าทำแบบนี้ก็เหมือนกับทำให้นักร้องในสังกัดตัวเองหมดทางเผยแพร่ผลงาน การทำให้นักร้องเป็นที่รู้จักมากๆส่วนใหญไม่ใช่เพราะโปรโมตแต่เป็นการบอกปากต่อปากต่างหาก

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เป็นข่าวจริงๆคับ เพราะเมื่อวันก่อนผมยังนั่งดู MV เพลง ยินดี ของ โดม ปกรลัมป์ พอวันนี้ผมเข้าไป มันบอก GMM ทำเป็นลิขสิทธิ์ ทำให้ดูไม่ได้

ผมงงเลย ดูฟังอยู่ทุกวัน ลบเฉย เซ็งมาก

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ฟังหูไว้หู .............

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมว่าถ้าเป็นจริง แกรมมี่ต้องโดนชาวเน็ตหลายๆคนที่ไม่พอใจจวกแบบคราวก่อนแน่ๆเลยย

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    แต่งเพลงเล่นเองดีกว่าครับ ถ้าเกิดเป็นเรื่องจริงๆ แต่งเองเล่นเองขายเอง ปล่อยมันเจ๊งไปเลย 5555

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    แหล่งข่าวไม่มี เหอๆ ผมยังไม่เชื่อ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ถ้าข่าวนี้จริงมันก็เกินไปละ GMM อะ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    บางร้านเขาก็เล่นแต่ของพวก เบเกอร์รี่อะน่ะ เพลงตลาดไม่ค่อยมี เปลี่ยนอารมณ์ไปฟังเพลงสบายๆ ก็คงจะดีกว่าน่ะ (ว่าแต่ของเบเกอร์รี่นี่เขามีลิขสิทธ์แบบของ จีเอ็มๆ แบบนี้ป่าวหว่า )
    ฟังแต่เพลงตลาด อกหัก ชอกช้ำ รักเขาข้างเดียว อยากตายเพราะผิิดหวัง อะไรมันจะขนาดนั้น

ป.ล. ค ค ห ส ต ป อ ค น ค

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    เล่นงานดนตรี รร. คงไม่จับนะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    ตามนนั้นนะครับ ธุรกิจนี่มันน่าเลือดจริงๆ

ผมไปฟังพ่อผมพูดมาบ่อย เรื่องอุปสงค์ อุปทาน อะไรนั่น

จะอยู่ในไทยแค่ยังใช้ชื่อ True แค่ 5 ปีเสียไป 10 กว่าล้าน

ทำไมเขายังอยู่ได้นะหรอ เจ้าของเครือข่ายทรูคอปอเรชั่น เป็นลูกของ CP(เจริญ-โภคกพัน)

ของอย่างงี้ต้องมีเส้นสายด้วย

ปล.ข้อมูลผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ พอดีผมฟังเผิญๆมาเหมือนกัน
    ผิดแหละครับ บริษัทคนละบริษัท True กะ CP เงินคนละบัญชีนะครับ แล้วเอากำไร CP มาโป๊ะ True แผนกบัญชี CP คงจะยอมหรอกครับ ไม่ใช่เล่นขายของนะ
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เป็นเรื่องที่ดีครับ คนฟังจะได้ฟังเพลงจากศิลปินที่จะเกิดขึ้นมาใหม่จริงๆสักที
    ไม่ใช่ฟังจากพวกดีแต่ออกเทป คนอื่นแต่งเพลงให้ทั้งนั้น ดูดีดูเท่ห์หน่อยก็ออกเทปกันแล้ว
    เพลงทั้งค่ายเหมือนๆกันหมดทุกวง (เวอร์ไปหน่อย แต่ก็ประมาณนั้น) คุณภาพเพลงชั้นต่ำมาก
    ขอให้หมดยุคของค่ายเพลงชั้นต่ำนี้เสียทีเถิด สาธุ (จะได้มีเพลงดีๆเหมือนเพลงฝรั่งออกมาเย๊อะๆ)

ปล. ต่างประเทศเขาก็ทำกันน๊ะ เป็นเรื่องที่ดีจริงๆครับ ชอบๆ ^^ ..

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ผมเคยได้ยินประโยคหนึ่งจากทีวีบ้างช่องเขาว่า "ที่จริงแล้วกฎหมายมันไม่ได้เป็นเรื่องที่เข้าใจยากเลย แค่เขียนออกมาให้มันดูลึกซับซ่อนเพื่อไม่ให้คนทั่วไปสามารถเข้่าใจได้ง่ายๆ" (สรุปคือต้องมาแปลไทยเป็นไืทยคิดย้อนไปย้อนมาถึงจะเข้าใจความหมาย )

ประโยคที่ว่า "ที่ไม่ได้เสียค่าลิขสิืทธิ์ต่างๆ" สรุปว่าเราเปิดร้านเหล้าแล้วเสียค่าลิขสิืทธิ์อย่างถูกต้อง ถึงสามารถเปิดเพลงของ บ.แกรมมีและนำมาแสดงสดได้อย่างถูกกฎหมายโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายจากข้อความเบื่องต้น (รึเปล่า??)

ถ้าไม่เข้าใจกฎหมายท่องแท้มันน่าสยดสยองใช้เล่นเลยนะ เถียงกันไม่จบก็เพราะกฎหมายมันมีช่องให้ดิ้นได้ตลอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    แหม่ โชคดีไป ผมไม่ฟังไม่ร้องเพลงไทย ฮ่าๆ
    HOLLYWOOD UNDEAD

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    งั้นก็อย่ามาเรียกว่า ศิลปิน เลยครับ เรียกว่า สินค้า ดีกว่า ก็แค่ใช้คำให้มันเท่ๆเรียกสินค้าว่าศิลปินให้มันเท่ๆเท่านั้นเอง

แล้วมาบอก''อย่าซื้อของปลอมนะต้องซื้อของแท้เท่านั้นนะ''มาโชว์เขาชัดๆ มันห้ามไม่ได้หรอกครับ ตราบใดที่คุณยังขโมยเพลงชาวบ้านเขามาทำ ขโมยMVชาวบ้านเขามาทำ
    คนเราก็ไม่สนกันหรอกครับ เพราะ ในเมื่อคุณคุณทำก่อนอะครับ มันก็ไม่ควรจะให้เกียจคุณกลับเลยนะครับ ก็สมควรละครับ
    แหม่ เอาคำพูดคนอื่นมาเต็มๆเลยนะครับ แหม่ แหม่

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ไอ้ข้อความข้างบนมั่วชัวร์ๆ

ร้องได้เล่นได้นะครับ หากมิแสวงหากำไรหรือประโยชน์ทางการค้า

เออ..แต่ว่าพวกเปิดหมวกนี่สิ 55+

ร้องไปเถอะ เล่นไปเถอะ เขาไม่มาจับหรอก

ร้องบนเวทีแล้วเปิดเสียงดังๆ แล้วบอกว่า ผมร้องของผมคนเดียว แต่เสียงไม่อาจควบคุมได้... ก้าก

อ่านกฏหมายดีๆก็สนุกนะ เช่นคำนี้ "การแสดงที่ไม่มีการบันทึกการแสดง" Fuuu*k... เขียนทำอะไรตั้งยาว

ทั้งๆที่มันมีความหมายว่า การแสดงสด..
    แล้วการแสดงสด ที่มีการบันทึกการแสดงละครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    คนไทยนี้ก็แปลก ข่าวจริงหรือไม่จริง ก็วิจารณ์กันแหลก แหล่งข่าวก็ไม่มี ชื่อคนปล่อยข่าวก็ไม่มี ไม่มีอะไรอ้างถึงเลย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yousellgun อ่านกระทู้
    ผมเคยได้ยินประโยคหนึ่งจากทีวีบ้างช่องเขาว่า "ที่จริงแล้วกฎหมายมันไม่ได้เป็นเรื่องที่เข้าใจยากเลย แค่เขียนออกมาให้มันดูลึกซับซ่อนเพื่อไม่ให้คนทั่วไปสามารถเข้่าใจได้ง่ายๆ" (สรุปคือต้องมาแปลไทยเป็นไืทยคิดย้อนไปย้อนมาถึงจะเข้าใจความหมาย )

ประโยคที่ว่า "ที่ไม่ได้เสียค่าลิขสิืทธิ์ต่างๆ" สรุปว่าเราเปิดร้านเหล้าแล้วเสียค่าลิขสิืทธิ์อย่างถูกต้อง ถึงสามารถเปิดเพลงของ บ.แกรมมีและนำมาแสดงสดได้อย่างถูกกฎหมายโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายจากข้อความเบื่องต้น (รึเปล่า??)

ถ้าไม่เข้าใจกฎหมายท่องแท้มันน่าสยดสยองใช้เล่นเลยนะ เถียงกันไม่จบก็เพราะกฎหมายมันมีช่องให้ดิ้นได้ตลอด
    กฏหมายไม่ได้เขียนเพื่อให้สลับซับซ้อนครับ

แต่เขียนเพื่อให้ครอบคลุมมากถึงมากที่สุด เพื่อไม่ให้เกิดการใช้ช่องว่างทางกฏหมายในการกระทำความผิดได้ครับ

กฏหมายยุคที่ 3 ก็เป็นเช่นนี้ละครับ ^^

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    อยู่ยากและทีนี้

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ประหลาดใจมาก

ต่างประเทศมีแต่อยากให้คนอื่นร้องเพลงและเต้นท่าของตัวเอง จะได้รู้ว่าเพลงของตัวเองมันดังติดหูขนาดไหน

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ไปกันใหญ่ละผมว่าแหล่งข่าวมันไม่ค่อยเป็นทางการไงไม่รู้ - -

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เวรละ 4 เมษา จะไปเปิดหมวก เล่นได้มั้ยเนี่ย

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เดี๋ยวเอาไปอักแผ่นเถื่อนซะเลย

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    จริงๆเรียกสินค้าไม่ถูกมั่ง เรียกว่าขายความเป็นตัวเองให้สาธารณะไปแล้วยังจะดูดีกว่าอีก ง่ายๆก็บุคคลสาธารณะนั้นละ

ทุกอย่างมันเป็นธุรกิจไปหมดละจริงๆนะ ชอบก็ซื้อไปเหอะซีดงซีดีไรนั้นอ่ะผมเองยังหาที่ชอบจริงๆสักวงไม่ได้เลยไอ GMM เนี่ย เหมือนจะเจอแต่นานๆเข้าก็เหมือนเดิม "เอียน" อ่ะ
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.