ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

Exclamation การฟันซอมบี้ใน DayZ ?

ทำไมมันฟันยากจังคับ ผีมันวิ่งมาติดตัวผมเลย เอาขวานฟันแล้วมันไม่ตาย แต่มันตบผมเลือดลด

ต้องถอยออกมาหน่อยบางทีก็โดน บางทีก็ไม่โดน

ปทะซอมบี้ทีนึงนี่เหนื่อยอ่ะ เพราะฟันมันไม่โดนเนี่ยแหละ แล้วพอเราเลือดต่ำกว่าเก้าพัน โดนมันตบจนช็อค เป็นรูปนาฬิกาทรายอีก แล้วตายเลย

อยกาทราบว่าคุณฆ่าซอมบี้ด้วยขวานกันเก่งไหมครับ ทำไมผมฟันยากฟันเย็น มีวิธีอะไรบ้างไหม ตายบ่อยมากเพราะซอมบี้ตบจนช็อคเนี่ยแหละ

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ถ้าเจอผีไล้ตบเเนะนำให้วิ่งเข้าบ้านหรือตึก ไม่ก็เนินเขาผีมันจะเดินช้าเเล้วเราจะได้ฟันโดนง่ายๆครับ ขวานทีเดียวผีก็ตายเเล้วครับมีปืนติดตัวไวตลอดด้วยละเดียวจะโดนมาเเบบ I am Friendly หันหลังปุ้บมันยิงซะหัวเเตกเลย
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ไม่ต้องสนใจมันหรอกครับ วิ่งต่อไปเรื่อยเรื่อย ไปหาปืนสิครับ หาง่ายจะตาย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ขวานทีเดียวตายครับ ฝึกบ่อยๆ แล้วจะเลือกใช้ปืน (ถ้าเจอน้อยอ่ะนะ)

ถ้าหนีแนะนำวิ่งเข้าพงหญ้าครับ หลับดีๆมันตีไม่โดน ลองดูครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ปืนพก อะไรก็ได้ มาคารอฟ 1911 อะไรก็ได้ พยายามยิงที่หัว นัดเดียวจอด ไม่ต้องกลัวเสียงดัง เพราะซอมบี้จะไม่ค่อยได้ยิน เเต่หูผูเล่นด้วยกันเองเนี่ยเเหล่ะ จะได้ยินเสียงปืนคุณ เพราะฉนั้น จะยิงเเต่ละนัดคิดให้ดี ถ้าไม่จวนตัวจริงๆ ก็ไม่ควรยิง วิ่งหนีซะ หาพุ่มไม้หน่าๆ วิ่งเข้าไป เเล้วทะลุออกมา ซอมบี้ที่วิ่งตาม มันจะติด เเล้วมันจะหยุดเดิน เราก็ดกหมอบเลย เเล้วมันก็จะหาเราไม่เจอ จากนั้นก็ค่อยๆคลานออกมาจนพ้นระยะสายตามัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    347
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับผม ฮ่าๆ ก็ว่าทำไมผมฟันกากจัง จริงๆ ก็ไม่อยากปะทะหรอกครับ แต่ต้องไปหาของในจุดลูทแล้วมันตามมานี่สิ หรือบางทีกระหายน้ำ จำเป็นต้องฆ่าเพื่อหาโค้ก ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    พูดแล้วจะหาว่าคุย ผมเนี่ยนักฟันมืออาชีพ ซอมบงซอมบี้ คงคน อะไรมาเหอะ ผมฟันเรียบ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ graphicphoto อ่านกระทู้
    พูดแล้วจะหาว่าคุย ผมเนี่ยนักฟันมืออาชีพ ซอมบงซอมบี้ คงคน อะไรมาเหอะ ผมฟันเรียบ
    ซอมบี้ก็ยังฟันหรอครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    347
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ graphicphoto อ่านกระทู้
    ฟันแล้วทิ้งด้วยป่าวคับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    แนะนำว่าให้เดินถอยหลังเอาครับ แล้วพอมันจะตบเราจังหวะที่มันจะตบให้เราเนี่ยเดินถอยหลังมาประมาณก้าว 2 ก้าว แล้วฟันครับ เนื่องจากซอมบี้มันเดินไปตีไปไม่ได้ครับตอนตีมันจะยืนนี่ง ถ้าเราเดินถอยหลังมาทัน มันจะตีเราไม่โดนแถมเราฟันสวนคืนได้ด้วยนะ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ขวานเกมส์นี้ ฟันไกลได้ครับ
    แต่ไม่ไกลมาก ห่างจากมัน นิดหน่อย
    ก็ฟันไปที่ตัวมัน เดี๋ยวมันก็ตายเองแหละครับ
    Do it now.Sometimes later become never.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LuFy อ่านกระทู้
    ถ้าเจอผีไล้ตบเเนะนำให้วิ่งเข้าบ้านหรือตึก ไม่ก็เนินเขาผีมันจะเดินช้าเเล้วเราจะได้ฟันโดนง่ายๆครับ ขวานทีเดียวผีก็ตายเเล้วครับมีปืนติดตัวไวตลอดด้วยละเดียวจะโดนมาเเบบ I am Friendly หันหลังปุ้บมันยิงซะหัวเเตกเลย
    แนะนำให้ใช้ HACK ดีกว่าหิหิหิหิ