ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: WINDOWS 7 กับ WINDOWS 8

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899

WINDOWS 7 กับ WINDOWS 8

คืออยากจะถามว่า รุ่นไหนดีกว่าครับ ผมจะไปลงวินโดว์ใหม่
    แล้ว WINDOWS 8 เล่นยากไหม มันดูงงๆ ขอบคุณมากครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เล่น win 8 ไม่เป็นนะครับ เลย ลองเสี่ยงลงเกมส์

ความแตกต่างในความคิดผม ผมคิดว่า win8 มันแค่เพิ่มหน้า destop มาเฉย ๆ
    This Is Paradise

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตอนนี้แนะนำ 7 ครับ 8 รอซักพักดีกว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    ถ้าลงไว้แล้วชอบเล่นเกม แนะนำให้ลง 7 ครับ

ถ้าชอบความแปลกใหม่ สวยงาม หรืออยากลองหน้า Start ใหม่ ก็ 8 ครับ

ปล. ตอนนี้คอมพ์เล่นเกมผมๆลง 7 ครับ ส่วนโน๊ตบุ๊คผมๆลง 8 ครับ เพราะเอาไว้ทำงานกับเล่นเน็ตแค่นั้น
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    แนะนำ 7 ด้วยคน เพราะ 8 มันยังไม่ลงตัว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728
    ถ้าจะเล่นเกม แนะให้ลง 7 ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    จะบอกว่าผ่านมาแล้วครับ Windows 8 เหมาะกับการใช้งานกับจอ Touch Screen มากกว่า
    ส่วนเรื่องเกม ก็เล่นได้นะ แต่ในความคิดผม ผมรู้สึกว่ายังไม่เหมาะเท่า Windows 7 ซักเท่าไหร่
    แต่บูทเครื่องเร็ว และ Copy ไฟล์ได้เร็ว อันนี้นับเป็นข้อดีของ Windows 8 เลยก็ว่าได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeofzero อ่านกระทู้
    จะบอกว่าผ่านมาแล้วครับ Windows 8 เหมาะกับการใช้งานกับจอ Touch Screen มากกว่า
    ส่วนเรื่องเกม ก็เล่นได้นะ แต่ในความคิดผม ผมรู้สึกว่ายังไม่เหมาะเท่า Windows 7 ซักเท่าไหร่
    แต่บูทเครื่องเร็ว และ Copy ไฟล์ได้เร็ว อันนี้นับเป็นข้อดีของ Windows 8 เลยก็ว่าได้
    ปล.ตอนนี้ย้ายมา Windows 7 ละ เล่นเกมบางเกมแล้วชอบเด้งกลางคัน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    win 8 เร็วมากครับ เร็วกว่า win 7 เเทบทุกอย่าง (จากที่ลองใช้มา)

เเต่ผมว่า win 7 ดีกว่าครับ เล่นเกมส์เฟี้ยวกว่า 555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ผมก็ใช้ win 8 อยู่นะครับ เกมก็ยังเล่นได้ดี แต่ที่ผมสังเกตเห็นได้เลยคือ เกมที่เล่นมักจะมีปัญหา เช่น เด้งกลางคัน (เป็นช่วงแรกๆ) ถ้าเป็นพวกเล่นเกมผมแนะนำ win 7 Ult ส่วนถ้าเป็นพวกต้องการความรวดเร็วในการทำงาน ผมแนะนำ win 8 ครับ เพราะโครต****เร็วเลย 555+ (ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สำหรับผม Windows 7 ดีที่สุดครับแล้วก็ตัวธรรมดานะ
    Windows 8 ผมก็เคยลองแล้วก็รู้สึกมันจะเยอะไปครับสำหรับผมอะไรนักก็ไม่รู้ที่เพิ่มเข้ามา
    สำหรับผมมี Desktop อันเดียวก็พอแล้ว
    แต่ว่าเท่าที่ผมสักเกตุมา Windows 8 กินแรมน้อยกว่า Windows 7 มากแล้วก็ CPU ด้วย
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่บินได้
    "มั้ง"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ขอแนะนำwin7ครับ แรมเยอะหน่อยก็ ลง64bitไปเลย
    ถ้าเอาไว้ทำงานก็win8ครับ เร็วดีครับ ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ก็รออีกนิดครับของยังใหม่เกินไปนิด

VFX#Sripathum University
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ใช้ 8 มานานแล้ว บู้ตเครื่องไว เข้าถึงโปรแกรมไวมาก เล่นเกมดัง ๆใหญ่ ๆได้ทุกเกมยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรซักอย่าง

เท่าที่เจอตอนนี้มีเพียงปลั๊กอินของโปรแกรม AE ที่ยังไม่รอบรับแค่นั้นแหละครับ
    B A R C E L O N A