ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1

เป็นการแข่ง dota 2 ที่ amazing!!!!!!! ที่สุดสำหรับผม พร้อมแจก gift dota 12 key!!!!!!!!!!!!

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมได้หาห้องเล่นเกมตามปกติ ซึ่งเซิฟที่ผมเล่นมีแต่ชาวรัสเซีย ซึ่งผมได้เลือกเล่นตัว Axe ผมก็ซื้อของตามคู่มือการเล่น axe เมื่อได้ battle กัน ตีคริบ เก็บเงิน ผมก็ได้เจอไอพวกชอบเก็บ kill (พวกที่พยายามจะฆ่าเราตอนแรกๆแบบว่าเราตีคริบอยู่มันมาโจมตีเราทำให้ตีคริบลำบาก)ซึ่งทำให้การเก็บเงินลำบากขึ้น ผมเก็บ kill ได้ 4 คนแต่พวกนั้น kill พอๆกับผมพวกผมเลยออกไป 2 คนเหลือกันแค่ 3 คน ฝั่งนั้น Hero ที่เทพที่สุดในห้องคือ huskar ผมแค่ 3 คนมีเลือดแค่ 1000 กว่าๆเอง ที่จริงผมคิดว่าจะออกจากเกมแล้วแต่กลัวโดน report เรา 3 คนตัดสินใจไปตีป้อม ที่พวกนั้นไม่ค่อยมาตีได้สำเร็จ ฝั่ง top กับ ฝั่ง mid ซึ่งพวกผมก็เก็บเงินซื้อของแพงๆ เลือดประมาณ 1700 เรา 3 คนบุกโจมตีที่ฝั่ง mid ตีได้สำเร็จจนไปถึงฐานชั้นใน เรา 3 คนเก็บ ultra kill ได้สบายๆ แต่ฐานชั้นในของผมถูกโจมตี จนขีดเลือดของฐานชั้นในเหลือนิดเดียว ผมเกิดมารีบมาจัดการพวกคริบทันที พวก hero ฝั่งนั้น ทยอยกันออกเหลือ 3 vs 3 เท่ากัน เราก้ไม่ยอมแพ้ แต่พวกคริบฝั่งนั้นสิ มีจำนวนมากกว่า จึงมาตีฐานฝั่งผม ผมเลยแพ้บทส่งท้าย ที่จริงผมอยากจะยอมแพ้แล้ว เพราะตอนแรกฝั่งผมออกไปสองคนจนเหลือ 3 vs 5 แต่พวกผมไม่ยอมแพ้ฆ่าพวกที่เลือดน้อยๆกว่าจนพวกผมมีเงินที่จะซื้อของแพงจนฆ่า Huskar ที่เลือด 3000 กว่าๆได้สำเร็จแต่ผมก็แพ้เพราะพวกคริบมันมาตีฐานชั้นใน

อย่ายอมแพ้ ถึงคู่ต่อสู้จะแข็งแกร่งกว่า อยาท้อถอย เมื่อยังสู้ต่อได้ ความพยายามย่อมชนะทุกอย่างครับ!!!!!!!!!!!

ป.ล ใครเป็นเหมือนผมมาเขียนบรรยายให้ผมอ่านได้ครับ

แก้ไขเผื่อ งงกัน

คริบ = พวกลูกสมุนที่ช่วยพวกเราตีฐานอะไรอย่างนี้

คริบมีสองแบบครับ

ultra kill = เวลาเราฆ่า hero ได้เยอะๆเกมมันจะขึ้นว่าเราฆ่าได้ยังนู่นอย่างนี้

Hero = ตัวที่ผู่เล่นบังคับ

Axe และ Huskar = ฮีโร่ตัวหนึ่งใน dota 2

mid และ top คือทางที่เราเดินไปทำลายฐานอีกฝั่ง แต่มี tower โจมตีอยู่

tower = ป้อมป้องกันฐาน

ฐานชั้นใน = ถ้าเราตีฐานชั้นในของศัตรูเราจะชนะ แต่ถ้าศัตรูมาตีฐานชั้นในของเรา เราจะแพ้

แจก key dota 10 key ทิ้งอีเมลไว้ครับ!!!!!!!!!!!!! ถ้าว่างๆหรือออนไลน์จะมาให้ออนทุกวันตั้งแต่วันนี้ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NATSONWAT1 : 18th March 2013 เมื่อ 21:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมนั่งอ่านนะแต่ไม่ึค่อยเข้าใจ หรือเพราะว่า จขกท. พิมพ์ติดกันเกินมากไปหรือเปล่า

ผมว่าน่่าจะควรเว้นบรรทัดมาบ้างนะครับ

จะได้อ่านได้เข้าใจหน่อย

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    แอบงง แต่เวลาเล่นดอทละเจอ พวกสนแต่ KILL ไม่ดัน ป้อมแล้วเกมส์พลิกเนี่ย
    My Name Is oI3lacKLisTo

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    นึกว่ามาเป็นคลิป

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ถ้ามีคนออกจนครบ 5 นาทีแล้ว เราจะไม่โดน report ครับ มันก้เขียนไว้อยู่ สามารถออกจากเกมนี้ได้โดยไม่มีการลงโทษ มัน auto report เฉพาะคนแรกที่ออกจนครบ 5 นาทีครับ
    ปล.เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ะรรมดาเองแหละครับ ผมยังเคย เล่น void เหลือ 3-5 จะแพ้อยู่แล้ว แต่ผมเกิดคนเดียว พลิกชนะเลย 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NATSONWAT1 อ่านกระทู้
    คือเรื่องมีอยู่ว่าผมได้หาห้องเล่นเกมตามปกติ ซึ่งเซิฟที่ผมเล่นมีแต่ชาวรัสเซียซึ่งผมได้เลือกเล่นตัว Axe ผมก็ซื้อของตามคู่มือการเล่น axe เมื่อได้ battle กันตีคริบเก็บเงินผมก็ได้เจอไอพวกชอบเก็บ kill ซึ่งทำให้การเก็บเงินลำบากขึ้นผมเก็บ kill ได้ 4 คนแต่พวกนั้น kill พอๆกับผมพวกผมเลยออกไป 2 คนเหลือกันแค่ 3 คน ฝั่งนั้น Hero ที่เทพที่สุดคือ huskar ผมแค่ 3 คนมีเลือดแค่ 1000 กว่าๆเอง ที่จริงผมคิดว่าจะออกจากเกมแล้วแต่กลัวโดน report เรา 3 คนตัดสินใจไปตีป้อมที่พวกนั้นไม่ค่อยมาตีได้สำเร็จ ฝั่ง top กับ ฝั่ง mid ซึ่งพวกผมก็เก็บเงินซื้อของแพงๆ เลือดประมาณ 1700 เรา 3 คนบุกโจมตีที่ฝั่ง mid ตีได้สำเร็จจนไปถึงฐานชั้นใน เรา 3 คนเก็บ ultra kill ได้สบายๆแต่ฐานชั้นในของผมถูกโจมตีจนขีดเลือดของฐานชั้นในเหลือนิดเดียวผมเกิดมารีบมาจัดการพวก คริบทันที พวก hero ฝั่งนั้น ทยอยกันออกเหลือ 3 vs 3 เท่ากัน เราก้ไม่ยอมแพ้แต่พวกคริบฝั่งนั้นสิ
    ทำให้พวกผมแพ้เพราะฐานชั้นในเลือดเหลือนิดเดียว

บทส่งท้าย ที่จริงผมอยากจะยอมแพ้แล้ว เพราะตอนแรกฝั่งผมออกไปสองคนจนเหลือ 3 vs 5 แต่พวกผมไม่ยอมแพ้ฆ่าพวกที่เลือดน้อยๆกว่าจนพวกผมมีเงินที่จะซื้อของแพงจนฆ่า Huskar ที่เลือด 3000 กว่าๆได้สำเร็จแต่ผมก็แพ้เพราะพวกคริบมันมาตีฐานชั้นใน

อย่ายอมแพ้ ถึงคู่ต่อสู้จะแข็งแกร่งกว่า อยาท้อถอย เมื่อยังสู้ต่อได้ ความพยายามย่อมชนะทุกอย่างครับ!!!!!!!!!!!

ป.ล ใครเป็นเหมือนผมมาเขียนบรรยายให้ผมอ่านได้ครับ

คุณเวลเท่าไหร่ครับ = = เท่าที่ฟังเหมือนคุณเล่นกับไก่ ยังไงไม่รู้
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    ผมแก้ไขแล้วนะ
    ป.ล anuchit2010 ตอนแรกเวล 10 กว่าๆเลือดประมาณ 1000 กว่าๆ แต่ huskar มันเวล 15-16 เลือด 2900 กว่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    แจก key dota 2 ทิ้งอีเมลไว้ได้ครับ

ป.ล gift เหลือ 12 key ละครับรีบด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NATSONWAT1 : 18th March 2013 เมื่อ 19:37

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NATSONWAT1 อ่านกระทู้
    ผมแก้ไขแล้วนะ
    ป.ล anuchit2010 ตอนแรกเวล 10 กว่าๆเลือดประมาณ 1000 กว่าๆ แต่ huskar มันเวล 15-16 เลือด 2900 กว่าๆ
    ปล่าว หมายถึง เวล ID Dota 2 อ๊ะ

ปล. ขอชื่อ Steam จขกท. หน่อยวางๆจะได้ไปเล่นด้วย
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    ปล่าว หมายถึง เวล ID Dota 2 อ๊ะ

ปล. ขอชื่อ Steam จขกท. หน่อยวางๆจะได้ไปเล่นด้วย
    อ่อ เวล 2 เองส่วนใหญ่โดน report ไม่ได้ battle point 5555+

ชื่อ nat123thailand

ชื่อ steam ก็ natsonwat1

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ่อ เวล 2 เองส่วนใหญ่โดน report ไม่ได้ battle point 5555+

ชื่อ nat123thailand

ชื่อ steam ก็ natsonwat1
    OK เดี๋ยวแอดไป
    BEGONE THOTTTTTTTT

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ผมโดน 2-5 ยังรอดมาได้โชคดีจริงๆ(ความจริง 3 แต่มันไม่เล่น)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอ keydota2 หน่อยคับ อีเมล kridmemo@gmail.com ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kridmemo อ่านกระทู้
    ขอ keydota2 หน่อยคับ อีเมล kridmemo@gmail.com ขอบคุณคับ
    จัดไปครับ!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    ผมว่าเหตุการณ์นี้ ก็ปกติดีน๊ะครับ ! ...

เด๋วจะแอดไปเล่นด้วยจ้า

ขอซัก key จ้า

panasaz-mura@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panasaz อ่านกระทู้
    ผมว่าเหตุการณ์นี้ ก็ปกติดีน๊ะครับ ! ...

เด๋วจะแอดไปเล่นด้วยจ้า

ขอซัก key จ้า

panasaz-mura@hotmail.com
    ได้สมัครหรือโหลด steam ป่าวครับผมส่งไม่ได้ ผมจะลองดูอีกที

ถ้าสมัคร steam หรือโหลด steam แล้วลองเช็คเมลด้วยว่าถูกป่าว ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัย

ป.ล ได้แล้วผม fail เอง

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anuchit2010 อ่านกระทู้
    คุณเวลเท่าไหร่ครับ = = เท่าที่ฟังเหมือนคุณเล่นกับไก่ ยังไงไม่รู้
    ตามนั้นครับ เจอผู้เลนตามเวล ยิ่งสูงยิ่งหนาวครับ

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    ขอมาขุดอีกเหลือ 10 key เสียดาย

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    พูดถึงดอท2 GEST DOTA2 เมื่อวาน LGD แพ้ Orange แบบไม่น่าแพ้เลย เซง
    CPU:i5 3570k @3.4Ghz M/B:Asus P8Z77 V-LX RAM: Kingtons Hyper-X 8GB VGA:AsusGTX 660 Directcu II 2GB PSU: Corsair AX 850W

กล่าวขอบคุณ
    1,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    นึกว่าอะไร = = เรื่องปกติธรรมดามากครับ อาจจะดูน่าตื่นเต้นสำหรับ จขกท เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เจอประสบการณ์เเปลกๆใหม่ๆอีกเยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    มันยังมีให้คุณอึ้งทึ่งเสียวกว่านี้ 5555555555
    ผมเล่นรู้สึกเจอเเถบยุโรป ทีมผม5 ผมมันเหลือ1 เเต่ทีมมันคาออชไนท์ พี่น้องเอ้ยย 55555อย่างฮา สู้เขาไม่ได้คริทีเสียงโคตรหน้ากลัว ป๊าบๆ 500-600Dm ตอนเเรกเลือดมันประมาณ1600ต้นๆ พอหลังๆ2700 เท่านั้นเเละ
    5555555 กุละอ๊ายยอาย 5เเพ้1

ปล.เเพ้ทั้งป้อมทั้งฮีโร่นะ พอดีทีมเราเป็นรัสเสี๊ยนมันจะคิวอย่างเดียวไม่สนป้อมเลยท่าเอาป้อมก็ชนะไปละ 555 สู้ๆ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    555 ธรรมดามาก 3-5 บ้างทีผมก็พลิกเกมได้นะ แต่บ้างทีก็แพ้เพราะฐานโดนตีแตกจากทางใดทางหนึ่ง
    แต่ฝ่ายผมเพิ่งจะได้ทำลายป้อมใหญ่สุดเอง ตัวที่เบื่อสุด คือ PL เกิดมาหน่อย ทำเอาเกือบแพ้บ่อยๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    มันอยู่ที่ใจใช่อยู่ที่จำนวน

ผมจะบอกทีมอยู่เสมอว่า ถึงแพ้อย่างหมา ยังไงก็็ต้องเล่นให้จบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ferina อ่านกระทู้
    พูดถึงดอท2 GEST DOTA2 เมื่อวาน LGD แพ้ Orange แบบไม่น่าแพ้เลย เซง
    5555 ดูอยู่เหมือนกันครับ Mushi มันอัจฉริยะเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamponobita : 19th March 2013 เมื่อ 11:35

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamponobita อ่านกระทู้
    5555 ดูอยู่เหมือนกันครับ Mushi มันอัจฉริยะเกินไป
    ยอม Mushi จริง เหนือมนุษย์ ไป