ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

Question บัตรเดบิต กะ บัตรATM ธนาคารไหนดี

ก็ตามนั้นนะคับพอดีอยากทำบัตรเดบิตกับบัตร ATMไม่รู้จะทำของอะไรดีอะคับ

รบกวนช่วยแนะนำนิดนึงคับ
    ไม่มีลายเซ็น

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    กสิกร เปิดใช้บริการออนไลน์ที่ตู้ได้ ยกเลิกบริการออนไลน์ชั่วคราวแล้วเปิดใช้บริการใหม่ได้ง่ายๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ผมใช้เดบิต กสิกร แล้วสมัคร k-cyber banking
    ซื้อเกม ซื้อแอพใน app store ก็โอเคครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ดูหนังเมเจอร์ได้ส่วนลดด้วย เหลือ99บ.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Quad Alpha
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,417
    Blog Entries
    1
    แนะนำเดบิต ถ้าเรายังไม่ได้ทำงานเงินเดือน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    กสิกร ดีสุดนะ steam ซื้อผ่านง่ายสุด
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ของกสิกรนี้เสียรายปีละ500ไช้ไหมครับผมไม่ได้ต่อฝากตังแล้วมันจะหักให้ซะงั้น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    กสิกรอีกเสียงครับ ใช้k-cyber ซื้อออนไลน์ได้หมดเลย steam origin appstore googlewallet

รายปี500บาทครับ แต่พนักงานเขาแนะนำว่าให้มีตังมากกว่า100หรือ1000บาทนี่แหละ(จำไม่ได้) ไม่งั้นมันจะปิดบัญชี ถ้าไม่มีการเคลื่อนไหวของบัญชีกี่วันก็จำไม่ได้เหมือนกัน-.-*

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ผมใช้เดบิต ธ.กรุงเทพ สมัคร paypal ได้ ซื้อของเว็ปนอกหรือเติมเงินเกมนอกได้หมด หรือจะซื้อเกมใน Origin ก็ได้ ส่วน steam ผมไม่รู้ไม่เคยใช้แต่ก็คงได้แหละ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ถ้าจะซื้อพวกเกมส์ แอพต่างๆ ของทางเน็ต นี้ควรใช้อะไรครับ ? เครดิตหรือเดบิต ? ผมไม่รู้เรื่องเลย = =" แล้วถ้าจะสมัครจะสมัครยังไงครับ เสียค่าสมัครมั้ยครับ ต้องมีรายได้มั้ยครับ ? พอดียังเรียนอยู่น่ะครับ
    FX-6100 + HD7850 + RAM 8 GB + PSU 550 Watt แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เดบิตไม่ต้องครับ แนะนำกสิกรกับกรุงเทพ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getalyzes อ่านกระทู้
    ถ้าจะซื้อพวกเกมส์ แอพต่างๆ ของทางเน็ต นี้ควรใช้อะไรครับ ? เครดิตหรือเดบิต ? ผมไม่รู้เรื่องเลย = =" แล้วถ้าจะสมัครจะสมัครยังไงครับ เสียค่าสมัครมั้ยครับ ต้องมีรายได้มั้ยครับ ? พอดียังเรียนอยู่น่ะครับ
    เดบิต ครับ ถ้าเครดิตคุณต้องจ่ายค่าธรรมเนียมต่างๆเยอะถ้าคุณไม่กระเป๋าหนักจริงไม่ควรใช้ครับ เดบิตดีกว่า เดบิตก็เหมือนบัตร atm ทั่วไปแต่สามารถใช้ซื้อของในเว็ปได้ด้วยซึ่งแต่ละธนาคารก็ไม่เหมือนกันแตกต่างกันไป หากจะสมัคร paypal ด้วยก็มี2 ธ.คารที่สมัครได้คือ ธ.กรุงเทพ บัตร Be1st กับ ธ.กสิกรไทย บัตร K-Web Shopping Card ตอนผมสมัครก็นานมาแล้วตอนนี้อาจมี ธ. อื่นเพิ่มละป่าวก็ไม่รู้เหมือนกัน หากจะสมัครก็หาดูใน google
    paypal เน้นใช้ซื้อของซื้อเกมหรือเติมเกมของนอกนะครับหากไม่ได้ใช้งานตรงนี้ก็ไม่ต้องสมัครก็ได้

ที่ผมใช้ไม่เสียรายเดือนครับ วิธีสมัครก็ไปเปิดบัญชีเหมือน ATM หละ ซึ่งจะใช้แทนบัตร ATM ที่มีอยู่เลยก้ได้ ละบอกเค้าว่าเอาบัตร Be1st ใช้ซื้อของในเว็ป บลาๆ ถามเค้าไปเถอะเจ้าหน้าที่ ธ. เค้ารู้หมด ค่าบัตรก็ไม่กี่ร้อยอะจำไม่ได้ละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raffaella : 19th March 2013 เมื่อ 22:31

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    กรุงเทพผมซื้อของผ่านหมดทุกที่ (ถ้าตังพอ) !!

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ถ้าจะมาทำธุรกรรมออนไลน์ แนะนำ กสิกร กับ กรุงเทพ ครับ
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    2
    กสิกร อีกเสียงครับใช้อยู่ ไว้ขายเกมส์ steam
    อัพเดทคีย์เกมส์ฟรี ทุกวันได้ที่นี่ คลิกเลย
    https://goo.gl/TKJ917

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เดบิต เน้นไปที่ กสิกรไทยดีกว่าครับ มี k-cyber banking ด้วยแหล่มโฮ๊กก ผมใช้อยู่ ชอบ ๆ บัตรเครดิต เลือกแล้วแต่ที่คุณจะชอบเลย แต่ละธนาคาร โปรโมชั่น สิทธิประโยชน์ต่างกัน เอาให้ตรงกับตัวเราที่สุด แต่แนะนำ ถ้าไม่มีเงินเดือนประจำถึง 20000+ อย่าเสี่ยงดีกว่าเพราะว่า ยิ่งรู้ว่ามียิ่งรูด ยิ่งรูด 5555

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    กสิกร อีกเสียงครับ

ผมก็ใช้อยู่ครับ ดีมากๆเลยครับ ดีกว่าหลายธนาคารนะครับ ^^
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ผมใช้ TMB ครับ ทั้ง ATM บัตรเดบิต และบัตรเครดิต
    ATM เสียค่าบริการรายปี 500 บาททุก 3 ปี กดเงินสดที่ตู้ ATM ของธนาคารไหนก็ได้ สาขาไหนก็ได้ ทั่วทั้งประเทศ ฟรี ไม่มีค่าธรรมเนียม
    มี Internet Banking ทำธุรกรรมการเงินออนไลน์ได้ 24 ชั่วโมง ง่ายๆ ขอเปิดใช้ที่ตู้ ATM เลย
    มี SMS Alert แจ้งเตือนทุกๆครั้งที่มีเงินเข้าออกในบัญชี
    Call Center บริการว่องไวและชัดเจนมากครับ อันนี้แนะนำเลย เพราะสำคัญกับลูกค้าอย่างเรามาก
    โทรศัพท์ตังค์หมด อยากเติมเงินไม่ต้องออกไปซื้อที่ Seven หักเงินจากบัญชีเข้าโทรศัพท์เงินจะเข้าเลยทันที
    ส่วนเดบิตกับเครดิตก็เหมือนกับธนาคารอื่น
    เครดิตได้วงเงิน5เท่า ผ่อนขั้นต่ำ 10%
    ข้อมูลจากผู้ใช้โดยตรงไม่ได้เข้าไปดูในเว็ปครับ ลองเช็คดูก่อนได้ครับ
    ขอเพิ่มอีก 1 ตัวเลือกครับ