ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมเล่นได้ แต่ปืนไม่ปลด แต่งปืนก็ไม่ได้ มันเป็นที่อะไรเนี่ย เอาไปลงอีกเครื่อง มันปลดปืนแต่งปืนได้ -*- ลงเหมือนกันเป๊ะ งงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    คำแนะนำ

ใช้ Firewall บล็อคไฟล์ Future Soldier.exe และ UbisoftGameLauncher
    Uplay ในโฟลเดอร์ orbit หรือปิดเน็ตก่อนเข้าเล่น

ต้องการลง DLC จำเป็นต้องอัพเดทเกมเป็นเวอร์ชั่น 1.7 ก่อนแล้วจึงจะลง DLC และแคร็ก

กรณีล็อกอินใช้ Username: SKIDROW Pass: อะไรก็ได้ และติ๊ก "Remember me"

ช่วงตรงนี้อะครับ ที่ทำไม่เป็น ใช้ firewall บ๊อคยังไง
    คือวิธีที่ผมลงเกมไปเป็นแบบนี้นะครับ โหลด One2Up มาแล้วลงได้ตามปกติ อัพเดท 1-7 แล้วก้ลง แค๊ก skidrow ที่มีอยู่ในโฟสเดอร์แค่นั้นครับ หรือผมต้องลงอะไรเพิ่ม แล้วก้อย่าลืมเรื่อง firewall ด้วยนะครับ แนะนำที
    ลืมอีกอย่างครับ ช่วงที่มันให้ใส่ ล็อคอิน ผมก้ทำตามก้เข้าไม่ได้มันบอกรหัสผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newmanthai : 5th July 2013 เมื่อ 23:38

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newmanthai อ่านกระทู้
    คำแนะนำ

ใช้ Firewall บล็อคไฟล์ Future Soldier.exe และ UbisoftGameLauncher
    Uplay ในโฟลเดอร์ orbit หรือปิดเน็ตก่อนเข้าเล่น

ต้องการลง DLC จำเป็นต้องอัพเดทเกมเป็นเวอร์ชั่น 1.7 ก่อนแล้วจึงจะลง DLC และแคร็ก

กรณีล็อกอินใช้ Username: SKIDROW Pass: อะไรก็ได้ และติ๊ก "Remember me"

ช่วงตรงนี้อะครับ ที่ทำไม่เป็น ใช้ firewall บ๊อคยังไง
    คือวิธีที่ผมลงเกมไปเป็นแบบนี้นะครับ โหลด One2Up มาแล้วลงได้ตามปกติ อัพเดท 1-7 แล้วก้ลง แค๊ก skidrow ที่มีอยู่ในโฟสเดอร์แค่นั้นครับ หรือผมต้องลงอะไรเพิ่ม แล้วก้อย่าลืมเรื่อง firewall ด้วยนะครับ แนะนำที
    ลืมอีกอย่างครับ ช่วงที่มันให้ใส่ ล็อคอิน ผมก้ทำตามก้เข้าไม่ได้มันบอกรหัสผิด
    แนะนำเรื่องลง GhostReconFuture ครับผม

วิธีบล๊อคไฟล์ Fire wall http://www.nooknanclub.net/forum.php...hread&tid=1368

ตอนผมกดเข้าเล่น ของผมมันไม่มีให้ใส่รหัสอะไรเลยนะครับ

มีปุ่มPlayให้เลย ถึงผมจะบลีอคหรือไม่บล๊อค ผมเห็นมันก็ไม่ต่างกัน

เพราะเหมือนกับว่า SKiDROW เขาทำแคร๊ก มาให้แล้ว ไม่ต้องผ่านUplayอีกตัดเชื่อมต่อจากUplayอัตโนมัติ
    วิธีตามที่ผมลง
    1.ลงเกม
    2.ลงแพท 1-7
    3.ลงDLC

และ ผมแนะนำให้ลงแพท 1.8 ด้วยครับ แพทนี้ทีเด็ด กดเข้าเกม ก็เข้าเกมเลยไม่ต้องใส่อะไรให้ยุ่งยาก (ลงแพทแล้วอย่าลืมแคร๊ก ในแพทด้วยละครับ)

Pacth 1.8: http://www33.zippyshare.com/v/78054254/file.html

เพราะผมลงแพทนี้แล้ว สามารถปลดล๊อคและแต่งปืนได้แล้ว ผมโครตดีใจเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    แนะนำเรื่องลง GhostReconFuture ครับผม

วิธีบล๊อคไฟล์ Fire wall http://www.nooknanclub.net/forum.php...hread&tid=1368

ตอนผมกดเข้าเล่น ของผมมันไม่มีให้ใส่รหัสอะไรเลยนะครับ

มีปุ่มPlayให้เลย ถึงผมจะบลีอคหรือไม่บล๊อค ผมเห็นมันก็ไม่ต่างกัน

เพราะเหมือนกับว่า SKiDROW เขาทำแคร๊ก มาให้แล้ว ไม่ต้องผ่านUplayอีกตัดเชื่อมต่อจากUplayอัตโนมัติ
    วิธีตามที่ผมลง
    1.ลงเกม
    2.ลงแพท 1-7
    3.ลงDLC

และ ผมแนะนำให้ลงแพท 1.8 ด้วยครับ แพทนี้ทีเด็ด กดเข้าเกม ก็เข้าเกมเลยไม่ต้องใส่อะไรให้ยุ่งยาก (ลงแพทแล้วอย่าลืมแคร๊ก ในแพทด้วยละครับ)

Pacth 1.8: http://www33.zippyshare.com/v/78054254/file.html

เพราะผมลงแพทนี้แล้ว สามารถปลดล๊อคและแต่งปืนได้แล้ว ผมโครตดีใจเลย

อ่าผมกำลังลบลงใหม่อยู่ครับ ลงอัพเดท 1-7 แล้วก้ DLC 2 ตัวแล้วก้ให้มันอัพ 1.8 ไช่ใหม แล้วก้ แครก เอาจากตัวไหนครับ แล้วก้
    ลิงค์ที่แปะไว้เข้าไปบ๊อค firewall เปิดไม่ได้ครับ ขอบคุนมาก

กล่าวขอบคุณ
    37
    กำลังจะเข้ามาตอบว่าเล่นได้แล้วพอเข้าถึงหน้า Press any key กดไปปุ๊บเด้งออกมาเลยครับ แล้วมีข้อความขึ้นว่า Fetal error อะครับ ก้อะไรอีกไม่รุ้ = = แก้ยังไง อยากเล่นมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    กรรม yeti Fetal error ใช่หรือปล่าวครับ เป็นกันเยอะเหมือนกัน

Window Xp หรือเปล่าครับ???

ถ้าใช่ ให้ลอง เข้าไปในโฟลเดอร์ที่ลงเกมแล้วเข้าผ่าน Future Soldier DX9 ดูครับ

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ขอโทษด้วยครับ =_=

ถ้ายังไง ลองลงอีกทีนึง แต่ให้ปิดAnti Virus ปิดเน็ต ตอนลง จนเล่น ถ้าได้ อาจเป็นเพราะ Anti Virus ไปลบไฟล์ ถ้าไม่ได้ ...... googleเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    กรรม yeti Fetal error ใช่หรือปล่าวครับ เป็นกันเยอะเหมือนกัน

Window Xp หรือเปล่าครับ???

ถ้าใช่ ให้ลอง เข้าไปในโฟลเดอร์ที่ลงเกมแล้วเข้าผ่าน Future Soldier DX9 ดูครับ

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ขอโทษด้วยครับ =_=

ถ้ายังไง ลองลงอีกทีนึง แต่ให้ปิดAnti Virus ปิดเน็ต ตอนลง จนเล่น ถ้าได้ อาจเป็นเพราะ Anti Virus ไปลบไฟล์ ถ้าไม่ได้ ...... googleเลยครับ

ตามนั้นครับ yetti fatal error ครับ -*-

เครื่องผมไม่มีโปรแกรม anti virus แล้วก้จะลองปิดเน็ตเล่นเกมดูนะครับ ขอบคุนคับ

ของผมเป็นวิน 7 64 บิทนะครับลืมบอก !!

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newmanthai อ่านกระทู้
    ตามนั้นครับ yetti fatal error ครับ -*-

เครื่องผมไม่มีโปรแกรม anti virus แล้วก้จะลองปิดเน็ตเล่นเกมดูนะครับ ขอบคุนคับ

ของผมเป็นวิน 7 64 บิทนะครับลืมบอก !!
    แคร๊กที่ใช้ ใช้แคร๊กจาก แพท 1.8 ที่มันให้มาด้วยกันครับผม

กล่าวขอบคุณ
    37
    ผมลงไล่เลยครับ ลงตัวเกม ลง อัพเดท 1-8 แล้วก้ DLC 2 ตัว แล้วผมก้ลง แค๊ก 1.8 ไปครับ แล้วก้กดเข้าเล่นเลย ก้เด้งตามที่บอกมานั่นแหละครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ลองลงแค่ 1.7 แล้วลง DLC แล้วแคร็ก ทดสอบเล่นก่อนค่อยลง 1.8 ดูสิครับเพราะ 1.8 ออกมาทีหลัง ผมเตรียมไฟล์จะอัพไว้นานมากแล้วแต่ขี้เกียจ ตอนนี้เอามาอัพให้ละ แต่อย่าลืมไปดูในเซ็นเตอร์ผมด้วยว่าเครื่องคุณขาดโปรแกรมอะไรหรือไม่โดยเฉพาะนี่เป็นเกมเก่าด้วย

CRACK + UPDATE-1.8 SKIDROW

Upload-Thai || FileCondo || One2Up || TempFiles || ShareSend || MultiUpload || MEGA

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ลองลงแค่ 1.7 แล้วลง DLC แล้วแคร็ก ทดสอบเล่นก่อนค่อยลง 1.8 ดูสิครับเพราะ 1.8 ออกมาทีหลัง ผมเตรียมไฟล์จะอัพไว้นานมากแล้วแต่ขี้เกียจ ตอนนี้เอามาอัพให้ละ แต่อย่าลืมไปดูในเซ็นเตอร์ผมด้วยว่าเครื่องคุณขาดโปรแกรมอะไรหรือไม่โดยเฉพาะนี่เป็นเกมเก่าด้วย

Upload-Thai || FileCondo || One2Up || TempFiles || ShareSend || MultiUpload || MEGA

จะไปลองดูครับ ขอบคุนคับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ลองลบลงใหม่แล้วครับ ไล่ลงตามที่บอกเลย 1-7 แล้วก้ DLC แล้วก้ แครกของ 1.7 ติดที่ uplay อยู่ดีอะครับ เข้า login ไม่ได่้ - - ทำไง offline ก้แล้ว ทำไงดี อยากเล่นมากเลย ไปโหลดมาหลายจ้าวแล้วแต่ไม่ค่อยมีคนตามกะทู้

กล่าวขอบคุณ
    37
    รอบนี้ผ่านแล้วครับ ผ่าน press any key แล้วครับ ถ้าติดตรงไหนจะมาโพสอีกทีจะลองเล่นดู อัพ 1.8 แล้วลงแครกไปอะครับ ถึงเข้าเล่นได้

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    DLC เข้าเล่นยังไงอ่าครับ
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wataruzz อ่านกระทู้
    DLC เข้าเล่นยังไงอ่าครับ
    กดเข้าเล่นที่Campaign แล้วจะมีCreate save DLC Reaven stirke อะครับ ใช่ไหม? มีDLCเดียวที่เสริมอีกตัวก็ตามที่พี่RAMIS เขาแจ้งอะครับว่า เสริม Multiplayer

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่น mutiplayer ได้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมเล่นได้ปกตินะครับ
    ลง เกมส์ตามปกติไม่ต้องแคล๊ก ลง อัพเดท 1.1 - 1.7 แล้วลง DLC ทั้ง 2 ตัว ไม่ต้องแคล๊ก แล้วก็ลง อัพเดท 1.8 แล้วแคล๊ก เข้าเล่นเกมส์ผ่านตัว Future soldier.exe

แต่**ผมปรับ DX 11 ใน Option ไม่ได้ไม่ทราบว่าเพราะอะไร พอเข้าเกมส์ เฟรมเรตมันตกเยอะมาก วิ่งอยู่ไม่เกิน 35 ตลอด พอปรับ DX 11 ออก ก็วิ่ง 60 ตลอดเลยครับ การ์ดจอผมก็ GTX670 ปรับ Option ใน DX11 ได้แค่ Low เองครับ ปรับ Medium ยังมีแกว่งเลย แต่ Option อื่นๆที่ไม่ใช่ใน DX11 ปรับ High ได้หมดครับไม่มีเฟรตเรต ร่วงหล่น**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dandoi1990 : 8th July 2013 เมื่อ 11:49

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้

หลังจากที่ลง DLC (KhyberStrike) พอเข้าเกมส์จะค้างที่หน้า Press Any Key ครั้งที่2อะครับ(ค้างตอน Integrating DLC package)
    ทำตามที่ท่านบอกทุกอย่างแระคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    One2up พาท 7-12-14 เน่าแล้วอะ ลงใหม่ให้ที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย l3abynon : 17th July 2013 เมื่อ 23:52

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เล่นไม่ได้นะเข้าหน้าเมนเมนูเเล้วเด้งว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    แก้ไขครับ พาสใช้ได้ เล่นได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeker : 20th July 2013 เมื่อ 14:35

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตามที่ผมเข้าใจนะครับลง เกมปกติเสร็จ อัพเดท 1.1-1.7 ไม่แครก แล้วลง DLC 2 ตัว แล้วก็อัพเดท 1.8 พร้อมแครก ใช่มั้ยครับ ปล. เข้าเกมผ่านตัวไหน ?

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    21
    12up พาส 14 หายอะคับรบกวลอับใหม่ให้หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ผมโหลด patch 1.1-1.6 แล้วแตกไฟล์ไม่ได้ 1.1 กับ 1.6 ครับ
    ลองโหลดลิงค์อื่นๆ ก็เป็นแบบเดียวกันเลยครับ
    ลองโหลด สามลิงค์แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    โหลด pass ไม่ได้ครับ

Tags for this Thread