ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657

Lightbulb สารคดี "เปิดโปง บริโภคช็อคโลก"

"สยองขวัญยิ่งกว่าหนังสยองขวัญเรื่องใด" Food, Inc. กลายเป็นสารคดีที่ "อื้อฉาว" ที่สุดในรอบปี 2009 ที่ผ่านมา นอกเหนือจากแรงกระเพื่อมในหมู่คนดูที่วิพา­กษ์วิจารณ์สิ่งที่หนังนำเสนออย่างเผ็ดร้อน เสียงสนับสนุนจากนักโภชนาการอาหาร นักเศรษฐศาสตร์ และการฟ้องร้องใหญ่โตของบริษัทผลิตอาหารกว­่า 5 ราย ก็กลายเป็นแรงหนุนสำคัญให้ Food, Inc. เป็นหนังสารคดีที่ "ทุกคน" ควรเข้ามาชมร่วมกันโดยพร้อมหน้า มีการพูดกันมากว่าหลายทศวรรษแล้วว่า ธุรกิจการผลิตอาหารในสหรัฐอเมริกานั้น เต็มไปด้วยความฉ้อฉล มันถูกกำหนดและวางกรอบโดย "ตัวเงิน" เป็นสำคัญ เพราะฉะนั้นบริษัทผลิตอาหารเกือบทุกบริษัท­จึงให้ความสำคัญกับ "ปริมาณ" มากกว่า "คุณภาพ" แต่ที่น่ากลัวไปกว่านั้น พวกเขายังคำนึงถึง "กำไร" มากกว่า "ความปลอดภัย" ของผู้บริโภค Food, Inc. ถูกเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลออสการ์ปีล่าสุดใ­นสาขาภาพยนตร์สารคดียอดเยี่ยม ก่อนหน้านี้หนังได้คว้ารางวัลสารคดียอดเยี­่ยมมาจาก สมาคมนักวิจารณ์ทางวิทยุและโทรทัศน์ และยังได้เข้าชิงรางวัลสารคดียอดเยี่ยมกว่­า 20 สถาบัน

NYENChannel

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เอ่ออ แปลตรงดีนะครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    แหม่แปลตรงเป๊ะ แต่ยังไงก็ความรู้ รู้สึกเคยดูมันจะมีเรื่องเกี่ยวกับอาหารฟาสฟูดด้วยครับ ทีมันเป็นธุรกิจมากกว่าคำนึงถึงผู้บริโภค

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    น่าสนครับ แต่ 1 ชั่วโมงเดี๋ยวมาดูล่ะกันนะครับ 55+

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ก๊อปวาง google translate เอาสินะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    แต่ละคำเห้อๆ วิพา­กษ์ กว­่า 5 ราย บริษัท­ เยี­่ยมมาจาก กว่­า 20 สถาบัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอิ่ม มันต่างจากใน "ไทย" ยังไงเหรอครับ อุตสาหกรรม การเกษตรที่ใหญ่ ๆ อ่ะ เอิ่มจะว่ายังไวดีหล่ะ นี้อที่เรากินเข้าไปทุก ๆ วันอ่ะ ไม่ว่าจะมาจากไหน จากร้านไหน จากร้านแบนด์เนมแค่ไหน เรื่องที่จริง ๆ นะ มันอาจจะเป็นเนื้อหมู หมูสุขภาพดี หรือเนื้อหมูกาก ๆ หรือเนื้อ "หมา" ก็ได้ใครจะรู้ เพราะว่าคนเราไปซื้อเนื้อที่ตลาดเข้าใจว่ามันเป็นเนื้อหมูหมากาไก่ แต่เรื่องจริง ๆ ก้ไม่มีสักคนที่ไปเห็นสัตว์เจ้าของเนื้อถูกฆ่า จริง ๆ นิ ไม่มีใครหรอกไปดูเนื้อโลเดียวที่ตนจะซื้อไปทำเสต็กเย็นนี้ว่าจริง ๆ แล้วมันเป็นเนื้อหมาหรือว่าวัว เพียงแต่เชื่อว่ามันเป็นเนื้อ "วัว" เพราะเจ้าของร้านบอกว่ามันเป็นเนื้อวัวอ่ะ เพราะฉะนั้นนะ กิน ๆ ไปเหอะอย่าไปคิดกับเรื่องหยุมหยิมมาก มันเป็นเรื่องที่เกิดขึันจริง แล้วก็เกิดทุก ๆ ที่ในโลกด้วย คิดมากแล้วมีแต่จะทำให้อาหารไม่ย่อยมากกว่าเนอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 25th March 2013 เมื่อ 01:16