ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

UPS ตัวนี้ไหวไหม ใช้กับสเปคนี้ได้ไหม

พอดีมีที่บ้านป้าเขามี UPS ที่ไม่ใช้แล้วอะครับ คือตัว APC Back-UPS BE500R-AS

อยากทราบว่ามันช่วย กันไฟตก ไฟดับได้ไหม ผมจะเอามาใช้อะครับ ถ้าไม่ไหวก็ไม่ใช้

สเปค

CPU : I5 -3450 3.10 GHz
    RAM : 4 GB
    VGA : His Iceq Turbo - HD 7950 3GB
    PSU : Seasonic0 S12II - 520W

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ช่วยครับ ถ้ามัน ยังใช้การได้ตามปรกติ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DrawDiaw อ่านกระทู้
    ช่วยครับ ถ้ามัน ยังใช้การได้ตามปรกติ
    ช่วยได้ใช้ไหมครับ แล้ว UPS มันต้องดูสเปคด้วยไหมครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้

ตัวนี้มันแค่ 300 watt อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อันนี้ใช้ได้กับ สเปคผมใช้ไหมครับ หรือเขาไม่ได้ดูที่ สเปคคอม ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ใ้ช้เครื่องสำรองไฟไม่ดีกว่าหรือ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ผมเคยใช้ ups 300w แต่ psu ไปเปลี่ยนเป็น 500w มันรับไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร ถ้าไม่ต่อจอไปด้วย คง น่าจะ ไหวนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    ผมเคยใช้ ups 300w แต่ psu ไปเปลี่ยนเป็น 500w มันรับไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร ถ้าไม่ต่อจอไปด้วย คง น่าจะ ไหวนะ
    แล้วถ้าไฟดับ หรือ ไฟตก จอมันจะเสียได้ไหมอะครับ หรือผมจะไม่ต่อ UPS ดี แต่กลัวพัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natzaman2540 อ่านกระทู้
    ใ้ช้เครื่องสำรองไฟไม่ดีกว่าหรือ
    ก็อันนี้ไม่ใช่เหรอครับ สำรองไฟอะ ?