ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Exclamation ขอถามเรื่องชอบรุ่นพี่หน่อยครับ

คือผมชอบรุ่นพี่คนนึง เค้ารู้จักผมนิดๆหน่อย รู้จักชื่อผม ยิ้มไห้บ้างตอนเดินผ่าน บางทีก็เหมือนไม่รู้จัก อันนี้อาจจะเพราะไม่สนิทนะครับ

ต่อไปนี้คือเนื้อเรื่องตั้งแต่ต้นยันตอนนี้ครับ ถ้าไม่อยากอ่านก็ได้ ไม่สำคัญมากแค่อยากรู้ว่าควรเข้าไปยังไงดี

คือผมชอบพี่คนนี้ตั้งแต่เข้ามหาลัยแรกๆแล้วครับ ตอนนี้ก็ไกล้จบแล้ว (ผมเรียนภาคอินเตอ) วันนี้ วันรับน้องมหาลัย ผมอยู่บ้านรับน้องของพี่เค้า ช่วงที่รับน้องอยู่ ผมก็สนิทกับพวกรุ่นพี่ผู้ชายเยอะ แต่ไม่ค่อยรู้จักพวกรุ่นพี่ผู้หญิง จนผมเห็นหน้าพี่เค้าครั้งแรก ผมชอบแบบทันทีเลยครับ ผมพยายามถามชื่อเค้าจากรุ่นพี่ แล้วถามว่าอยู่คณะอะไร ปีไหน แล้วได้คำตอบมาว่า เค้าอยู่คณะเดียวกับผม ภาคอินเตอเหมือนกัน อยู่ปี3ส่วนผมก็อยู่ปี1 ตอนที่ผมถามนั้น เค้าก็มีแฟนอยู่แล้ว ผมก็เลยเฉยๆ คอยแอบมองห่างๆ เข้าข่ายว่าปลื้มพี่เค้าจะมากกว่า แล้วเมื่อประมาณเดือนกว่าๆที่แล้ว พี่เค้าเลิกกับแฟน แล้วคนที่รู้ว่าผมชอบก็มาบอกผม ผมก็แอบดีใจ เลยไปบอกรุ่นพี่ปี2คนนึงที่สนิทกับเค้า(ผมก็สนิทกับเค้าเหมือนกันนะ)ว่าผมชอบพี่คนนี้ เค้าเลยบอกผมว่า อื้อ มันโสดแล้วหนิ ไม่เข้าไปจีบหละ ผมก็อยากจีบมากเลยนะ แต่ไม่รู้จะทำไงดี เมื่อไม่กี่วันที่แล้วพี่คนนี้แหละ กลางโถงคณะผม นั่งอยู่กับผมแล้วเพื่อนๆ เห็นเค้ากำลังเดินกลับบ้าน พี่นั่นก็ตะโกนไปว่า "อี..... มีคนคิดถึงงงงง" แบบดังมาก ผมก็ตกใจมาก แต่ก็รู้สึกว่าปลอดภัยเพราะคงไม่รู้หรอกว่าเป็นผม แล้วเพื่อนเค้าที่เดินกลับบ้านกับเค้า ก็ตะโกนกลับมาว่า "ใครหรออออออ น้องบอมใช่ป่าววววว" กลับมาดังมาก แล้วหัวเราะกันเต็มเลย ผมหน้าแดง แถบจะซุกดินเลยครับ แล้วได้รู้ว่าทั้งชั้นปีเค้า รู้หมดแล้วว่าผมชอบพี่เค้า แต่หลังจากนั้น ผมก็เจอหน้าพี่เค้าเหมือนปกติ มองหน้ากัน ยิ้มบ้างไม่ยิ้มบ้าง ผมก็ไม่คิดที่จะจีบนะครับ เพราะอยากจะเก็บไว้ชื่นชมซะมากกว่า แต่พอวันนี้ มีเพื่อนคนนึงมาบอกผมว่า มีคนจะไห้ดอกไม้พี่เค้า ในงาน byenior พรุ่งนี้ 3/29 ผมแทบช็อคอ่ะครับ เครียดแบบบอกไม่ถูก แล้วตอนนี้ผมมีความรู้สึกว่า ผมอยากจะทำอะไรบ้าง ถึงผมจะไม่ค่อยดูดี บ้านไม่ค่อยมีตัง ส่วนพี่เค้านั้นแทบจะเพอเฟ็ค แต่ผมก็อยากจะลองดู อยากจะลองจีบดู อยากลองคุยกับเค้าดูในงาน byenior พรุ่งนี้ แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มยังไง เข้าไปทักยังไง เพราะตั้งแต่รู้จักเค้ามา ไม่เคยคุยกันแบบเป็นประโยคเลย นอกจากตอนถามว่าอันนี้ทำยังไง อันนั้นทำยังไง ตอนมีงานมหาลัย แล้วพรุ่งนี้จะเป็นครั้งแรก ที่ผมจะเห็นเค้าใส่ชุดอื่นนอกจากชุดนิสิตกับชุดบ้านรับน้อง

ผมควรจะเข้าไปยังไง จะพูดอะไรกับเค้าดี หรือผมควรจะปล่อยไปแบบนี้ คอยมองเค้าห่างๆดี ผมยอมรับเลยครับว่าผมขี้กลัวเวลาถึงเรื่องความรักมากๆ อายแบบไม่รู้จะอายยังไงดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ไม่มีคนตอบเลยยยยยย TT

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ที่พี่คนนั้นตอบเพื่อนกลับไปว่า "น้องบอมใช่ป่าววว" กับอาการที่เขาพากันหัวเราะ ผมคิดว่าพี่คนนั้นพอจะรู้แล้ว ไม่ได้มีความรู้สึกไม่ดีต่อคุณ แต่ไม่ได้หมายความว่าพี่แกจะชอบเหมือนกันนะ แต่รอดูอยู่ว่าคุณจะทำอะไรยังไงรึป่าว พี่แกก็โสดแล้ว
    ผมว่าคุณควรไปคุยกับพี่แกตรงๆเลยครับ...ทุกอย่างมีได้มีเสีย ไม่ลองไม่รู้ เพราะยังไงก็รู้จักกันอยู่ พี่แกก็ไม่ได้มีอคติอะไร ผมสนับสนุนครับ

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ถ้ายังไม่รู้จะเริ่มยัไงก็จากแชทเฟซก่อนเลยครับ แล้วเวลาเจอกันก็ยิ้มให้กันบ้างพอเป็นพิธีก่อน ไม่ต้องรีบมาก คุยเยอะๆเข้าไว้เขาจะได้รู้สึกสนิทสนม

พอสนิทสนมมากๆก็เริ่มชวนไปกินข้าวบ้างดูหนังบ้างก็ดีนะครับ แต่อย่าที่จริงขั้นตอนพวกนี้อย่ารีบเกินไป พยายามใจเย็นๆ คุยบ่อยๆ แต่อย่าบ่อยจนล่วงเกินเขา หรือทำให้เขารู้สึกว่าโดนคาดคั้นเรื่องส่วนตัวมากไปนะครับ

ลองดูละกันนะครับ เป็นกำลังใจช่วย
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

ModernFrostz
    My Spec:ATI HD RADEON 5450 1GB# HDD 500GB (มันเห็นเเค่300กว่าฮ่าๆ) CPU I3 3.10 GHZ RAM2 GB
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodiffusion อ่านกระทู้
    ที่พี่คนนั้นตอบเพื่อนกลับไปว่า "น้องบอมใช่ป่าววว" กับอาการที่เขาพากันหัวเราะ ผมคิดว่าพี่คนนั้นพอจะรู้แล้ว ไม่ได้มีความรู้สึกไม่ดีต่อคุณ แต่ไม่ได้หมายความว่าพี่แกจะชอบเหมือนกันนะ แต่รอดูอยู่ว่าคุณจะทำอะไรยังไงรึป่าว พี่แกก็โสดแล้ว
    ผมว่าคุณควรไปคุยกับพี่แกตรงๆเลยครับ...ทุกอย่างมีได้มีเสีย ไม่ลองไม่รู้ เพราะยังไงก็รู้จักกันอยู่ พี่แกก็ไม่ได้มีอคติอะไร ผมสนับสนุนครับ
    ตามเรปนี้เลยครับ พอมีหวังน้าาา เพราะเขาไม่ได้เกลียดคุณ ลองจีบเลยอย่าไปกลัว ไม่ลองเเล้วจะรู้เหรอ ถึงไม่ติดยังไง อับอายมายังไง มันก็ คือเจ็บปวดที่งดงาม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    มัวแต่ถามคนอื่นว่าทำยังไง

น่าจะถามใจตัวเองแล้วออกไปลุยมากกว่า
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    !Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    สู้ต่อไป คับ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..