ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432

Question พวกท่านเลิกเล่นสงกรานต์ตั้งแต่เมื่อไรเพราะอะไร

ไหนๆก็มีข่าว มท.ห้ามรถกระบะใส่ถังน้ำเล่นน้ำ โดยส่วนตัวแล้วผมก็ไม่ได้สนใจเท่าไรนะครับเพราะเลิกเล่นน้ำแล้ว

เลยอยากลองถามเพื่อนๆว่าพวกคุณเลิกเล่นสงกรานต์ตั้งแต่เมื่อไร เพราะอะไรครับ

ผมเลิกเล่นตอนขึ้นม.1ครับ ผมเห็นคนเมา,รถล้มเพราะสาดน้ำ,ผู้ใหญ่ทำตัวเป็นเด็กๆ บวกกับน้ำแล้งช่วงนั้น

ผมเลยคิดว่า ณ ตอนนี้ที่พวกเราเล่นน้ำอย่างสนุกสนาน ยังมีอีกหลายคนที่น้ำจะทำนาหากินยังไม่มี แล้วเรามาทำแบบนี้ให้มันได้อะไร

หลังจากนั้นผมก็เลิกเล่นน้ำมาตลอดครับ ตอนนี้ขึ้นมหาลัยปี2แล้วก็ยังคงไม่เล่นอยู่ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เพราะเลยวัยรักสนุกมาไกลแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ปีที่แล้ว เพราะร้อนมาก

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    5-6 ปี ช่วยแม่ขายของครับ

ช่วงปีใหม่นี้ ขายดี มาก ๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมก็ยังเล่นอยู่ทุกปี อยู่แค่เล่นมากหรือน้อย

ถ้าถามว่าเล่นแล้วได้อะไรคงเป้นเราสืบทอดกันมา เล่นสนุก ปีกว่าจะมีสักครั้ง ร้อน แต่นี้นับวันยิ่งแรงขึ้น ความคิดเห้นส่วนตัวนะ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมไม่เลิกเล่นสงกรานต์ แต่เปลี่ยนวิธีการเล่นจากขับรถเล่นน้ำไปวันๆๆ กลับรวมกลุ่มเพื่อนๆ พากันไป วัด รดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ บำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคมแทน
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เพราะคนบางคน บอกไปแล้วว่าไม่เล่นก็ยังสาด

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeroman อ่านกระทู้
    ผมไม่เลิกเล่นสงกรานต์ แต่เปลี่ยนวิธีการเล่นจากขับรถเล่นน้ำไปวันๆๆ กลับรวมกลุ่มเพื่อนๆ พากันไป วัด รดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ บำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคมแทน
    นี้ครับสงกรานต์ที่แท้จริง ขอบอกคำเดียว "ใจนายหล่อมว๊าก"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    สีลม เต้นโชว์นม ผมรับไม่ได้ 5555

โลกสวยไหมหละ -..-

ล้อเล่นครับ สงกรานแต่ก่อนสนุกกว่าครับ

เดี๋ยวนี้ร้อน วันที่เล่นจริงๆ ส่วนใหญ่ผมจะนั่งเมาหน้าผับรดน้ำโคโย 555

บ๊ะ มีที่รดน้ำแจ่มๆแนะนำไหมท่าน จะแอบแฟนไปรดน้ำบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NCIS{Fc} : 30th March 2013 เมื่อ 21:52

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    สีลม เต้นโชว์นม ผมรับไม่ได้ 5555

โลกสวยไหมหละ -..-

ล้อเล่นครับ สงกรานแต่ก่อนสนุกกว่าครับ

เดี๋ยวนี้ร้อน วันที่เล่นจริงๆ ส่วนใหญ่ผมจะนั่งเมาหน้าผับรดน้ำโคโย 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 30th March 2013 เมื่อ 21:50

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่เด็ก เพราะเป็นคนที่ไม่ชอบโดนน้ำ ยิ่งเวลาอาบน้ำ นิสัยผมนี่ลำบากมาก ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องทำใจนานมาก ส่วนสงกราณ์นี่ไม่ต้องพูดถึงอยู่บ้านอย่างเดียว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    3 ปีก่อนผมเลิกเล่นเพราะเบือครับ สงกรานต์นี้จะนั้งชิวๆ มองสาวๆไป อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ตั้งแต่ ม . 3 แล้ว กลัวดำ

กล่าวขอบคุณ
    784
    อยากเล่นนะ เพราะวัยเด็กไม่ได้เล่น พอเป็นวัยรุ่นก็ไม่ค่อยได้เล่น TT

แต่มันก็เป็นอะไรที่สนุกดีครับ มันก็เหมาะกับคนที่ชอบสนุกสนาน ส่วนตัวผมชอบนะ

ผมคิดว่าบางสิ่งบางอย่างมันก็ไม่ได้จำเป็นว่าจะต้องมีสาระสำคัญ หรือ ต้องได้ผลลัพธ์เสมอไป...

แรกเริ่มเดิมที สงกรานต์ก็เป็นประเพณี ให้รดน้ำดำหัว ให้หนุ่มสาว มาพบปะเจอกัน ปะแป้งกันอยู่แล้วครับ สมัยก่อนไม่ได้มีสีลม ไม่ได้มีตรอกข้าวสาร จะเล่นสงกรานต์ได้ที่ไหนก็ต้องเล่นกันที่วัด และที่วัดก็จะทำอะไรที่ไม่เหมาะสมไม่ได้ คงเป็นไปไม่ได้ที่จะ เต้นโคโยตี้กันในวัด เวลาเปลี่ยนอะไรๆก็เปลี่ยนเป็นเรื่องธรรมดาครับ วัฒนธรรม ถ้าไม่สามารถปรับตัวให้ร่วมสมัยได้ ก็จะเลือนหายไป เป็นธรรมดา... ต่อให้อนุรักษ์แค่ไหนก็ตาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 30th March 2013 เมื่อ 21:58

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    นานมากอ่ะ ตั้งเเต่ป.6 จนตอนนี้ มหาลัยปี 4 เเล้ว ..

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ตั้งแต่ ป.4-5 ได้มั้ง ปกติแม่ไม่ค่อยให้เล่นก็เลย เฉยๆๆๆๆ จนตอนนี้อยู่ ปี 2 แหละ ก็ไม่ได้เล่นเลยสักปี
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    โหย ผมไม่เห็นสนใจ ให้เพื่อนขับกระบะต่อไปครับ 555+ (จะ 15 เเละยังไม่มีกระบะให้ขับ 555+)

เขาพูดมาก็เเค่ให้ดูดีในเหล่าคนรวยเเต่ตามจริง เขาไม่เคร่งครัดขนาดนั้นหรอกครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เลิกเล่นตั้งแต่เที่ยงคืน เพราะง่วงกลับบ้านนอนพรุ่งนี้เล่นใหม่

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เลิกเล่นตั้งแต่ ม.3 เพราะเล่นที่ไรมีเรื่องทุกที แล้วผมเองก็ไม่ได้ชอบมีเรื่องเสียด้วยไม่รู้จะมีไปทำไมคนไทยด้วยกันแถมมีเรื่องกันก็หน้าเดิมๆซอยใกล้ๆกันตีกันแทบตายเกือบจะทุกปีเพราะฉนั้นผมเลยไม่เล่นเสียเลย เพราะรู้ว่ายังไงเล่นก็ต้องมีเรื่องอยู่แล้วนอนเล่นเกมส์อยู่บ้านสบายใจกว่าเยอะ ...
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    เลิกเล่นตั้งแต่ ม.3 เพราะเล่นที่ไรมีเรื่องทุกที แล้วผมเองก็ไม่ได้ชอบมีเรื่องเสียด้วยไม่รู้จะมีไปทำไมคนไทยด้วยกันแถมมีเรื่องกันก็หน้าเดิมๆซอยใกล้ๆกันตีกันแทบตายเกือบจะทุกปีเพราะฉนั้นผมเลยไม่เล่นเสียเลย เพราะรู้ว่ายังไงเล่นก็ต้องมีเรื่องอยู่แล้วนอนเล่นเกมส์อยู่บ้านสบายใจกว่าเยอะ ...
    ผมคิดว่าสงกรานต์จะเป็นประเพณีที่สนุกและสุดยอดที่สุดในประเทศมากครับ ถ้าไม่มีคนเหล่านี้

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    สีลม ซ.4 ครับ แนะนำ โคโยตี้ นี่ อย่างงามเลย

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผมเลิกบางปีแหะแต่ถ้าปีไหนอยากเจอเพื่อนสาวน่ารักๆก็จะเล่น๕๕๕ไม่รู้สิอยู่บ้านมันเหงาอะ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ดำ เปลืองตัง ไม่ใช่เรื่อง ตีกัน คนเยอะ เปียก

ขอเมาอยู่บ้านดีก่า

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    วัยรุ่นเยอะครับ ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
    เสียเงิน ที่สำคัญคือผมไม่มีเพื่อนครับ
    ตอนนี้กะจะเลิกจริงๆครับ เพราะผมลืม ญ บางคนไปได้แล้ว

สงกรานต์ผมอยู่บ้านเล่นเกมยาวๆครับ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    มันดูไร้สาระครับ เลิกเล่นตั้งแต่ อายุ 12(ไปบวช) เลยเล่นไม่ได้ครับ ฮ่า ฮ่า ตอนนี้ก็24 แล้ว เลิกมานานมากแล้วครับ ใครสาดน้ำใส่ผมจ้องหน้าฆ่าเลย

มันแบบ ร้อน + แดด เลยไม่เล่นครับ

เล่นสงกราน 3 วัน กว่าจะขาวเท่าเดิมหมดไปหลายบาทนะครับ ใช้เวลาหลายเดือนอีก ก็เลยเลิกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เลิกมาตั้งแต่ ม.ปลายแล้วมั้งครับ แบบว่ามันน่าเบื่อ แดดก็ร้อน เหล้าก็เยอะ มีแต่อะไรเสียๆ แล้วยังจะไปอีกทำไม - -?

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: