ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    จะเข้ามาตอบเนื้อเรื่องซะหน่อย เซ็งเลย

วัตถุประสงค์จริงๆอยู่แค่ย่อหน้าสุดท้ายซินะ 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    จะเข้ามาตอบเนื้อเรื่องซะหน่อย เซ็งเลย

วัตถุประสงค์จริงๆอยู่แค่ย่อหน้าสุดท้ายซินะ 555
    เดวนี้เขามีวิธีถามแบบหลายแบบแล้วครับ555

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เกมของปลอม ถือว่าอาชญากรรมนะครับ ถือว่าเป็นการขโมยเกมเขามาเล่น คำว่า[เกม] ฟังแล้วอาจหยุมหยิม แต่จริงๆไม่ใช่เลย มันคือธุรกิจอย่างหนึ่ง

ต้องเข้าใจนะครับ ว่าคุณพูดบอกว่าคุณชอบเกมนี้ แต่มันค้านกับที่คุณบอกว่าคุณเล่นของปลอม มันไม่มีใครอยากให้ดราม่าหรอกครับ ถ้าคุณไม่บอกแบบนั้น นี่ผมเป็นกลางนะครับ แต่ลองคิดดูดีๆนะครับว่าใครทำให้เกิด ดราม่า

เอาง่ายๆนะครับ มันขัดกับความรู้่สึก เหมือนกับเป็นความเห็นแก่ตัว ยิ่งคุณบอกว่า ไม่มีรายได้ ยากจน หรืออะไรก็แล้วแต่ทำให้ซื้อไม่ได้ ผมขอบอกเลยว่าไม่จริง [ถ้าคนมันชอบอะไรจริงๆ ต้องหาทุกวิธีแหละครับ จนได้มาครอบครองจนได้] ดูอย่างที่คุณไม่รู้เรื่อง Stream แสดงว่าคุณไม่ได้ใส่ใจเรื่องการจะซื้อแท้เลย

ฝากไว้นิดนึงนะครับ การที่คุณจะโพสต์อะไร ถ้าไม่อยากให้ดราม่า เอาง่ายๆ ควรคิดก่อนพิมพ์ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shanbo อ่านกระทู้
    ดูดีๆนะครับว่าใครทำให้เกิด ดราม่า
    --->boye<---

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ไม่ต้องเถียงกันหรอกครับ เครื่องผมมีทั้งแท้และเถื่อน เถื่อนเอาไว้เล่นกับน้องครับ แต่ส่วนมากเล่นแท้มากกว่าเพราะบัคไม่มี - - เหมือนเถื่อน

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shanbo อ่านกระทู้
    เกมของปลอม ถือว่าอาชญากรรมนะครับ ถือว่าเป็นการขโมยเกมเขามาเล่น คำว่า[เกม] ฟังแล้วอาจหยุมหยิม แต่จริงๆไม่ใช่เลย มันคือธุรกิจอย่างหนึ่ง

ต้องเข้าใจนะครับ ว่าคุณพูดบอกว่าคุณชอบเกมนี้ แต่มันค้านกับที่คุณบอกว่าคุณเล่นของปลอม มันไม่มีใครอยากให้ดราม่าหรอกครับ ถ้าคุณไม่บอกแบบนั้น นี่ผมเป็นกลางนะครับ แต่ลองคิดดูดีๆนะครับว่าใครทำให้เกิด ดราม่า

เอาง่ายๆนะครับ มันขัดกับความรู้่สึก เหมือนกับเป็นความเห็นแก่ตัว ยิ่งคุณบอกว่า ไม่มีรายได้ ยากจน หรืออะไรก็แล้วแต่ทำให้ซื้อไม่ได้ ผมขอบอกเลยว่าไม่จริง [ถ้าคนมันชอบอะไรจริงๆ ต้องหาทุกวิธีแหละครับ จนได้มาครอบครองจนได้] ดูอย่างที่คุณไม่รู้เรื่อง Stream แสดงว่าคุณไม่ได้ใส่ใจเรื่องการจะซื้อแท้เลย

ฝากไว้นิดนึงนะครับ การที่คุณจะโพสต์อะไร ถ้าไม่อยากให้ดราม่า เอาง่ายๆ ควรคิดก่อนพิมพ์ครับ
    งี้คุณก็เป็นอาชญากรด้วยอะดิ คุณแจกเกมส์เถื่อน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    ผมดูออกแล้วครับดราม่ามาจากใครรร หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมบอกตั้งแต่แรกแล้วว่า ตั้งกระทู้มาคุยเรื่องเกี่ยวกับเกมไม่ได้ตั้งมาดราม่าเรื่องแท้ไม่แท้นะครับ ใครซื้อแท้ก็จัดไปครับผมไม่เคยว่าอะไร(ผมว่าดีด้วยซ้ำ) ส่วนใครจะโหลดเถื่อนก็โหลดไปครับ แล้วแต่จะเลือก คุณมาบอกว่าเป็นอาชญกรรม แล้วคนอัพแจกล่ะครับเรียกว่าอะไร อีกอย่างถึงผมจะโหลดเกม RE6 เถื่อนมาเล่นแล้วมีคนมาถามว่าชอบเกมนี้แล้วทำไมไม่ซื้อของแท้ ผมก็บอกไปแล้วว่าก็อยากสะสมของแท้อยู่ แต่ราคามันแพงสำหรับผม การที่เราชอบเกมๆนึง มันไม่ได้หมายความว่าคนที่ชอบเกมนั้นๆจะต้องซื้อของแท้ลิขสิทธิ์เสมอนะครับ ผมอดสงสัยไม่ได้เลยจริงๆว่า เวปบอร์ดนี้เป็นเวปให้มีการโหลดเกม(โหลดเถื่อน เกมก๊อป)อยู่แล้ว แต่ทำไมพวกคุณยังมากังขาไม่พอใจอะไรกับคนที่โหลดเกมเถื่อนเล่นครับ? แล้วคนที่โหลดเถื่อนเล่นของก๊อปไม่มีสิทธิมาตั้งกระทู้เกี่ยวกับเกมหรือถามวิธีเล่นมัลติออนไลน์เหรอครับ???

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมบอกตั้งแต่แรกแล้วว่า ตั้งกระทู้มาคุยเรื่องเกี่ยวกับเกมไม่ได้ตั้งมาดราม่าเรื่องแท้ไม่แท้นะครับ ใครซื้อแท้ก็จัดไปครับผมไม่เคยว่าอะไร(ผมว่าดีด้วยซ้ำ) ส่วนใครจะโหลดเถื่อนก็โหลดไปครับ แล้วแต่จะเลือก คุณมาบอกว่าเป็นอาชญกรรม แล้วคนอัพแจกล่ะครับเรียกว่าอะไร อีกอย่างถึงผมจะโหลดเกม RE6 เถื่อนมาเล่นแล้วมีคนมาถามว่าชอบเกมนี้แล้วทำไมไม่ซื้อของแท้ ผมก็บอกไปแล้วว่าก็อยากสะสมของแท้อยู่ แต่ราคามันแพงสำหรับผม การที่เราชอบเกมๆนึง มันไม่ได้หมายความว่าคนที่ชอบเกมนั้นๆจะต้องซื้อของแท้ลิขสิทธิ์เสมอนะครับ ผมอดสงสัยไม่ได้เลยจริงๆว่า เวปบอร์ดนี้เป็นเวปให้มีการโหลดเกม(โหลดเถื่อน เกมก๊อป)อยู่แล้ว แต่ทำไมพวกคุณยังมากังขาไม่พอใจอะไรกับคนที่โหลดเกมเถื่อนเล่นครับ? แล้วคนที่โหลดเถื่อนเล่นของก๊อปไม่มีสิทธิมาตั้งกระทู้เกี่ยวกับเกมหรือถามวิธีเล่นมัลติออนไลน์เหรอครับ???
    จะเล่นแท้ เล่นเถื่อน มันก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนอ่ะนะ มุมมองของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป คนที่ซื้อของแท้ก็เพราะเขามีเงินพอและชอบเกมนั้นๆ บวกกับอยากสนับสนุนผู้สร้างเกม อยากให้ผู้สร้างเกมผลิตเกมใหม่ๆต่อไปออกมาให้พวกเขาเล่น ส่วนคนที่งบน้อยหรือไม่มีกำลังซื้อเขาก็เลือกที่จะโหลดของก๊อปมาจากแหล่งโหลด(เยอะแยะ) เราเองก็มีทั้งเกมแท้และเถื่อน มีตังพอก็ซื้อ ไม่มีก็โหลดเอา เป็นเรื่องปรกติธรรมดา
    ปล. อย่ามามัวทะเลาะอะไรกันเลย ไปยิงซอมบี้กันดีกว่า ป่ะ!!!
    [IMG][/IMG]

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    จขกท แค่คุยเรื่องนึง คนตอบ ตอบเรื่องนึง = = ตรรกะ คนเราต่างกันน่ะ ถามอย่างนึง ถ้าคุณมีเงินใช้จ่ายครอบครัว เดือนล่ะ 10000 เฉลี่ยกันใช้ 3 คน คุณจะซื้อเกมส์แท้ได้หรอ? บอกตรงๆ เกมส์มันก็แค่เครื่องบันเทิงอย่างนึง ไม่ใช่เอะอะแท้ๆ เงินหาง่ายกันไหมหล่ะครับ? จะเอามาลงกับสิ่งที่มันไม่ถาวรหรอ? ผมไม่ได้ อคติกับเกมส์แท้หรือเถื่อนน่ะ ผมก็มีเกมส์แท้ แต่ผมซื้อแค่ที่ผมเล่นจริงๆ ผมได้ซื้อฟุ้มเฟื่อย ผมก็เสียดายเงินที่ซื้อไป น่าจะทำอย่างอื่นได้แท้ๆ ทำไมเราต้องลงกับมันด้วยน่ะ!? แต่มันก็เป็นสิ่งบันเทิงให้ผมอย่างนึง เหมือนสูบบุหรี่ กินเหล้า แต่ผมแค่ไม่ยุ่งเกี่ยวกับ อบายมุขแค่นั้นเอง คนเราเกิดมา ต่างครอบครัว ต่างฐานะ ต่างความคิด ต่างคำสอน ไม่ใช่เค้าไม่เล่นแท้ คุณก็จะไปบ่นเค้า ด่าเค้า เสียดสี หรืออะไรก็ตาม เข้าใจเค้าด้วย พวกบริษัทเกมส์เค้ารวยเพราะพวกคุณน่ะ เอาเงินไปให้เค้า ยัดเยียด ความคิดของกลุ่มคน กลุ่มนึง ไปอีกกลุ่มนึง ซึ่ง พวกคุณไม่ได้ผลประโยชน์อะไรจากบริษัทเกมส์เลย ได้ก็ได้บ้างนิดหน่อย ส่วนคนที่เอะอะจะโหลดเถื่อนอย่างเดียว ก็ เกินไป ถ้าคุณเป็นเด็กได้เงินไปโรงเรียนทุกวัน เก็บเงินสิครับ อย่าใช้จ่ายเล่นอย่างอื่น ถ้าคุณชอบเกมส์นั้นจริงๆ เก็บสิ สมัยก่อน ผมเก็บ วันล่ะ5 บาท 10 บาท ซื้อของที่ผมอยากได้ ไม่แบ มือขอน่ะ ถ้าคุณโตแล้วก็ แบ่งเก็บไว้สิ ทำบัญชี ไม่ใช่เอะอะ อ้างแพงบ้าง หาไม่ได้บ้าง ถ้าผมอ้างก็อ้างได้ ใครก็อ้างได้ ทุกคนมีสิทธิที่จะอ้างได้หมดแหละครับ สมมุติ คุณเป็นคนสร้างอะไรสักอย่าง แล้วคุณ อยากจะขาย ดันมีคนทำก็อปของคุณแล้ว คนที่ทำก็อปนั้นได้ผลประโยชน์ มาก ทำให้คุณเสียหาย คุณยังมีกำลังใจจะทำต่อไปไหมครับ? เรื่องแท้เถื่อนมันเป็นปัญหาที่ปวดหัว ขี้เกียจต่อล่ะครับ เดี๋ยวจะดราม่ามากกว่านี้ ที่ผมพิมพ์นี้ ออกมาตามความคิดผมน่ะ อาจจะเด็กๆไปหน่อย = = แต่ก็ ถ้าใครอ่านแล้วรู้สึกถูกคุกขาม หรือไม่พอใจผม ก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยน่ะครับ ^___^
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    --->boye<---
    กรรม ผมเหรอ ผมแค่ถามว่าทำไมไม่จัดแท้

ไม่ไหวอ่ะแบบนี้

ผมแค่ถามเหตุผล ก็ตอบเหตุผล ดิ - -" ก็ต้องเจ้าของกระทู้ ตอบคนเดียว คนอื่น อย่า *สื**

*สื** ปึ๊บ ก็เป็น drama ก็รู้ๆกันอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 31st March 2013 เมื่อ 18:24

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    กรรม ผมเหรอ ผมแค่ถามว่าทำไมไม่จัดแท้

ไม่ไหวอ่ะแบบนี้

ผมแค่ถามเหตุผล ก็ตอบเหตุผล ดิ - -" ก็ต้องเจ้าของกระทู้ ตอบคนเดียว คนอื่น อย่า *สื**

*สื** ปึ๊บ ก็เป็น drama ก็รู้ๆกันอยู่
    ผมตอบเหตุผลไปละครับ แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมบางคนจะอะไรกันมากกันมายกับคนที่โหลดเถื่อนมาเล่นอย่างผม ผมตั้งกระทู้มาแทนที่จะได้คุยเรื่องเกม ดันต้องมาเจอดราม่าแท้ไม่แท้นี่อ่ะครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ก็คนเค้าไม่มีตังซื้ออ่ะทำไงได้อ่ะ >w< ไม่มีตังก็โหลดเอาดิ เอาตังที่ไว้ซื้อเกมส์เอาไป ซื้อของอย่างอื่นยังจะมีประโยชณ์มากว่าอีก zzz กงเกมส์ซื้อแท้ทำไมเปลือง โหลดเอาฮ่าๆๆ ปล่อยให้ผู้ผลิตเค้าล่มจมไป มีความสุขบนความทุกข์ยากของคนอื่นแบบนี้อ่ะดีแล้ว ฮ่าๆๆๆเก็บตังไว้ซื้อคอมเทพๆดีกว่า//ถ้ามีคนคิดแบบนี้ซัก 1 แสนคน(ซึ่งผมว่าถึง) ไม่นานหลอกครับ เกมส์ PC ก็คงไม่มีเล่นกันแล้ว ฮ่าๆ ช๊อบ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ตามความเป็นจริงคุณไม่มีสิทธิครับ แค่เล่น Single-player ก็ไม่มีสิทธิแล้ว ยิ่งออนไลน์ยิ่งแล้วใหญ่
    แต่ผมก็เข้าใจว่ายังเด็ก ยังหาเงินไม่ได้ แต่มันใช่ข้ออ้างที่ขโมยนะครับ ถ้าเงินไม่พอซื้อก็อดใจรอเก็บเงินครับ ไม่ใช่ขโมยเขาเล่น บอกว่ารักเกมนี้ แต่ไม่สนับสนุนก็ไม่ไหวนะครับ มันขัดแย้งกัน

แล้วถ้าจะแย้งว่าผมใช้ของแท้หมดเหรอ ในคอมผมแท้หมดครับ รวมถึงวินโดว์ เพลง และหนัง ไม่ก็ฟรีแวร์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ก็คนเค้าไม่มีตังซื้ออ่ะทำไงได้อ่ะ >w< ไม่มีตังก็โหลดเอาดิ เอาตังที่ไว้ซื้อเกมส์เอาไป ซื้อของอย่างอื่นยังจะมีประโยชณ์มากว่าอีก zzz กงเกมส์ซื้อแท้ทำไมเปลือง โหลดเอาฮ่าๆๆ ปล่อยให้ผู้ผลิตเค้าล่มจมไป มีความสุขบนความทุกข์ยากของคนอื่นแบบนี้อ่ะดีแล้ว ฮ่าๆๆๆเก็บตังไว้ซื้อคอมเทพๆดีกว่า//ถ้ามีคนคิดแบบนี้ซัก 1 แสนคน(ซึ่งผมว่าถึง) ไม่นานหลอกครับ เกมส์ PC ก็คงไม่มีเล่นกันแล้ว ฮ่าๆ ช๊อบ

แทงใจดำคนโหลดเถื่อน

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    ใครจะเล่นเถื่อนไปก็ไม่มีใครว่าครับ เเต่เล่นเเล้วก็เงียบๆไม่ต้องมาใชว์นะครับ ผมว่าเดวมันก็มีตรรกะว่า ใช้วินโดเเท้รึเปล่า เพลง หนัง พอเถอะครับตรรกะแบบนี้พอเถอะ
    ส่วนที่เป็นประเด้นคือ คุณบอกเป็นเกมส์ที่คุณชอบมาก ราคาเเค่ 500-600 ให้กับสิ่งที่คุณชอบไม่ได้หรอครับ? ถ้าคุณทำไม่ได้อย่างเรียกว่าชอบเลยดีกว่าครับ เสียความรู้สึกทีมผู้สร้างเกมส์

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    เรื่องจริง

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    กรรม

โทษทีนะครับ ที่ ก่อ drama ใครจะไปรู้ว่ามันจะเกิด

เอาเป็นว่า "ผมขอให้คอมเครื่องที่คุณใช้ อยู่กับคุณไปนานๆ ล่ะกัน บาย"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ต้องซื้อ console เครื่องล่ะเป็นหมื่นมาเล่น แพงกว่าเยอะ 555

ปล.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 31st March 2013 เมื่อ 18:41

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ตามความเป็นจริงคุณไม่มีสิทธิครับ แค่เล่น Single-player ก็ไม่มีสิทธิแล้ว ยิ่งออนไลน์ยิ่งแล้วใหญ่
    แต่ผมก็เข้าใจว่ายังเด็ก ยังหาเงินไม่ได้ แต่มันใช่ข้ออ้างที่ขโมยนะครับ ถ้าเงินไม่พอซื้อก็อดใจรอเก็บเงินครับ ไม่ใช่ขโมยเขาเล่น บอกว่ารักเกมนี้ แต่ไม่สนับสนุนก็ไม่ไหวนะครับ มันขัดแย้งกัน

แล้วถ้าจะแย้งว่าผมใช้ของแท้หมดเหรอ ในคอมผมแท้หมดครับ รวมถึงวินโดว์ เพลง และหนัง ไม่ก็ฟรีแวร์

ใครจะใช้ของลิขสิทธิ์ก็ใช้ไปครับ ผมไม่ว่าอะไรแถมสนับสนุนอีกครับ ผมก็บอกแล้วว่าอยากซื้อแท้สะสมเหมือนกันถ้ามีเงินพอ คุณมีเงินพอคุณอยากจะซื้อแท้ก็จัดไปครับ ไม่มีใครว่า ส่วนเรื่องเกมก๊อปมีให้โหลด ผมก็โหลดมาเล่นครับ เพราะผมไม่มีเงินพอที่จะซื้อของแท้ ในเมื่อมีทางเลือกให้ผมที่จะทำให้ผมสามารถโหลดมาเล่นได้ ผมก็เลือกทางนี้ล่ะครับ เวปบอร์ดนี้ก็มีให้โหลด คุณจะมาอะไรกับคนโหลดเถื่อนอีกเหรอครับ?

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ใครจะใช้ของลิขสิทธิ์ก็ใช้ไปครับ ผมไม่ว่าอะไรแถมสนับสนุนอีกครับ ผมก็บอกแล้วว่าอยากซื้อแท้สะสมเหมือนกันถ้ามีเงินพอ คุณมีเงินพอคุณอยากจะซื้อแท้ก็จัดไปครับ ไม่มีใครว่า ส่วนเรื่องเกมก๊อปมีให้โหลด ผมก็โหลดมาเล่นครับ เพราะผมไม่มีเงินพอที่จะซื้อของแท้ ในเมื่อมีทางเลือกให้ผมที่จะทำให้ผมสามารถโหลดมาเล่นได้ ผมก็เลือกทางนี้ล่ะครับ เวปบอร์ดนี้ก็มีให้โหลด คุณจะมาอะไรกับคนโหลดเถื่อนอีกเหรอครับ?
    ผมแค่แนะแนวทางเฉยๆครับ ไม่ได้อะไร ผมก็บอกว่าเข้าใจว่ายังหาเงินเองไม่ได้ แต่ผมว่าอย่างน้อยก็ต้องเก็บเงินซื้อเกมที่ตัวเองรักได้อยู่แล้วนะผมว่า

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    พาดราม่าไปเรื่อยอีก ประเด้นคือมันเป็นเกมส์ที่คุณชอบมาก คุณจะซื้อเพื่อเป็นกำลังสนันสนุนผู้สร้างเกมส์หน่อยไม่ได้หรอถ้ามันราคาและคุณภาพ COD ผมไม่ว่า

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    กะจะไม่เข้ามาโพสและ แต่เห็นกระทู้ยังไม่ตก

ผมว่าการที่ตอบว่าไม่มีเงินเป็นแค่ข้ออ้างนะ มีเงินซื้อการ์ดจอครึ่งหมื่นได้ แต่ไม่มีเงินซื้อเกมราคาแค่ 600 กว่าบาท

ผมก็เข้าใจนะ ว่าจะให้ซื้อทุกเกมก็ไม่ไหว แต่ก็ไม่ใช่จะไม่ซื้อเลย แบบนั้นก็เกินไป

อย่างผมโหลด dead spcae 1-3 มาเล่น ผมก็ยอมรับนะว่าผมเป็นโจร เป็นปลิง ที่คอยสูบซอฟแวร์เกมจากผู้ผลิต เมื่อผมเล่นจบก็ลบเลยไม่เคยขวนขวายหา mp หรืออะไรมากกว่านี้แล้ว แค่นี้ก็รู้สึกผิดพอแล้ว

แต่แน่นอนว่ามันต้องมีเกมซักซีรี่ย์นึงที่คุณชอบหรือคลั่งมันมากๆ อย่างผมก็ re dmc AC

ซึ่งเกมที่ผมชอบหรือติดตามผมจะซื้อแท้หมดครับ ขนาดภาคห่วยๆอย่าง ORC ผมยัง pre วันแรกเลย หรือ Re6 limited ราคาตั้ง 1899 ผมก็ยังซื้อถึงพอซื้อมาแล้วจะรู้สึกไม่คุ้มก็เถอะ(อ้าว)

ถามว่าเงินที่ซื้อเอามาจากไหน ก็เงินเก็บผมนั่นแหละ ทั้งขอแม่บ้าง เงินปีใหม่บ้าง เงินเก็บ เงินที่ได้จากการทำงาน ก็รวมๆแล้วเอามาซื้อ(ผมยังไม่มีงานประจำนะ ทำ part-time ในบางครั้ง)

ผมเข้าใจว่าใครมันจะมีตังค์ไปซื้อทุกเกมจริงมั้ย ขนาดคอนโซลยังมีขายแผ่นมือสองกันเลย แต่ PC ทำไม่ได้ ทางออกเดียวที่อย่างเล่นเกมแท้แบบถูกๆคือรอมันลดใน steam นี่แหละ ถูกเป็นขี้เลย ผมพึ่งกด AC มาแค่ 4.99

ผมก็เข้าใจนะว่านี่มันบอร์ดโหลดเถื่อน และผมก็ไม่เคยไปยุ่งหรือด่าคนที่เล่นเถื่อนเลย แต่ผมก็อยากให้ทุกๆคนเล่นแท้กันมากขึ้น ถึงแม้จะซื้อตอนมันลดหรือซื้อจากคีย์รัสเซียก็เถอะ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    จะว่าไปแล้วตอนนี้ผมเล่นอยู่ที่ร้านเพราะไอ้เกมส์re6 บ้าๆนี้ไงถึงทำให้ผมไม่มีตังจ่ายค่าเน็ตโดนตัดและไม่จ่าย2เดือนฮ่าเหนื่อยตับเลยเฮะคุ้มไหมเนี่ยเล่นที่บ้านเหมือนเล่นเถื่อนเล่นsp เพราะเน็ตตัดT_T
    รู้งี้เอาตังไปจ่ายค่าเน็ตก่อนดีกว่าอดเปรี๊ยวไว้กินหวาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 31st March 2013 เมื่อ 19:02

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    กะจะไม่เข้ามาโพสและ แต่เห็นกระทู้ยังไม่ตก

ผมว่าการที่ตอบว่าไม่มีเงินเป็นแค่ข้ออ้างนะ มีเงินซื้อการ์ดจอครึ่งหมื่นได้ แต่ไม่มีเงินซื้อเกมราคาแค่ 600 กว่าบาท

ผมก็เข้าใจนะ ว่าจะให้ซื้อทุกเกมก็ไม่ไหว แต่ก็ไม่ใช่จะไม่ซื้อเลย แบบนั้นก็เกินไป

อย่างผมโหลด dead spcae 1-3 มาเล่น ผมก็ยอมรับนะว่าผมเป็นโจร เป็นปลิง ที่คอยสูบซอฟแวร์เกมจากผู้ผลิต เมื่อผมเล่นจบก็ลบเลยไม่เคยขวนขวายหา mp หรืออะไรมากกว่านี้แล้ว แค่นี้ก็รู้สึกผิดพอแล้ว

แต่แน่นอนว่ามันต้องมีเกมซักซีรี่ย์นึงที่คุณชอบหรือคลั่งมันมากๆ อย่างผมก็ re dmc AC

ซึ่งเกมที่ผมชอบหรือติดตามผมจะซื้อแท้หมดครับ ขนาดภาคห่วยๆอย่าง ORC ผมยัง pre วันแรกเลย หรือ Re6 limited ราคาตั้ง 1899 ผมก็ยังซื้อถึงพอซื้อมาแล้วจะรู้สึกไม่คุ้มก็เถอะ(อ้าว)

ถามว่าเงินที่ซื้อเอามาจากไหน ก็เงินเก็บผมนั่นแหละ ทั้งขอแม่บ้าง เงินปีใหม่บ้าง เงินเก็บ เงินที่ได้จากการทำงาน ก็รวมๆแล้วเอามาซื้อ(ผมยังไม่มีงานประจำนะ ทำ part-time ในบางครั้ง)

ผมเข้าใจว่าใครมันจะมีตังค์ไปซื้อทุกเกมจริงมั้ย ขนาดคอนโซลยังมีขายแผ่นมือสองกันเลย แต่ PC ทำไม่ได้ ทางออกเดียวที่อย่างเล่นเกมแท้แบบถูกๆคือรอมันลดใน steam นี่แหละ ถูกเป็นขี้เลย ผมพึ่งกด AC มาแค่ 4.99

ผมก็เข้าใจนะว่านี่มันบอร์ดโหลดเถื่อน และผมก็ไม่เคยไปยุ่งหรือด่าคนที่เล่นเถื่อนเลย แต่ผมก็อยากให้ทุกๆคนเล่นแท้กันมากขึ้น ถึงแม้จะซื้อตอนมันลดหรือซื้อจากคีย์รัสเซียก็เถอะ
    ตอนสตีนมันลดนี้บอกตรงๆ ลดโหดเวอร์HITMAN 39.99 ตอนนี้เหลือ 9.99 WTF

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมขอพูด(พิมพ์)ประเด็นเกี่ยวกับของแท้ไม่แท้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ
    ผมไม่ได้บอกเลยว่าผมมีเกมที่ผมชอบเพียงเกมเดียว บวกกับ ยังไม่เคยบอกเลยว่าเล่นแต่เกมเถื่อนหรือไม่เคยซื้อของแท้เลยในชีวิต
    บางเกมที่ผมชอบอย่าง Yuri ผมก็ซื้อของแท้นะครับเพราะตอนนั้นราคาเกมแท้ยังไม่แพงมากเหมือนเดี๋ยวนี้
    อย่างที่บอกนะครับว่า ถ้าผมมีเงินพอ มีโอกาส ผมก็อยากจะสนับสนุนของแท้ลิขสิทธิ์ อยากมีเกมRE6แท้ไว้สะสมเหมือนกัน เพราะเล่นเกมซี่รี่ย์นี้มาตั้งแต่ภาคแรกๆ
    ในเมื่อมีแหล่งโหลดเถื่อนให้โหลดเล่นได้ ผมเลยโหลดเกมที่ผมไม่มีเงินพอที่จะซื้อมาเล่น ถ้าคุณไม่อยากให้มีการละเมิดลิขสิทธิ์คุณต้องปิดช่องทางการโหลดเถื่อนทั้งหมดให้ได้ครับ
    ถ้าทำได้จนไม่มีแหล่งให้โหลดเถื่อนให้ผมหรือใครๆสามารถโหลดมาเล่น ผมจะพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุดเพื่อจะซื้อเกมที่ผมชอบ ถ้าเป็นแบบนั้นได้ผมจะซื้อแท้ตลอด(เฉพาะที่อยากเล่น)
    ถ้าพวกคุณอยากสนับสนุนของแท้ก็จัดไปตามอัธยาศัยเลยครับ ส่วนใครจะเลือกที่จะโหลดเถื่อนก็แล้วแต่ครับ ผมไม่เคยว่าใครในเรื่องของคนนั้นๆจะซื้อของแท้หรือโหลดเถื่อน
    ต่อไปในกระทู้นี้ ผมจะไม่ขอสนใจคนที่ยังพูดถึงประเด็นแท้ไม่แท้อีกนะครับ ผมต้องการคุยเรื่องเกมเฉยๆ ใครคุยเรื่องเกมผมก็จะคุยด้วยนะครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สมัยผมอยู่ ม.3 ยังเก็บตังซื้อ PS3 ได้เลย ได้ไป รร. วันละ 100 บาทเอง(เล่นแท้ด้วยนะ)

ใครๆก็เก็บตังได้ แต่ไม่ทำมากกว่า เพราะมัวแต่คิดว่า เอาตังไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ได้แต่คิด แล้วก็ไม่ทำ ได้แต่ร้อง แย้วๆ ว่าไม่มีตัง แล้วใช้เป็นข่ออ้าง

ผมเองก็ จน แต่เก็บตังเอง เห็นแบบนี้แล้วเหนื่อยใจ

ปล.ผมแฟน ไฟนอล ภาค 13 ผมซื้อไว้ 2 แผ่น 1 แผ่นเก็บ 1 แผ่นเล่น (แท้ทั้ง 2 แผ่น รวมๆ แล้ว ราคา 3000 นิดๆ)

RE แค่ 550 บาทเอง กระจอกมาก ถ้าเทียบกับ ไฟนอล - -''