ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมขอพูด(พิมพ์)ประเด็นเกี่ยวกับของแท้ไม่แท้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ
    ผมไม่ได้บอกเลยว่าผมมีเกมที่ผมชอบเพียงเกมเดียว บวกกับ ยังไม่เคยบอกเลยว่าเล่นแต่เกมเถื่อนหรือไม่เคยซื้อของแท้เลยในชีวิต
    บางเกมที่ผมชอบอย่าง Yuri ผมก็ซื้อของแท้นะครับเพราะตอนนั้นราคาเกมแท้ยังไม่แพงมากเหมือนเดี๋ยวนี้
    อย่างที่บอกนะครับว่า ถ้าผมมีเงินพอ มีโอกาส ผมก็อยากจะสนับสนุนของแท้ลิขสิทธิ์ อยากมีเกมRE6แท้ไว้สะสมเหมือนกัน เพราะเล่นเกมซี่รี่ย์นี้มาตั้งแต่ภาคแรกๆ
    ในเมื่อมีแหล่งโหลดเถื่อนให้โหลดเล่นได้ ผมเลยโหลดเกมที่ผมไม่มีเงินพอที่จะซื้อมาเล่น ถ้าคุณไม่อยากให้มีการละเมิดลิขสิทธิ์คุณต้องปิดช่องทางการโหลดเถื่อนทั้งหมดให้ได้ครับ
    ถ้าทำได้จนไม่มีแหล่งให้โหลดเถื่อนให้ผมหรือใครๆสามารถโหลดมาเล่น ผมจะพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุดเพื่อจะซื้อเกมที่ผมชอบ ถ้าเป็นแบบนั้นได้ผมจะซื้อแท้ตลอด(เฉพาะที่อยากเล่น)
    ถ้าพวกคุณอยากสนับสนุนของแท้ก็จัดไปตามอัธยาศัยเลยครับ ส่วนใครจะเลือกที่จะโหลดเถื่อนก็แล้วแต่ครับ ผมไม่เคยว่าใครในเรื่องของคนนั้นๆจะซื้อของแท้หรือโหลดเถื่อน
    ต่อไปในกระทู้นี้ ผมจะไม่ขอสนใจคนที่ยังพูดถึงประเด็นแท้ไม่แท้อีกนะครับ ผมต้องการคุยเรื่องเกมเฉยๆ ใครคุยเรื่องเกมผมก็จะคุยด้วยนะครับ
    ขอโทษครับเมื่อไรคุณจะเข้าประเด้นครับ คุณพาไปเรื่องว่าไม่มีตังอยู่ดี ที่ผิดที่สุดคือคุณพยายามที่จะเล่นอนไลน์ ชอบเกมส์นี้มากเเต่โหลดเถื่อนและจะเล่นออนไลน์อีก ทีมผู้ส้รางโคตรดีใจถ้ามีสักประเทศละล้านคน =w=

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ชอบจังเห็นคนเหน็บแนมกัน ชอบจังเห็นคนขัดแย้งกันด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง Drama เอ่ยจงซับซ้อนยิ่งขึ้น...

บางคนพูดเหมือนไม่เคยใช้ของเถื่อน บางคนใช้ของแท้นิดหน่อยแล้วเกิดศักดิ์ศรีบ้าๆขึ้นว่าคนอื่นต้องซื้อแบบตัว

เห็นแล้วกลุ่ม
    [IMG][/IMG]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ภาคนี้เล่นผมสนใจ เจ้ Ada Wong อย่างเดียวเลย แบบว่าแม่เจ้าโว้ยโคอาล่ามัส กล้วยหักมุม
    (อีกคน เฮเลนา ฮาร์เปอร์ )

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosaint9 อ่านกระทู้
    ภาคนี้เล่นผมสนใจ เจ้ Ada Wong อย่างเดียวเลย แบบว่าแม่เจ้าโว้ยโคอาล่ามัส กล้วยหักมุม
    (อีกคน เฮเลนา ฮาร์เปอร์ )
    Ada ตัวก๊อปฉากที่งอกออกมาจากดักแด้ใช่ไหมครับ หุหุ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ราคามันไม่เหมือนกันทุกที่นะครับ ยิ่งถ้าอยู่ต่างจังหวัด ตามร้านขายมันจะบวกค่าขนส่ง บวกกำไร อะไรอีกยุบยับ ยิ่งในห้างไม่ต้องพูดถึง แผ่นละเกือบพันบาท
    เรื่องของแท้ ผมก็อยากสนับสนุนอยู่ อยากมีไว้เก็บสะสม แต่ติดตรงที่ไม่มีเงินเท่านั้นแหละครับ คนเราฐานะทางการเงิน(กำลังจ่าย)ก็ไม่เท่ากันอยู่แล้ว แล้วจะคุยเรื่องแท้ ไม่แท้ ทำไมอ่ะครับ ไม่เข้าใจ เดี๋ยวก็Drama กันไม่จบไม่สิ้น ทะเลาะกันเปล่าๆ จากกระทู้พูดคุยเรื่องRE อยากรู้วิธีเล่นมัลติ กลายเป็นกระทู้ถามว่า ทำไมไม่สนับสนุนของแท้ ไปซะงั้น ใครจะซื้อแท้หรือโหลดเถื่อนอะไร ผมไม่ได้สนใจนะ ผมแค่ต้องการมาพูดคุยเกี่ยวกับเกมเฉยๆ ว่าผมเล่นเกมซี่รี่ย์นี้มาตั้งแต่ภาคแรกๆ แล้วไปเจอตัวละครตัวนึงในเกม แล้วต่อมาได้มาเล่นภาค 6 แล้วเจอตัวละครตัวเดิมแต่โตขึ้น ผมก็เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวละครตัวนี้นิดหน่อย อยากคุยเกี่ยวกับเกมมากกว่า ว่าเป็นยังไง เล่นตัวนั้นตัวนี้เป็นไงบ้าง การควบคุมอะไรมันดีไหม ตัวละครเคลื่อนไหวได้อิสระกว่าภาคก่อนๆไหม อะไรทำนองนี้นะครับ
    ปล. ผมชอบเสียงพากษ์ Sherry Birkin ในเกมจังเลยแหะ เสียงแอ๊บแบ๊วดี
    ผมนี้แหละครับอยู่ต่างจังหวัด(ชุมแพ) บ้านนอกสุดๆ จะซื้อเกมส์ที่ผมต้องนั่งไป กรุงเทพ ขอนแก่น อุบล แล้วแต่สะดวก เกมส์ไหนที่ผมชอบเป็นพิเศษ ผมจะซื้อ เกมส์ไหนที่เล่น แก้เบื่อ ก็โหลดเอา ส่วนตัวผมเองชอบ RE อยู่แล้วผมมี PS3 ตอนแผ่นมาใหม่ๆ ผมก็เก็บตังจน จัดแผ่นมันได้ สองเดือนน่ะ ผมเก็บตัง เลยจัด ไป 1,400 พอเห็น มันทำลง PC ผมเลยอยากเล่น MP กลับเพื่อน ก็เลยเก็บตัง จัดผ่าน Steam อีก ผมยอมรับ ผมให้เพื่อนเลี้ยง ข้าวมาตลอดจนถึงตอนนี้ ครับแน่นอน คนเรา ถานะไม่เหมือนกัน แต่ถ้าคุณชื่นชอบ ใน เกมส์ซีรีย์ นี้จริงๆ ผมแนะนำ เล่น เถื่อนไปก่อน แล้วเก็บตังตั้งแต่ วันนี้ ซื้อแท้ซะ เถอะครับ แล้วความรู้สึก คุณจะเปลียนทันที ผมโหลดเกมส์เถื่อนจากเว๊ปนี้ตั้งแต่ผมมีคอมส่วนตัว แต่พอผมมี PS3 เท่านั้นแหละครับ ผมก็เริ่มเก็บ ตังซื้อเกมส์ที่ชอบ พอรู้จัก Steam ผมก็เก็บเงิน ซื้อเกมส์ PC ที่ชอบ ผมไม่ได้ซื้อทุกเกมส์ ที่เล่น แต่ผมซื้อเฉพาะ เกมส์ที่อยากสะสมไว้เท่านั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momaykissxsis อ่านกระทู้
    Resident Evil 5 Gold ลง Pc หรอ ......... ขนาดทำงานกับ บริษัท ยังไม่เห็นซักแผ่น ...........
    ที่เห็น Jill นั้น Mod ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 31st March 2013 เมื่อ 20:37

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ เจ้าของกระถามนิดหน่อยเป็นเรื่องเป็น ทำไมพวกคุณไม่ไป*แย้งพวก ฟอรั่ม: PC Game - Download ว่าเลิกโหลดเถื่อนได้แล้วหันมาซื้อแท้ได้แล้ว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ตูเข้ามาหวังจะมาหวังว่าจะได้มาDiscussionsกันเรื่องRE6ซะหน่อย เห็นคนเข้าเยอะดี
    ที่ใหนได้ดันมาเจอดราม่า ของพวกลัทธิคลั่งแผ่นแท้/คลั่งแผ่นปลอมซะนี่ เฮ้อ..

ไอ้พวกแผ่นแท้ก็ยกตนข่มความรวยอยู่นั้นแหละ
    ไอ้พวกแผ่นผีก็ไม่เคยสำนึกซักที

เมื่อไหร่เด็กๆมันจะเปิดเทอมกันซะทีนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 31st March 2013 เมื่อ 20:09

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ซื้อเกมมน่ะ โอนตังผ่านเซเว่นก๊ยังได้ครับ อย่าอ้าง

จากนั้นทั้งสองฝ่ายก็เถียงกันไปมาเกี่ยวกับประเด็นเกมแท้เกมเถื่อน
    แต่มันน่าตกใจจริงๆว่ะครับที่ปลิงโหลดเกมเถื่อนเหล่านี้ขนานนามตัวเองว่า “เกมเมอร์”
    คนที่ไม่อุดหนุนผู้พัฒนาเกม ดีแต่ขโมยผลงานจากน้ำพักน้ำแรงของเขามาเล่น
    ต่อให้คุณเล่นเกมได้เก่งโคตรๆ หรือแคสเกมจนมีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วเน็ท
    มันก็ไม่ทำให้คุณพ้นสถานภาพของ “ปลิงชั้นต่ำที่ดีแต่สูบเลือดสูบเนื้อผู้พัฒนาเกมไปวันๆ” ไปได้หรอกนะครับ
    มีความเห็นนึงโดนใจแอดมิน เขาบอกว่าคนที่ขโมยผลงานของชาวบ้านมาแจกจ่าย
    มันมีสิทธิอ้างว่าตัวเอง “อุตส่าห์” เอามาแบ่งปันด้วยน้ำใจได้ยังไงกันวะ
    คุณลองคิดดูสิว่าขนาดคนอัพไฟล์เสียผลประโยชน์เล็กๆน้อยๆ เพราะกระทู้นี้สอนวิธีข้ามลิงค์ครอบทำเงิน

Creditr Drama Addict
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockerza : 31st March 2013 เมื่อ 20:12
    โพนี่ผู้น่ารัก <3

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thefu1234 อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ เจ้าของกระถามนิดหน่อยเป็นเรื่องเป็น ทำไมพวกคุณไม่ไป*แย้งพวก ฟอรั่ม: PC Game - Download ว่าเลิกโหลดเถื่อนได้แล้วหันมาซื้อแท้ได้แล้ว
    โดดไปตรรกะนั้นโดดไปตรรกะนี้ ประเด้นเเค่เป็นเกมส์ที่ชอบมากเเต่กับเล่นเถื่อนเเถมยังอยากต่อออนไลน์อีก =w=

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    ตูเข้ามาหวังจะมาหวังว่าจะได้มาDiscussionsกันเรื่องRE6ซะหน่อย เห็นคนเข้าเยอะดี
    ที่ใหนได้ดันมาเจอดราม่า ของพวกลัทธิคลั่งแผ่นแท้/คลั่งแผ่นปลอมซะนี่ เฮ้อ..

ไอ้พวกแผ่นแท้ก็ยกตนข่มความรวยอยู่นั้นแหละ
    ไอ้พวกแผ่นผีก็ไม่เคยสำนึกซักที

เมื่อไหร่เด็กๆมันจะเปิดเทอมกันซะทีนะ
    ผมชอบความคิดท่านครับ สุดยอดมาก เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยพวกยกตนข่ม
    [IMG][/IMG]

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ไม่ต้องยกตรรกะมาอ้างให้มากเรื่อง

สภาพเว็บนี้ก็รู้กันอยู่แล้ว = =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้

เอ้า ยังไม่มีคนอวดรวยเลยครับ แค่บอกว่า ถ้าชอบทำไมไม่จัดแท้ แล้วก็รุมด่าผม

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    ถ้าจำไม่ผิด Rebecca จะมีผมสีน้ำตาลๆนะ รายนั้นเสียงก็พอๆกันแหละ = ="

ภาค 1 2 3 เล่นใน Emu PSX ตอนเด็กๆที่สมัย PS1 กำลังบูมๆ ตอนนั้นไม่กล้าเล่น แค่เห็นปกเกมก็สยองแล้ว
    ต่อมาภาค 4 , Out Break 1 2 , Dead Aim , Code Veronica เล่นใน PS2 (มีเครื่อง) ส่วน Gun Servivor มีแผ่นPS2 แต่ยังไม่ได้เล่น
    ภาค 5 , Operation Raccoon City เล่นในคอม ล่าสุดก็ภาค 6 เนี่ยแหละ

อันนี้ภาค 5 จากที่เล่นในคอม ลง Mods เปลี่ยน Sheva Alomar เป็น Jill Valentine

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ส่วนอันนี้ภาค 6 เล่นจบไป 3 เนื้อเรื่องแล้ว เหลือด่านสุดท้ายของ ADA

[IMG][/IMG]

Resident Evil 5 Gold ลง Pc หรอ ......... ขนาดทำงานกับ บริษัท ยังไม่เห็นซักแผ่น ...........

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ขนาดเกมราคาไม่กี่ร้อยยังไม่ซื้อกันเลยโด่ ขนาดผมไม่ใช้แฟนเกมนี้ยังซื้อมาดองไว้เลยเล่นลีออนจบไปบทเดียวเอง (ผมเล่นสายคอลโซลขี้เกียจเล่นPC)
    พอเถอะครับกับไอตรรกะที่ว่า"อย่างน้อยเอ๊งก็เคยเล่นเถื่อนมาบ้างห่ะลว๊า ใครจะแท้ทุกอย่าง" เมื่อก่อนอาจเถื่อนบ้างแต่เดี๊ยวนี้แท้ทุกอย่างเท่าที่จะแท้ได้ครับ พอล่ะกลับไปอยู่หมวดคอลโซลผมดีก่าขี้เกียจมานั่งเถียงกะชาวPC แท้เถื่อน
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kandanai001 อ่านกระทู้
    งี้คุณก็เป็นอาชญากรด้วยอะดิ คุณแจกเกมส์เถื่อน
    ผมไม่ได้มีเจตนาจะด่าว่าใครในที่นี้นะครับ ผมเพียงยกตัวอย่างขึ้นมาเท่านั้น อาจจะแรงไปสำหรับใครบางคน แต่มันก็เป็นเรื่องจริงที่ต้องยอมรับ

ผมยอมรับว่าเคยแจกเกม และโหลดเกมเถื่อนมาเล่นเหมือนกัน ผมก็เป็นมนุษย์ปุถุชนคนหนึ่งเหมือนพวกคุณทุกคน [แต่ผมโหลดมาเล่น ถ้าชอบก็ซื้อ ถ้าไม่ชอบก็ลบเกมทิ้ง]

อย่างต่างประเทศเขาก็มีอาหารให้เลือกชิม ถ้าถูกใจก็ซื้อ ไม่ถูกใจก็ไม่ว่ากัน แต่การที่ คนๆหนึ่งบอกว่า อาหารคุณโครตจะอร่อย ผมชอบอาหารคุณมาก แต่กลับไม่ซื้อ เพียงเพราะ ข้ออ้างเรื่องเงินทอง ข้ออ้างอะไรต่างๆนา แล้วพอลับหลังคุณก็มาแอบกินอาหารของเขาฟรีๆ ข้ออ้างทั้งหมด เพียงเพราะความเห็นแก่ตัวที่เขาต้องการจะกินฟรีเท่านั้น

เกมก็เช่นกัน ถ้าคุณรักเกมไหนคุณชอบเกมไหนมาก แต่คุณไม่ซื้อ คุณก็ไม่สมควรจะพูดว่า รักเกมนั้นชอบเกมนั้น ถ้าคุณไม่ซื้อเกมนั้น เพราะมันเป็นการแสดงความเห็นแก่ได้ ที่สังคมบางกลุ่มไม่อาจยอมรับได้ [ต้องเข้าใจนะครับว่านี่คือสังคม ที่รวมผู้คนมากมายไว้ด้วยกัน และใช้ชีวิตผ่านเว็ปไซต์ร่วมกัน ดังนั้นการที่คุณจะโพสต์อะไร คุณก็ควรใส่ใจด้วยนะครับ ว่ามันจะมีผลกระทบกับใครบ้างรึเปล่า]

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ใครเป็นคนจุดไฟละครับเอาไปคิดนะไอคนนั้นละที่เป็นตัวเริ่มเเห่งความดราม่า อีกอย่างนะจะเเท้จะเถื่อน ไม่สำคัญหรอกครับ เพราะจิตใจคนไม่เหมือนกันคุณๆทั้งหลายไม่สามารถไปบอกเอ้ยเเกต้องซื้อเเท้ บลาๆๆ คนเราอะนะเกิดมาอยากได้ความเป็นอิสระ ผมเองเล่นเเท้ บางไม่เเท้บางก็ไม่เป็นไรชีวตผมผมเลือกเองไม่ต้องมีใครสั่ง อยากทำอะไรก็ทำ อีกอย่างนะขอพูดอะไร ผมเองก็เด็กใหม่นะ เว็บบอร์ดนี้จัดขึ้นได้ชื่อว่า สังคมเเห่งการเเบ่งปัน จบได้เเล้วนะ เเท้กับเถื่อน

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    ถ้าคุณเคยสร้างเกมแล้วคุณจะรู้ครับ ป.ล.ผมไม่เคยสร้างนะรู้ด้วยตัวเอง

ผมชอบคำพูดท่าน FreedomBlood จังเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soulsave : 31st March 2013 เมื่อ 20:44

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มาอย่างโหด

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้อ เพิ่มอีกนิดเทื่อกี้ลืมไอตรรกะที่ว่า "เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นที่มีประโยชน์มากกว่าเกมแท้ดีกว่า" ผมว่าถ้าคุณคิดอย่างนั้นคุณเลิกเล่นเกมไปดีกว่า ในเมื่อคุณมองว่าไร้ค่ามากกว่าจะเจียดเงินไปซื้อได้อย่าเล่นเลยดีกว่า ไม่มีค่าในการที่จะซื้อแต่ต้องการที่จะใช้ อยากได้แต่ไม่ได้อยากเสียตังค์ แถวบ้านผมและแถวบ้านคุณเรียกกันว่า ขโมยครับ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ดราม่ายาว...เบื่อพวกมองโลกสวย สร้างภาพ แล้วก่อเริ่มดราม่าแท้ ไม่แท้ ... เอาเป็นว่า ใครเล่นแท้ก็เรื่องของคุณ (เงินคุณ) ....ใครจะโหลดในนี้มันก็เรื่องของเขา (เขาโหลดในนี้ก็ไม่ได้ทำให้ใครตาย)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เกมนี้ผมซื้อแท้มาเลย 1590.- ของ XBOX360 พอดีว่าผมแฟนพันธ์แท้ Biohazard น่ะ เล่นทุกภาค เนื้อเรื่องก็รู้หมด หนังสือก็ซื้อมาอ่าน

ปล. ว่าแต่จะถามทำไมใครเล่นแท้ไม่แท้ พาผมบอกไปด้วยเลย

เอาจริง ๆ ผมอยากให้ช่วยกันเล่นแท้นะ แต่ที่ยิ่งกว่านั้นคือผมอยากให้คนเล่นเกมแนวนี้มากกว่า หมายถึงเกม PC + Console ที่มันไม่ได้ออนไลน์เป็นหลัก ผมชอบที่มันมีเนื้อเรื่อง ที่สามารถคุยกันได้ ที่ไม่ใช่แบบว่า มีของเทพคนนั้นเก่ง

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    สนุกดีเห็นคนมาด่ากันแต่เรื่องเดิมๆ อ่านไปขำไป แปลกดีเว็ปแจกเกมส์เถื่อน คนมาโหลดโดนด่า

คนอยากให้เค้าซื้อแท้แต่ไม่บอกดีๆ มาว่านู้นว่านี้ อยากให้คนอื่นพัฒนาถ้าตัวเองไม่สอนเค้าไม่บอกถึงสิ่งที่จะได้จากของแท้ ลองสิพูดให้เค้าอยากได้ ทำกันเป็นมั้ย

ไม่ใช่ถีบประตูเข้ามากลางวง มาว่าๆ แต่ก่อนผมไม่สนอะแท้เถื่อน เล่นมันอย่างเดียว พอเริ่มทำงานมีเงินก็แบ่งมาซื้อบ้าง ซื้อแท้ไม่ได้แปลว่าถูกนะครับ ไม่ได้มีสิทธิ์มาด่าคนอื่น

เกมส์ RE6 ผมกับแฟนเล่นเถื่อน จบแคมเปญของ Leon ไปแล้ว พอเงินออก ผมก็เอามาซื้อให้แฟนผมด้วย เล่นกันใหม่หมด ที่ซื้อเพราะรอนานแล้วก็ชอบ

ถ้าไม่อยากเห็นคนตั้งกระทู้เกมส์เถื่อนผมว่า เว็ปอื่นเถอะครับ แนะนำได้อย่ามาด่าคนอื่นเค้า พ่อแม่ก็ไม่ใช่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenchinz : 31st March 2013 เมื่อ 20:59

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    เอ้า ยังไม่มีคนอวดรวยเลยครับ แค่บอกว่า ถ้าชอบทำไมไม่จัดแท้ แล้วก็รุมด่าผม
    จุดประสงค์ผมอยู่ที่ตัวหนังสือสีแดงครับ
    ที่เหลือตัดเพ้อ
    และผมก็ไม่ได้รุมด่าคุณ แต่ผมเหมารวมไอ้พวกลัทธิทุกคน!

เท่าที่อ่านหน่ะอวดรวยไปหลายคนแล้วล่ะครับ แต่ละคนเอาความคิดส่วนตัวมาพูดกัน อีก3หมื่นปีมันก็พูดกันไม่รู้เรื่องหรอกครับ

ไม่รู้ว่าหลายๆคนจะอ่านข้อความที่ จขกท.พิมพ์มาทั้งหมด หรืออ่านแค่บรรทัดสุดท้ายก็ไม่รู้
    จุดประสงค์ของเค้าคือชวนคุยเรื่องเชอร์รี่ บิกิ้น เรื่องออนไลน์เป็นเรื่องรอง

บางคนทำเป็นมาด่ากราดคนใช้แผ่นผี แต่ผมลองอ่านประวัติการโพส กลับแจกเกมส์เถื่อนซะงั้น มันยังไงกันห๊ะ?
    *(รู้รึเปล่าครับว่าเว็บนี้มันอ่านประวัติการโพสได้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 31st March 2013 เมื่อ 21:03

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

ฟังเเก้เครียดกัน ฮาาา