ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ชาวเน็ตแห่แชร์ภาพ พ.ต.ท.หญิง กฤตยา ประดิษฐพงษ์

ชาวเน็ตแห่แชร์ภาพ พ.ต.ท.หญิง กฤตยา ประดิษฐพงษ์

ชาวเน็ตแห่แชร์ภาพ พ.ต.ท.หญิง กฤตยา ประดิษฐพงษ์ ยกเป็นหญิงแกร่ง 3จังหวัดชายแดนใต้
    เกิดเป็นกระแสขึ้นในโลกออนไลน์ ตลอดช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา เมื่อชาวเน็ตต่างพากันแชร์ภาพ ของเจ้าหน้าที่หญิงท่านหนึ่ง ที่ได้ปฏิบัติงานอยู่ในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้อย่างเข้มแข็ง ไม่ย่อท้อ ท่ามกลางสถานการณ์ที่ยังไม่สงบนิ่ง
    ก่อนจะทราบชื่อต่อมาคือ พ.ต.ท.หญิงกฤตยา ประดิษฐพงษ์ ผู้บังคับกองร้อยตำรวจตระเวนชายแดนที่ 41 สังกัด กองบังคับการตำรวจตระเวนชายแดนภาค 4 (บก.ตชด.ภาค4)

พ.ต.ท.หญิงกฤตยา ประดิษฐพงษ์
    ทั้งนี้เมื่อภาพดังกล่าวได้เผยแพร่ออกไปก็ทำให้มีผู้คนเข้าไปแสดงความเห็นมากมาย โดยส่วนใหญ่จะให้กำลังใจเจ้าหน้าที่หญิงคนดังกล่าว และเจ้าหน้าที่ทุกนายที่ทุ่มเทแรงกาย แรงใจ เข้าช่วยรักษาความสงบในพื้นที่ ท่ามกลางอันตราย ที่ไม่อาจรู้ได้เลยว่าจะเกิดขึ้นเมื่อใด
    สำหรับ พ.ต.ท.หญิงกฤตยา นอกจากจะทำงานด้านมวลชนในพื้นที่แล้ว เธอยังทำหน้าที่ปฏิบัติการลาดตระเวนทั้งปิดล้อม ตรวจค้น ตั้งด่านจุดตรวจ และทั้งกลางวัน กลางคืน ร่วมกับผู้ใต้บังคับบัญชาด้วย
    ทาง MThai News ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจ และขอยกย่องในน้ำใจ และความกล้าหาญ ของผู้เสียสละทุกท่านที่ปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่ 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ และขอให้สันติสุขนั้นจงกลับมาโดยเร็ว

ที่มา ภาพบางส่วนจาก Facebook @กองร้อยตำรวจตระเวนชายแดนที่ 416

cr.... MThai News

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ที่จริงก็ไม่น่าจะมาทำให้เป็นข่าวนะ จะเป็นเป้าซะปล่าวๆ เหมือนจ่าเพียรไง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    คนดี น่ารัก พระคุ้มครอง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เป็นกำลังใจให้ทหารที่ประจำการอยู่ในเขตอันตรายทุกคนครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ลงข่าวอย่างนี้ อันตรายนะ เพราะว่า โดนตั้งค่าหัว เเน่ๆ ~!!
    เเละที่เเน่ที่สุด อย่าห้อยพระ ครับ มีทหารหลายคนรอดมา เพราะมัน จะฆ่าคนห้อยพระ <ศาสนาพุืทธ>

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    น่ารักดี

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    ลงข่าวอย่างนี้ อันตรายนะ เพราะว่า โดนตั้งค่าหัว เเน่ๆ ~!!
    เเละที่เเน่ที่สุด อย่าห้อยพระ ครับ มีทหารหลายคนรอดมา เพราะมัน จะฆ่าคนห้อยพระ <ศาสนาพุืทธ>
    ศาสนาบางศาสนา ผมว่ามันเป็นศาสนาที่น่ารังเกียจนะ เป็นต้นเหตุของสงครามทั่วโลกหลายแห่งมากเลย เป็นศาสนาที่ใจแคบ ส่วนตัวคับแค้นใจมากที่มันถูกใช้เป้นเครื่องมือล้างสมองคนไทย ทำให้คนไทยฆ่าคนไทยเพียงเหตุผลว่าเขานับถือศาสนาอื่น ศาสนานี้ไปเผยแพร่ที่ไหน ไม่เกินร้อยปีทีนั่นก็มีสงครามแทบทุกที่เลย น่าจะหาย ๆ ไปจากโลก
    ดูโรฮินยาดิ ต้องถูกล่าเยี่ยงสัตว์ ลอยออกทะเลกันเป็นหลายสิบ บนเรือลำนิดเดียว ถ้ามันทำให้อยู่ยากนัก เลิกแล้วนับถือศาสนาที่คนเค้าไม่รังเกียจง่ายกว่ามั้ย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เป็นกำลังใจให้ทหารทุกคนครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    จะจุดไฟทำไม ไอเม้นบน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ศาสนาบางศาสนา ผมว่ามันเป็นศาสนาที่น่ารังเกียจนะ เป็นต้นเหตุของสงครามทั่วโลกหลายแห่งมากเลย เป็นศาสนาที่ใจแคบ ส่วนตัวคับแค้นใจมากที่มันถูกใช้เป้นเครื่องมือล้างสมองคนไทย ทำให้คนไทยฆ่าคนไทยเพียงเหตุผลว่าเขานับถือศาสนาอื่น ศาสนานี้ไปเผยแพร่ที่ไหน ไม่เกินร้อยปีทีนั่นก็มีสงครามแทบทุกที่เลย น่าจะหาย ๆ ไปจากโลก
    ดูโรฮินยาดิ ต้องถูกล่าเยี่ยงสัตว์ ลอยออกทะเลกันเป็นหลายสิบ บนเรือลำนิดเดียว ถ้ามันทำให้อยู่ยากนัก เลิกแล้วนับถือศาสนาที่คนเค้าไม่รังเกียจง่ายกว่ามั้ย
    ผมว่าศาสนาเขาไม่ได้สอนให้ฆ่าทำบาปหรอกครับ แต่คนมันโง่คิดผิดๆไปเองมากกว่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เกร็ดความรู้เล็กน้อยนะครับ ที่เสื้อเป็นรูปปีกนั้นปีกโดดร่มระดับ2นะครับ โดดแบบกระตุกเอง (ขนาดผมยังระดับ1อยู่เลยนะ) เป็นผู้หญิงใจกล้าดีครับ ผมชอบ ^^
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ดูถูกความเชื่อคนอื่นไม่ดีน่ะครับ ศาสนาไหนก็สอนให้เป็นคนดีเหมือนกันหมดแหละ อยู่ที่คนนับถือมากกว่า.
    *ผมเป็นอิสลาม ผมเคร่งด้วย แต่ถ้าคนเคร่งจริงๆ จะรุ้ว่าในคัมภีร์ไม่มีซักตอนที่ระบุว่า ฆ่าคนแล้วได้บุญ มีแต่อิสลามโง่ๆที่โดนคนอื่นจูงจมูกโดยอ้างศาสนาทั้งนั้น ลองไปศึกษาดูว่า สงครามที่เกี่ยวกับศาสนาแต่ละที่ไม่ได้มีแค่ศาสนาเป็นเหตุผลหลักๆ ส่วนมากจะมีการเมือง,การปกครอง,เงิน เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยทั้งน้น ตั้งแต่สงครามครูเสดแล้วครับ.

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ไม่มีศาสนาไหนสอนให้ฆ่าคนหรอกครับ มีแต่คนเท่านั้นแหละที่บ้าไปเอง
    OUTLAW

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manya456 อ่านกระทู้
    ดูถูกความเชื่อคนอื่นไม่ดีน่ะครับ ศาสนาไหนก็สอนให้เป็นคนดีเหมือนกันหมดแหละ อยู่ที่คนนับถือมากกว่า.
    *ผมเป็นอิสลาม ผมเคร่งด้วย แต่ถ้าคนเคร่งจริงๆ จะรุ้ว่าในคัมภีร์ไม่มีซักตอนที่ระบุว่า ฆ่าคนแล้วได้บุญ มีแต่อิสลามโง่ๆที่โดนคนอื่นจูงจมูกโดยอ้างศาสนาทั้งนั้น ลองไปศึกษาดูว่า สงครามที่เกี่ยวกับศาสนาแต่ละที่ไม่ได้มีแค่ศาสนาเป็นเหตุผลหลักๆ ส่วนมากจะมีการเมือง,การปกครอง,เงิน เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยทั้งน้น ตั้งแต่สงครามครูเสดแล้วครับ.
    เยี่ยมครับ ผมเป็นชาวพุทธนะครับ ก็ไม่ได้อัคติกับศาสนาอื่นครับ บางครั้งการพูดโดยรวมมากไปก็คงไม่ไหวครับ ดีครับที่มาชี้แจงอย่างน้อยก็ไม่ทำให้เข้าใจบางข้อความผิดๆ ผมยังเห็นคนใต้เองเป็นทหารที่ตายเพราะ ปัญหาชายแดนใต้เองก็มี จากชื่อ นามสกุล เขาอ่านยังไงก็ไม่ใช่ชาวพุทธ ถ้าเอาจริงๆ ศาสนาไม่เกี่ยวเลย แค่เอามาโยงแล้วให้คนเชื่อถือมากขึ้นเท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    พระจงคุ้มครอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    โจรใต้มันต้องการอะไร อยากรู้จุดประสงค์พวกมันจริงๆหรือว่าแค่เมาทำด้วยความคะนอง

รู้สึกว้าพวกมันวันๆไม่เห็นจะมีจุดประสงค์อะไรในชีวิตเลย ใครเป็นโจรใต้อ่านแล้วมาตอบให้หน่อยเถอะอยากรู้จริงๆ ไม่เป็นก็ตอบได้นะฮาาาา

Riko Suminoe
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    น่ารักด้วยอะ

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CMG_Pee อ่านกระทู้
    น่ารักด้วยอะ
    ไม่ได้นะนาย
    คนนี้ผมจองก่อนแล้วนะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    สวย...โอยยยย

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
    จะเกิดภาคไหนก็ไทยด้วยกัน
    เชื้อสายประเพณีไม่มีกีดกั้น
    เกิดใต้ธงไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย

จะนับถือศาสนาอะไร หรือเชื้อชาติไหน อย่างไงก็เราก็เป้นคนไทยด้วยกันน่ะครับ \m/

อย่างไงผมก็ขอส่งแรงใจช่วยน่ะครับ พ.ต.ท.หญิงกฤตยา ประดิษฐพงษ์ สู้ๆครับ ขอให้สิ่งศักสิทธ์คุ้มครองครับ
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมจะไม่กล่าวโทษคนที่ไม่รู้นะครับ ผมก็เป็นคนศาสนาพุทธโดยกำเนิด แต่อยากจะบอกว่า ศาสนาทุกศาสนาเป็นหลักที่ผูกชีวิตทุกคนให้ดำเนินไปในทางที่ดี
    ที่บางทีมีเหตุการณ์เลวร้ายนั้นทุกครั้งจะเป็นเหตุเกิดจากกลุ่มลัทธิ แล้วเหตุก่อการร้ายที่เกิดในตอนใต้ของประเทศเรานั้น ไม่ได้เกิดมาจากศาสนาอิสลามอย่างแน่นอนครับ
    เป็งเพียงกลุ่มที่ใช้ประโยชน์จากหลักการรักพระเจ้าของศาสนาอิสลามเพียงเท่านั้น ก่อนจะคอมเม้นต้องหาข้อมูลให้ดีอย่าเอาแต่ความคิดกับสิ่งที่ตนเองเห็นมาคอมเม้นครับ
    ที่นี้เป็นเว็บบอร์ดทุกๆคนอาจต่างชาติต่างถิ่นต่างวิถี ทำแบบนี้ไม่ดีเลยนะ

ปล. เห็นจริงเจอจริงจึงได้พูด

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    น่ารักดีครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ครับ ตอนแรกคิดว่าจะโดนรุมด่ายับ แต่ถ้าตอบกันสุภาพ ๆ แบบนี้ ผมเองก็เกิดความละอายครับ เพราะว่าส่วนตัวคับแค้นโจรใต้มาก ๆ ถ้าเม้นของผมไม่ดี เป็นการกล่าวร้ายที่ไม่ควร ผมขอโทษทุก ๆ คนด้วยนะครับ แบบว่าเห็นข่าวทุกวันแล้ว มันคับแค้นใจจริง ๆ ขอโทษครับ ที่โพสค่อนไปทางข้างแรง ขอโทษด้วยครับ เห็นข่าวผู้กองแคน จ่าเพียร ครูหลาย ๆ คนแล้ว มันคับแค้นใจสะสมมานาน
    เพิ่มเติมนิดหน่อย ทำไม พ.ต.ท. น่ารักจังอ่ะคัรบ มีใครคิดเหมือนผมบ้าง