ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393

Lightbulb ความเป็นผู้ใหญ่ ...กับ นิสัยที่ดูเด็กของผม

เมื่อกี้ ผมคุยโทรศัพกับแฟนผม แล้วเราทะเลาะกัน (เรื่องไม่เป็นเรื่อง..) ทะเลาะกันมา 2-3 วันติดต่อกัน เขาบอกว่าผมยังทำตัวเหมือนเด็ก ]เขาจึงคุยกับผมว่า "ตกลงจะให้ผมปกป้องเขา หรือ จะให้เขาปกป้องผม"

แรกๆผมก็ไม่เข้าใจพอจากนั้นผมจึงคุยต่อ.....

ผม:ก็บอกว่า ถ้ามันถึงมหาลัย มันโตกว่านี้ ก็จะไม่ได้มีเวลาทำตัวเป็นเด็กอีกแล้วนะ

เธอ:แล้วมันจะอีกนานแค่ไหนอ่ะ จะให้มันเป็นแบบนี้ซ้ำๆเหรอ แล้วอนาคตของเราหล้ะ ?

ผม:เค้าก็ต้องคิดต่อไปนะ ว่าโตไปจะไปทำอะไร เค้าก็ต้องทำงาน ก็ต้องเหนื่อยมากๆ

เธอ:มันไม่เกี่ยวกันเลย อย่าเอามันมาเกี่ยวกับ เรื่อง ความรัก

ผม:ทุกๆวันนี้เค้ามีเรื่องกดดันนะ ทั้งเรื่องอนาคตการเรียน เค้าอาจจะไม่มีเวลาอยู่ด้วยแล้วนะ ไม่มีเวลา

เธอ:ตัวพูด เกินความจริงอ่ะ ตัวพูดเหมือนจะหลุดออกไปจากโลกนี้ ถ้าไม่มีเวลาให้กันแล้วจะคบกันทำไม มันไม่มีหรอกที่จะไม่มีเวลาเลย

ผม:เค้าอยากจะได้ แฟน ที่เป็นได้ทั้งเพื่อน และ แฟน เวลามีเรื่องทุกข์ใจ เค้าจะได้มีคนคุยด้วย

เธอ:แบบนั้นมันเป็น เรื่องที่แฟนต้องทำอยู่แล้ว

ผม:เค้ารู้ๆ แต่เค้าก็อยากจะมีคนคุย อยากจะมีตัวอยู่ด้วย ไม่อยากให้ตัวไป เค้าอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีตัว

เธอ:ถ้าไม่มีเค้า ตัวจะอยู่ไม่ได้เหรอ ? ตัวยังไม่เข้าใจตัวเองเลย ตัวที่ตอนแรกๆ กล้าหาญ แข็งแกร่ง ตอนนี้กลับอ่อนแอ เค้าเลยถามไง ว่า "จะให้ตัวปกป้องเค้า หรือให้ เค้าปกป้องตัว"
    เค้าก็อยากได้ คนที่ดูแลเอาใจใส่ เพราะนิสัยเค้าเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว แต่เค้าว่าตัวก็นิสัยเหมือนๆเค้า แล้วอนาคต เราจะไปด้วยกันได้เหรอ ?

ผม อึ้งงง !!! ไปสักพัก และก็เริ่มนิ่ง คิดไปคิดมา แล้วเธอก็บอกว่า จะวางแล้ว ! ผมก็ อืม เขาก็บอก ฝันดี อืม เขาก็พูดว่า ก็เป็นแบบนี้อ่ะ แล้วก็วางไป
    (จริงๆผมอึ้งอยู่ เพราะรู้แล้วว่า ผมเหมือนเด็ก ผมได้เข้าใจคำว่า ปกป้อง) ผม ม.4 คับจะขึ้น ม.5 ครับ ส่วนแฟน ม.5 กำลังจะขึ้น ม.6 ปีนี้ ....

"ผมอยากจะเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นครับ ทุกๆอย่างในวันนี้มันทำให้ผมเป็นผู้ใหญ่ และเข้าใจความรักมากขึ้น ผมก็ขอขอบคุณนะครับ สำหรับคน ที่เข้ามาอ่าน มาตอบกระทู้ หรือแค่มาดูเฉยๆ ผมก็ไม่รู้จะไปอธิบาย หาคำปรึกษาที่ไหนได้บ้าง
    ก็ถ้าใครมีคำปรึกษา หรือมีประสบการณืเรื่องแบบนี้ ก็ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ขอให้มีแต่ ความสุข ขอบคุณครับ "

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    คิดง่าย ๆ ครับ คิดแบบ "ผู้ใหญ่" เป็นขั้นตอนเลยนะ
    จากที่อ่านที่คุณว่า ให้วิเคราะห์ว่า "ปัญหาเกิดจากอะไร"
    แล้ว เราจะ "แก้ปัญหาอย่างไร" ง่าย ๆ พิ้น ๆ คิดแค่นี้พิืนฐานสุด ๆ ครับ
    ในเมื่อคุณทะเลาะกับแฟนมา 2-3 วัน เพราะ "เรื่องไม่เป็นเรื่อง" ก็ง่าย ๆ อย่าคุยเรื่องที่มันเกี่ยวกับเรื่องที่ทำให้ทะเลาะกันแค่นั้นเอง
    ถ้าฝ่ายหญิงคุยมาก่อน ถ้าคุณมีความเป็นผู้ใหญ่พอที่จะ "ชนะตัวเอง" แล้ว "นิ่ง"= ป๊ญหาไม่งอก
    แล้วเปลี่ยนเรื่องคุย
    ถ้าฝ่ายหญิงย้ำ ๆ เรื่องเดิม = ชวนหาเรื่อง
    อันนี้แล้วแต่ตัวคุณแล้วครับ ถ้าคุณเด็กเกินไป คุณก็อดใจไม่ได้ที่จะแย้งในมุมของคุณแล้วทะเลาะกับเค้า = ปัญหางอกแระ
    แต่ถ้าคุณพิจารณา ว่า ผู้หญิงคืออาร์ตัวแม่ ชนะตัวเองแล้่วคิดหาทางออกที่ปัญหามันจะหาย = คุณเริ่มโตกว่าเค้าแล้วครับ
    เอ้าถ้าไม่เข้าใจสรุปง่าย ๆ 5-10 ปีต่อมาคุณจะเข้าใจเอง
    ปล. ทำไมผมดูช่ำชองนักแว้
    ตอบ ก็ 10 ปีที่แล้ว ก รู ก็เป็นเด็กฝันสวยไงแว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 3rd April 2013 เมื่อ 01:58

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ่าวนอนได้แล้วนะเด็กๆ มันดึกแล้ว พรุ่งนี้ไปเรียน 5555

ล้อเล่นๆ อย่าซีเรียสไปเลยครับ สักวันเราจะเข้าใจเอง

ความเป็นผู้ใหญ่มันไม่มีใครเป็นมาแต่เด็กหรอกครับ แต่มันอยู่ที่ประสบการณ์และการเรียนรู้ของเราตัวเรา

ผมแนะนำนะครับ

หมื่นห้า ไม่ขี้บ่น ไม่จุกจิกทำให้ทุกท่า อยู่ได้ทุกที่

http://www.dating.co.th/Profiles/Pro...8/Nisa_Sunisa/

เอาไปเลยครับโชคดีครับ 555

เป็นเสี่ยดีกว่ามีความสุขครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    สำหรับผม การปกป้องที่ดีที่สุดคือการ ถนอมน้ำใจกันครับ . ผมก็เมหือนคุณแหละครับ ขาดเค้าอยู่ยาก !! แต่เค้าไม่ใช่ทุกสิ่งถ้าผมขาดเค้าไป ผมก็ยังมีรถ มีเพื่อน มีครอบครัว ตอนนี้เค้ายิ่งขึ้นปี1 ผมยิ่งเป็นห่วง เพระาผมเพิ่ง ม.4 ตัวผมเองจะตายวันพรุ่งหรือวันไหน อนาคตจะเป้นไงเรายังมองไม่เห็นหรอกครับ ผมว่าตั้งใจทำในสิ่งที่ตัวเราเองคิดว่าดี คิดว่าใช่ เถอะครับ . บางทีรักกันไม่จำเป้นต้องอยู่ด้วยกันนะครับ ! ถึงจะอยู่ห่างกัน แต่ความไว้ใจคือสิ่งที่เราต้องมีครับ ถ้าแฟนรักเราจริงเค้าก็ต้องไม่ไปยุ่งกับใครครับ แฟนผมก็เพิ่งทะเลาะกะผม เพราะแฟนผมชอบแอดผช.หน้าตาดี ๆ olo ! ผมไม่ชอบอ่ะผมเลยพูดขึ้น เค้าเลยบอก แค่นี้ก็จะทำให้เป็นเรื่องใหญ่หรอ ?! ชอบให้เป็นเรื่องหรอแค่เค้าแอดแล้วทำไม ไมไ่ด้คุยนิ ! เตงก็มีรหัสเฟสเค้าจะกลัวอะไร !? ผมก็เอ่า แล้วโทรศัพท์เตงคุยกับใครเค้าจะรู้หรอ ให้เค้ารอสายยังมาตัดสายใส่อีกไม่ชอบว่ะ เค้าก็ด่าผมเละเลย ผมบอกว่า ก็คุยกับเพื่อนอยู่ินิ!! ผมก็หยิบมาเช็คทันที เป็นเบอร์เพื่อนมันจริง ๆ -**- เค้าก็บอกอีกว่า อย่ามามากมายนะั ไม่ชอบคนขึ้นเสียง !! ถ้าแค่นี้ยังโมโห อีกต่อไปเราจะไม่เลิกกันเพราะเรื่องขี้เล็บแค่นี้หรอวะ ควายเอ้ย ! -_- ผมก็ อึ้งยาวเลยครับ . ผญ.บางคนก็ชอบให้คนมาดูแลนะครับ ชอบคนตามใจ เราก็ตามใจบางเรื่อง เรื่องไหนไม่ดีก็ห้ามไว้ ปรับตัวเข้าหากัน ไม่ใช่ให้ใครคนใดคนนึงปรับตัวอยู่ฝ่ายเดียว แล้วอีกฝ่ายหนีห่างไป !!
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ผมก็กำลังจะขึ้น ม.6นะ แต่แฟนผมจะขึ้นปี2ละ เราก็เคยคุยกันเรื่องนิสัยเด็กของผมเหมือนกันนะ เธอว่าผมเป็นเด็ก

มันก็จริงของเธอแหล่ะ เพราะผมดูการ์ตูนก่อนนอน ขี้อ้อน หัวดื้อ เล่นเกมส์ไปวันๆ ไม่คิดจะไปทำงานหารายได้เสริมช่วงปิดเทอมแบบเพื่อนๆเค้าบ้าง

แต่เธอก็เข้าใจนะ ว่าผมยังเด็กอยู่ เธอก็ไม่เห็นจริงจังอะไรขนาดนี้นะครับ เรื่อง อนาคต ของเรา2คนเนี่ย เธอยังบอกมอสนอนอยู่บ้าน เดียวพี่ทำงานเลี้ยงเอง เธอพูดแบบนี้ด้วยซ้ำ

ผมก็ไม่รู้นะว่าเธอจะพูดจริงรึปล่าว แต่อนาคตหน่ะ มันไม่มีใครรู้ล่วงหน้าหรอกครับ ถ้ารักกันจริงอยากใช้ชีวิตไปด้วยกันจริงๆก็ต้องกล้า ที่จะเผชิญไปด้วยกันใช่ไหมละครับ

แต่สิ่งสำคัญที่สุดที่แฟนผมยอมคบกับผมจนถึงทุกวันนี้ ผมว่ามันก็ไม่ได้มีอะไรมากมายหรอกนะครับ เพียงเรา2คนนั้นพูดคำว่า "รัก" ให้กันและกันได้ยินอยู่ทุกๆวัน แค่นั้นเอง
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    เรื่องแบบนี้มันเป็นไปตามวัย และวุฒิภาวะทางอารมณ์ ...ไม่รู้นะผมบอกได้เลยว่าจากนี้ไป อาจจะสัก 5ปี หรือ 10 ปี ถ้าท่านย้อนมาอ่านกระทู้นี้แล้วท่านจะเห็นว่า ...เออ แฮะ แต่ก่อนเราเป็นแบบนี้เหรอ !!??

อย่าไปคิดมากครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ผมก็เป็นเด็ก ม.4 ขึ้น ม.5 เหมือนคุณแหละครับ ก็ ถ้าคนเราน่ะอยากจะเป็นผู้ใหญ่แต่ไม่มีใครเชื่อ เราก็ พิสูจน์ (เขียนผิดขออภัย///ไม่ได้หมายถึง แบบนั้นนะครับ) ครับ คือประมาณว่า เราลองมองอีกแง่มุมว่า สำหรับ ชายที่เป็นผู้ใหญ่แล้ว ต้องการที่จะปกป้อง ผู้หญิงคนนั้น จะต้องทำอย่างไรบ้าง อาจจะเป็นว่า ดูแลเขาให้มากกว่าที่เคยทำนะครับ เอาใจเขาให้มากกว่าเดิมหน่อยนึง แต่อย่ามากเกินไป เพราะ เราอาจจะไม่ไหวในบางเรื่องที่เขาต้องการ เช่น จำพวกเงินครับ ลองๆคิดดูแล้ว แฟนคุณเหมือนเขาต้องการให้คุณมาสนใจเขาบ้าง ไม่ใช่คิดแต่เรื่องตัวเองเพียงคนเดียว(คงจะประมาณนี้มั้งครับ ผิดประการใดขอโทษด้วย)

แต่ก็ถูกนะครับในความคิดเห็น ของคนอื่นๆที่ผ่านมา ก็ ความผู้ใหญ่น่ะ มันก็คืออยู่ ตามสภาวะอารมณ์ ของความคิดในตอนนั้นๆ แหละครับ เพราะว่ามันจะทำให้เขาเห็นว่า เราคิดในแบบไหนในตอนนั้นๆ และก็อีกอย่าง ประสบการณ์ ก็ทำให้เราดูเป็นผู้ใหญ่นะครับ ว่าเราผ่านอะไรมาแล้วบ้าง ทำให้เรานั้นมีความคิดในแบบผู้ใหญ้ได้บ้างครับ

ความคิดเห็นของผมคงมีเท่านี้แหละ // สู้ๆครับ อย่าซีเรียสมากครับ ลองๆคิดดูครับ คนแบบนี้หายากนะ ที่จะทำให้เราคิดได้ในอีกแง่มุม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nattawad4 : 3rd April 2013 เมื่อ 02:47

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มันไม่ใช่ใครปกป้องใคร แต่มันต้องปกป้องกันและกัน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ความเป็นเด็กก็ใช่ว่ามันจะแย่ไปเสียหมด จะรีบโตไปทำไม โตมาแล้วมีแต่เรื่องหนัก ๆ ให้คิด การเป็นแฟนกันมันไม่น่าจะมีอะไรมาเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้เลยนะ เรื่องใครปกป้องใครนี่ มันคนละเรื่องกัน เป็นแฟนกันก็ต้องแชร์กันมันถึงจะรอด ไม่ใช่ว่าฝ่ายชายต้อง man ตลอด ถ้าเป็นนิสัยของเราอยู่แล้วก็ว่าไปอย่าง แต่หากเราต้องพยายามทำตัวให้ man อยู่ตลอดเวลา ปกป้องเขาตลอดแล้วความสุขมันจะอยู่ตรงไหน คุณไม่ต้องคิดมากหรอก ใช้ชีวิตแบบที่เป็นตัวเองนั่นแหล่ะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    คิดง่าย ๆ ครับ คิดแบบ "ผู้ใหญ่" เป็นขั้นตอนเลยนะ
    จากที่อ่านที่คุณว่า ให้วิเคราะห์ว่า "ปัญหาเกิดจากอะไร"
    แล้ว เราจะ "แก้ปัญหาอย่างไร" ง่าย ๆ พิ้น ๆ คิดแค่นี้พิืนฐานสุด ๆ ครับ
    ในเมื่อคุณทะเลาะกับแฟนมา 2-3 วัน เพราะ "เรื่องไม่เป็นเรื่อง" ก็ง่าย ๆ อย่าคุยเรื่องที่มันเกี่ยวกับเรื่องที่ทำให้ทะเลาะกันแค่นั้นเอง
    ถ้าฝ่ายหญิงคุยมาก่อน ถ้าคุณมีความเป็นผู้ใหญ่พอที่จะ "ชนะตัวเอง" แล้ว "นิ่ง"= ป๊ญหาไม่งอก
    แล้วเปลี่ยนเรื่องคุย
    ถ้าฝ่ายหญิงย้ำ ๆ เรื่องเดิม = ชวนหาเรื่อง
    อันนี้แล้วแต่ตัวคุณแล้วครับ ถ้าคุณเด็กเกินไป คุณก็อดใจไม่ได้ที่จะแย้งในมุมของคุณแล้วทะเลาะกับเค้า = ปัญหางอกแระ
    แต่ถ้าคุณพิจารณา ว่า ผู้หญิงคืออาร์ตัวแม่ ชนะตัวเองแล้่วคิดหาทางออกที่ปัญหามันจะหาย = คุณเริ่มโตกว่าเค้าแล้วครับ
    เอ้าถ้าไม่เข้าใจสรุปง่าย ๆ 5-10 ปีต่อมาคุณจะเข้าใจเอง
    ปล. ทำไมผมดูช่ำชองนักแว้
    ตอบ ก็ 10 ปีที่แล้ว ก รู ก็เป็นเด็กฝันสวยไงแว้
    อันนี้ให้ข้อคิดดี มาก ครับ 555 อีก 5-10 ก็นานน่ะ แต่ผมก็เข้าใจอะไรมากขึ้นมาหล้ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    อ่าวนอนได้แล้วนะเด็กๆ มันดึกแล้ว พรุ่งนี้ไปเรียน 5555

ล้อเล่นๆ อย่าซีเรียสไปเลยครับ สักวันเราจะเข้าใจเอง

ความเป็นผู้ใหญ่มันไม่มีใครเป็นมาแต่เด็กหรอกครับ แต่มันอยู่ที่ประสบการณ์และการเรียนรู้ของเราตัวเรา

ผมแนะนำนะครับ

หมื่นห้า ไม่ขี้บ่น ไม่จุกจิกทำให้ทุกท่า อยู่ได้ทุกที่

http://www.dating.co.th/Profiles/Pro...8/Nisa_Sunisa/

เอาไปเลยครับโชคดีครับ 555

เป็นเสี่ยดีกว่ามีความสุขครับ
    ไอ้เว็ปนี้ มันคงไม่เหมาะกับผมหรอกครับ 5555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2012nerverdie อ่านกระทู้
    สำหรับผม การปกป้องที่ดีที่สุดคือการ ถนอมน้ำใจกันครับ . ผมก็เมหือนคุณแหละครับ ขาดเค้าอยู่ยาก !! แต่เค้าไม่ใช่ทุกสิ่งถ้าผมขาดเค้าไป ผมก็ยังมีรถ มีเพื่อน มีครอบครัว ตอนนี้เค้ายิ่งขึ้นปี1 ผมยิ่งเป็นห่วง เพระาผมเพิ่ง ม.4 ตัวผมเองจะตายวันพรุ่งหรือวันไหน อนาคตจะเป้นไงเรายังมองไม่เห็นหรอกครับ ผมว่าตั้งใจทำในสิ่งที่ตัวเราเองคิดว่าดี คิดว่าใช่ เถอะครับ . บางทีรักกันไม่จำเป้นต้องอยู่ด้วยกันนะครับ ! ถึงจะอยู่ห่างกัน แต่ความไว้ใจคือสิ่งที่เราต้องมีครับ ถ้าแฟนรักเราจริงเค้าก็ต้องไม่ไปยุ่งกับใครครับ แฟนผมก็เพิ่งทะเลาะกะผม เพราะแฟนผมชอบแอดผช.หน้าตาดี ๆ olo ! ผมไม่ชอบอ่ะผมเลยพูดขึ้น เค้าเลยบอก แค่นี้ก็จะทำให้เป็นเรื่องใหญ่หรอ ?! ชอบให้เป็นเรื่องหรอแค่เค้าแอดแล้วทำไม ไมไ่ด้คุยนิ ! เตงก็มีรหัสเฟสเค้าจะกลัวอะไร !? ผมก็เอ่า แล้วโทรศัพท์เตงคุยกับใครเค้าจะรู้หรอ ให้เค้ารอสายยังมาตัดสายใส่อีกไม่ชอบว่ะ เค้าก็ด่าผมเละเลย ผมบอกว่า ก็คุยกับเพื่อนอยู่ินิ!! ผมก็หยิบมาเช็คทันที เป็นเบอร์เพื่อนมันจริง ๆ -**- เค้าก็บอกอีกว่า อย่ามามากมายนะั ไม่ชอบคนขึ้นเสียง !! ถ้าแค่นี้ยังโมโห อีกต่อไปเราจะไม่เลิกกันเพราะเรื่องขี้เล็บแค่นี้หรอวะ ควายเอ้ย ! -_- ผมก็ อึ้งยาวเลยครับ . ผญ.บางคนก็ชอบให้คนมาดูแลนะครับ ชอบคนตามใจ เราก็ตามใจบางเรื่อง เรื่องไหนไม่ดีก็ห้ามไว้ ปรับตัวเข้าหากัน ไม่ใช่ให้ใครคนใดคนนึงปรับตัวอยู่ฝ่ายเดียว แล้วอีกฝ่ายหนีห่างไป !!
    อันนี้ก็อยู่ในสถาณการณ์ เดียวกัน 55+ มีด่าไอ้ควายด้วย -*-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nattawad4 อ่านกระทู้

แต่ก็ถูกนะครับในความคิดเห็น ของคนอื่นๆที่ผ่านมา ก็ ความผู้ใหญ่น่ะ มันก็คืออยู่ ตามสภาวะอารมณ์ ของความคิดในตอนนั้นๆ แหละครับ เพราะว่ามันจะทำให้เขาเห็นว่า เราคิดในแบบไหนในตอนนั้นๆ และก็อีกอย่าง ประสบการณ์ ก็ทำให้เราดูเป็นผู้ใหญ่นะครับ ว่าเราผ่านอะไรมาแล้วบ้าง ทำให้เรานั้นมีความคิดในแบบผู้ใหญ้ได้บ้างครับ

ความคิดเห็นของผมคงมีเท่านี้แหละ // สู้ๆครับ อย่าซีเรียสมากครับ ลองๆคิดดูครับ คนแบบนี้หายากนะ ที่จะทำให้เราคิดได้ในอีกแง่มุม
    ก็ถูกนะครับ อายุก็ไล่ๆกัน แต่ความคิด คิดได้ดีกว่าผมอีก 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mini_bank อ่านกระทู้
    เรื่องแบบนี้มันเป็นไปตามวัย และวุฒิภาวะทางอารมณ์ ...ไม่รู้นะผมบอกได้เลยว่าจากนี้ไป อาจจะสัก 5ปี หรือ 10 ปี ถ้าท่านย้อนมาอ่านกระทู้นี้แล้วท่านจะเห็นว่า ...เออ แฮะ แต่ก่อนเราเป็นแบบนี้เหรอ !!??

อย่าไปคิดมากครับ
    อันนี้ก็ 5-10 ปี 555 แต่มันก็จริงนะครับ คนเรามันก้ไปตามอายุ แต่บางคนอาจจะต้องเจอกับเรื่องบางเรื่อง ที่ทำให้ดูเป็นผู้ใหญ่ เร็วกว่านั้น ผมก็อาจจะอีกไม่นานนี้ก็ได้ เพราะรอบข้างของผมเป็นสังคมผู้ใหญ่เยอะนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    ความเป็นเด็กก็ใช่ว่ามันจะแย่ไปเสียหมด จะรีบโตไปทำไม โตมาแล้วมีแต่เรื่องหนัก ๆ ให้คิด การเป็นแฟนกันมันไม่น่าจะมีอะไรมาเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้เลยนะ เรื่องใครปกป้องใครนี่ มันคนละเรื่องกัน เป็นแฟนกันก็ต้องแชร์กันมันถึงจะรอด ไม่ใช่ว่าฝ่ายชายต้อง man ตลอด ถ้าเป็นนิสัยของเราอยู่แล้วก็ว่าไปอย่าง แต่หากเราต้องพยายามทำตัวให้ man อยู่ตลอดเวลา ปกป้องเขาตลอดแล้วความสุขมันจะอยู่ตรงไหน คุณไม่ต้องคิดมากหรอก ใช้ชีวิตแบบที่เป็นตัวเองนั่นแหล่ะ
    แรกๆก็คิดแบบนั้นแหละครับ ผมไม่รู้คุณอายุเท่าไหร่นะ- -* แต่ก็คิดเหมือนผมแบบเมื่อก่อนเลย แต่ยังไงแล้วผมก็คงต้องรีบโตครับ เพราะบางเรื่องผมต้องเป็นผู้ใหญ่ได้แล้ว ไหนจะอนาคตการเรียน และเรื่องทำงาน อีกครับ