ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388

CD Projekt RED คอนเฟิร์ม The Witcher 3 ปลอด DRM แน่นอน

เรื่องก็คือว่า CD Projekt RED ทีมพัฒนาเกม The Witcher 3: Wild Hunt ที่ได้ออกมาคอนเฟิร์มแล้วสำหรับเกมแนว open-world RPG เกมนี้ว่าจะเป็นแบบ DRM-free หรือก็คือปลอด DRM น่ะสิ ก็ถือว่าเป็นข่าวดีสำหรับเกมเมอร์ที่เล่นแผ่นแท้มาตลอด เพราะหากใครเจอระบบนี้ก็ต้องกุมขมับกันไปหลายคนละ แน่นอนว่าต้องมีความคิดที่ว่า ตูเสียตังเล่นแผ่นแท้ทำไมเล่นเกมได้ลำบากกว่าพวกโจรสลัดจังนะ

โดยนาย Maciej Szczesnik ตำแหน่ง Game designer ได้ออกมาบอกถึงเหตุผลที่ว่าทำไมถึงเป็น DRM-free ซึ่งก็คือ ถ้าพวกโจรสลัดมันอยากแคร็กน่ะนะ ถึงมี DRM ไปมันก็ไลฟ์บอย ยังไงซะพวกนี้ก็ต้องแคร็กได้อยู่แล้วไม่ว่าจะด้วยวิธีไหนก็ตาม หมายความว่าชีวิตของคนเล่นเกมเถื่อนและคนลงมือแคร็กมันก็จะง่ายขึ้นนั่นเอง

อีกทั้งนาย Adam Badowski ตำแหน่ง Managing Director ยังกล่าวอีกว่า แน่นอนว่าสิ่งที่จะทำนี้น่ะไม่ดีแน่ แต่ก็อย่างว่าเราก็ไม่รู้จะไปป้องกันพวกแคร็กหรือเล่นของเถื่อนยังไงจริงๆ ทีมงานก็เลยหวังว่าผู้เล่นจะได้ประสบการณ์ที่ดีจากเกมและหันมาซื้อเกมถูกลิขสิทธิ์ให้มากขึ้นน่ะนะ ….ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า DRM-free ถือเป็นสิ่งที่ดี เพราะตรงนี้เป็นการกระตุ้นให้ทีมงานได้สรรค์หาลูกเล่นต่างๆใส่เข้าไปในเกมเพื่อดึงดูดให้เหล่าเกมเมอร์ซื้อสินค้าลิขสิทธิ์มากขึ้นดีกว่ามานั่งแก้ปัญหาที่ปลายเหตุที่เหมือนยิ่งแก้ก็ยิ่งแย่ลง ก็ได้แต่หวังว่าเกมเมอร์จะหันมาให้ความสนใจในการใช้สินค้าลิขสิทธิ์กันมากขึ้นล่ะครับงานนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    DRM-free อ่านแล้วอ่านอีกผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดีว่ามันคืออะไร

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    DRM-free อ่านแล้วอ่านอีกผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดีว่ามันคืออะไร
    Digital Right Management ครับ

ถ้าจำไม่ผิด มันเอาไว้ป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์ของไฟล์ digital มั้ง ไม่มั่นใจ!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ถ้านับจากวันที่ install steam ครั้งเเรกจนถึงเดี๋ยวนี้ ก็หลายพันอยู่ 555

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    แค่ภาค 2 ปรับต่ำสุดยังหน้วงหน่วงดีนะตอนนั้น Steam มันหมดเหลือ 200 กว่า ๆ เลยไม่ค่อยเสียดาย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ภาค 2 นี่สุดๆ ปรับ High ได้บางตัว AA sHadow ต้องปิด - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    DRM นี่ประมาณว่าต้องออนไลน์เวลาเล่นตลอดรึเปล่าเหมือน Simcity อ่า ไม่แน่ใจ
    Lost Stars

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    มีไม่มีก็จะซื้อ เกมนี้

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ตอนแรกผมก็เล่นเถื่อน (หาตังซื้อไม่ได้) ตอนนี้หมดไปหลายพันละ จะว่าไปก็แอบเสียดายนะ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอให้มี Coop เถอะ ได้มันส์หยด