ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Exclamation เย้เย้เย้!!!!!พวกเราเกิดทันยุคสงคราม T-T

{[โสมขาวส่งเรือรบเอจิส เตรียมมือขีปนาวุธป๋าคิม]}

โสมขาวส่งเรือรบระบบเอจิส ประจำการยังคาบสมุทรเกาหลี เพื่อเตรียมรับมือกับการโจมตีจากประเทศเพื่อนบ้าน...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อ 5 เม.ย. ว่า กองทัพเรือเกาหลีใต้ ส่งเรือรบพิฆาตสกัดขีปนาวุธ ติดระบบเอจิส 2 ลำ ไปประจำการยังชายฝั่งตะวันออกและตะวันตก ของคาบสมุทรเกาหลี เพื่อเฝ้าระวังและเตรียมรับมือกับเกาหลีเหนือ หากมีการเปิดฉากโจมตี

เรือรบเอจิส หนัก 7,600 ตัน พร้อมเรดาร์ตรวจจับ SPY-1 สามารถล็อกเป้าหมายได้พร้อมกันหลายเป้า และไกลถึง 1,000 กิโลเมตร โดยระบบดังกล่าวสามารถตรวจหา ติดตาม และทำลายอาวุธ ที่ยิงมาจากทางอากาศ ทางทะเล และทางบกได้โดยอัตโนมัติ ถือเป็นระบบการต่อสู้แบบเบ็ดเสร็จที่ทันสมัยที่สุดของเรือรบในยุคปัจจุบัน

ขณะที่หุ้นเกาหลีใต้วันนี้ ปิดตลาดร่วงลง 1.5 เปอร์เซ็นต์ โดยดัชนี KOSPI ดิ่ง 29.35 จุด อยู่ที่ 1,930.1 จุด เนื่องจากบรรดานักลงทุนไม่มั่นใจสถานการณ์ความตึงเครียดในคาบสมุทรเกาหลีในขณะนี้.

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เย้ เย้! ผมจะดีใจหรือเสียใจดีเนี๊ย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เทยอน แม่หมี อย่าเป็นอะไรไปน่ะ T^T

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เห้อออออออออ อย่าให้เป็นสงครามโลกก็พอแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    สงครามนำมาแต่ความสูญเสีย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    จริงๆนะ ไม่อยากพูด มีแค่เรือพิฆาตไม่กี่ลำเอง... ความน่ากลัวอยู่ที่อาวุธ แต่มันก็ใช่ว่าจะรุนแรงอะไรมาก (ลืมภาพในหนังไปได้เลย)

เกาหลีเหนือจิ๋มจุ่มไปแถวๆนั้นจมหายทั้งกองเรือ อาจเป็นไปได้ด้วยระเบิดนิวเคลียร์ไง

ว่าแต่กองเรือสหรัฐ แถบนี้ความเป็นไปได้น่าจะมีเรือบรรทุกเครื่องบิน 1 ลำ พร้อมเครื่องบินรบ ไม่เกิด 30 ลำ เรือพิฆาตอีก 2-5 ลำ แค่นั้นแหละ

เนี่ยแหละสงครามปัจุบัน ที่เขากลัวๆกันมันอยู่ที่หัวรบนิวเคลียร์เท่านั้นเอง เจอบังไฟไทยไปเถอะ เสกฝน หัวรบเปียก ด้านเอาง่ายๆ

สงครามโลกโอกาสเกิดน้อยมากเพราะตัวโกงโพล่มาแค่ตัวเดียว อาจโดนรุมกินโต๊ะได้ หรือสงครามอาจจบได้เพียง 7 วันด้วยซ้ำ

ถ้ายกตัวอย่างสงครามโลกครั้งที่ผ่านมา อันนั้นแบ่งฝ่ายคนละครึ่งโลกจริงๆ.... นั้นแหละความหายนะ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    สงครามนี้ จีนอย่ามายุ่งละกัน ส่วนโอบามาที่พยายามจะเป็นมิตรกับทุกประเทศทั่วโลกก็ล้มไปได้เลย
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    FUCK KOREAN

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockerza : 5th April 2013 เมื่อ 16:23
    โพนี่ผู้น่ารัก <3

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ถ้ารัสเซีย กับ จีน ยื่นมือมาช่วยเกาหลีเหนือ นั่นถึงจะเป็นสงครามโลกครับ

ซึ่งถ้าไม่มาช่วย ยังไงเกาหลีเหนือก็แพ้ แล้วเกาหลีเหนือ ก็จะถูกรวมกับเกาหลีใต้ อเมริกาหุ้นส่วนเกาหลีใต้ ก็จะได้ประโยชน์ไปด้วยแบบเต็มๆ ( ทางเศรฐกิจ )

รัสเซียกับจีน ก็คงไม่ยอมให้ อเมริกา ใหญ่ไปกว่านี้แน่ๆ ซึ่ง อาจจะมี 2 ทางเลือก คือ ช่วย เกาหลีเหนือ ตอนนี้ หรือ เข้าไปร่วมวง สร้างประเทศเกาหลีเหนือขึ้นมาใหม่ ( ไม่ให้รวมกับ เกาหลีใต้ )

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ excess อ่านกระทู้
    สงครามนำมาแต่ความสูญเสีย
    อยากบอกว่า"ไม่จริง" เพราะสงครามทำให้หลายๆอย่างเติบโต รวมถึงจิตใจคนด้วย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    อยากบอกว่า"ไม่จริง" เพราะสงครามทำให้หลายๆอย่างเติบโต รวมถึงจิตใจคนด้วย
    เหมือนตอนญี่ปุ่นโดนทิ้งระเบิดที่ฮิโรชิมากับนางาซากิใช่ไหมครับ

ทำให้ญี่ปุ่นพัฒนาประเทศมาได้ไกลขนาดนี้
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    มันก็เหมือนแรงกระตุ้นแหละสงครามขึ้นอยู่กับว่าจะกระตุ้นด้านดีหรือไม่ดีแต่นั้นเอง

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ระบบ เอจีส หึหึ ตายครั้งแรกไม่เป็นไร ได้เกิดใหม่อีกที
    BEGONE THOTTTTTTTT

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    แหม่!!!!!!!!!!เอจีส 555555555

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เรามารอดูกัน สงครามจะนำอะไรมาให้เรา

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    นี่ยังไม่นับรวม เรือดำน้ำ น่ะ คิคิ ^ ^ ถ้ามีสงครามจริง พวกผมๆ และ ท่านๆ คง ไม่ได้ นั่งนิ่ง อยู่หน้าจอเป็นแน่ อิอิ ^ ^

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มันน่าดีใจไหมเนี่ย...

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockerza อ่านกระทู้
    FUCK KOREAN

ชอบรูปนี้จริงๆเลย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzjitpanu อ่านกระทู้

เหมือนตอนญี่ปุ่นโดนทิ้งระเบิดที่ฮิโรชิมากับนางาซากิใช่ไหมครับ

ทำให้ญี่ปุ่นพัฒนาประเทศมาได้ไกลขนาดนี้
    ญี่ปุ่นเขา เป็นแบบนี้ตั้งนานแล้ว ครับ ผม !! ไม่ใช้เป็นตอนเกิดสงคราม
    OCZ Agility 4 SSD 120 GB : H100
    AMD FX-8150 3.6 GHZ : Kingston Hyper-x 8 GB : GIGABYE GTX670 OC 2GB : XFX Pro 650 !

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    K pop จะเป็นยังไงต่อไปนะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    อยากรู้เหมือนกัน ว่าสงครามโลก จะให้อะไรกับเรา

เพราะ เกิดไม่ทันเลยไม่รู้ว่า คนสมัยนั้นรู้สึกยังไง

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าจีนช่วยเกาหลีเหนือก็อาจจะเป็นสงครามโลกได้ - -

แต่ขออย่างเดียว ''ผมไม่เอาคอมมิวนิสต์''

งั้นเลยเชียร์ให้เกาหลีเหนือแพ้ๆไปซะ 5555

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    555
    เมื่อเย็นผมเห็น จรวด เป็นเส้นบนท้องฟ้า นึกว่า เกาหลี ยิง ซะแล้ว

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ไทยเรามีรถถังพร้อมแล้ว กลัวอะไร
    สงครามโลกครั้งที่ 3 ไทย vs ฝรั่งเศส

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Odin'z อ่านกระทู้
    ญี่ปุ่นเขา เป็นแบบนี้ตั้งนานแล้ว ครับ ผม !! ไม่ใช้เป็นตอนเกิดสงคราม
    เมื่อก่อนญี่ปุ่นไม่ต่างจากเกาหลีเหนือในตอนนี้เลยครับ ทำตัวเก๋าๆกับประเทศรอบข้างจนฮิโรชิม่าโดนระเบิดนั่นแหละ
    และเพราะการฟื้นฟูต้องการความมีระเบียบและความเป็นหนึ่ง ทำให้เขากลายเป็นชาตินิยมและพัฒนาไปได้รวดเร็ว

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: