ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

Uncharted Waters Online [Free] [GameSteam]

Uncharted Waters Online หรือ UWO เป็นเกมเกี่ยวกับการเดินเรือที่เปิดให้เล่นฟรี ตัวเกมถูกพัฒนาขึ้นโดย Tecmo Koei ผู้พัฒนาเกมระดับตำนานของญี่ปุ่น ผู้เล่นจะทำการล่องเรือในช่วงยุดของการสำรวจโดยเป็นแนวโรแมนติคและเนื้อเรื่องจะเป็นเนื้อเรื่องที่ถูกแต่งขึ้นมาบรรยายเหตุการณ์ในยุคนั้น ตั้งแต่ปี 1991 เป็นต้นมาเกม UWO ได้รับความนิยมอย่างกว้างขวางในหมู่ผู้เล่น จึงทำให้เวอร์ชั่นออนไลน์บนเครื่องพีซีถูกแปลเป็นหลายภาษาทั่วโลกในช่วง 6 ปีที่ผ่านมา

ผู้เล่นสามารถออกเรือในโลก UWO ที่ไม่มีที่สิ้นสุดบนทะเลที่กว้างใหญ่ เยี่ยมเกาะและประเทศต่าง ๆ มากมาย และอาจพยายามพิชิตพวกเขาด้วย โลกนี้จะเป็นสนามเด็กเล่นที่พวกเขาออกเดินทางเพื่อพิชิตเมืองต่าง ๆ สร้างประเทศของตน หรือแม้แต่ขยายอำนาจและอิทธิพลด้วยการต่อสู้กับเรือของฝ่ายตรงข้ามในทะเล ซึ่งสามารถรองรับผู้เล่นถึง 100 vs 100 คนในการต่อสู้โดยใช้เมืองของพวกเขาเป็นเดิมพัน เพื่อเป็นรางวัลสำหรับเรือรบที่แข็งแกร่งที่สุด อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับ UWO ได้ที่ www.uwo.aglobalsea.com

Minimum

Processor:CPU Pentium3-800MHz or above
    Memory:256 MB RAM or above
    GraphicsirectX 9.0c or above (VRAM : 32MB or above)
    DirectX:9.0c
    Hard Drive:More than 8.7 GB HD space
    Sound:16 bit stereo 44KHz WAVE compatible sound card
    Other Requirements:Broadband Internet connection

Recommended

Processor:Core 2 Duo 1.6GHz
    Memory:1GB
    GraphicsirectX 9.0c or above (VRAM : 64MB or above)
    DirectX:9.0c
    Hard Drive:More than 8.7 GB HD space
    Sound:16 bit stereo 44KHz WAVE compatible sound card
    Other Requirements:Broadband Internet connection

Download

กลุ่มพูดคุยเกี่ยวกับเกมส์ Uncharted Waters Online

https://www.facebook.com/groups/138929669625808/

แนะนำวิธีการเล่นเกมส์ Uncharted Waters Online

ตอนที่ 1 สายอาชีพในเกมส์ Uncharted Waters สายเริ่มต้น
    ตอนที่ 2 แผนที่ต่างๆในเกมส์ Uncharted Waters
    ตอนที่ 3 การเดินเรือและลูกเรือ Uncharted Waters by Thorium
    ตอนที่ 4 Class&Skill Guide Uncharted Waters by Thorium
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spkmulletmax : 19th April 2013 เมื่อ 06:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598

เรื่องระบบ ของเกมนี้ เยอะมากมาย ในส่วนนี้จะเเนะนำ สายอาชีพ เเต่ละสาย

สายอาชีพที่ 1 สายอาชีพ Adventure [ ผจญภัย หาขุมทรัพย์]

สกิลจะเน้นการ ผจญภัย [ชื่อก็บอกยุว่า ผจญภัย]

สกิลเเต่ละอย่างจะช่วยเดินเรือ

1.สำรวจสัตว์ทะเล [เอาไปขายให้พระราชาได้]
    2.สำรวจเกาะ [เอาไปขายให้ พระราชาได้]
    3.สำรวจพืชต่างๆ เพื่อเอามาขายได้

อื่นๆ

สายอาชีพที่ 2 สาย Trade [ พ่อค้า จะเเนะนำ เด่นๆ เเค่ 3 สายเท่านั้น]

สกิลจะเน้น การค้าขาย ต่างๆเช่น

1 การค้าเสื้อผ้า [ สามารถตัดเย็บเอง เเละ อื่นๆ ]
    2 ค้าอาวุธ [สามารถหล่อปืนใหญ่มาขายให้กับผู้เล่นอื่นๆ เเละ อื่นๆได้]
    3 การค้าอาหารสด เเละ อาหารเเห้ง [สกิวทำอาหารสามารถทำออกมาขายได้คุณภาพจะต่างกันตามเลเวลของสกิวทำอาหารต่างๆด้วยอาหารเเห้งเช่นปลาเเห้งเเละอื่นๆ ] 

สายอาชีพ 3 battle [ต่อสู้ เเละปล้น]

สกิลจะเน้น การต่อสู้ต่างๆ ต้้งเเต่ บนบกเเละ บนเรือ จะมีอาชีพบนบก[ตัวละครเเล้วเเต่จะเล่นเปลี่ยนตอนไหนก็ได้ 2 อาชีพ]

1.สายโจมตีประชิด [ดาบ]
    2.สายโจมตีระยะไกล [ธนู . ปืน] 

จะมาอัพเดตเรื่อยๆคิดก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostRunKung : 8th April 2013 เมื่อ 05:32

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เล่นยากเปล่าหว่า
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    6
    ไม่อยากครับแค่ศึกษาระบบมันนิดหน่อยก็เข้าใจแล้ว เด๋วว่างๆ จะทำคลิปสอนตั้งแต่เริ่มต้นยันเล่นเป็นให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    เกมนี้ให้ อิสระกับเรา เราสามารถเดินทางไปรอบโลกได้ [เเต่ไม่หมดโลกเหลือบางส่วนท่าเทียบก็ประมาณ 3/4 ของโลกที่ไปได้]

เเผนที่ ผมจะเอามาให้ดูพร้อมกับชื่อเมืองต่างๆ ในเเต่ละเมืองต้องใช้ภาษาไม่เหมือนกัน

[แคริบเบียนและอเมริกากลาง]

[แอฟริกาตะวันออกและอินเดีย]

[ยุโรปตะวันออก]

[ยุโรปเหนือ]

[โอเชียอคเน]

[อเมริกาใต้]

[เอเชียตะวันออกเฉียงใต้]

[ใต้ของทวีปแอฟริกา]

[แอฟริกาตะวันตก]

[ยุโรปตะวันตก]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostRunKung : 8th April 2013 เมื่อ 02:47

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    สถานที่สำคัญ ที่มีบนโลก บางที่ก้มีให้ดู ในเกมนะครับ [เดียวมาอัพรุปให้ดู]

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ภาพดูเก่าเกมนานแล้วเหรอครับ แล้วเกมนี้ไม่เติมจะเล่นเก่งมีไอเทมเทพๆได้มั้ยเอ่ย

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เห็นมี DLC ด้วยนิ เสียตังนะ

Edit : อ่อ มันเป็น Pack ครับ ขอโทษที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peetdekza : 8th April 2013 เมื่อ 12:12

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เกมนี้สนุกไหมหว่า กำลัง หาเกมเล่นกับน้องๆๆ เอิ้กๆ

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lattapol087 อ่านกระทู้
    ภาพดูเก่าเกมนานแล้วเหรอครับ แล้วเกมนี้ไม่เติมจะเล่นเก่งมีไอเทมเทพๆได้มั้ยเอ่ย

เกมนี้ไม่ค่อยเน้น เติมนะครับ เน้นเงินในเกมสะมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostRunKung : 8th April 2013 เมื่อ 17:19

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShOckYo อ่านกระทู้
    เกมนี้สนุกไหมหว่า กำลัง หาเกมเล่นกับน้องๆๆ เอิ้กๆ
    บอกไม่ได้ว่าสนุกหรือ ป่าวท่านต้องมา เล่นเองเลยคับ [ เเต่ของผมสนุกมาก ]

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เกมนี้ต้องเป็นคนรักใน RPG สูงมาก ถึงจะเล่นได้
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    64
    ขอดันน่อยนะ ดันๆ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    คือวิธีหาเงิน ของอาชีพbattle กับ trade หายังไงบ้างอะครับตอนนี้งงไปหมด
    แล้วพอฝึกจบจาก รร แรกเสร็จแล้วไปไหน่อหรอครับ (ผมเล่นประเทศฝรั่งเศษ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jame2540 : 9th April 2013 เมื่อ 12:44

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ดูน่าเล่นดีคับ เดียวลองไปโหลดมาเล่นดูมั้ง อังกฤษ ไม่รู้เรื่องเลยจะเล่นได้ไหมน่อ

กล่าวขอบคุณ
    6
    พวกผมก็ถูๆ ไถ่ๆไปใช้ Google ช่วยแปลในการทำเควสสะสวนใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    6
    วิธีหาเงินมีหลายแบบครับ
    1.ซื้อของจากเมืองหนึ่งไปขายอีกเมืองหนึ่ง
    2.ตั้งร้านขายของ(ของที่จำเป็น)
    3.คราฟปืนใหญ่ ชุด อาวุธ ขาย
    4.ลงดันเจียน(พวกผมก็ยังไม่รู้ลงที่ไหน)
    5.ปล้นเรือสินค้าเอาของมาขาย(สำหรับพวกโจรสลัดสาย battle ชอบเล่นกัน)

และอื่นๆยังมีวิธีอีกเยอะในการหาเงินเกมส์นี้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    แล้วหลังจากฝึกเมืองแรกจบแล้วมันบอกให้ไปโรงเรียนที่ Ceuta Syracuse or Groningen
    แล้ววิธีคราฟของต้องใช่อะไรบ้างหรอครับ ขอโทษที่ถามเยอะนะครับเพราะไม่รู้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมทำตามเมืองไปเรื่อยๆ สำหรับผมไป Centa แล้วก็ Pisa แล้วก็เมืองที่ NPC บอกให้ไป

ส่วนของคราฟศึกษาจากเว็บนี้เลย http://unchartedwaters.olous.com/recipes/cooking

ถามมาได้เลยครับยินดีตอบในสิ่งที่รู้นะ ^^ เพราะยังศึกษาระบบเกมส์นี้ไม่มากเท่าไร เพราะเยอะมากระบบ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    มันสนุกมั้ยเนี่ย 55555
    ว่าจะลองโหลดมาเล่น
    กับเพื่อน 5555
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    มันสนุกมั้ยเนี่ย 55555
    ว่าจะลองโหลดมาเล่น
    กับเพื่อน 5555
    เป็นเกมส์ MMO ผจญภัยไปเรื่อยๆ แวะเมืองต่างๆซื้อขายของเป็นเกมส์ที่เล่นฆ่าเวลาได้ดีเลยที่เดียวลองเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    33
    งั้นขอถามต่อนะครับเกี่ยวกับระบบสกิล คือบางทีผมสาย battle แล้วจะเรียนสกิล จาเมืองแรกทำไมเรียนได้แค่ เกี่ยวกับเดพินเรืออะครับ
    พวกปืนไรไม่ได้เลย แล้วก็พอมีเว็บเกี่ยวกับสกิลไหมครับ
    แล้วเรื่องเรือนี้จะหาเรือใหม่จากไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    6

Wink

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jame2540 อ่านกระทู้
    งั้นขอถามต่อนะครับเกี่ยวกับระบบสกิล คือบางทีผมสาย battle แล้วจะเรียนสกิล จาเมืองแรกทำไมเรียนได้แค่ เกี่ยวกับเดพินเรืออะครับ
    พวกปืนไรไม่ได้เลย แล้วก็พอมีเว็บเกี่ยวกับสกิลไหมครับ
    แล้วเรื่องเรือนี้จะหาเรือใหม่จากไหนหรอครับ
    แนะนำให้ถ่ายรูปแล้วเขียนข้อความมาเลยครับ ผมจะไ้ด้อธิบายได้ถูก

ส่วนเรื่องเรือหาซื้อได้จาก NPC ตามหัวเมืองใหญ่ต่างๆในแผนที่ที่เป็นรูปเรือครับ
    สามารถซื้อ
    ปืนใหญ่
    เกราะเรือ
    ใบเรือ
    แล้วก็สีเรือ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    น่าจะมี chat ของเกมนี้น่อ เวลาคุยสอบถาม? จะได้สดวกกว่า

กล่าวขอบคุณ
    33

นี่อะครับทำไมมันซื้อสกิลไม่ได้