ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Smile ...==---* พูดคุยเกม RPG หนุกๆของ PS1 *---==...

เริ่มจากยุค ps1 เกมที่ผมติดงอมแง่มคือ FF tactic นี้เอง
    เกมที่ 1

ด้วยลักษณะเฉพาะของของแต่ละตัวละครที่หลากหลาย

ฉากต่อสู้ที่สุดจะ classic เนื้อเรื่องที่หนุกๆแนวFF แล้วเกมนี้และที่ผมชอบที่สุดเลยละ

และมีวิธีกดสูตรโกงที่ไม่เหมือนใคร สี่เหลี่ยมค้างบนๆ ล่างๆ ไปๆมาๆ ค่าs skill ขึ้นเพียบ (จะว่าไปมันเป็น bug นี่น่า)

เกมที่2

จำได้ไหมนี่ใครเอ่ย 555

เกมที่สองที่ผมคิดถึง PEPSIMAN เกมนี้เล่นทำเอาผม เล่นได้ทั้งวัน

เกมนี้ชีวิตเท่าไหร่ ก็ไม่เคยพอจิงๆ

ท่าที่ประทับใจ เหะๆๆละก็ เสียงเพลง pepsiman นี้มันโดนจิงๆ ไม่เชื่อลองฟังดู http://www.youtube.com/watch?v=DKHPxpNZ8_s

และเกมสุดท้าย นั้นก็คือ Megaman x series ทุกภาค เป็นอีกเกมที่กลับมาเล่นแล้วยังจะสนุกอีกเนะ

กดสูตรเกราะดำเกราะทองกันมันเลย เฮะๆ

ฉากต่อสู้ที่สุดมันส์

Boss สุดโหด เยอะมากจนจำไม่ได้

ยังมีอีกเยอะเยะเลยแต่ขี้เกียจพิมและเหะ แล้วเพื่อนๆละมีเกมอะไรที่ชอบบ้าง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    Pepsi Man RPG ?

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    brave fencer musashi

สนุกมากๆ อลังการ เกมเพลย์สนุกสุดๆ ตลกโปกฮา โอ๊ย มากมาย

tenchu 2 - birth of the stealth assassins

ถ้าจะเล่นอะไรหักมุมแนะนำนี่เลย เนื้อเรื่องดีสุดๆ อินมากๆ เป็นภาคที่ดีที่สุด ของซีรีย์นี้

final fantasy ix

ใครบอกเกมเพลย์แย่ ตัวละครห่วย ผมเห็นตรงข้ามหมด ยิ่งหลังๆ อัดกันกระจาย เนื้อเรื่องไม่ต้องพูด
    เหมือนดู วันพีช หรือ การ์ตูนผจญภัยดังๆ ทั้งตลก ทั้งซึ้ง เศร้าเล่นเอาน้ำตาไหล ประทับใจแบบสุดๆก็มี

vigilante 8 2nd

เกมนี้ทำให้ twinted metal กระจอกไปเลย มีทั้ง สู้กันบนน้ำ กลางอากาศ ฉากแต่ละฉาก มีลูกเล่นต่างๆสนับสนุนผู้เล่น ยิ่งเล่นกับจอย 2 นี่ ฮากันเข้าไป

ยังมีอีกมาก แต่ยังคิดไม่ออกในตอนนี้
    ยุคสมัยนั้นเป็นความเฟื่องฟูของเกมเพลย์จริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    FF tactic (ตอนนี้ก้ยังเล่นอยู่ใน ipad เลย)
    FF 7 ( เกลียด UWตัวใต้น้ำ กับ ตัวแขนยาวๆ )
    FF 8 ( ตอนนั้นไม่ค่อยเข้าใจเนื่อเรื่อง เเต่ดู Cut scene เเล้วน้ำตาไหน (ตอนไหนคงรู้กัน) )
    FF 9 (ชอบมากภาคนี้ ถึงขนาดซื้อหนังสือบทสรุปมาอ่านเนื้อเรื่องเลย (ของJKGมั้งเหมือนเห็นมีติดไว้) (เล่นตั้งเเต่ป.4 ป.5ยังอ่านอังกฤษไม่ออกน่ะ)) ( เป็น FF ภาคเดียวที่ตอนจบน้ำตาไหลเพราะดีใจ )
    อีกเกมก็ โซชิงเดน ( Suikoden 2 )(ตอนนั้นอ่านอย่างนี้จริงๆ = ='')
    เเล้วก็ Resident Evil 1 ( ก )
    Resident Evil 2 ( จำได้มี2แผ่น ลีออน กับ แคล ) ( แผ่น แคล พัง เล่นได้เเต่ตอนเเรกจนไปได้หน้าไม้ที่ร้านขายปืน (??) ) ( เอด้าเท่มาก ) ( ฉากยิงบาซูก้าเท่กว่า )
    Resident Evil 3 ( เจ๊จิลแกโหดได้อีก ) ( เนเมซิสกระโดดเข้ามาทางหน้าต่าง....ตกใจ )
    Alone in the dark ( ข้าคือพ่อเจ้าาาาาา (ใช่รึป่าวจำไม่ค่อยได้) )
    Parasite Eve 1 & 2 ( จำได้ว่าเคยติดอายะจัง ) ( ภาค3ไม่เคยได้เเตะ )

ปล.บ่นไรไปเนี่ยเยอะเเยะ
    ปล2.วงเล็บจะเยอะไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    Pepsi Man RPG ?
    เหะๆ Role play game ตามเรื่องราวคิดว่าใช่อะนะ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เริ่มด้วย

Tales of destiny 2

ถือว่าเป็นเกมที่สนุกไม่น้อยกว่า Final Fantasy เลยทีเดียว แถมบางช่วงบทสนทนามีการใส่เสียงพากย์ลงไปด้วย มันช่างแจ่มจริงๆ

Star ocean the second story

ในเกมนี้เราสามารถเลือกตัวละครที่จะเล่นได้ มี 2 ตัว(ชาย - หญิง) ซึ่งการดำเนินเนื้อเรื่องจะต่างกัน การได้เพื่อนเข้าทีมก็จะต่างกันด้วย

ว่ากันว่าถ้าเลือกตัวละครผู้หญิง จะได้ตัวละครที่เก่งที่สุดในเกมมาเป็นพวก

ส่วนภาพในเกม ถ้าเป็นฉากต่อสู้ถือว่าธรรมดา แต่สำหรับฉากเมืองหรือสภาพแวดล้อมภายในเมืองรวมทั้ง Item ถือว่าสุดยอด (ณ ตอนนั้น) ถ้าถามว่ายากไหม ตอบเลยว่าเกมนี้ยาก - ยากมาก (ผมยังเล่นไม่จบเลย บอสใหญ่มีท่าตีทีเดียวตายด้วย)

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836

รักแรกของผม

สัตว์เลียงตัวแรกของผม

แก็งเด็กแว้นของผม

เกมทำลายมิตรภาพเกมแรกของผม

เกมที่ทำให้ผมชอบการสำรวจ

เกมที่ทำให้ผมกลัวผี ละ เลิกกลัวผีในเกมเดียวกัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    555 มีแต่เกมที่เคยเล่นแล้วทั้งนั้นเลย~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    Dokapon เล่นแล้วเครียดเลย แกล้งกันทั้งวี่ทั้งวัน - -

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noonza01 อ่านกระทู้
    Dokapon เล่นแล้วเครียดเลย แกล้งกันทั้งวี่ทั้งวัน - -
    Dokapon หรือเรียกอีกอย่างว่าเกมทำลายมิตรภาพ เล่นไปเล่นมาทะเลาะกับเพื่อนซะงั้น