ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

สลด! แม่เฒ่าวัย 85 ถูกทิ้งที่สถานีรถไฟหลังสวนอดข้าว 4 วัน

สลด! แม่เฒ่าวัย 85 ถูกทิ้งที่สถานีรถไฟหลังสวนอดข้าว 4 วัน

ชุมพร- สลดแม่เฒ่าวัย 85 ปี ถูกทิ้งไว้ที่สถานีรถไฟหลังสวนอดข้าวน้ำนาน 4 วัน หน่วยกู้ภัยสมาคมพุทธประทีปหลังสวน-บ้านพักเด็กและครอบครัวเข้าช่วยเหลือเบื้องต้น

วานนี้ (11 เม.ย.) หน่วยกู้ภัยสมาคมพุทธประทีปหลังสวน ได้รับแจ้งขอความช่วยเหลือจากพลเมืองดี ว่า พบหญิงชราถูกทิ้งให้อยู่คนเดียวที่สถานีรถไฟหลังสวน อ.หลังสวน จ.ชุมพร หลังรับแจ้ง ทางเจ้าหน้าที่ได้เข้าตรวจสอบเพื่อให้การช่วยเหลือได้ส่งเจ้าหน้าที่เดินทางไปตรวจสอบตามที่ได้รับแจ้งดังกล่าว โดยที่บริเวณชานชาลาของสถานีรถไฟหลังสวน พบหญิงชราผมขาวโพลน ใส่เสื้อคอกระเช้าสีฟ้าไว้ใน แล้วใส่เสื้อแขนยาวคอกลมสีส้มทับ นุ่งกางเกงขายาวสีน้ำเงิน สวมรองเท้าแตะ สภาพเนื้อตัวมอมแมมอิดโรย นั่งเหม่อลอยน้ำตาคลอเบ้าอยู่บนที่นั่งผู้โดยสารใกล้กับรางรถไฟ ข้างๆ มีถุงสัมภาระและไม้เท้าวางไว้ ในตัวไม่มีทรัพย์สินของมีค่า หรือเงินแม้แต่บาทเดียว เจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยฯ หลังสวนได้ซื้อข้าวกล่องให้หญิงชราคนดังกล่าวรับประทาน หลังจากสอบถามทราบว่าไม่ได้ทานข้าวมาเป็นเวลา 4 วันแล้ว

หลังจากนั้นได้ประสานไปยังศูนย์ประชาบดี สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จ.ชุมพร เพื่อให้มาช่วยเหลือหญิงชราคนดังกล่าว ต่อมา ได้มี น.ส.พวงเพ็ญ ใจกว้าง หัวหน้าบ้านพักเด็กและครอบครัว จ.ชุมพร พร้อมเจ้าหน้าที่เดินทางเข้ามาช่วยเหลือ จากการสอบถามหญิงชราคนดังกล่าวเบื้องต้นทราบว่าชื่อ นางทองดี โพธิ์ศรี อายุ 85 ปี จำได้เพียงบ้านอยู่ อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร ได้เดินทางมากับสามี และลูกสาว ซึ่งมีอาชีพขายลูกโป่งตามงานวัด งานประจำปี และงานเทศกาลต่างๆ ก่อนหน้านี้ได้ไปขายลูกโป่งสวรรค์อยู่ในพื้นที่ จ.สุราษฎร์ธานี และเมื่อเมื่อ 4 วันที่ผ่านมา จะมาขายลูกโป่ง อ.หลังสวน จ.ชุมพร จึงเดินทางมาทางรถไฟจาก จ.สุราษฎร์ธานี มาลงที่สถานีรถไฟหลังสวน

แต่เนื่องจากตัวเองร่างกายไม่แข็งแรงเนื่องจากอายุมากแล้ว เวลาจะเดินต้องมีคนคอยพยุงตัว จึงเป็นภาระของสามีและลูกสาว ตนจึงถูกทิ้งให้อยู่ตามลำพังที่สถานีรถไฟหลังสวน โดยทั้ง 2 คนบอกว่าจะมาดูแลทุกวัน จนเวลาผ่านไป 4 วันก็ยังไม่เห็นหน้าใคร ตนต้องนั่งๆ นอนๆ รออยู่แถวสถานีรถไฟทุกวันโดยที่ไม่มีเงินติดตัว ต้องคอยหาเศษอาหารและขอชาวบ้านกับผู้โดยสารกินเพื่อประทั่งชีวิต อดบ้างกินบ้าง จนมีชาวบ้านที่พบเห็นเขาสงสารเข้ามาสอบถาม และแจ้งเจ้าหน้าที่มาช่วยเหลือดังกล่าว อย่างไรก็ตาม นางทองดี กล่าวว่า อยากให้เจ้าหน้าที่ช่วยแจ้งประสานไปยังลูกของตนอีกคนซึ่งเป็นลูกสาวคนโต ปัจจุบันทราบว่าประกอบอาชีพ และมีครอบครัวอยู่ในพื้นที่ อ.เมือง จ.ราชบุรี ให้มารับตนไปอยู่อาศัยที่บ้านด้วย

ขณะที่ น.ส.พวงเพ็ญ ใจกว้าง หัวหน้าบ้านพักเด็ก และ ครอบครัว จ ชุมพร ได้ให้ความช่วยเหลือพานางทองดี โพธิ์ศรี วัย 85 ปี ไปพักอาศัยที่บ้านพักฉุกเฉิน สำนักงานบ้านพักเด็ก และ ครอบครัว จ ชุมพร เพื่อช่วยเหลือเบื้องต้น และตรวจสุขภาพ จากนั้นจะได้ประสานและติดตามหาญาติต่อไป ซึ่งขณะนี้ยังไม่สามารถติดตามหาญาติได้

ข้อมูลข่าวจาก : http://www.manager.co.th/South/ViewN...=9560000044427

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    นั่งดูข่าวอยู่เมื่อคืน

สลด -_-|||

แม่ตัวเองแท้ๆ

แต่นายสถานี ทำไมไม่เอะใจให้มันเร็วกว่านี้ ยายแกอยู่ตั้ง 4 วันไม่ได้กินไรเลย ตังก็ไม่มี

น่าจะสังเกตตั้งแต่วันที่ 2 แล้วว่ายายคนนี้เป็นใคร ทำไมไม่ไปไหน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ทำไปได้แม่อุตสาเลี้ยงมาทิ้งแบบนี้ มันไม่ใช่อะกิ๊กมันไม่ใช่ ): เดี่ยวรู้เลย
    thailandstar.tskk.in

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทุกวันนี้มีแต่ข่าวร้าย
    ยายคงมีลูกที่ไร้ความรับผิดชอบมากสินะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ทิ้งแม่ไว้เพื่อจะไปขายลูกโป่ง!?
    คนที่ทำแบบนี้กับพ่อแม่ตัวเอง ไม่ว่าจะทำอะไรก็ไม่มีทางทำมาค้าขึ้นเด็ดขาด

บอกตรงๆสลดใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    แม่ตัวเองนี่ดูแลยากขนาดที่ต้องเอามาทิ้งเลยหรอครับ

สลดใจจริงๆ

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    เขาประกาศข่าวใหม่แล้วครับว่า เรื่องทั้งหมดไม่ใช่แบบนี้ ที่จริงยายแกแค่น้อยใจลูกครับ เชิญติดตามได้ http://news.sanook.com/1180018/ที่แท...-แค่น้อยใจลูก/
    ปล. ผมมาแก้ข่าวให้นิดนึง เผื่อมีคนยังเข้าใจผิดอยู่ ; )
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ขนาดสัตว์ ยังรักแม่ตัวเองเลย เช่น แมว ไรงี้

นี่มันคนน่ะ เอ่อ..ไปลงนรกเถอะ ไอสลัด !!
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ยายวัย 85 ปี อ้างถูกทิ้ง ที่แท้คิดถึงลูกอีกคน
    http://news.mthai.com/general-news/229228.html

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Halfbloods อ่านกระทู้
    ยายวัย 85 ปี อ้างถูกทิ้ง ที่แท้คิดถึงลูกอีกคน
    http://news.mthai.com/general-news/229228.html
    ตามนั้น!!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    จะบอกไรให้ก็ได้ เรื่องแบบนี้ มันเป็นทุกที่ ทุกสถานี ทุกอำเภอ ทุกจังหวัด แล้วมันก็เกิดขึ้นจริง ๆ ในสังคมด้วย แนะนำนะครับ ถ้าใครโวยวายว่า ทำไมลูกยายเค้าถึงทำได้อย่างโน้นอย่างนี้ ไม่มีประโยชน์ครับ

แนะนำให้ขึันรถไปหลังสวนเลย แล้วไปบอกกับยายแกว่า "ผมจะอุปการะยายแทนลูกยายเอง"

ก รูรู้นะ The World is beautiful ทั้งหลายกำลังคิดในใจว่า "เรื่องอะไร ไม่ใช่แม่ก รู สักหน่อย แล้วก็รู้อีกด้วยว่า คุณกำลังคิดว่า "ก รูจะโต้มันกลับยังไงดีแว้" " !!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 13th April 2013 เมื่อ 11:34

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    นั่งดูข่าวอยู่เมื่อคืน

สลด -_-|||

แม่ตัวเองแท้ๆ

แต่นายสถานี ทำไมไม่เอะใจให้มันเร็วกว่านี้ ยายแกอยู่ตั้ง 4 วันไม่ได้กินไรเลย ตังก็ไม่มี

น่าจะสังเกตตั้งแต่วันที่ 2 แล้วว่ายายคนนี้เป็นใคร ทำไมไม่ไปไหน
    เป็นผมก็ไม่เอะใจครับ เพราะว่าเห็นพวกที่มาจากต่างจังหวัดไปไม่รอดเเล้วเดินเล่ขอตังกินข้างทุกวันไหม มันก็ไปนอนที่นั้นกันหละ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    จะบอกไรให้ก็ได้ เรื่องแบบนี้ มันเป็นทุกที่ ทุกสถานี ทุกอำเภอ ทุกจังหวัด แล้วมันก็เกิดขึ้นจริง ๆ ในสังคมด้วย แนะนำนะครับ ถ้าใครโวยวายว่า ทำไมลูกถึงทำได้อย่างโน้นอย่างนี้ ไม่มีประโยชน์ครับ

แนะนำให้ขึันรถไปหลังสวนเลย แล้วไปบอกกับยายแกว่า "ผมจะอุปการะยายแทนลูกยายเองเอง"

ก รูรู้นะ The World is beautiflu ทั้งหลายกำลังคิดในใจว่า "เรื่องอะไร ไม่ใช่แม่ก รู สักหน่อย แล้วก็รู้อีกด้วยว่า คุณกำลังคิดว่า "ก รูจะโต้มันกลับยังไงดีแว้" " !!!!!
    สุดยอดไปเลยครับ อยากกด Like แรงๆ

แต่กระทู้นี้ก็ทำให้ได้รู้นะครับว่า คนเราเด๋วนี้ ตกเป็นทาสของสื่อจริงๆ

นี้ถ้าเกิดไม่มีเฉลยข่าวจริงขึ้นมาเราคงเข้าใจข่าวนี้ผิดไปจนแก่หงัมเหงือกแหงมๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 12th April 2013 เมื่อ 22:26
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    น่าสงสารยายย
    ช่วยผมหาของหน่อยครับ อยากได้มันกลับมาจริงๆ >>ช่วยหาตุ๊กตาหน่อย<<