ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

Exclamation ช่วยผมหน่อยครับ ^^ เกี่ยวกับ On board

พอดีผมถอด การ์ดจอออก

แล้ว ไปต่อ ที่ board แทน

แล้วผม ก็ เปิดคอมมา

ถึงหน้าโหลด วินโด้

พอโหลดเสด ปุ้บ มันก็ ดำ... เลยย

มีวิธีแก้ไหมครับ

(-- แล้ว เปิด การ์ด จอ ออ บอร์ด ยัง ไง asus)

------------------------------------

สำหรับตอนนี้แก้ได้แล้วนะครับ

คือ ลง ไดร์เวอร์ VGA แค่นั้นละครับ

(สำหรับท่านใดที่มีปัญหาดังกล่าว ลอง ลง ไดร์เวอร์ VGA ของ บอร์ดท่านดูสิครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 095474622 : 13th April 2013 เมื่อ 15:22

กล่าวขอบคุณ
    285
    ช่วยผมหน่อยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ต้องเข้าไปปรับที่ ไบออส ครับ

ASUS รุ่นไหนอะครับ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ลองเข้าไปตั้งค่าใน Bios ดูครับ แล้วเข้าไปเปิด (Enable) VGA on board และกด F10 Save ครับ /// ไม่ไปเล่นสงกรานต์เหรอครับ
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamadeck อ่านกระทู้
    ต้องเข้าไปปรับที่ ไบออส ครับ

ASUS รุ่นไหนอะครับ
    p8z77-v lx นี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ลองเข้าไปตั้งค่าใน Bios ดูครับ แล้วเข้าไปเปิด (Enable) VGA on board และกด F10 Save ครับ /// ไม่ไปเล่นสงกรานต์เหรอครับ
    ไม่เหนจะ เจอ เลย ครับ T-T อย่าง แย่ อะ ผม ตอน นี้ (เข้า Safe modeอยู่นะครับ ถึงตอบได้ )

อ่อ เดว เล่น กับ แฟน วัน เดว คัฟ 16... คิคิคิ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ช่วยที่ครับ ตอนนี้ แย่ มาก T-T

กล่าวขอบคุณ
    285
    ทำได้แล้วนะครับ