ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Cool ได้สายวิศวอุตสหกรรม อยากจะทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเล

ผมได้เรียนสายวิศวอุตสหกรรม แล้วผม อยากจะทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเล มันห่างใกล้จากตัวเมืองดีครับ ไปทำงาน 15 วัน พัก 15 วัน ซึ่งพึ่งชอบและงานแบบนี้ ห่่างใกล้จากตัวเมื่องดีครับ

เรียนจบแล้วผมจะต้องต่อคณะอะไร
    ทำงานอย่างไรมีน่าที่อะไร ของวิศวะ
    ในเว็บมีคนทำงานอย่างงี้บ้างไหมครับ หรือกำลังศึกษาอยู่ อยากถามประสบการณ์

FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    http://www.bloggang.com/viewblog.php...oup=6&gblog=42 เอา Blog นี้ไปอ่านให้จบครับ
    งานด้านนี้มันมีหลายสาขา คงต้องเจาะหาบริษัท หางาน ศึกษาสาขาเอาเองเลยได้ข้อมูลไวกว่าครับ และงานด้านนี้ต้องการคนที่เก่งมาก ถึงเก่งโคตรนะครับ ที่สำคัญภาษาอังกฤษต้องคล่อง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เครื่องกล เมคคาทรอนอกส์ ดีกว่าครับ ผมก็ไม่รู้สมัครยังไงน่ะ แต่เพื่อนผมมันมีเส้นญาติเค้าเลยเข้าทำ มันบอกกลับบ้านไม่เป็นเวลาหลอกครับ ไม่ใช่ 15 วันกลับทีสลับไปมา บางครั้งเดือนนึงเว้นเดือนก็มี บางทีมาบ้านอาทิตย์นึงเค้าก็เรียกกลับแล้ว หรือไม่ก็อยู่บ้านยาวเป็นเดือน ขึ้นอยู่กลับสภาพตลาดราคาก๊าซราคาน้ำมันอะไรของเค้าอธิบายไม่ถูก มันมีหลายส่วนครับงานในนั้น ซ่อมบำรุง ระบบไฟฟ้า แท่นเจาะ เพื่อนผมเอาวุฒิ ปวส. ยื่นเข้าทำงานอยู่ส่วนซ่อมบำรุง ส่วนมากพวกวิศวกรเค้าจะมีกันอยู่แล้วไม่ได้จะเข้าทำได้ง่ายๆ ต้องชำนาญควบคุมกันจริงๆ แต่เงินดีจริงๆครับ แต่เพื่อนมันบอกว่าน่าเบื่อ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    สายสามัญเข้าสู่คณะวิศวกรรมปิโตรเลียม,ปิโตรเคมีได้ ในระดับปริญญาตรี
    สายอาชีพสามารถเข้าโครงการพัฒนาช่างเทคนิคปิโตรเลียมได้ ปิโตรเคมีก็มี ในระดับ ปวส.

ทำงานอย่างไรมีน่าที่อะไร ของวิศวะ
    มีหลากหลายหน้าที่ครับ เราต้องทำเป็นทั้งหมด แล้วแต่เราถนัดอะไรมากที่สุด ( มั้ง )

ในเว็บมีคนทำงานอย่างงี้บ้างไหมครับ หรือกำลังศึกษาอยู่ อยากถามประสบการณ์
    ผมกำลังเริ่มเรียนคณะปิโตรเคมีอยู่ มีอะไรก็ถามได้ครับ เฉพาะสายอาชีพ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    ผมเรียนสายสามัญ อยู่ครับ แล้วถ้าผมจบ สายสามัญ ม.6 แล้วไปต่อสายอาชีพ ผมจะได้วุฒิอะไรครับ
    ปวส. ครับ เอาวุฒิ มอ.3 เข้าไปเรียน ปวช. ก็ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hierophants อ่านกระทู้
    http://www.bloggang.com/viewblog.php...oup=6&gblog=42 เอา Blog นี้ไปอ่านให้จบครับ
    งานด้านนี้มันมีหลายสาขา คงต้องเจาะหาบริษัท หางาน ศึกษาสาขาเอาเองเลยได้ข้อมูลไวกว่าครับ และงานด้านนี้ต้องการคนที่เก่งมาก ถึงเก่งโคตรนะครับ ที่สำคัญภาษาอังกฤษต้องคล่อง
    ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ลายละเอียดครับ รายละเอียดของคุณมันคล้าย เมีย ที่ดูอาชีพของผัวว่าเปนยังไง แต่ก็มีข้อมูลการทำงานสถานภาพ สถานที่ การแบ่งเวลา ต่าง ๆ นา ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้
    เครื่องกล เมคคาทรอนอกส์ ดีกว่าครับ ผมก็ไม่รู้สมัครยังไงน่ะ แต่เพื่อนผมมันมีเส้นญาติเค้าเลยเข้าทำ มันบอกกลับบ้านไม่เป็นเวลาหลอกครับ ไม่ใช่ 15 วันกลับทีสลับไปมา บางครั้งเดือนนึงเว้นเดือนก็มี บางทีมาบ้านอาทิตย์นึงเค้าก็เรียกกลับแล้ว หรือไม่ก็อยู่บ้านยาวเป็นเดือน ขึ้นอยู่กลับสภาพตลาดราคาก๊าซราคาน้ำมันอะไรของเค้าอธิบายไม่ถูก มันมีหลายส่วนครับงานในนั้น ซ่อมบำรุง ระบบไฟฟ้า แท่นเจาะ เพื่อนผมเอาวุฒิ ปวส. ยื่นเข้าทำงานอยู่ส่วนซ่อมบำรุง ส่วนมากพวกวิศวกรเค้าจะมีกันอยู่แล้วไม่ได้จะเข้าทำได้ง่ายๆ ต้องชำนาญควบคุมกันจริงๆ แต่เงินดีจริงๆครับ แต่เพื่อนมันบอกว่าน่าเบื่อ

ผมก็มีครับ ถ้าไม่ได้ญาติผมก็คงไม่รู้จักอาชีพนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bulakorn123 อ่านกระทู้
    สายสามัญเข้าสู่คณะวิศวกรรมปิโตรเลียม,ปิโตรเคมีได้ ในระดับปริญญาตรี
    สายอาชีพสามารถเข้าโครงการพัฒนาช่างเทคนิคปิโตรเลียมได้ ปิโตรเคมีก็มี ในระดับ ปวส.

มีหลากหลายหน้าที่ครับ เราต้องทำเป็นทั้งหมด แล้วแต่เราถนัดอะไรมากที่สุด ( มั้ง )

ผมกำลังเริ่มเรียนคณะปิโตรเคมีอยู่ มีอะไรก็ถามได้ครับ เฉพาะสายอาชีพ
    ผมเรียนสายสามัญ อยู่ครับ แล้วถ้าผมจบ สายสามัญ ม.6 แล้วไปต่อสายอาชีพ ผมจะได้วุฒิอะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 12th April 2013 เมื่อ 16:28
    FC'โหดสสัด V2

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ถ้าคุณจบมาต้องไปอยู่ที่ แท่นขุดเจาะ ครับ ทำงานซัก สิบ ปี คงได้กลับมาอยู่ที่แผ่นดินใหญ่แล้วครับ
    หน้าที่ของคุณ ก็คือดูแล ควบคุม ต่างๆ มากมายครับ ไม่ค่อยได้ลงมือทำหรอก สาขานี้ของวิศวะ คะแนนไม่สูงเท่าไร ถ้าตั้งใจเรียนคงได้แน่ครับ สู้ๆ

ส่วนตัวผม ผมอยากเรียน วิศวะคอมพิวเตอร์ หรือไม่ก็ ไฟฟ้า เงินเดือนสูงมากๆ เกือบเท่าหมอ เบย
    ปล.ปิโตรเลียมก็ได้เงินเดือนเยอะเหมือนกันนะ ทำงานแค่ 6เดือนเอง แต่ค่อนข้างมีความเสี่ยง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tiair : 12th April 2013 เมื่อ 20:54