ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: iphone 5 กับ sony xperia

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921

iphone 5 กับ sony xperia

ระหว่าง iphone 5 กับ sony xperia อะไรน่าซื้อกว่ากันครับ sony xperia จะเป็นตัวไหนดี
    KEEP WALKING

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ไม่เห็นต้องเลือกเลยครับ Z ไปเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ถ้าระดับเดียวกันกับ i5 ก็ Xperia Z ครับ

ผมแนะนำ Sony นะครับ ส่วนตัวยอมรับว่า สาวก อาจจะเข้าข้างตัวเองไปหน่อย แต่ที่บ้านก็มี อุปกรณ์ของ apple เช่นกัน(แต่น้อยกว่า Sony) และ อุปกรณ์ Sony ที่บ้านนั้นเยอะมาก ทั้ง ทีวี , อุปกรณ์ดิจิตอลอื่นๆ รวมทั้ง Smartphone ซึ่งส่วนตัวผมใช้ Xperia P อยู่ ...

อะไรที่น่าซื้อกว่ากัน
    เลือกอะไรที่มันดีๆครับ เหมาะกับตัวเอง ถ้าคุณเน้นง่าย ไม่ยุ่งยาก ต้องยกให้ระบบ iOS บน iPhone 5 คือคำตอบ ... แต่ถ้าคุณต้องการอะไรที่มัน ลึกกว่านั้น Android บน Xperia Z เป็นสิ่งที่น่าค้นหา และเป็นอีกคำตอบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 14th April 2013 เมื่อ 09:41

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    สั้นๆครับ Sony Xperia

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    Z Only ส่วนตัวแล้วผมมองความคุ้ม Zคุ้มกว่ามากทั้งกันน้ำ กันฝุ่น ทนถึก ผมใช้ของแนวนี้ แถมราคาถูกกว่ากันด้วย
    แต่ก้แล้วแต่นะครับความชอบของใครของมัน แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันแต่ผมไม่ใช่IP5ตรงที่แบตมันน้อยมากๆ
    Is Really

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    เป็นผมจะซื้อ iphone 5 ด้วยเหตุผลเดียวที่จะลบล้างข้อเสียของ ios ได้ คือ ไม่แถมแพ(3GS ยังได้อัพ6.x ตั้งหลายปีละ) ถึง apple มีรุ่นใหม่ออกมาก็ยังไม่ทอดทิ้งรุ่นเก่าง่ายๆ ผิดกับอีกฝั่งต่อให้เป็นรุ่นเรือธงก็เถอะ ต้องมานั่งหารอม ที่เทพ xda เขาทำกันอีกไม่งั้นอดไปต่อแน่ๆ ชอบแบบมั่นคง ผมเลือก iphone อีกอย่าง sony ศูนย์ซ่อม ล็อกซเล่ ห่วยแต เครื่องมีปัญหา ทุกอย่างจบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomth : 14th April 2013 เมื่อ 09:49
    ---------------------- THE POWER ----------------------

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ลองiphone 5 ดิแล้วจะติดใจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    SONY เลยครับ Iphone หมดยุค ตั้งเเต่ I 4s ละครับ ผมใช้มาถึง i4s เเล้วก็มาซบอก sony ครับ ขึ้นอยู่กับความชอบเเละการใช้งาน

เเต่เรื่อง ศูนย์นี้ เเย่หน่อยนะครับ อันนี้จากประสบการณ์

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    เป็นผมจะซื้อ iphone 5 ด้วยเหตุผลเดียวที่จะลบล้างข้อเสียของ ios ได้ คือ ไม่แถมแพ(3GS ยังได้อัพ6.x ตั้งหลายปีละ) ถึง apple มีรุ่นใหม่ออกมาก็ยังไม่ทอดทิ้งรุ่นเก่าง่ายๆ ผิดกับอีกฝั่งต่อให้เป็นรุ่นเรือธงก็เถอะ ต้องมานั่งหารอม ที่เทพ xda เขาทำกันอีกไม่งั้นอดไปต่อแน่ๆ ชอบแบบมั่นคง ผมเลือก iphone อีกอย่าง sony ศูนย์ซ่อม ล็อกซเล่ ห่วยแต เครื่องมีปัญหา ทุกอย่างจบครับ
    ขอตอบตรงนี้นะครับ Developer ของ Sony นั้นเค้าเลือกครับว่ารุ่นไหนทรัพยากรมันพอ / ไหวที่จะอัพเกรดหรือป่าว ทั้งนี้ทั้งนั้น เพื่อประสิทธิภาพของการใช้งานในระยะยาว น่าจะเข้าใจตรงนี้หน่อยนะครับ ... สมมุติคือ คอมห่วยๆ สเปคห่วยๆ ใช้ Win XP ได้ แต่พอจู่ๆไปใช้ Win7 ทรัพยากรเครื่องก็ไม่ไหว เครื่องช้า กระตุก อยากให้เปรียบเทียบง่ายๆครับว่าทำไมบางรุ่นถึงถูกลอยแพ ซึ่งส่วนใหญ่รุ่นที่เป็นเรือธง - รุ่นระดับกลางๆ จะได้ไปต่อถึง 1-3 เวอร์ชั่นจากเดิม ซึ่งถือว่าไกลอยู่พอสมควร !!

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ก็แล้วแต่ไลฟสไตล์ท่านเลยย ถ้าท่านชอบความลื่นไหล ระบบดี ไม่เป้นอิสระ ก็จัด I-phone ไปเลยครับ

แต่ถ้าชอบอิสระ ดีไซน์สวยไม่ซ้ำใคร อินดี๊ในสังคมก็จัด Sony ไปครับ และยิ่งตอนนี้ Xperia Z มาแล้วก็ต้องรีบคว้าไว้เลยครับ คุ้ม วัสดุสมราคา กระจกกอริล่า และ หางมังกร ทนทาน .ครับบ ( อวยโซนี่ครับ )
    เพราะ เครื่อง โซนี่หายากมากในตามท้องตลาดของต่างจว.)

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ขอตอบตรงนี้นะครับ Developer ของ Sony นั้นเค้าเลือกครับว่ารุ่นไหนทรัพยากรมันพอ / ไหวที่จะอัพเกรดหรือป่าว ทั้งนี้ทั้งนั้น เพื่อประสิทธิภาพของการใช้งานในระยะยาว น่าจะเข้าใจตรงนี้หน่อยนะครับ ... สมมุติคือ คอมห่วยๆ สเปคห่วยๆ ใช้ Win XP ได้ แต่พอจู่ๆไปใช้ Win7 ทรัพยากรเครื่องก็ไม่ไหว เครื่องช้า กระตุก อยากให้เปรียบเทียบง่ายๆครับว่าทำไมบางรุ่นถึงถูกลอยแพ ซึ่งส่วนใหญ่รุ่นที่เป็นเรือธง - รุ่นระดับกลางๆ จะได้ไปต่อถึง 1-3 เวอร์ชั่นจากเดิม ซึ่งถือว่าไกลอยู่พอสมควร !!
    จริงๆ รุ่นล่างๆ ก็ไหวครับ ถ้าsony ไม่ทำต่อ dev ที่ยังทำรอมต่อในxda ดีกว่ารอม 0 ด้วยซํ้าไป แต่sony เขาจะทำต่อทำไม ในเมื่อ รุ่นเก่าถ้าอัพได้ รุ่นใหม่ ก็ขายได้น้อยลง มันเป็นการตลาด จริงๆทุกรอมมันเป็น เพียวกูเกิ้ลอยู่แล้ว แต่มันครอบด้วย ui ของแต่ละค่ายครับ เช่นซัมซุง ก็เป็น touchwiz ui เป็นต้น มันไหวอยู่แล้วครับ ที่มันไม่ไหวคือ คนพัฒนาแอฟเขาขยายขอบเขตุในเรื่องของการกินทรัพยากรเครื่อง เพื่อเพิ่มฟีเจ้อให้แอฟครับ มันอัพได้อยู่แล้ว มันอยู่ที่ทางsony จะให้ไปต่อไหม
    เช่น รุ่นA เป็นรุ่นเก่ากว่า ได้อัพ 4.1 รุ่น B เป็นรุ่นใหม่กว่าแต่สเปคไกล้เคียงกับรุ่น A ได้ อัพ 4.2 รุ่นA จึงถูกลอยแพ เพราะsony ต้องการขายในรุ่นที่ใหม่กว่า มันเป็นแบบนี้ไงครับการตลาดมือถือ แอนดรอย แล้วคุณบอกในรุ่นกลางๆ อัพได้ 1-3 เวอชั่น มันก็คือจาก 4.1 ไป 4.2 ไป 4.3 มันต่างกันไหม ไม่ต่างเลย ถ้า 4.x ไป 5.x ไป 6.x อันนี้ผมไม่เถียง เพราะถือว่าใช้สเปคได้เต็มที่แล้ว

ปล. พอๆ แล้วแต่ จขกท ละกัน 55+
    ---------------------- THE POWER ----------------------

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    Sony ชัวกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ถ้าระดับเดียวกันกับ i5 ก็ Xperia Z ครับ

ผมแนะนำ Sony นะครับ ส่วนตัวยอมรับว่า สาวก อาจจะเข้าข้างตัวเองไปหน่อย แต่ที่บ้านก็มี อุปกรณ์ของ apple เช่นกัน(แต่น้อยกว่า Sony) และ อุปกรณ์ Sony ที่บ้านนั้นเยอะมาก ทั้ง ทีวี , อุปกรณ์ดิจิตอลอื่นๆ รวมทั้ง Smartphone ซึ่งส่วนตัวผมใช้ Xperia P อยู่ ...

อะไรที่น่าซื้อกว่ากัน
    เลือกอะไรที่มันดีๆครับ เหมาะกับตัวเอง ถ้าคุณเน้นง่าย ไม่ยุ่งยาก ต้องยกให้ระบบ iOS บน iPhone 5 คือคำตอบ ... แต่ถ้าคุณต้องการอะไรที่มัน ลึกกว่านั้น Android บน Xperia Z เป็นสิ่งที่น่าค้นหา และเป็นอีกคำตอบครับ
    ตามท่านเบนครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยครับ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    Accessories ของ Sony เยอะ จัด ผมตามเก็บไม่ทัน -*-

ตอนนี้กำลังเก็บเงินซื้อ smartwatch กับ W237 อยู่ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ใช้ Z อยู่เหมือนกันครับ ผมว่า ก็ดีนะครับ เร็วดี กันน้ำได้ด้วย เพราะผมชอบ หุ่นกระป๋อง เลยเทใจให้ Z

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    sony xperia z ถามว่าถ้าเสียมาคุณยอมเสียเวลาเข้าศูนย์เป็นเดือนรึเปล่า คุณทนกับเฟริมแวร์ที่เข้าแอพแล้วเด้ง บางคนอาจทนได้ก็เพราะเค้ามองข้อเสียเป็นข้อดีไง แล้วที่บอกว่าเร็ว ถ้าลองให้เมมเต็มแล้วจะเร็วเท่าเดิมเหรอ ยืนยันได้เลยว่าไม่ มีแต่ Iphone เท่านั้นแหละ ที่แม้ว่าเมมจะเต็มก็เร็วเท่าเดิม ศูนย์และอะไหล่หาได้ง่ายทั่วประเทศ Sony ที่เป็นศูนย์มือถือจริงๆมีซักกี่ที่เชียว ดีไซน์และ ความทนทานยอมรับว่าดีจริง กันน้ำได้จริง แล้วคุณคิดว่าคุณจะเอาโทรศัพท์ไปตกน้ำทุกวันเหรอ คนบ้าเท่านั้นแหละที่ทำตกน้ำทุกวัน ซื้อมาวันแรก อาทิตย์แรก เดือนแรกเร็วจริง แล้วต่อไปล่ะ

ปล.ถ้าคิดจะใช้ไปยาวๆ ไม่คิดขายเพื่อซื้อรุ่นใหม่ๆต่อไปก็จัด Sony เลยก็ได้
    แต่ถ้าคิดจะขายต่อก็ Iphone เถอะครับ เวลาขายจะได้ไม่เจ็บตัวมากเท่าไหร่