ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 153

Unhappy ใคร root เป็นเข้ามาทางนี้หน่อยครับ

พอดีผมอยากทราบเรื่องเกี่ยวกับการ root หน่ะครับ ที่อยากรู้คือ
    1.root แล้วปัญหาภายหลังมีอะไรบ้าง
    2.ผลดีของการ root นั้นมีอะไรบ้าง
    3.อยากรู้ขั้นตอนการ root ทั้งหมดครับ
    ผมใช้ galaxy y gt-s5360 ครับ
    ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบครับ

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ผมเคยรูท กาแลกซี่มินิ การรูทนี่ต้องอยู่ที่ดวงด้วยนะคับ แต่ถ้าทำตาขั้นตอนได้ถูกต้องก็ไม่มีปัญหา ขณะรูทอย่าทำให้สาย usb หลุดเด็ดขาด
    ปัญหาภายหลังคือ รูทแล้วประกันหมดทันที ถ้าเครื่องมีปัญหาก็ต้องหารอมศูนย์มาลงใหม่
    ผมดีของการรูทคือ ทำให้เครื่องเราเร็วขึ้น และบางเกมบางแอพต้องการเครื่องที่รูทแล้วถึงจะใช้ได้
    ขั้นตอนการรูท อันนี้ผมไม่ทราบครับ
    ]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2

1. มีแน่นอนครับ ถ้าเราไปทำอะไรแผลงๆกับเครื่อง หรือทำผิดขั้นตอน ถ้าโชคดีหน่อยก็แก้ได้ แต่ถ้าโชคร้ายก็มีโอกาสที่เครื่องจะBrickคามือ
    2. หลายอย่างครับ เอาที่เจอหลักๆเลยคือ Hackเกมได้, OC CPUได้ ซึ่งคนส่วนใหญ่จะRootเพื่อการนี้ (ผมด้วย)
    3. มันมีหลายวิธีครับ ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าต้องทำยังไง เพราะผมให้พี่Rootให้ (ข้อนี้ต้องรอผู้เชี่ยวชาญมาสานต่อ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 14th April 2013 เมื่อ 19:56

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    1. สำหรับผมไม่มีปัญหาอะไร เพราะ Samsung รูทง่าย แก้ปัญหาเครื่องง่าย
    2. root แล้วมันก็เหมือนกับเราได้เป็น Admin ละครับจะทำอะไรก็ได้
    3. วิธีที่ง่ายสุดคืนการลงผ่าน recovery mode -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    แนะนำให้ไปหาข้อมูลจากเว็บนี้ครับ droidsans

ผมก็สิงอยู่เว็บนั้นมานานครับ การรูทคือการทำให้เราสามารถใช้ประสิทธิภาพของเครื่องมาได้สูงสุด พร้อมทั้งสามารถแก้ไขไฟล์ระบบได้ด้วย ส่วนผลเสียที่ผมเห็นมาไม่มีอะไรร้ายแรง นอกจากไปลงรอมผิดรุ่นแล้วเกิดอาการบริค ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับรูทเลย

การรูทลงได้หลายแบบทั้งจากโปรแกรมใน pc เช่น odin การลงผ่าน cwm หรือเป็นการลงรอมที่มีการรูทมาแล้ว

ซึ่งการรูทไม่ได้ยากอย่างที่คิดนะครับ galaey mini กับ grand duos ของผมได้มาวันแรกก็รูทแล้ว ส่วนเรื่องประกันถ้ามันไม่มีปัญหาที่ซอร์ฟแวร์เค้าก็ไม่สนใจหรอก แต่ถ้านึกอยากเข้าศูนย์ก็แฟลทกลับรอมศูนย์ แค่นั้นเองครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    1.Hack Game
    2.ย้ายแอพลง Sd ได้มากขึ้น (อันนี้แหละ ข้อดีจริงๆ)

แต่การ Root ต้องศึกษาอย่าง ถ่องแท้จริงๆ ไม่งั้นละก็ เน่าใน
    เครื่องผมเกือบเน่าละ Flash Kernel ไป 7-8 รอบ -*-

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    งั้นผมยังไม่ root ดีกว่ากลัวพลาด อิอิ แลดูจะทำยากหน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ผมลืมถามอีกอย่างครับ
    แล้วเวลาเรา root เสร็จ เราสามารถ download app ใน google play ได้ไหมครับหรือว่าต้องลงจากคอม หรือยังไงครับ ผมไม่รู้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ice1649 อ่านกระทู้
    ผมลืมถามอีกอย่างครับ
    แล้วเวลาเรา root เสร็จ เราสามารถ download app ใน google play ได้ไหมครับหรือว่าต้องลงจากคอม หรือยังไงครับ ผมไม่รู้จริงๆ
    รูทไม่ได้ยากอย่างที่คิดครับ บอกตรงๆ นะ ง่ายมากครับแค่ทำตามขั้นตอน แค่นั้นจริงๆ ตอนแรกผมก็ว่ายาก อะไรวะไม่เข้าใจเลย แต่พอลองทำจริงๆแล้ว ง่ายมากครับ รูทแล้วยังลง app ได้ตามปกติครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ขอบคุณมากเลยครับ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมก็อยาก รูท เหมือนกันนะ แต่มางง ตรง CWM อะไรเนี่ย
    แถมเวลาเครื่องมี ปัญหา ก็ต้อง Flash กลับไปเป็น เครื่อง ศุนย์ งง เวอร์

ปล.ผมใช้ Xperia Z อยู่ แอบอยาก Root อยู่เหมือนกันจะลง Mod เสียง แต่ทำไม่เป็น - -

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ผมก็อยาก รูท เหมือนกันนะ แต่มางง ตรง CWM อะไรเนี่ย
    แถมเวลาเครื่องมี ปัญหา ก็ต้อง Flash กลับไปเป็น เครื่อง ศุนย์ งง เวอร์

ปล.ผมใช้ Xperia Z อยู่ แอบอยาก Root อยู่เหมือนกันจะลง Mod เสียง แต่ทำไม่เป็น - -
    cwm คือ clock work mod ครับ ของ samsung กด เพิ่มเสียง+home+ปุ่มเปิดเครื่องก็เข้าได้ละครับ ส่วน sony ผมไม่แน่ใจว่าจะเหมือนกันมั้ย
    เราสามารถเข้าไปทำอะไรได้เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมใช้ s3 mini อะครับ root ยังไง
    Hi~~~~~