ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    Blog Entries
    3

Post Dragon Age 3 ไม่กลัว แม้จะมี The Witcher 3 หรือ Dark Souls 2 ออกมาก็ตาม

Dragon Age 3 ไม่กลัว แม้จะมี The Witcher 3 หรือ Dark Souls 2 ออกมาก็ตาม

หลังจากที่แฟนเกมได้หลาย Dragon Age 2 กันไปแล้วก็ต้องเกิดอาการกุมขมับเพราะทำไมเกมมันคนละเกรดกับภาคแรก ตอนนี้เชื่อว่าหลายคนก็อาจจะกังวลกับ Dragon Age 3 ทีกำลังอยู่ในช่วงพัฒนาว่าจะออกมาดีกว่าภาคที่แล้วไหม เพราะช่วงหลังๆมาโดนครหาว่า BioWare ฝีมือตกเหลือเกิน แถมยังมีคู่แข่งอย่าง The Witcher 3 และ Dark Souls 2 ที่เป็นเกมแนวเดียวกันผุดขึ้นมาอีก ทีนี้แฟนเกม Dragon Age ก็เลยเกิดข้อสงสัยว่าทีม BioWare ป๊อดอะไรหรือป่าวทำไมไม่เห็นข้อมูลอะไรออกมาเลย ก่อนหน้านี้ก็มีแค่ติ่งรูปภาพนิดหน่อยให้ชมเท่านั้น แต่สองเกมหลังเขามีอะไรให้เห็นเยอะแยะแล้วนะ

นาย Blair Brown พนักงานของ BioWare ก็เลยออกมาตอบคำถามเป็นข้อๆเอาแบบชัดเจนไปเลยกับคนที่สงสัย โดยรวมแล้วทาง BioWare นั้นไม่ได้รู้สึกป๊อดหรือกลัวเกม The Witcher 3 หรือ Dark Souls 2 แต่อย่างใด เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่อยากเปิดเผยข้อมูลอะไรออกมาก็เท่านั้น ประมาณว่าเกม Dragon Age 3 มันก็มีดีแน่นอนแต่ยังไม่อยากโชว์ ทีมงานจะเผยข้อมูลออกมาเมื่อเห็นว่ามันพร้อมที่จะออกสู่สายตาเกมเมอร์แล้วเท่านั้นและคนที่ตัดสินใจนี้ไม่ใช่ EA แต่คือ BioWare

ถ้ามองในมุมคนสร้างเกมแล้ว โดยเฉพาะค่าย BioWare ผมก็ไม่ค่อยแปลกใจนักที่ยังไม่เห็นอะไรออกมาเท่าไหร่สำหรับเกม Dragon Age 3 ในตอนนี้ เมื่อเทียบกับสองเกมที่ว่ามาแล้วในภาคก่อนๆถือว่าประสบความสำเร็จแบบเกือบจะไร้ข้อกังขาว่าเกมดีจริงๆ ต่างจาก Dragon Age 2 ที่โดนสับเละแบบหน้าผิดหวัง ตรงนี้น่าจะทำให้ BioWare กลับไปคิดทบทวนและวางแผนใหม่ดีดีและคงไม่อยากทำอะไรบุ่มบ่ามนัก แต่อย่างน้อยในตอนนี้เราก็มั่นใจได้ว่าโปรเจ็ค Dragon Age 3 นั้นจะไม่ถูกเร่งให้ทำแบบขอไปทีแบบภาคสองอีกต่อไปแล้ว หวังอย่างลึกๆว่าในภาคใหม่นี้จะกลับไปยืนอยู่บนจุดสุดยอดของเกม RPG อีกน่ะครับ

อย่ลืมกด ขอบคุน ด้วยนะ..

Bossanowa

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    Blog Entries
    3
    มีอะไรท๊ามมาได้นะครับ..
    Bossanowa

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    จริงๆกลัวหน่อยก็ได้Darksouls2 อย่างงี้ถ้าไม่กลัวผมก็กลัวว่าDragon Age3 นี้จะยากเท่าDarksouls2นะซิ ฮาๆ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    Witcher 3 ไม่มี DRM คุณสู้ไม่ได้ละ

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ค่าย Bioware ทำมาแต่ละเกมส์ผมชอบหมด ภาค2ยังเล่นแล้วเล่นอีก

รีบๆออกมานะ รออยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oI3lacKLisTo : 14th April 2013 เมื่อ 13:05
    My Name Is oI3lacKLisTo

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ยอมรับจริงๆ Bioware ค่ายนี้ประกันคุณภาพเกม RPG ได้สุดๆ จริงๆ เนื้อเรื่องก็ขนาดที่ว่าหนังใหญ่ๆ บางเรื่องยังอาย
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ขออย่าแป้ก...เป็นพอ
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    Bioware ทีมนี้ ผมชอบเเค่ซีรีย์ ME เเต่เดี๋ยวว่างๆ จะลองหา dragon age มาเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    Dragon age 2สำหรับผมจัดเป็นภาคที่ห่วยแตกมากถ้าเทียบกับภาคแรก

ขอภาคใหม่มีอะไรใหม่ๆมาsurprise ทีเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    ขอออกมาได้แบบภาคแรกแค่นี้คุณก็กินขาดแล้วล่ะ Bioware ภาคสองก็ไม่ได้ถึงกับแย่อะไรมากนะ แต่ท่านทำให้กลิ่นอายต่างๆของเกม Dragon Age ต้นฉบับแทบไม่มีเหลือเลยจริงๆ
    R U S S I A .

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมชอบมากเกม dragon age เกมในดวงใจเลย เพราะมันลง mod ได้ด้วยเป็นเกมที่ผมคิดว่านุกที่สุดสำหรับผม เพื่อนผมลองเล่นมันไม่ชอบมันบอกยากเกิน

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    แล้วถ้าThe elder scrollsภาคใหม่ออกมาสู้ละ????

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ผมก็ชอบทั้ง 1 กับ 2 นะและก็อยากให้มี 3 ไวๆ ทำผมค้างคาไว้มากเลยตอนจบภาค 2 เนี่ย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าThe elder scrollsภาคใหม่ออกมาสู้ละ????
    ผมว่าไม่ต้องพูดถึงแค่ Bioware หรอกครับ ภาคล่าสุดเขายังเล่นกันไม่เลิกเลย(รู้สึกว่ายังจะขายได้ด้วยแม้จะผ่านมานาน)

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    ผมกลัวว่าจะแป๊กนะสิครับ เพราะภาคไหม่มันเป็นออนไลน์ด้วย ถ้าบัคเยอะมันจะไม่ได้แก้ง่ายๆ
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    นายเคยกลัวอะไรไหม อิอิอิ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    น่าลองเล่นดูอาจจะมีดีได้อีก
    AMD FX 8150. ASRocK Fatal1ty 990FX Pro. ATi Redeon HD 6970 CrossfireX. = c[ AAA ]

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อย่าให้กลิ่นอายของภาคแรกหายไปเหมือนภาค2 ก็พอ ผมรู้ว่าอยากให้ผู้เล่นได้รับอะไรใหม่ๆแต่มันก็ใหม่แบบใหม่ไปเลยแต่อ้างชื่อเดิม :P
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ภาค 3 น่าจะดีกว่าภาค 2 นะ (หรือเปล่า)
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    ผมกลัวว่าจะแป๊กนะสิครับ เพราะภาคไหม่มันเป็นออนไลน์ด้วย ถ้าบัคเยอะมันจะไม่ได้แก้ง่ายๆ
    ภาคออนไลน์นั่นอย่าไปนับเลยครับ เขาไม่ได้นับลำดับภาค

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthsilver อ่านกระทู้
    ยอมรับจริงๆ Bioware ค่ายนี้ประกันคุณภาพเกม RPG ได้สุดๆ จริงๆ เนื้อเรื่องก็ขนาดที่ว่าหนังใหญ่ๆ บางเรื่องยังอาย
    ภาค 2 ผมชอบเควสย่อยที่โยงไปเนื้อเรื่องหลัก เควสฆาตรกรฆ่าผู้หญิงต่อเนื่องอะครับ เเบบว่าขนาดเป็นเควสเสริมมันยังเขียนมาดีขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เอา คนเขียนบทของภาค1

เอาคนออกแบบ ท่าเดิน การโจมตี ของภาค2

รวมกันเป็น 3 สมบรูณ์แบบ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมชอบน่ะ dragon age ผมว่าเนื้อเรื่องมันดี ทั้ง 1 -2 แต่อยากให้ 1 Remake แบบ ภาพระดับ BF3 ก็ยังดี เนื้อเรื่องมัน อินดีครับ เปลี่ยนการดำเนินเรื่องด้วย จากการตอบคำถามของเรา

แต่ถ้า เอา Dragon age The Witcher และ Draksouls มาเทียบ กับ Elder Scroll V Skyrim ผมยกให้ Skyrim เลยงับ ว่ามันต้องได้ best game pc ที่ 1 ไปอย่างนี้ตลอดกาล ทั้งเทพนิยาย ระดับ มังกร มอนสเตอร์ แมงมอส และ ยัก ทั้ง Mods นิ และเนื้อเรื่อง สนามรบ สมจริงดี งับ ยิ่งลง war zone Mods นิสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    กำลังจะเล่นภาค 2 ฟังเสียงวิจารณ์แล้วชะงักไม่คิดเล่นเลย กลัวเสียฟีลเพราะภาคแรก****อย่างอีพิค เล่นภาคแรกภาคเดียวชอบมากกว่า me ทั้งซีรี่อีกมันเป๊ะมาก อยากให้เรามาทำกราฟฟิคใหม่จริงๆ 555

แต่เทียบกับ skyrim เอาเพียวๆ ยังไงก็ยกให้ dragon age เพราะ skyrim เล่นนานๆมันเบื่อ -_- สนุกช่วงกำลังเห่อเล่นมันทั้งวันผ่านไปทิตเดียวเบื่อมาก ยิ่งเล่นจบไม่ค่อยอยากจะทำไซด์เควสเลย -_-
    สำหรับผมนะ จบแล้วอารมณ์จบด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 15th April 2013 เมื่อ 22:41

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    แต่กลัว Skyrim

ปล.แนวเดียวกันไหมหว่าเห็นว่าคล้ายๆกัน