ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

เกี่ยวกับการคุยโทรศัพท์ครับ

ผมเป็นคนที่คุยโทรศัพท์ไม่เป็นจริงๆอะครับ ไม่รู้ต้องทำไงดีแบบว่าคุยได้แปปเดี่ยวไม่ถึง5นาทีเลยผมก็เงียบละ เห็นบางคนคุยกันเป็นชั่วโมงเลย ผมงงมาก
    แอดมาได้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เรื่องคุยจริงๆมันจะมาจากชีวิตจริงนะครับ เออถ้าแบบมีกิจกรรมร่วมกันหรือไปเที่ยวกันอะไรงี้อ่ามันก็จะมีเรื่องคุยเพิ่ม

หรือไม่ก็เรื่อง ชีวิตประจำวันทั่วๆไป แต่พอมันมีประเด่นใหญ่ๆเด้งขึ้นมา ส่วนใหญ่ก็จะไหลยาวเป็น ชั่วโมงๆได้เหมือนกัน

นินทาคนก็สนุกนะครับ 5555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ใครบอกล่ะว่าโทรศัพท์ต้องคุยเป็นชั่วโมง ดีละได้ไม่เปลืองตัง

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมก็เป็นคนพูดไม่เก่งเหมือนคุณแหละครับ แต่ส่วนมากแฟนจะเป็นคนเริ่มประเด็น กำๆ
    ลองหาเรื่องมาพูดเดี่ยวก็ยาวเอง ยิ่งเรื่องเครียดๆนะนานมากกว่าจะจบ - -*

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    จะหาเรื่องคุยก็ต้องหา กิจกรรมทำด้วยกันมาก่อน เช่น วันนี้ไปดูหนัง เป็นไง ร้านที่ไปกิน อร่อยไหม กางเกงในที่ใสสีอะไร

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    จะหาเรื่องคุยก็ต้องหา กิจกรรมทำด้วยกันมาก่อน เช่น วันนี้ไปดูหนัง เป็นไง ร้านที่ไปกิน อร่อยไหม กางเกงในที่ใสสีอะไร
    ผมว่าอันหลังนี่ไม่ใช่ละ 555

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ฮาล่ะ อันนี้ >"<

ผมก็เป็นคนไม่คุยโทรศัพท์นะ เเต่ พอกโทรศัพท์ติดตัว ฮ่าๆ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    รู้จักเดี่ยวไมโครโฟนไหมครับ เล่าชีวิตประจำวันไปเลย

5-6ชั่วโมงผมก็พูดได้ ย้อนไปแต่วัยเด็กเลย 55

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ส่วนมากผมจะเล่าเรื่องในวัยเด็กให้เธอฟังไม่ก้อเรื่องเกี่ยวกับในครอบครัวของผม ลองแลกเปลี่ยนกันดูครับ จะได้เข้าใจกันมากขึ้น เชื่อเหอะ 2-3 ชั่วโมง แน่
    ผมยังเคยนิทานอีสปตอนก่อนนอนให้เธอฟังเลย55555 ลงทุนซื้อซักเล่มสองเล่มครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมฟังแฟนเล่าซะส่วนใหญ่(แฟนพูดเก่งงมากก) >///<

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ทะเลาะกันเลยยาวแน่ๆ ขำๆนะจ๊ะ
    ผิดเพียงองศาเดียว ยิ่งนานไปยิ่งผิดมากขึ้น !

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ลอง ชวนทำนู้นทำนี้ สิ แล้วจะมีอะไร คุยกันมากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมก็เคยเป็นครับ นอกจากไม่รุ้จะคุยยังไงแล้ว ยังไม่รุ้จะวางสาย ยังไงด้วย มันแบบว่าเกรงใจ

ตอนผมคุยกับคนที่ชอบๆกัยอยู่ ผมก็บอกตรงๆ ว่าคุยโทรศัพท์ไม่เก่งนะ ให้ชวนคุยหน่อย ที่เงียบไม่ได้หมายความว่าไม่อยากคุย

หลังๆพอคุยบ่อยๆ ก็จะคุยง่ายไปเองครับ แนะนำเปิดประเด็นเรื่องสมัยเด็กจะคุยค่อยข้างสนุกครับ

ขืนเงียบแล้วไม่บอกเหตุผล เดี๊ยวจะแห้วครับ เค้าจะคิดว่าไม่เล่นด้วย

(ปล. ช่วงเริ่มๆเนี่ยแหละสำคัญสุด)