ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

ผมจัดแบบนี้ดีไหม+ถามอะไรนิดหน่อย(ซื้อไปแล้ว)

สเปคประมาณนี้ครับ ร้าน advice
    ใช้บัตรสมาชิกลดไปได้เยอะเลยครับ

cpu: i5-3570K 3.40GHZ
    m/b : ASRock Z77 Extreme4
    ram : Kingston Hyper X 4*4 8gb 1600
    vga : SAPPHIRE HD 7770 GHz EDITION OC 1GB GDDR5
    hdd : WD Caviar Blue 500GB
    ssd : Kingston SSDNow V300 60GB SATA III
    case : Xpredator X1 White
    power : RaidMax RX-600AF
    DVD : asus

ทั้งหมด 24,390

ขอถามอะไรหน่อยครับ
    1.ช่างเค้าจะลง win อะไรให้ผมครับ ผมอยากได้ win 7 ultimate 64 bit อ่ะ ไม่ได้บอกช่างด้วย
    แล้วเขาจะโกสไหมครับ ว่าแต่โกส คือ?
    2.เขาจะให้กล่องไหมครับ
    3.ที่ผมจัดเนี่ยดีไหม ครับ
    เลือกที่จะแตกต่าง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ตอบข้อ 3 ถ้าเอามาทำงานก็โอเคเทพ

แต่ถ้าเอามาเล่นเกมก็ ยังไม่น่าจะคุ้มกับงบ น่าจะได้แรงกว่านี้สำหรับการ์ดจอ

แต่หลักๆก็แจ่มแล้วครับ เอาไว้อัพเกรดการ์ดจอ เป็นไฮเอนด์ได้เมื่อไหร่

ก็กำเนิดมหาเทพได้เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    OC CPU สนุกเลย แต่เก็บตังต่อ ไปซื้อ VGA ต่อ ถ้าได้ 7970 หรือ 680 มานี้ เทพ จะเบยๆ เลย

เปลี่ยน PSU ด้วยล่ะ 5555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ตอบ 1 ก่อนนะ Window โกสคือ Window โม + มีโปรแกรมที่จำเป็นมาครบ แต่ส่วนใหญ่จะเก่ามาก ไม่แนะนำ
    แนะนำให้ลง Windows 7 Ultimate 64 bit เวอร์ชั่นดังเดิมเลย ยิ่ง SP1 ยิ่งดี
    แนะนำให้โหลดจากเว็บที่บอกว่าจาก Microsoft โดยตรง โหลดเร็วมาก หลังจากนั้นก็หา Crack เอง หาง่าย

ตอบ 2 กล่องเขาให้อยู่แล้ว เพราะมันจะมีแผ่นไดรเวอร์อยู่ในกล่อง ถ้าไม่ได้ ก็ท่วงเขา

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    OC CPU สนุกเลย แต่เก็บตังต่อ ไปซื้อ VGA ต่อ ถ้าได้ 7970 หรือ 680 มานี้ เทพ จะเบยๆ เลย

เปลี่ยน PSU ด้วยล่ะ 5555
    VGA กับ PSU ผมเอามา ใช้ ๆ ไปก่อน รอมีเงินค่อยเปลี่ยนครับ
    ผมอยากลอง OC ดูครับ มันจะเป็นยังไงเอาซัก 4.1 - 4.2 ก็พอใจแล้ว
    ผมต้องหาซิ้งมาใหม่สินะครับ ผมเล็ง H100i ไว้อยู่แต่เงินไม่พอแหะ

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ตอบ 1 ก่อนนะ Window โกสคือ Window โม + มีโปรแกรมที่จำเป็นมาครบ แต่ส่วนใหญ่จะเก่ามาก ไม่แนะนำ
    แนะนำให้ลง Windows 7 Ultimate 64 bit เวอร์ชั่นดังเดิมเลย ยิ่ง SP1 ยิ่งดี
    แนะนำให้โหลดจากเว็บที่บอกว่าจาก Microsoft โดยตรง โหลดเร็วมาก หลังจากนั้นก็หา Crack เอง หาง่าย

ตอบ 2 กล่องเขาให้อยู่แล้ว เพราะมันจะมีแผ่นไดรเวอร์อยู่ในกล่อง ถ้าไม่ได้ ก็ท่วงเขา
    กำเลยลืมบอกว่าอย่าโกส ผมต้องลงใหม่สินะครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    แค่นี้ก็ดีแล้วครับ มีเงินก็ค่อยอัพไปเรื่อยๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    Advice จะเสียค่าประกอบเครื่อง 100 บาท
    Ghost ผมว่าตอนนี้สมบูรณ์แล้วนะครับ ผมใช้ Ghost KKD อยู่ไม่มีปัญหาอะไรแต่เรื่องของไดว์เวอร์ถ้าพวกร้านคอมจะขี้เกียจส่วนใหญ่จะ Auto Driver กันทั้งนั้น ถ้าลงเองเลือกลงไดว์เวอร์ตรงตัวจะดีกว่ามาก
    แต่เรื่องของเรื่องคือ Advice เป็นร้านใหญ่เขาจะลง Windows แบบละเมิดลิขสิทธ์ให้หรือครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ witzabza อ่านกระทู้
    Advice จะเสียค่าประกอบเครื่อง 100 บาท
    Ghost ผมว่าตอนนี้สมบูรณ์แล้วนะครับ ผมใช้ Ghost KKD อยู่ไม่มีปัญหาอะไรแต่เรื่องของไดว์เวอร์ถ้าพวกร้านคอมจะขี้เกียจส่วนใหญ่จะ Auto Driver กันทั้งนั้น ถ้าลงเองเลือกลงไดว์เวอร์ตรงตัวจะดีกว่ามาก
    แต่เรื่องของเรื่องคือ Advice เป็นร้านใหญ่เขาจะลง Windows แบบละเมิดลิขสิทธ์ให้หรือครับ
    หนูว่าไม่นะ Window Ghost หนูเข็ดตั้งแต่ที่ร้านลงให้ แล้วเครื่องร่วน สุดท้ายต้องมาใช้ Window 7 ดังเดิมดีที่สุด
    ส่วนเรื่อง Window แท้ ร้านเขาไม่ทางลงเด็ดขาดเพราะ ร้านคอมก็เป็นร้านคอมอยู่วันยังค่ำ
    เพราะฉะนั้น Window ตัวละ 3-4 พัน เขาไม่เอามาลงฟรีๆ หรอก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    99% ร้านคอม ผมว่าโกสให้ลูกค้านะ ถึงไม่โกสเค้าก็ลงให้แบบ ผ่าน ๆ ให้เสร็จ ๆ ไว ๆ จะได้ทำให้ลูกค้าคนอื่นต่อ

เค้าไม่มานั่ง ค่อย ๆ ลงโปรแกรมทีละอันให้มันสมบูรณ์ 100% หรอก ผมเห็นจนชินเลย ลงแค่ 2 ชั่วโมงก็เสร็จละ บางทีไวกว่านั้นอีก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THewOVer อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรหน่อยครับ
    1.ช่างเค้าจะลง win อะไรให้ผมครับ ผมอยากได้ win 7 ultimate 64 bit อ่ะ ไม่ได้บอกช่างด้วย
    แล้วเขาจะโกสไหมครับ ว่าแต่โกส คือ?
    2.เขาจะให้กล่องไหมครับ
    3.ที่ผมจัดเนี่ยดีไหม ครับ
    1. ปกติ ถ้าใช้เถื่อน ร้านเขาจะลงแบบโกสให้ เพราะมันเป็น Windows ที่แปลงมา มีทุกอย่างครบ ทำง่ายๆ
    2. กล่องให้อยู่แล้ว มีแผ่น driver ในนั้น อีกอย่าง เป็นการรับประกันของแบบนึงว่าตรงไหม สำคัญมาก (ถ้าไม่ได้ ก็ทวง)
    3. โอเคอยู่ครับ แรงพอตัว แต่ยังไม่สุด ถ้าไม่ได้บ้าพลังกราฟฟิคขั้นสูงก็ไม่มีปัญหาครับ ค่อยอัพทีหลังได้

ส่วนตัวไม่แนะนำโกสครับ นานๆไปจะเห็นผล ต่างจากตัวดั้งเดิมเยอะ ลงแบบ original ดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    หนูว่าไม่นะ Window Ghost หนูเข็ดตั้งแต่ที่ร้านลงให้ แล้วเครื่องร่วน สุดท้ายต้องมาใช้ Window 7 ดังเดิมดีที่สุด
    ส่วนเรื่อง Window แท้ ร้านเขาไม่ทางลงเด็ดขาดเพราะ ร้านคอมก็เป็นร้านคอมอยู่วันยังค่ำ
    เพราะฉะนั้น Window ตัวละ 3-4 พัน เขาไม่เอามาลงฟรีๆ หรอก
    เห็นด้วยครับ แต่เพิ่มเติม ที่ Banana IT ลงให้ฟรีครับ ถ้าซื้อ Licensed Windows จากร้านเขา แต่แบบเถื่อน ไม่รับลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prodiffusion : 17th April 2013 เมื่อ 18:49
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    1.ตามกฏหมาย ร้านบางร้านจะไม่ลง win ให้เนื่องจากผิดกฏหมาย ช่างเค้าอาจจะลง win 7 64bit ให้ ghost ไม่แนะนำให้ใช้งาน ความสเถียรมันต่ำกว่าลงสด ghost มันคือการโคลน windows จากเครื่องหนึ่งสู่เครื่องหนึ่ง ไว้ใช้สำหรับคนขี้เกียดและไม่เสียเวลาในการลง windows
    2.ถ้าเค้าไม่ให้ก็ขอเค้าได้เค้าไม่กัดหรอก
    3.ที่จัดมาก็ดูดีแล้วนะ แต่ให้ความสำคัญกับ PSU น้อยไปหน่อยนะ แต่ไม่เป็นไรหรอก

จัดมาแล้วก็อย่าลืมปรับ ram และ oc ให้มันสมราคาที่ได้มา หรือจะงัดกระดองทางซิลิโคนใหม่ก็ดีจะได้เย็นขึ้นอีก 10องศา ฮาฮาฮา แต่ จขกท ทำใจไว้นิด อีก 2 เดือน น้ำเก็กฮวยไอวี่จะตกรุ่น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxff007 อ่านกระทู้
    1.ตามกฏหมาย ร้านบางร้านจะไม่ลง win ให้เนื่องจากผิดกฏหมาย ช่างเค้าอาจจะลง win 7 64bit ให้ ghost ไม่แนะนำให้ใช้งาน ความสเถียรมันต่ำกว่าลงสด ghost มันคือการโคลน windows จากเครื่องหนึ่งสู่เครื่องหนึ่ง ไว้ใช้สำหรับคนขี้เกียดและไม่เสียเวลาในการลง windows
    2.ถ้าเค้าไม่ให้ก็ขอเค้าได้เค้าไม่กัดหรอก
    3.ที่จัดมาก็ดูดีแล้วนะ แต่ให้ความสำคัญกับ PSU น้อยไปหน่อยนะ แต่ไม่เป็นไรหรอก

จัดมาแล้วก็อย่าลืมปรับ ram และ oc ให้มันสมราคาที่ได้มา หรือจะงัดกระดองทางซิลิโคนใหม่ก็ดีจะได้เย็นขึ้นอีก 10องศา ฮาฮาฮา แต่ จขกท ทำใจไว้นิด อีก 2 เดือน น้ำเก็กฮวยไอวี่จะตกรุ่น
    เพิ่มเติม ข้อ1 ร้านใหญ่ๆ หรือตัวแทนจำหน่ายจะไม่ค่อยลงให้ครับ เขาจะแนะนำร้านที่ลงให้ได้แถวๆนั้น เสียเงินเพิ่มอีก ลงเองง่ายกว่าเยอะ

เรื่องน้ำไอวี่จะตกรุ่น ก็ต้องยอมรับกันไป 555 แต่มันก็ตกของมันอยู่ทุกๆปี

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ของมันก็ตกรุ่นทุกปี จะไปยึดติดอะไรกับมันมาก 55555

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza อ่านกระทู้
    ของมันก็ตกรุ่นทุกปี จะไปยึดติดอะไรกับมันมาก 55555
    สนับสนุน ความคิดนี้ครับ จัดสเปคเล่นเกมไม่ต้องอะไรมากมาย 15000-20000 ก็ฟินแล้ว เห็นจัดกันที 30000+ หนาว อุจจาระ เลย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxff007 อ่านกระทู้

สรุปโกสชัว100%สินะครับ ไม่เป็นไรเดี๋ยวค่อยลงใหม่
    ที่ผมจัดมาเนี่ย อยากลอง OC ดูครับแต่ทำไม่เป็นเลย

กล่าวขอบคุณ
    624
    รอยลโฉมอยู่นะครับ อิอิ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    โกสอยู่แล้ว ว่าแต่จะได้ดูรูปไหมหนอ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dasakorn อ่านกระทู้
    โกสอยู่แล้ว ว่าแต่จะได้ดูรูปไหมหนอ
    ใจเย็น ๆ ครับท่านพึ่งไปสั่งวันนี้ ตอน 11 โมงครับ ได้ของวันไหนผมไม่รู้ 1-3 วัน ล่ะมั้งครับ

เอาสเปคเก่าไปดูก่อนแล้วกันครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza อ่านกระทู้
    รอยลโฉมอยู่นะครับ อิอิ
    ได้เห็น แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THewOVer : 17th April 2013 เมื่อ 23:07

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: