ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1

Cool .:จีนเอาจริง เตรียมส่งกรรมการ eSport ไปฝึกให้เป็นกรรมการ Professional:.

.:จีนเอาจริง เตรียมส่งกรรมการ eSport ไปฝึกให้เป็นกรรมการ Professional:.

.:จีนเอาจริง เตรียมส่งกรรมการ eSport ไปฝึกให้กลายเป็นกรรมการระดับ Professional:.
    .:ใช่แล้วครับ ที่อ่านพาดหัวมานั่นเป็นเรื่องจริง เพราะมีข่าวมาว่าทางการจีนได้มีการจัดารแข่งขันเกมออนไลน์ หรือที่เรียกกันว่า eSport ขึ้นบ่อยครั้ง และตอนนี้เองก็มีการจัดตั้ง official eSports Association of Wuxi คงประมาณสมาคมที่เกี่ยวข้องกับการจัด eSport โดยตรง ซึ่งจะต้องมีกรรมการ หรือผู้ตัดสินที่สังกัดในสมาคมนี้ และจะมีการสอนเกี่ยวกับการทำหน้าที่ผู้ตัดสินด้วย คาดว่าจะเริ่มภายในเดือนเมษายนนี้:.

.:ค่าใช้จ่ายในการฝึกสอนนั้นจะเสียค่าใช้จ่ายประมาณ 350 หยวน หรือราวๆ 57 USD (คิดง่ายๆ ก็คูณ 5 เข้าไปนะครับ จะได้เป็นเงินบาท) โดยจะได้รับการฝึกฝนทางร่างกายที่ผ่านการรับรองด้านมาตรฐานแล้ว พร้อมกับสิทธิที่จะได้เข้าร่วมกับการแข่งขันระดับนานาชาติที่มีมากกว่า 1000 รายการทั้งในและต่างประเทศ:.

.:และได้ข่าวมาสดๆร้อนๆ จาก Forbes.com บอกว่า League of Legends และ Starcraft 2 จะเป็นส่วนหนึ่งของกีฬาโอลิมปิคฤดุร้อนในปี 2020 ซึ่งก็ยังไม่แน่ใจกับข่าวนี้เหมือนกันว่าจะมีโอกาสมากน้อยแค่ไหน เป็นจริงได้คงดีมากนะเล่นเกมส์จะได้ไม่ต้องโดนบ่นโดนด่าเหมือนทุกวันนี้ว่าไร้สาระ 555 คงต้องติดตามกันต่อไปนะคร้าบบบบ:.

.:ขอบคุณข่าวจาก:.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 18th April 2013 เมื่อ 21:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    กีฬาโอลิมปิก จริงดิ เกมเนี้ยนะ

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    Starcraft 2 ในโอลิมปิค - -.

มันก็ดีที่ทำเป็น "กีฬา" แต่ "กีฬา" มันต้องออกกำลังกายไม่ใช่รึ
    War would end if the Dead could Return

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onmyway อ่านกระทู้
    Starcraft 2 ในโอลิมปิค - -.

มันก็ดีที่ทำเป็น "กีฬา" แต่ "กีฬา" มันต้องออกกำลังกายไม่ใช่รึ
    ถือเป็นกีฬาทางสมองครับเช่นเดียวกับหมากรุก หมากล้อม ทำนองนั้นครับ เป็นการแข่งขันที่มีกฏกติกา

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เล่น LoL อะไรแบบนี้นานๆก็เหนื่อยเหมือนกันนะครับ นี้ละ eSport
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB