ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ระหว่าง HD 7950 กับ GTX 660 Ti ตัวไหนแรงกว่ากันครับผมคาใจมากๆ

ตามหัวข้อเลยครับสงสัยมาก ว่าอะไรแรงกว่ากันในการเล่นเกมนะครับผม หาในเน็ตถกเถียงกันเยอะมากมายหาข้อสรุปไม่ได้ (ตัวไหนแรงกว่าจะไปจัดมาใช้ครับผม)
    ขอบคุณทุก ความคิดเห็นนะครับผม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ผมว่าพอกันทั้งราคา ทั้งประสิทธิภาพ และก็อยู่ที่เกมด้วยแหละ อิอิ ตามนี้ผมเชียร์ 660ti

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ถ้าในเรื่อง Tessellation หรือ Texel rate (มีผลกับภาพ 3D) 660 Ti เหนือกว่าครับ เพราะ NVIDIA เด่นในด้านนี้อยู่แล้ว

แต่ประสิทธิภาพอื่นๆ 7950 เหนือกว่านิดหน่อยครับ แต่ก็กินไฟมากกว่า

Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เชียร์ 7950 ครับ

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    ลองหา GTX670 / HD7970 ใช้แล้วจะติดใจเพิ่มงบอีกนิด

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    เป็นผมเอา 7970 ไปเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เชียร์เขียวๆ ลูกเล่นกะไดร์เวอร์ น่าจะแจ่มกว่านะ

อย่างเช่น TressFX ของแดง ทำได้แค่มีทรงผมที่พริ้วไหว

แต่ PhysX ของเขียว มันทำได้มากกว่านั้นหลายขุม

ไม่ได้อะไรมากมายเท่าไหร่นะ แต่มันอดคิดไม่ได้จริงๆ ว่า

แหม่ แดงเค้าจะทำมาทั้งที ทำแค่นั้นอะนะ ทรงผมพริ้วไหว แลกกับเฟรมเรทตกฮวบ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    เชียร์เขียวๆ ลูกเล่นกะไดร์เวอร์ น่าจะแจ่มกว่านะ

อย่างเช่น TressFX ของแดง ทำได้แค่มีทรงผมที่พริ้วไหว

แต่ PhysX ของเขียว มันทำได้มากกว่านั้นหลายขุม

ไม่ได้อะไรมากมายเท่าไหร่นะ แต่มันอดคิดไม่ได้จริงๆ ว่า

แหม่ แดงเค้าจะทำมาทั้งที ทำแค่นั้นอะนะ ทรงผมพริ้วไหว แลกกับเฟรมเรทตกฮวบ
    ตอนนี้ PhysX มันไม่ค่อยมีเกมไหน ออกมารองรับ แล้วนะครับ อีกอย่าง AMD เขาทำการ ตลาด แบบ เปิดกว้าง ใช้ได้ทุกคน

ไม่เหมือน เขียว ใช้การตลาด ออกแนว ผูกมัด แถมราคา แพงเกินหน้าตา ไม่งั้น คอนโซล เขาจะแห่ไปใช้ AMD ทำไม

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ตอนนี้ PhysX มันไม่ค่อยมีเกมไหน ออกมารองรับ แล้วนะครับ อีกอย่าง AMD เขาทำการ ตลาด แบบ เปิดกว้าง ใช้ได้ทุกคน

ไม่เหมือน เขียว ใช้การตลาด ออกแนว ผูกมัด แถมราคา แพงเกินหน้าตา ไม่งั้น คอนโซล เขาจะแห่ไปใช้ AMD ทำไม
    I LOVE YOU

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่หน่อยละ 20% ราคาเท่ากัน
    ถ้าเล่นแต่เกมทำแต่การฟฟิก ไม่ได้ไปยุ่งเรื่อง โมดิไฟร์ จุกจิก เล็กๆน้อยๆ ก็ค่ายแดงไปเลย แต่ถ้า
    ใช้ในงานโมดิฯ หรือ สร้าง นู่นนี่จุกจิก โปรแกรมเพียบ แนะนำเขียว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    ถ้ามีคนซื้อให้ ผมเลือก 7950

ถ้าให้ซื้อเอง ผมเลือกตัวที่ถูกกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้

เอ้า ก็ใช่ไง๊ ผมถึงเชียร์ให้ซื้อเขียวไง เพราะเขียวใช้ลูกเล่นของแดงได้

แต่ถ้าไปใช้แดง แล้วเขียวใส่ ฟิสเอกซ์ เข้าไปในเกมอะไรสักเกมที่เราชอบมากๆออกมา แต่ตอนนั้นใช้แดงอยู่ ก็หมดสิทธิ์เลยนะ

แต่ถ้าแดงมีลูกเล่นที่บอกว่า เปิดใช้อย่างกว้างขวางไม่ผูกมัด ถึงตอนนั้น แดงมีอะไรเทพๆออกมา เขียวก็ใช้ของแดงได้เหมือนกันไง๊

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

เอ้า ก็ใช่ไง๊ ผมถึงเชียร์ให้ซื้อเขียวไง เพราะเขียวใช้ลูกเล่นของแดงได้

แต่ถ้าไปใช้แดง แล้วเขียวใส่ ฟิสเอกซ์ เข้าไปในเกมอะไรสักเกมที่เราชอบมากๆออกมา แต่ตอนนั้นใช้แดงอยู่ ก็หมดสิทธิ์เลยนะ

แต่ถ้าแดงมีลูกเล่นที่บอกว่า เปิดใช้อย่างกว้างขวางไม่ผูกมัด ถึงตอนนั้น แดงมีอะไรเทพๆออกมา เขียวก็ใช้ของแดงได้เหมือนกันไง๊

ใครบอก แดง เล่น physx ไม่ได้ไปอ่านใหม่ไปซะ 5555

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมว่า HD 7950 คับ มันแรงเกือบเท่าตัวท็อปของ ATi เลยนิ ใช่มิ == แต่ส่วนตัวผมเชียร์ GTX 660 Ti เลยคับ ภาพสวย ไม่ค่อยแพงมาก กะจะเก็บตังซื้ออยู่ == แค่ซีรีย์ Ati 77xx ขึ้นไปก็สุดยอดแล้วคับ
    Intel Core i5 2500 3.3 GHz Ram 8 GB DDR3 ATi Radeon HD 7770 1 GB GDDR5

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650

ฮ่วย.... ไม่หัด มองลึกๆบ้างหน่อ แต่ช่างเหอะ ค่ายไหนก็ดีเหมือนกัน อย่าทะเลาะ กันเองเลย

แตกต่าง ไม่แตกแยกครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    1
    PhysX สมัยนี้ไม่ใช้คำตอบสำหรับเกมที่ดีที่สุดเพราะเกมดีๆหลายเกมก็ไม่มี PhysX

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    น่าจะปรับได้ดีสุดเท่านีละคับเกมนี ผมใช้ 7950 คับ
    IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tkonline อ่านกระทู้
    น่าจะปรับได้ดีสุดเท่านีละคับเกมนี ผมใช้ 7950 คับ
    IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    อันนี้แค่ฉากแรกครับ อย่าหลงคิดว่ามันได้เท่านี้ ลองเล่นไปตรง ที่ออกไป ดึงปืน เอเลี่ยน มาสิ

ยิงกันที fps ร่วงกราว เลย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,004
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tkonline อ่านกระทู้
    ท่านปรับขนาดนี้ fps ไม่ร่วงระนาวเลยหรอครับ หลังๆมันอุตลุตสุดๆ
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    cuda ล่ะมั้งที่ทำให้คนส่วนใหญ่เลือกค่ายเขียวหรือผมคิดไปเอง 555+
    ปล.open cl กับ cuda มันต่างกันไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auronx01 : 20th April 2013 เมื่อ 00:21

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auronx01 อ่านกระทู้
    cuda ล่ะมั้งที่ทำให้คนส่วนใหญ่เลือกค่ายเขียวหรือผมคิดไปเอง 555+
    เลือกเพราะใจรักครับ 5555555

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auronx01 อ่านกระทู้
    ปล.open cl กับ cuda มันต่างกันไหม
    เคยเห็นผลเทส open cl แรงกว่า cuda ในoczนะ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    งั้นสรุปที่ผม เข้าใจคือ หากวัดกันตรงๆไม่สนในลูกเล่นที่แต่ละค่ายออกมาประสิทธิภาพ ของ 7950 จะเหนือกว่า GTX 660 Ti อยู่เล็กน้อยใช่รึเปล่าครับ
    แล้วก็ข้อสงสัยอีกข้อครับ Gtx660 Ti oc นี่คือมันเหมือนกับ GTX660 Ti หรือเปล่าครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,004
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bossba500 อ่านกระทู้
    งั้นสรุปที่ผม เข้าใจคือ หากวัดกันตรงๆไม่สนในลูกเล่นที่แต่ละค่ายออกมาประสิทธิภาพ ของ 7950 จะเหนือกว่า GTX 660 Ti อยู่เล็กน้อยใช่รึเปล่าครับ
    แล้วก็ข้อสงสัยอีกข้อครับ Gtx660 Ti oc นี่คือมันเหมือนกับ GTX660 Ti หรือเปล่าครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม
    7950 เหนือกว่าเล็กน้อย เพราะดูจากงบที่จำกัด จ่ายไปในราคาใกล้เคียงกัน AMD คุ้มกว่า

660Ti oc มันคือ 660Ti นั่นแหละ แต่มีการปรับแต่งเพิ่มประสิธิภาพ (oc = overclock) มาให้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ข้อดีของ ATI
    -เปิด HDR, AA และ AF พร้อมกันได้
    -มี AVIVO decoder and encoder
    -ในรุ่นที่มี sensor วัดอุณหภูมิจะมี overdrive
    -มีระบบการแสดงผลภาพที่ดี และภาพคมชัดกว่า nvidia

ข้อเสียของ ATI
    -sensor วัดอุณหภูมิมีเฉพาะบางการ์ด บางยี่ห้อ และมีในรุ่นสูงๆ ไม่แน่นอน หาข้อมูลลำบาก
    -ATI Catalyst Control Center ใช้ .NET Framework
    -ไม่มีระบบ physx
    -Driver บางตัวมีปัญหา

ข้อดีของ nVidia
    -มี sensor วัดอุณหภูมิในชิฟทุกรุ่น
    -ตั้งค่า custom resolution ได้ เช่น 1234x123
    -มี Video Color Correction
    -มี Digital Vibrance Control
    -มี Image Sharpening
    -มีระบบ physx ทำให้การเคลื่อนไหวของวัตถุสมจริง

ข้อเสียของ nVidia

-มีราคาที่สูงกว่า ATI ถ้าเทียบกับการ์ดจอในระดับเดียวกัน

ส่วนตัวชอบค่ายเขียวนะ เพราะมันรองรับอะไรได้กว้างกว่าแดง

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: