วันนี้ตอน 7.00 ผมยืนรอรถโดยสารจะไปที่ ม.ราชฏัชโคราช ระหว่างยืนรอ อยู่ มีรถโตโยต้าฟอร์จูเนอร์ แต่งแมกส์เท่เงาวับ มาจอดเทียบ ถามผมว่า น้องๆ เดอะมอร์โคราชอยู่อีกไกลมั๊ยน้อง ผมบอกไม่ไกลครับอีกประมาณ 35 โลก็ถึงแล้วครับ(35 โลจากบ้านไปมหาลัยถือว่าไม่ไกลนะครับ เพราะเป็นทางประจำ) เค้าก็ถามอีกว่ามันต้องเลี้ยวไปทางใหนอีกมั๊ย ผมก็บอกไปว่าตรงไปเรื่อยๆเลยครับเดี๋ยวก็เจออยู่ฝั่งขวามือ และเค้าก็ถามอีกว่า นี่น้องจะไปใหนหรอครับ ผมก็ตอบไปว่าจะเข้าโคราชเหมือนกันครับ ( ในใจคิดโชคดีจังไม่ต้องเสียค่าโดยสารแล้ว ) แต่มันไม่เป็นอย่างที่คิด พอผมบอกเสร็จพี่แกก็ อ้อๆๆแล้วก็ปิดกระจกแล้วออกรถไปเลย ไม่ให้ไปด้วยไม่เป็นไร แต่ก้น่าจะขอบคุณสักหน่อย ผมก็ยืนเหวอไปเลย